Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ukweli wa vurugu Zanzibar ni huu.

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Bornvilla, Jun 6, 2012.

  1. Bornvilla

    Bornvilla JF-Expert Member

    #1
    Jun 6, 2012
    Joined: Feb 17, 2011
    Messages: 915
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Na Jabir Idrissa

    Hali mbaya ya usalama
    iliyoanza Jumamosi usiku,
    imesadifu nilichokieleza wiki
    mbili zilizopita. Nilimsihi Rais
    Dk. Ali Mohamed Shein, kupitia
    safu hii, kuwa asikubali maneno ya fitna anayolishwa
    na wasaidizi wake. Nikasema
    akikubali fitna, atajishawishi
    kukasirika; na matokeo ya mtu
    kukasirika, ni kuchukua hatua
    yenye madhara makubwa. Ilikuwa katika makala
    iliyojadili uhuru wa watu
    kusema na kujadili mambo ya
    nchi yao – ilitoka na kichwa
    cha habari kisemacho, “Hasira
    zako Dk. Shein, ni hasara kwako.” Kweli, hasira zilizowajaa
    viongozi wa serikali na vyombo
    vyao, zimezaa hasara. Sasa
    nchi, iliyokuwa imetulia
    kabisa, watu wakienda na
    kurudi kwenye shughuli za kutafuta maisha, imerudi
    kwenye hofu kubwa. Rais hakuongoza vizuri au
    walioelekezwa kuongoza
    hawakutenda vizuri. Hapa,
    hapakutumika hekima na
    busara kwa kiwango. Hapa,
    kuna hali ya serikali kutoonyesha uvumilivu kwa
    raia. Kwa kuwa Rais Dk. Shein ndiye
    kiongozi mkuu Zanzibar,
    analazimika kubeba lawama
    kwa madhara yaliyotokea.
    Yeye atatafuta wengine wa
    kuchangia lawama hizo. Kosa kubwa lililofanywa katika
    kadhia hii, ni uongozi kuruhusu
    Jeshi la Polisi kukamata
    kiongozi wa Jumuiya ya
    Uamsho, Sheikh Mussa Juma.
    Hapana. Kumkamata mtu si kosa, ila mazingira
    yaliyotumika. Ya Sheikh Mussa
    yalikuwa ya kigaidi na
    kijambazi. Yaliwashtua
    walioshuhudia. Wakajenga
    chuki dhidi ya serikali. Hebu nitangulize hali
    ilivyokuwa Jumapili kabla ya
    kurudi kueleza kilichotokea
    Jumamosi usiku.Soko la
    Darajani (maarufu la
    Mkunazini), lilifungwa kutwa nzima. Ndio tegemeo kwa
    wakazi wote wa maeneo ya
    katikati ya mji na nje kidogo
    (ng’ambo).Stendi kuu ya
    magari (daladala)
    inayohudumia wananchi (daladala) ilifungwa. Stendi hii
    pia inahudumia wasafiri
    watokao vijiji vya mkoa wa
    Mjini Magharibi, na mkoa wa
    Kusini Unguja (Wilaya ya Kati
    na ya Kusini). Usafiri wa umma na binafsi
    ulikwama kwa kuwa eneo la
    mkabala na lilipo soko hilo
    lilizuiwa kuingia magari.Mji
    mzima na vitongoji vyake
    ulienea sauti/milio ya risasi za mipira na mabomu ya machozi
    zilizofyatuliwa na polisi. Watalii walifadhaika sana kila
    waliposikia milio ya
    risasi.Vijana wenye hasira
    walienea mitaani kuleta
    tafrani.Mali nyingi ziliharibiwa,
    yakiwemo makanisa mawili. Inafaa sasa kueleza kwanini
    hayo yalitokea. Najadili
    yaliyojiri Jumamosi. Ilianza
    kwa utulivu kama kawaida,
    mpaka jioni. Nilikuwa mjini
    katika moja ya hoteli tukijadiliana masuala ya
    kitaifa na wenzangu. Tulipotoka saa 11, nilikimbilia
    waandishi wa habari kupata
    hili na lile – mambo
    yanayohusiana na habari.
    Utulivu mtupu.
    Nikasimuliwa Jumuiya ya Uamsho iliendesha mhadhara
    mpaka mchana kwenye
    uwanja wa Lumumba katika
    mfululizo wa ratiba
    inayoendelea kwa miezi sita
    sasa. Mihadhara ya asasi hii ya
    kidini, imekuwa na mvuto
    mkubwa kwa wananchi, hasa
    vijana ambao huwa wengi na
    kuifuata mpaka maeneo ya
    mikoani. Uamsho wameshaendesha zaidi ya
    mihadhara 50 Unguja na
    Pemba. Mhadhara ulihusisha
    matembezi yaliyoongozwa na
    Amir wa Uamsho, Sheikh Farid
    Hadi, msafara ukipitia Gulioni,
    Msikiti Mabuluu, Mlandege,
    Michenzani, Rahaleo, Kwa Biziredi na kurudia uwanjani
    Lumumba. Ilipofika saa 7 mchana,
    ulikuwa umekwisha; watu
    wametawanyika kwa amani na
    hakukuripotiwa tukio lolote la
    vurugu pamoja na askari polisi
    kuingilia msafara eneo la Kombawapya, wenyewe ukiwa
    umeshaingia uwanjani. Shwari
    ikaendelea mjini. Ilipokaribia saa 2 usiku,
    alitokea kijana mtanashati
    kufika msikiti wa Kwa Bizireni
    anaposali na kusomesha
    Sheikh Mussa, mmoja wa
    viongozi waliohudhuria. Hakuna aliyemfahamu kijana
