Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ulimboka alikuwa akamatwe na polisi kabla ya kutekwa

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Kiranja, Jul 2, 2012.

  1. K

    Kiranja JF-Expert Member

    #1
    Jul 2, 2012
    Joined: May 19, 2007
    Messages: 754
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Ulimboka alikuwa akamatwe
    na polisi kabla ya kutekwa

    * Polisi walijipanga kumkamata kwa kudharau mahakama
    * Walikuwa wanasubiri ‘arrest warrant’ toka mahakamani
    * Wanaharakati wasema usalama walihusika na tukio

    WAANDISHI WETU
    Dar es Salaam

    TUKIO la kinyama alilofanyiwa Mwenyekiti wa Jumuiya ya Madaktari
    Tanzania, Dk. Steven Ulimboka, limeelezwa kuwachanganya polisi baada
    ya kuwapo taarifa kwamba alitekwa wakati kukiwa na maandalizi ya
    kukamatwa kwake na polisi kwa kukiuka amri ya mahakama.

    Habari za ndani ya serikali zimeeleza kwamba, wakati polisi wakizubiri
    amri ya mahakama ya kumkamata Dk. Ulimboka na wenzake, ndipo taarifa
    za kutekwa kwake zikiwa zimeifikia polisi kabla ya kuokotwa porini
    akiwa amejeruhiwa vibaya.

    Uchunguzi wa KULIKONI umebaini kwamba kulikuwapo mpango wa kumkamata
    Dk. Ulimboka na wenzake na kuwafikisha mahakamani kwa kukiuka amri ya
    mahakama iliyozuia mgomo, lakini mpango huo ulikuwa ukisubiri kutolewa
    kwa hati ya mahakama (arrest warrant).

    "Baada ya madaktari wakiongozwa na Dk. Ulimboka kuendelea na mgomo
    huku serikali ikisisitiza kwamba kulikuwa na amri ya mahakama ya
    kuzuia mgomo huo, kulikua na maelekezo ya kutaka kukamatwa kwa
    viongozi na kuwafikisha mahakamani lakini ikawa inasubiriwa hiyo
    arrest warrant," anaeleza ofisa mmoja wa serikali aliyefahamu mpango
    huo.

    Hata hivyo, baada ya kutekwa kwa Dk. Ulimboka, vyombo vya dola na
    serikali vimepata wakati mgumu kuunganisha hasa nini kilichotokea
    kabla ya kutolewa kwa amri ya mahakama na nani amehusika na kitendo
    cha kumkamata ama kumteka daktari huyo na kwa malengo gani.

    Mkanganyiko na lawama umeelekezwa zaidi kwa vyombo vya dola kwa baadhi
    ya watu kuvihusisha moja kwa moja na tukio hilo, huku ofisa mmoja
    mstaafu serikalini aliyetumikia vyombo nyeti vya dola akisema:

    "Hata kama (serikali) haijahusika moja kwa moja, itapaswa kulaumiwa
    kutokana na uzembe wa kushindwa kumpa ulinzi ama kumfuatilia kwa
    karibu Dk. Ulimboka hasa wakati huu ambako mgomo wa madaktari ulikuwa
    katika hatua mpya na mbaya zaidi na inayohatarisha amani.

    "Kwanini vyombo vya dola visimfuatilie Ulimboka popote alipo? kwanini
    visimpe ulinzi kwa maana hii ambayo sasa inatokea, kwa kuwa ameonekana
    ni mwiba dhidi ya serikali, kwa hiyo kama kuna mtu anataka kuivuruga
    serikali ni nafasi nzuri ya kuitumia kwa kufanya yaliyotokea."

    Tayari baadhi ya watu wakiwamo wabunge, wameanza kuhusisha tukio la
    utekwaji wa Ulimboka na hujuma dhidi ya serikali, wakirejea baadhi ya
    kauli za wanasiasa kwamba 'nchi haitatawalika', lakini ofisa huyo
    mstaafu, alizidi kuvilamu vyombo vya dola kwa kutokuwa makini kutambua
    na kuchukua hatua kabla ya jambo lolote kutokea.

