Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ulikuwa wapi siku kifo J. Nyerere (baba wa Taifa) kinatangazwa?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Safety last, Oct 14, 2011.

  1. Safety last

    Safety last JF-Expert Member

    #1
    Oct 14, 2011
    Joined: Mar 24, 2011
    Messages: 4,193
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Nakumbuka ilikuwa siku ya jumanne niko kidato cha pili majira ya saa 4:30 tuko darasani na mwl wa Archtectural drawing ,ilikuwa ni mlinzi wa shule ndio alikuwa anazunguka kwenye corridor za madarasa na kusema nyerere ameaga duniani huku yuko na redio ikipiga wimbo wa taifa then akaja mkapa kulìhutubia taifa. Wewe ulikuwa wapi wakati huo ?
     
  2. Safety last

    Safety last JF-Expert Member

    #2
    Oct 14, 2011
    Joined: Mar 24, 2011
    Messages: 4,193
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Kunatakiwa kuwe na jambo la kitaifa ambalo litafanyika kote nchini kumuenzi nyerere kama kusafisha mazingira au kupanda miti.
     
  3. m

    mankind Senior Member

    #3
    Oct 14, 2011
    Joined: Jan 3, 2011
    Messages: 176
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    Nilikuwa bado mdogo ma miaka 6 chekechea.
     
  4. Filipo

    Filipo JF-Expert Member

    #4
    Oct 14, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 9,314
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160
    Umenikumbusha mbali sana! Nilikuwa chuoni mwaka wa pili. Tulikuwa tunafanya test ya Construction Technology kwenye darasa ambalo lilikuwa karibu na Laboratory ya Soil ambapo pana TV. Mwalimu aliyekuwa anasimamia mtihani alitoka nje kwa dk kama tano hivi. Alirudi ghafla na kutuambia Nyerere kafariki. Wote tulitoka fasta utadhani tuliambiwa jengo linaungua tukaelekea Lab tukakuta wimbo wa Taifa unapigwa ndio Mkapa akatutangazia kifo huku machozi yakimtoka! Mtihani uliahirishwa automatically tukaufanya baada ya wiki!
     
  5. Safety last

    Safety last JF-Expert Member

    #5
    Oct 14, 2011
    Joined: Mar 24, 2011
    Messages: 4,193
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Yeah ,kweli umekumbuka mbali.
     
  6. Mzee

    Mzee JF-Expert Member

    #6
    Oct 14, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 11,584
    Likes Received: 1,314
    Trophy Points: 280
    Kwakuwa kwangu Nyerere alikuwa mtu wa kawaida, sikuhifadhi kumbukumbu za kifo chake kwenye kichwa changu.
     
  7. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #7
    Oct 14, 2011
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,050
    Likes Received: 699
    Trophy Points: 280
    nilikuwa shule nakumbuka kama sikosei ilikuwa lunch time mara wimbo wa taifa wanafunzi tukatega masikio ikafatiwa na sauti ya mkapa hakika ilikuwa ni vilio kwani tuliamini ilikuwa mwisho wa tanzania..
     
  8. Mupirocin

    Mupirocin JF-Expert Member

    #8
    Oct 14, 2011
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 1,597
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Nilikuwa form 2 na siku hiyo kulikuwa na mahafari ya kidato cha nne nilikuwa mwanakamti na pia nilikuwa kwenye kwaya na maigizo, nakumbuka walimu hawakutuambia mapema ili mahafari isiahirishwe. Mara mwisho nilikuwa nimwona kwenye msiba wa Adam Sapi pale Kalenga. Nimekumbuka mbali sana.
     
  9. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #9
    Oct 14, 2011
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,050
    Likes Received: 699
    Trophy Points: 280
    naona mahubiri ya redio imani yamekuingia vizuri...
     
  10. WA-UKENYENGE

    WA-UKENYENGE JF-Expert Member

    #10
    Oct 14, 2011
    Joined: Oct 1, 2011
    Messages: 2,896
    Likes Received: 213
    Trophy Points: 160
    Nilikuwa Form 3 sikumbuki sehemu niliyokuwa wakati huo, lakini kila mtu alisisimka kwa huzuni na kujaa uoga. Ulikuwa msiba wa kitaifa kweli, naweza haijawahi kutokea tena kwa watanzania kuungana kuomboleza kama kipindi hicho.
     