    huyu. Alitoa salamu na kuitikiwa na
    wote waliokuwepo. Yule
    kijana aliyeonekana akishuka
    kwenye gari aina ya Noah,
    iliyopaki pembeni, alimvuta
    kiungwana Sheikh Mussa akimuomba wazungumze
    pembeni kidogo. Sheikh Mussa alimfuata kijana
    ambaye akiifuata gari.
    Alipofika akiwa nje ya gari,
    huku mlango wa nyuma ya
    dereva ukiwa wazi, Sheikh
    Mussa alisalimiana na mtu aliyekuwa ndani. Lakini, ghafla
    akavutwa ndani ya gari,
    mlango ukafungwa kwa nguvu,
    na dereva akaondoa gari kwa
    kasi.Ile ikashtua watu
    waliokuwa msikitini. Wakabaini Sheikh Mussa
    amechukuliwa na gari
    imeelekea Kariakoo. Walibaini baadaye iliishia
    kituo kikuu cha Polisi Mkoa
    kilichopo Mwembemadema.
    Wakapata uthibitisho kuwa
    Sheikh Mussa amekamatwa na
    kushikiliwa Madema. Waumini waliokuwa Kwa
    Biziredi walifadhaishwa.
    Hawakulala. Viongozi wa
    msikiti wakateua ujumbe
    kwenda kufuatilia Madema. Hakukuwa na kiongozi wa
    polisi kuthibitisha. Taarifa
    zilivuja kutoka ndani ya kituo
    kwamba Sheikh Mussa kweli
    anashikiliwa pale kituoni.
    Jitihada za viongozi wa msikiti kusihi Polisi wamuachie na
    kama kuna tuhuma apewe
    dhamana, hasa kwa kuwa
    familia yake haijui,
    zilishindikana. Taarifa za
    kukamatwa kwake zikaanza kuenea taratibu mjini. Haikuchukua muda, makundi
    ya watu wakakimbilia Madema
    kutaka kujua hatima ya Sheikh
    Mussa. Kwa kuwa Polisi
    hawakutaka kujadiliana,
    walijiandaa kulinda kituo chao na kulinda “mtuhumiwa” wao. Mwanzo wa matatizo ukawa
    umewadia. Polisi hawataki
    kusema wamemshika kiongozi
    wa Uamsho kwa tuhuma gani;
    wala hawapo tayari
    kujadiliana na yeyote ili kumpa dhamana. Huku watu
    waliokuwa wanajazana
    kituoni wakitaka kujua hatima
    ya kiongozi huyo. Ilipotimu saa 3 usiku, eneo la
    Michenzani, mita chache kufika
    Madema likawa limejaa watu
    wanaofuatilia hatima ya
    Sheikh Mussa. Ndipo polisi
    walipoanza kulinda hadhi yao baada ya kuamini
    wanachezewa. Risasi za mipira na mabomu ya
    kutoa machozi zikaanza
    kufyatuliwa moja baada ya
    nyingine. Kwenye saa 5 usiku,
    eneo hilo likawa limeenea
    harufu ya kemikali na moshi mzito. Sasa hata waliokuwa
    wapita njia na waliolala
    wakalewa sumu. Nilishindwa kupita kwa gari
    Kariakoo. Palikuwa na kundi
    kubwa la vijana; barabara
    imezibwa kwa mawe na
    mapande makubwa ya zege
    huku matairi yakiwaka moto. Niliposogea kwa kutembea
    nikijaribu kufika Michenzani,
    niliishia kwenye mkunazi, mita
    100 hivi kufika. Nikaona
    magari ya polisi waliosheheni
    silaha mbele ya ofisi kuu za Idara ya Majenzi. Kila baada ya muda fulani,
    nikasikia milio ya risasi na
    mabomu ya machozi
    zikielekezwa walipo vijana
    Kariakoo. Moshi na kemikali
    ziliponichosha, nikarudi eneo la Posta tulipoegesha gari. Pale Kariakoo, nikabaini vijana
    wamekata tamaa; hawakuwa
    na ujasiri wa kusonga mbele
    kwenda kufuatilia kiongozi
    wao Madema. Wafanyeje?
    Wakaanza kuondoka katika vikundi vidogovidogo
    wakielekea maeneo ya
    ng’ambo. Wakati wakitembea huku
    wengi wakiwa na mawe,
    marungu na mapande ya
    nondo, nilisikia baadhi yao
    wakisema, “Sasa kwa kuwa
    wametuzuia kumpata kiongozi wetu, tunasaka makanisa na
    baa tutayateketeza.”
    Wamekasirishwa na maudhi ya
    dola. Nikajua kazi
    itakayofanywa kutoka hapo, ni
    kazi chafu. Ndivyo ulivyokuwa usiku wa
    Jumamosi. Mpaka nilipolala,
    nikiwa hoteli ya Grand Palace,
    Malindi, nilikuwa nikisikia
    milio ya risasi ya hapa na pale.
    Hata nilipokuja juu yapata saa 9.30, nilisikia milio ya risasi,
    hali iliyoendelea hadi
    nilipoondoka mjini Zanzibar
    saa 7 mchana Jumapili. Sishangai kusikia Kamishna
    wa Polisi Zanzibar, Mussa Ali
    Mussa amesema walikamata
    watu saba baada ya vurugu.
    Hakusema kamwe kama
    walimchukua kihuni kiongozi wa watu na hatimaye kuvutia
    umati kufika kituoni Madema
    kufuatilia. Taarifa yake ilikuja saa kadhaa
    baada ya uongozi wa Uamsho
    kutoa tamko wakisema
    hawahusiki na vurugu wala
    uharibifu wa mali uliofanywa.
    Uislamu unakataza vurugu, wamesema.
     
