Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ulinzi wa wagombea uraisi wa kambi ya Upinzani

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Nyani Ngabu, Aug 17, 2010.

  1. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #1
    Aug 17, 2010
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,211
    Likes Received: 16,213
    Trophy Points: 280
    Kwa nchi kama Marekani, wagombea uraisi wote wa vyama vikubwa (Republicans na Democrats) hupewa ulinzi Secret Service wakati wa kampeni hadi uchaguzi unapoisha.

    Je kwa Tanzania, wagombea kama Dkt. Slaa na Ibrahim Lipumba wana ulinzi gani? Najua Kikwete kwa vile ni incumbent anapata ulinzi wake wa kila siku kama raisi. Hawa wengine inakuwaje....au vyama vyao ndio vina jukumu la kuwapa ulinzi?
     
  2. B

    Baija Bolobi JF-Expert Member

    #2
    Aug 17, 2010
    Joined: Feb 25, 2009
    Messages: 751
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 60
    =====
    Baada tu ya kurudisha fomu tume ya uchaguzi na kuclear mapingamizi yote, watapewa ulinzi kwa mujibu wa sheria uchaguzi. Wakati huu wa kutangaza nia ni jukumu la vyama kuwalinda wagombea wao. Natamani wangepata hata baada ya kutangaza nia, maana you never know. Sheria iliogopa kufikia huko kwa sababu si wote watangazao nia, wanaweza kuwa wagombea. Kuna watu wanaweza kutangaza, wakajipatia ulinzi wa mwezi mzima nyumbani kwao. Unajua Dar siku hizi na vibaka::)
     
  3. Mlalahoi

    Mlalahoi JF-Expert Member

    #3
    Aug 17, 2010
    Joined: Aug 31, 2006
    Messages: 1,933
    Likes Received: 159
    Trophy Points: 160
    Sadly,chombo chetu cha usalama kimekuwa too politicised na CCM kiasi kwamba security detail inayotolewa kwa wagombea wa upinzani inakuwa kama field officers wanaochimba taarifa kuhusu mgombea husika.Isingekuwa tatizo kama taarifa hizo ni za kiusalama au za manufaa kwa taifa,lakini wao wanahangaika kunyonya data za kuinufaisha CCM.
     
  4. A

    Ashangedere Senior Member

    #4
    Aug 17, 2010
    Joined: Aug 9, 2010
    Messages: 119
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Je inaruhusiwa kuomba ulinzi toka nje kama FBI na CIA?? labda wapinzani wanaweza kuomba msaada wa ulinzi kama hawana imani na ulinzi uliopo chini ya chama pinzani, inakubalika hiyo????
     
  5. Mpambalyoto

    Mpambalyoto JF-Expert Member

    #5
    Aug 17, 2010
    Joined: Mar 26, 2010
    Messages: 752
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    WatakuBASHE wewe, endelea kusema huna imani na ulinzi wa CCM
     
  6. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #6
    Aug 17, 2010
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,767
    Likes Received: 1,877
    Trophy Points: 280
    Bora wakae na ulinzi wao binafsi maana huo wa UwT utawamaliza tu...
     
Loading...