Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Uliomba kazi,ukapewa kazi. Husione kazi,kufanya kazi.

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Nzi, May 31, 2012.

  1. Nzi

    Nzi JF-Expert Member

    #1
    May 31, 2012
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 10,519
    Likes Received: 1,714
    Trophy Points: 280
    Salaam wana JF.

    Huo ni ujumbe kwa wafanyakazi wote,popote pale walipo. Kuanzia wasaidizi wa ndani,wafigizi wa barabara,makondakta na madereva wa mabasi,hadi kwa rais wa JMT.

    Watanzania tumezidi kuona kazi,kufanya kazi,wakati hakuna aliyetulazimisha kuomba na kutafuta kazi. Kazi tunazitafuta kwa gharama zozote zile (wengine hadi kwa kuuza utu wao!),lakini linapokuja suala la kutimiza yale uliyosema unayaweza (kama ulivyosema kwenye barua ya ombi la kazi na CV),inakuwa tabu na nongwa.

    Unaweza kuingia ofisi ya umma ama binafsi na kukutana na katibu muhutasi aliyenuna na anayetoa majibu kama hana ndugu ama wazazi! Mbaya zaidi ukifanikiwa kusikilizwa na kumuona bosi,unakutana na bosi aliyebusy na simu na wavuti,kisha shida yako itapigwa tarehe mpaka soli za viatu zitazomea.

    Ukienda kwenye taasisi za elimu,unakutana na wahadhiri ambao wao kumsimamia mwanafunzi wa uzamili au uzamivu wanaona kazi. Unakuta mwanafunzi badala ya kusoma kwa miezi 18,anasoma kwa miezi 36 au zaidi (hii ni kwa upande wa shahada ya uzamili). Ingawa kuna sababu jingine zinazoweza kusababisha,ukweli unabaki kuwa wahadhiri wengi wanaona kazi kutimiza wajibu wao katika kusimamia wanafunzi;wanatumia muda mwingi katika consultancies,tafiti na biashara zao binafsi.

    Wandugu, tufanye kazi kwa bidii; tusione kazi,kufanya kazi,kwa vile tuliomba kazi tukapewa kazi.
     
  2. ofisa

    ofisa JF-Expert Member

    #2
    May 31, 2012
    Joined: May 15, 2011
    Messages: 1,108
    Likes Received: 176
    Trophy Points: 160
    chezea mshahara na sio kazi
    unakuta file zina kaa mpaka vumbi mezani kwa mtu mwenye shida anambiwa file halionekani
     
  3. Nzi

    Nzi JF-Expert Member

    #3
    May 31, 2012
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 10,519
    Likes Received: 1,714
    Trophy Points: 280
    Umenikumbusha lile tangazo la Twaweza,ambapo katuni ya Masoud Kipanya inaonyesha jinsi watu walioomba kazi na kupata kazi,wanavyoona kazi kufanya kazi zao.
     
  4. Remmy

    Remmy JF-Expert Member

    #4
    May 31, 2012
    Joined: Jun 9, 2009
    Messages: 4,581
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Ukiona kazi kufanya kazi
    Acha kazi
    Uone kazi kutafuta kazi.
     
  5. Nzi

    Nzi JF-Expert Member

    #5
    May 31, 2012
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 10,519
    Likes Received: 1,714
    Trophy Points: 280
    Ha ha ha ha! Hii nayo kali!
     
Loading...