    "Sisi wakati wetu, tulikua tunapata taarifa ama kupata hisia kabla ya
    tukio na tulikua tunachukua hatua, lakini kwa sasa wenzetu wako busy
    na kutafuta fedha na kuhangaika na wanasiasa badala ya kufanya kazi za
    kitaaluma. Kwa kweli hili ni janga la kitaifa maana kila taaluma
    imepoteza uadilifu na umakini, si eneo moja tu," anasema mstaafu huyo
    wa serikali.

    Wakati hayo yakiendelea, kumeibuka tuhuma za vitendo vya 'kimafia'
    vikiwagusa baadhi ya watumishi serikalini wakiwamo wale wa Wizara ya
    Afya na Ustawi wa Jamii na wizara nyingine.

    Habari zimeeleza kwamba wakati bado uchunguzi wa nani hasa wanahusika
    na unyama dhidi ya Dk. Ulimboka ukiendelea, kumekuwapo na hofu ya
    kuwapo mipango ya 'kimafia' dhidi ya madaktari iliyokuwa ikiandaliwa
    na watu ndani ya Wizara ya Afya wakishirikiana na wafanyabiashara na
    watumishi kutoka idara nyingine.

    Hata hivyo, hakuna aliyekuwa tayari kuzungumzia kwa kina kuhusu
    mipango hiyo yua 'kimafia' baada ya mtoa habari wetu kusema hizo ni
    taarifa za awali wakati uchunguzi wa kina ukiwa umeanza kwa kasi.

    "Ni kweli kuwa kuna taarifa za kuwa baadhi ya watu ndani ya Wizara ya
    Afya, waliopo sasa na walioondoka ambao wana chuki na madaktari na
    ambao wana mikono mirefu hadi nje ya nchi ambao wanaweza kuhusishwa,
    lakini kwa sasa kuna mambo mengi yanayochunguzwa kuhusiana na tukio
    hilo. Tusubiri tusihukumu kabla," anasema mtoa habari wetu ndani ya
    serikali.

    Dk Steven Ulimboka alitekwa na watu wasiojulikana, kupigwa na
    kujeruhiwa sehemu kubwa ya mwili wake, kabla ya kutupwa katika msitu
    wa Pande, nje kidogo ya jiji Dar es Salaam, msitu ambao ulipata
    umaarufu mkubwa baada ya kuhusishwa na mauaji yaliyofanywa na polisi.

    Daktari huyo ambaye amekuwa kiongozi wa mgomo wa madaktari unaoendelea
    na ambao umeitikisa serikali, aliokotwa akiwa amefungwa mikono na
    miguu akiwa katika hali mbaya na baadaye kukimbizwa Hospitali ya Taifa
    ya Muhimbili, katika Taasisi ya Mifupa ya Muhimbili (MOI).

    Dk. Ulimboka alisema tukio hilo lilitokea usiku wa kuamkia Jumatano
    katika klabu ya Leaders jijini Dar es Salaam, alikokuwa na wenzake
    wawili na ilikuwa baada ya kukaa kwenye baa hiyo kwa muda, alianza
    kujisikia vibaya tofauti na siku zingine.

    Imeripotiwa kwamba daktari huyo aliteswa vibaya, ikiwamo kuumizwa
    sehemu za siri, kuvunjwa meno kadhaa, mbavu na miguu.

    Msitu wa Pande ulioko wilayani Kinondoni, ndiko wafanyabiashara watatu
    wa madini kutoka Mahenge, Morogoro na dereva teksi wa Manzese Dar es
    Salaam waliuawa na polisi mwaka 2006, mauaji ambayo yalimhusisha
    aliyekuwa Mkuu wa Upelelezi wa Jinai Mkoa wa Dar es Salaam (RCO),
    Abdallah Zombe.

