Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ulimwengu wa FTA Satellite TVs

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by Arselona, Jun 6, 2012.

  1. Arselona

    Arselona JF-Expert Member

    #1
    Jun 6, 2012
    Joined: Jan 13, 2011
    Messages: 636
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Habari wana JF,

    Baada ya tathmini ya muda mrefu kuhusu masuala ya Sat tvs na jinsi wtu wanavyohangaika kutwa kucha kutafuta elimu hiyo, nimeona mimi nami kuanzisha mada hii ili niweze kuwafahamisheni kidogo ninachoelewa kuhusu masuala ya sat tv.

    Kwa uzi huu utajishughulisha zaidi na sattelites gani zinapatikana maeneo yetu, jinsi ya kuweka sat dishes na sizes zake.
     
  2. Uncle Rukus

    Uncle Rukus JF-Expert Member

    #2
    Jun 6, 2012
    Joined: Jun 16, 2010
    Messages: 2,431
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Ingekuwa vizuri zaidi tunge jadili namna ya kutumia decoder ya Avata na kupata channel za DSTV
     
  3. nurbert

    nurbert JF-Expert Member

    #3
    Jun 6, 2012
    Joined: Feb 26, 2012
    Messages: 1,906
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Avata ni decoder gani?.
     
  4. nurbert

    nurbert JF-Expert Member

    #4
    Jun 6, 2012
    Joined: Feb 26, 2012
    Messages: 1,906
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Kaka mm kero yangu ni e tv bas. Na2mia ku band ila imekuwa scrambled xo utansaidia ? Cjachek ww e mda mref
     
  5. Uncle Rukus

    Uncle Rukus JF-Expert Member

    #5
    Jun 6, 2012
    Joined: Jun 16, 2010
    Messages: 2,431
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Google:Avata Decoder
     
  6. Arselona

    Arselona JF-Expert Member

    #6
    Jun 6, 2012
    Joined: Jan 13, 2011
    Messages: 636
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Lengo la thread hii ni mahususi kwa fta tv tu na c paytv/encrypted tvs.
     
  7. Arselona

    Arselona JF-Expert Member

    #7
    Jun 6, 2012
    Joined: Jan 13, 2011
    Messages: 636
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    kama shida yako ni wwe kuna uwezekano wa kupata channel nyingine yenye full wwe kwenye sat w3c 16 deg east ku band
     
  8. M

    Mgjd JF-Expert Member

    #8
    Jun 7, 2012
    Joined: Feb 19, 2012
    Messages: 374
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Maana yake ugeuze dish? Na kama utageuza si ndo utakosa Local chnls? Au kuna jinsi nyingine ya kufunga Ku.?
     
  9. M

    Mgjd JF-Expert Member

    #9
    Jun 7, 2012
    Joined: Feb 19, 2012
    Messages: 374
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Nina shda ya kupata Star tv, Tbc,na chnl ten. Nimejaribu kugeuza Fb(kibao) ili kuset kwny Horntal labda ningepata,lakini sikufanikiwa. Nakosea kitu gani? Lnb nyingine za Aljazeera,Kenya na Emmanuel zote zinafanya kazi. WHAT MIGHTY BE THE PROBLEM.?
     
  10. LEGE

    LEGE JF-Expert Member

    #10
    Jun 7, 2012
    Joined: Oct 14, 2011
    Messages: 3,954
    Likes Received: 2,496
    Trophy Points: 280
    Mkuu hii kitu huwaga naitafutaga sana.

    Mimi nadhani ungeanza kwanza kumwaga elimu kuanzia kwenye satelite zipo ngapi? Majina yake na zinapatikana wapi? Na je kama ukitaka kuipata dishi lako ulitege vipi?

    Ukisha funguka hapo kwenye aina ya satelite pia ufunguke ni zipi? Fta chanel zinapatikana. Ukisha maliza hapo uje upande wa hizo sijui KU na LNB kazi zake na uwezo wake je ni ipi inaweza kunasa satelite fulani.

    Pia uzungumzie jinsi ya kuziset ili ziweze daka chanel fulan.

    Nadhani ukidadavua hayo yote kwa kina utakuwa umemaliza njaa ya wengi hapa jamvini.

    Upande wa receiver au decoder liwe somo la mwisho kabisa.
     
  11. LEGE

    LEGE JF-Expert Member

    #11
    Jun 7, 2012
    Joined: Oct 14, 2011
    Messages: 3,954
    Likes Received: 2,496
    Trophy Points: 280
    mkuu kama unaujuzi wa kutumia hiyo kitu hebu funguka basi maana ni kilio cha watu wengi sana hapa jamvini
     
  12. Arselona

    Arselona JF-Expert Member

    #12
    Jun 7, 2012
    Joined: Jan 13, 2011
    Messages: 636
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Hunting fta tv is a spirit. U need to acquire that spirit thru learning step by step on fundamentals of sat installation. B4 hand u need to get familiar with ur stb box {receiver/decoder} i mean u shud be friendy with ur stb box manual handbook.

