Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ulimwengu wa Bernardo Mukassa katika nyimbo za Kikatoliki (RC) Tanzania

Discussion in 'Celebrities Forum' started by mwita ke mwita, May 17, 2011.

  1. m

    mwita ke mwita JF-Expert Member

    #1
    May 17, 2011
    Joined: Aug 13, 2010
    Messages: 4,181
    Likes Received: 528
    Trophy Points: 280
    kwa wale wanaopenda kwaya za kikatoliki, Bernad Mukassa si mgeni kwao, yeye ni mwalimu wa kwaya ya Mt. Kizito makuburi, ni mtunzi alijizolea sifa nyingi kwa utunzi wake wa nyimbo. hata ukichukua albam za kwaya nyingi huwezi kukosa wimbo wa Mukasa, licha ya kuwa mtunzi bora ila kwa upande wangu mimi naona MUKASA, na wenzake kama VICTOR MURISHIWA, E.L MKUDE, E.F JISSU, MANOTA na watunzi wengine wanaochipukia wanaanza kuharibu ladha ya muziki wa kikatoliki kwa kuingiza vionjo na free organ za ajabu ajabu, kwa mfano wimbo uitwao KIDOLE JUU ngoma zake zimechukuliwa kutoka kwenye wimbo wa kihindi uitwao GOLOGOLO na nyimbo nyingine nyingi ambazo MKUDE amekuwa akicheza KINANDA amekuwa akiiba free organ za nyimbo za dunia.Nyimbo za watunzi hawa nyingi zimekuwa ni za kasi yaani 6/16, badala ya nyimbo za kutafakarisha ambazo zilikuwa zikitungwa na JOHN MGANDU, DEO KALOLELA, MARCUS MTINGA,A.NGURUMO, J.MAKOYE, SEVERIN SWILLA na wengine ambapo nyimbo nyingi zilikuwa na mwendo wa 4/4, 2/4,3/4 na 3/8. vilevile watunzi hawa wamezidisha nyimbo mpya kila siku kanisani kama inawezekana nyimbo za kuuzia albam zisipigwe kanisani.
    tunataka ile ladha ya kikatoliki irejeee
     
  2. EvJ

    EvJ JF-Expert Member

    #2
    May 17, 2011
    Joined: May 3, 2011
    Messages: 201
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    sasa hautaki jamani?mbona nyimbo zao n nzur sana,Mkasa yuko juu kwelikweli.
     
  3. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #3
    May 17, 2011
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    Umesikika ndugu. Katoliki ibaki katika misingi. Jana naangalia nyimbo za Roma tv Tumaini, utadhani akina Rozi?
     
  4. Remote

    Remote JF-Expert Member

    #4
    May 21, 2011
    Joined: May 20, 2011
    Messages: 13,807
    Likes Received: 629
    Trophy Points: 280
    Nyimbo bado ni nzuri sana kwa maono yangu kuongezeka kwa vionjo sio tatzo.. Ila suala kuu ningeomba hao watunzi wakongwe kama kina mukasa wangejikita pia kwenye kufundisha vijana elimu ya muziki na utunzi.
     
  5. c

    castongo Member

    #5
    Dec 7, 2011
    Joined: Mar 16, 2008
    Messages: 23
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 5
    Umesema vizuri sana sana. Ni kweli muziki wa watunzi watulivu unaleta mvuto wa Kiroho. Mi nadhani tunatakiwa turudi tena pale pazuri tulipokuwepo zamani. Enzi za akina Nyundo etc.
    NYIMBO - MUZIKI WA KI-KATOLIKI.
     
  6. Idimulwa

    Idimulwa JF-Expert Member

    #6
    Dec 8, 2011
    Joined: May 27, 2011
    Messages: 3,385
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Naunga mkono hoja,wajirudi jamani wasijetupotezea vile vionjo aslia vya nyimbo za kikatoliki
     
  7. Remote

    Remote JF-Expert Member

    #7
    Dec 7, 2012
    Joined: May 20, 2011
    Messages: 13,807
    Likes Received: 629
    Trophy Points: 280
    hakuna kosa lolote wafanyalo bali nyinyi ndio hamlewi mnachokijadili.. Hakika kwa misingi ya kanisa katoliki kupitia baraza la maaskofu wangekuwa wanafanya ndivyo sivyo wangeshapigwa marufuku.

    Kuingizwa kwa vionjo vya kiasili ktk nyimbo za kikatoliki na hasa barani africa; suala hilo liliptishwa kwenye mtaguso wa pili wa vatican.. Na baada ya hapo ndipo urasimishaji mkuu wa vionjo vya kiasili ulipopitishwa ili kunogesha zaidi ibada na kuleta mguso kwa kanisa mahalia kwa maelezo zaidi jaribuni ku'google VATICAN II na humo na mtaona maazimio makuu ya kanisa... NA KUMBEKENI KUWA ZILE NYIMBO ZA TARATIBU ZILIZOKUWA ZINATUMIKA HAPO MWANZO NI KUTOKANA TU NA MAPOKEO YA KANISA KWAKUWA WAO NI ULIKUWA NI UTARATIBU WAO WA UIMBAJI.