    Tayari Jeshi la Polisi limeunda jopo kuchunguza tukio hilo na Kamishna
    wa Polisi wa Kanda Maalumu ya Dar es Salaam, Suleiman Kova awaambia
    waandishi wa habari kwamba tukio hilo ni la aina yake kutokea nchini
    na kueleza kwamba jopo hilo ambalo linaongozwa na Mkuu wake wa
    Upelelezi, Kamishna Msaidizi wa Polisi, Ahmed Msangi.

    Tayari suala hilo limeibua mjadala mara kadhaa ndani ya Bunge, huku
    serikali kupitia Waziri Mkuu, Mizengo Pinda, ikisita kutoa tamko kama
    ilivyoahidi, baada ya kuhofia kuingilia uhuru wa mahakama, huku baadhi
    ya wabunge wakihusisha suala hilo na hujuma dhidi ya serikali.

    Pinda alitangaza Bungeni jana kuwa serikali imesikitishwa na tukio
    hilo na kuwa imeagiza ufanyike uchunguzi wa haraka kubaini
    waliohusika.

    Nao wanaharakati wa haki za binadamu wamesema kuwa tukio hilo lina
    kila dalili ya kuwa na mkono wa serikali, kwani ni dhahiri kuwa
    maafisa wa usalama wa serikali walikuwa wanafuatilia kila nyendo ya
    Ulimboka na wangeweza kuzuia tukio hilo lisitokee kama wao
    hawakuhusika.
    Mkurugenzi wa Kituo Cha Sheria na Haki za Binadamu (LHRC), Helen
    Kijo-Bisimba, alisema kuwa ni vigumu kuamini kuwa maafisa usalama wa
    serikali (state agents) hawakuhusika kwenye tukio hilo kubwa.

    KULIKONI Ijumaa, Juni 29, 2012
     
  2. NATA

    NATA JF-Expert Member

    #2
    Jul 2, 2012
    Joined: May 10, 2007
    Messages: 4,517
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Uongo mtupu, huu...!
    Akamatwe kwa mlipi ?
    Mbona mnajitahidi kujisafisha,
    Acheni tume huru iundwe na ifanye kazi kiimpatially ndio tutajua mbivu.
    ni zipi na mbichi ni zipior
    Mtaunda story humu weee but ukweli utasimama!
     
  3. MNAMBOWA

    MNAMBOWA JF-Expert Member

    #3
    Jul 2, 2012
    Joined: Oct 17, 2011
    Messages: 1,956
    Likes Received: 46
    Trophy Points: 145
    kwa kupigwa kwake cc sote tumepona
     
  4. M

    Mafuluto JF-Expert Member

    #4
    Jul 2, 2012
    Joined: Aug 25, 2009
    Messages: 1,357
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    ...ni harakati za kuficha ukweli !! Hawa wanafikiri kila mtu ni masaburi kama wao...
     
  5. LiverpoolFC

    LiverpoolFC JF-Expert Member

    #5
    Jul 2, 2012
    Joined: Apr 12, 2011
    Messages: 10,956
    Likes Received: 78
    Trophy Points: 145
    Mafisadi hawana jipya la kuwaambia Watanzania tena.


    MUNGU WETU! Tupe uongozi mwingine mbadala wa huu tulionao Mungu! Usitupite Mwokozi,badilisha mioyo ya hawa mafisadi waikimbie hii Nchi wenyewe!
     
  6. U

    Ubongo Silaha Senior Member

    #6
    Jul 2, 2012
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 123
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Conspiracy theory tu hii
    Haina kichwa wala miguu
    Jitihada za kujisafisha
     
  7. mka

    mka JF-Expert Member

    #7
    Jul 2, 2012
    Joined: Nov 14, 2010
    Messages: 319
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Tume huru ipi mkuu? Hakuna tume huru iliyoundwa, tume iliyopo ni ya polisi ambao nao wanatuhumiwa kushiriki.
     
  8. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #8
    Jul 2, 2012
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,570
    Likes Received: 152
    Trophy Points: 160
    Hizi story nazo zimekuwa nyingi sana...
     