  11. Ngaliba Dume

    Ngaliba Dume JF-Expert Member

    #11
    Oct 14, 2011
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 1,396
    Likes Received: 557
    Trophy Points: 280
    Dah umenikumbusha mbali sana mbali sana...miaka 12 iliyopita...nilikuwa kidato cha pili seminarini,tujiandaa kwa jiving na nyimbo za kuwaaga form four...mgeni rasmi mtarajiwa angekuwa Askofu TARCISIUS NGALALEKUMTWA(Jimbo katoliki Iringa),ghafla Gombera(Rector) wetu akaamuru kengele igongwe kitu ambacho ni adimu sana,ukiona ivo ujue mtu anafukuzwa seminar kwa utovu wa nidhamu...na mim nilikuwa na kesi ya kuiba maparachichi na mapera bustanin kwa Masista Kamadolesi,nkajua ndo safari ya home....HP wetu ambaye sasa ni Padri wa kanisa katoliki uko Parelmo Italy akampa Rector nafasi...akatangaza kwa Huzuni kuondokewa kwa baba wa Taifa...wote tukapoa...huzuni ikatanda...Tulikuwa na Tv room inashka DSTV tu!Tukafunguliwa chanel ya SABC-AFRICA,Wakawa wanatoa wasifu,hstoria ya mwalimu..24hrs...na siku ya mazishi Tulitazama kupitia SABC-AFRICA ya South Africa...nakmbuka mengi sana,lakn nimewakmbuka zaid marafik zangu waloamua kuendelea na Upadri..weng wako nje ya nchi wakihubiri Injili...Ni mda mrefu!!R.I.P J.K.NYERERE
     
  12. L

    Luluka JF-Expert Member

    #12
    Oct 14, 2011
    Joined: Oct 6, 2011
    Messages: 628
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Nakumbuka nilikua darasa la5 shule moja ya boarding huko arusha.at that time tulikuwa porini tunakata kuni za shule,kuna baadh yetu walikuwa na viredio vidogo vile!ndo walitupa taarifa!it was so sad kwakweli.
     
  13. kuberwa

    kuberwa JF-Expert Member

    #13
    Oct 14, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 568
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    mzee safety utakuwa my age mate! Nilikuwa kidato cha pili though sikumbuki mwalimu aliekuwa class. Wanafunz tulitoka kwenda kuchungulia kinachojir kwenye Tv pale staff room. Nilisikitika sana kwani tulikuwa tunasikia akifa nyerere kutakuwa vita! Lol, tulitaharuki kweli
     
  14. Mchaka Mchaka

    Mchaka Mchaka JF Bronze Member

    #14
    Oct 14, 2011
    Joined: Jul 20, 2010
    Messages: 4,532
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 0
    Nakumbuka siku hiyo nilikuwa hospitali ya mount meru nimeenda kumuangalia mke wangu alikuwa kajifungua mtoto wangu wa nne.
    Kwa kumbukumbu mtoto yule nilimwita Julius.
     
  15. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #15
    Oct 14, 2011
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 26,988
    Likes Received: 5,111
    Trophy Points: 280
    Nilikuwa Mikicheni B kwenye mabwawa ya maji machafu, nikasikia kale kamlio ka ajabu ka Redio Tanzania, ilikuwa mida ya saa nne, ndipo Mkapa akatangaza kifo cha Mwalimu
     
  16. ntamaholo

    ntamaholo JF-Expert Member

    #16
    Oct 14, 2011
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 8,425
    Likes Received: 887
    Trophy Points: 280
    wazxo zuri sana, kwa jinsi tunavyoteketeza mit, bora tujikite kupanda miti kwani mwl. alisisitiza uhifadhi wa mazingira/rasimali za taifa kwa manufaa ya kizazi cha baadae.
     
  17. ntamaholo

    ntamaholo JF-Expert Member

    #17
    Oct 14, 2011
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 8,425
    Likes Received: 887
    Trophy Points: 280
    kipindi anafariki, nilikuwa darasa la saba siku chache kabla ya kufanya mtihani wa kumaliza elimu ya msingi. Kifo chake
     
  18. Safety last

    Safety last JF-Expert Member

    #18
    Oct 14, 2011
    Joined: Mar 24, 2011
    Messages: 4,193
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    yeah bro inaweza ikawa we are age mate ,good and sad to remember!
     
  19. Safety last

    Safety last JF-Expert Member

    #19
    Oct 14, 2011
    Joined: Mar 24, 2011
    Messages: 4,193
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    hakuna mwongozo wowote wa kitaifa nini kifanyike kama kumbukumbu ,watu wanakaa nyumbani au wanazunguka zunguka tu,at the end siku ya Nyerere itakosa mashiko sababu inamotivate uvivu.
     
  20. gango2

    gango2 JF-Expert Member

    #20
    Oct 14, 2011
    Joined: Aug 31, 2011
    Messages: 1,014
    Likes Received: 141
    Trophy Points: 160
    nlikuwa home mie
     
Loading...