    Na hivyo ndio kusema hao watuzi hawapaswi kulalamikiwa bali kupongezwa.
     
  8. queeny

    queeny JF-Expert Member

    #8
    Jan 3, 2013
    Joined: Nov 1, 2012
    Messages: 588
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    yani mtoa mada umenigusa. huwa namis sana ile rythm ya kiasili ya kikatoliki niendapo kanisani siku hizi. kilichobaki ni aleluya kuu tu ifikapo pasaka. jamani vile vionjo vya asili vina upako wake.
     
  9. sexologist

    sexologist JF-Expert Member

    #9
    Jan 7, 2013
    Joined: Dec 5, 2010
    Messages: 2,297
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Remote upo sahihi lakini soma tena thread uelewe mantiki ya mada!
     
  10. m

    mwita ke mwita JF-Expert Member

    #10
    Feb 7, 2013
    Joined: Aug 13, 2010
    Messages: 4,181
    Likes Received: 528
    Trophy Points: 280
    by the way catholic composers wanajitahidi, tatizo wengi siku hizi mziki wanausomea kwa kuunga unga mtaani, inabidi kanisa liwe na shuule za muziki
     
  11. R

    Rev Fr KABOKA mchizi Member

    #11
    Feb 7, 2013
    Joined: Feb 20, 2012
    Messages: 93
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    .
    Njoo usali parokia ya Mavurunza dsm misa ya saa 4 utaburudika na nyimbo za tradition catholic
     
  12. queeny

    queeny JF-Expert Member

    #12
    Feb 7, 2013
    Joined: Nov 1, 2012
    Messages: 588
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    nashukuru ndugu yangu nitasali huko siku moja. i really miss that...hiyo atmosphere huwa inanipeleka straight mbinguni. niko dar lakini naomba nijulishe mavurunza ni maeneo gani hasa.. nitashukuru kwa taarifa.
     
  13. M

    Mkeshaji JF-Expert Member

    #13
    Feb 7, 2013
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 4,264
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Huyu Mukasa ni kiwango kingine aisee.
    Nina kitabu cha mkusanyiko wa nyimbo za Catholic, yaani ukiipita moja mbili zinazofuata ni Mukasa. Jamaa anatisha, na ndo anaipaisha Parokia ya Makuburi.

    Ila kwa kuimba kuna parokia moja huko Arusha nadhani ni Mt. Theresia. Hawa ni balaa, japo siku hizi siwasikii sana.
     
  14. Remote

    Remote JF-Expert Member

    #14
    Feb 25, 2013
    Joined: May 20, 2011
    Messages: 13,807
    Likes Received: 629
    Trophy Points: 280
    sawa mkuu
     
  15. roxodonta

    roxodonta Member

    #15
    Feb 25, 2013
    Joined: Feb 6, 2013
    Messages: 23
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nyimbo za duniani ndo zikoje?
    Wewe unaishi mbinguni?
     
  16. Remote

    Remote JF-Expert Member

    #16
    Feb 25, 2013
    Joined: May 20, 2011
    Messages: 13,807
    Likes Received: 629
    Trophy Points: 280
    sio kimuktadha huo..
     
  17. D

    DITRICK FURAHA New Member

    #17
    Jan 1, 2014
    Joined: Apr 4, 2013
    Messages: 1
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    rythm ya nyimbo za kikabila zipoje ndugu yangu, ukielewa hilo ndo utajua hawa jamaa wanafanya nini na nini kinachotakiwa kutokana na ule mtaguso wa pili wa vatican. style za ngoma, speed na free organ na hata melody zao hawa jamaa zimejikita zaidi huko kwa hiyo me sioni kosa kwao, ila nawapongeza kwa kurudisha tamaduni zetu kanisani. labd kama haupo aware na nyimbo za makabila....
     
  18. Roga Roga

    Roga Roga JF-Expert Member

    #18
    Nov 23, 2015
    Joined: Dec 20, 2013
    Messages: 341
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35
    kuna ile albam ya Ikulu ya mbingu wameimba Kwaya ya mtakatifu Cecilia Merelani Arusha inaboa video zake maana wananengua kama sebene. Mtoa uko right sana
     
  19. chendelela

    chendelela JF-Expert Member

    #19
    Nov 24, 2015
    Joined: Mar 22, 2015
    Messages: 229
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 45
    wapo watunz weng wazur wa muzik wenye mahadhi ya kiibada km Saasita,David Wasonga,Edger Mwembe et al dah! muzik wa kwaya mtamu sana
     
  20. chendelela

    chendelela JF-Expert Member

    #20
    Nov 24, 2015
    Joined: Mar 22, 2015
    Messages: 229
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 45
    Wadau najua hapa JF n kisima cha maarifa mengi, msaada kuunganishwa kwny group ya whatsap kuhusu muziki wa kikatoliki tu naupenda mno
     
Loading...