  9. christine ibrahim

    christine ibrahim JF-Expert Member

    #9
    Jul 2, 2012
    Joined: Feb 26, 2012
    Messages: 11,441
    Likes Received: 626
    Trophy Points: 280
    Umemaliza
     
  10. bishoke

    bishoke JF-Expert Member

    #10
    Jul 2, 2012
    Joined: Jan 12, 2010
    Messages: 276
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Pengine! Mmepona wengine, lakini wengine wamekufa na wengine wanaugulia maumivu. Mungu tusaidie tuna angamia.
     
  11. asigwa

    asigwa JF-Expert Member

    #11
    Jul 2, 2012
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 11,880
    Likes Received: 7,062
    Trophy Points: 280
    NAONA harakati za kuisafisha serikali na kilichotokea zimeanza.......
     
  12. NATA

    NATA JF-Expert Member

    #12
    Jul 2, 2012
    Joined: May 10, 2007
    Messages: 4,517
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Nimesema tume huru iundwe si hii ya polisi, ya polisi tayari watu wamekosa imani nayo.
     
  13. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #13
    Jul 2, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    itatokea wapi,,,,na kweli haitaingiliwa?????
     
  14. cacico

    cacico JF-Expert Member

    #14
    Jul 2, 2012
    Joined: Mar 27, 2012
    Messages: 8,308
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    magamba ni kiboko! sijawahi kupiga kura maishani! but 2015 mpaka last born wa mdogo wangu wa mwisho atapigia cdm! bora waje wengine! ccm hatuwataki tena! i hate this government jamani! wanachanganya maneno ili waonekane sio wao waliomteka na kumsulubu dr wa watu! pathetic!
     
  15. mtotowamjini

    mtotowamjini JF-Expert Member

    #15
    Jul 2, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 4,540
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    hivi walifikiri kumuua daktari ndio mgomo utaisha.....
     
  16. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #16
    Jul 2, 2012
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 7,009
    Likes Received: 863
    Trophy Points: 280
    Kila kitu kipo wazi.
     
  17. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #17
    Jul 2, 2012
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 178
    Trophy Points: 160
    mxxii napinga huu upuuzi kwa nguvu zangu zote, wanataka kujisafisha, hakuna hapa serikali imehusika moja kwa moja wala wasianze kutuletea uongo wa kitoto. Serikali mlitaka kumuua dr ulimboka full stop!
     
  18. Azimio Jipya

    Azimio Jipya JF-Expert Member

    #18
    Jul 2, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 3,369
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    They r using much effort to cover it ... BUT simply that is the law of reversed effort ...!! Through it they will lead us to what they r trying to HIDE ...The hell will open loose .. No escape... much shame!!!
     
  19. MchunguZI

    MchunguZI JF-Expert Member

    #19
    Jul 2, 2012
    Joined: Jun 14, 2008
    Messages: 3,601
    Likes Received: 534
    Trophy Points: 280
    Umepona nini? wewe ni Pinda? Wewe ni Kikwete? wewe ni Riz moja?

    Kama ni mtu wa Manzese utaponaje leo hii. Kweli Daktari anaweza kukuandikia dawa ya ugonjwa kwa kulazimishwa? Akiandika wewe utaaamini hiyo ni dawa?

    Tusiige upuuzi wa wanasiasa ambao Rufaa yao iko India.
     
  20. F

    Froida JF-Expert Member

    #20
    Jul 2, 2012
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 6,999
    Likes Received: 603
    Trophy Points: 280
    Kama nyumba hazijabadilika mimi nazifahamu nakumbuka tukiwa chuoni tulikuwa tunapelekwa huko na washikaji wa TISS,viongozi wakuu serikalini kujichana mikuku na mipombe unakuta jumba kubwa halina mtu kunawafayakazi tuu,wiki hii wanakupelekeeni nyumba hii mwezi ujao nyumba ile zipo nyingi tuu nazinafahamika

    JK kabla hajaisambalisha nchi kuwa majivu akubali kuondoka madarakani serikali ya mpito iwekwe mpaka 2015 nchi imesambaratika na yeye kila siku inavyokwenda anazidi kuwa dictator poor him
     
Loading...