    However u also need to start nabbing simple sats like eutelsat36A/36B, intelsat 906 and intelsat 10 where most sat dishes are positioned.
     
  13. MBUTAIYO

    MBUTAIYO JF-Expert Member

    #13
    Jun 7, 2012
    Joined: Nov 15, 2010
    Messages: 473
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Asante mkuu kwa kuleta somo.

    Unapo tune dish say 36°W au 68.4°E unaanzia wapi na kuelekea wapi? Nikiwa na maana kwamba 0° unaazia wapi na unaelekea horizontally au vertically?

    Maana wengine tumeonyeshwa tu kwamba ukitaka station fulani dish linaelekea mashariki au kaskazini halafu unazungusha zungusha horizontally na vertically hadi unapata signal, hii imekuwa ni kubahatisha bahatisha na inachukua muda mwingi.

    Nijuze tafadhali.
     
  14. Arselona

    Arselona JF-Expert Member

    #14
    Jun 7, 2012
    Joined: Jan 13, 2011
    Messages: 636
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Distant learning inahitaji kwanza kuwa na dish ambalo tayari lipo positioned let say intelsat906-c,liangalie kwa kujifunza ikibidi chukua picha kwa pembeni(lateral view), weka alama kwenye nut inayoshikilia mabomba mawili nyuma ya dish (alama iweke pale bomba la chini linapoishia) ss unaweza kulichezea dish unavyotaka kwani alama ulizoweka zitakuwa ref. yako.

    Kama ndo kwanza unaanza pima 30cm kutoka pale nguzo ya nyuma inapoishia, urefu huu utakuwa wa bomba linaloingia kwenye nguzo ya nyuma kutokea juu na ifunge bolt .

    Funga lnb yako ya cband kwenye mstari no 36 na hakikisha umeweka neflon(ki2 kama sabuni) ndani ya lnb. Fungua receiver yako tafuta window ya intallation setting. Ntaendelea nikipata muda
     
  15. MBUTAIYO

    MBUTAIYO JF-Expert Member

    #15
    Jun 7, 2012
    Joined: Nov 15, 2010
    Messages: 473
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Arselona

    Haya mkuu, asante,

    Nakusubiri.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  16. LEGE

    LEGE JF-Expert Member

    #16
    Jun 10, 2012
    Joined: Oct 14, 2011
    Messages: 3,954
    Likes Received: 2,496
    Trophy Points: 280
    Mkuu vipi? Tena mbona kimya sasa wanafunzi tushafika kwa darasan mda mrefu tukikusubiri tuendelee na somo letu.
     
  17. Wingu

    Wingu JF-Expert Member

    #17
    Jun 10, 2012
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 4,326
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 133
    Mkuu mbona hivyo tena rudi bana
     
  18. Elijah

    Elijah JF-Expert Member

    #18
    Jun 10, 2012
    Joined: May 28, 2012
    Messages: 1,672
    Likes Received: 112
    Trophy Points: 160
    mkuu hebu anza na introduction za haya mavitu,aina za dishes,recivers,decorder na ubora wa kila kinoja,fullm installation natakiwa niwe na gadgets zip nk
     
  19. Arselona

    Arselona JF-Expert Member

    #19
    Jul 13, 2012
    Joined: Jan 13, 2011
    Messages: 636
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Samahani sana ndugu zangu nilikuwa tatizo la kiufundi modemu yangu iliharibika kuniwia vigumu kidogo kuwa online. Aidha iliniwia vigumu kutumia simu yangu.

    Sasa tatizo limekwisha leo na nimerudi tena maeneo angalau umeme si jambo la anasa tena. bila shaka zoezi nililowapa la kuzizoea receivers/decoder zenu limekamilika.

    Kwa hiyo kesho mjiandae kwa somo la kuinstall
    satellite intelsat 906 cband (zinzpopatikana tvs za bongo).Vifaa vinavyohitajika ni receiver, ungo wa cband ft6+, lnb cband, cable wire, cable pins, spanners na ruler. 2taonana kesho, byeeeeeeeeeeeeeeee
     
  20. E

    Elai Senior Member

    #20
    Jul 13, 2012
    Joined: May 26, 2011
    Messages: 146
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Dish langu ni la futi 6, LNBF ni C-Band, Receiver ni media Com MFT 910+New. Nilifanikiwa ku-install local channels ITV(na ndugu zake), Star TV,TBC1. Tatizo radio zake sizipati? Pili, nimenunua LNB ya pili C-Band, naomba kanuni za kuifunga na frequency zilizo upande mmoja na aljazeera. Tatu, ninashindwa kupata channel ten. Ahsante.
     
Loading...