  2. a

    abdul 28 JF-Expert Member

    #2
    Jun 6, 2012
    Joined: May 29, 2012
    Messages: 325
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Posted on June 6, 2012 by zanzibaryetu
    [​IMG]Waziri wa Nchi Ofisi ya Makamu wa Pili wa Rais, Mohammed Aboud Mohammed akizungumza na waandishi wa habari huko kituo cha televisheni cha serikali (ZBC) Zanzibar

    Jabir Idrissa
    KUNA uhalifu umefanywa Zanzibar. Ni katika matukio mabaya yaliyoanza usiku wa tarehe 26 Mei 2012. Watu wamechochewa kupambana na dola. Hili halijaelezwa na serikali. Polisi wamevamia nyumba za viongozi wa Uamsho na kuvunja milango huku wakiwatukana matusi ya nguoni viongozi na familia zao sambamba na kuwatishia maisha. Polisi hawajalieleza hili. Amir (kiongozi) wa Jumuiya ya Uamsho na Mihadhara ya Kiislamu (JUMIKI), Sheikh Farid Ahmed Hadi anasema usiku wa Jumamosi hiyo, akiwa kwake, alipata taarifa anafuatwa na polisi wa kuzuia fujo (FFU).[​IMG][​IMG]
    Akajiandaa. Mnamo saa 7.30 kweli wakafika. Wakataka mlango ufunguliwe. Hakuna aliyewatii. Wakarusha risasi hewani. Hakuna aliyetoka. Hakuna aliyepiga kelele kutokea ndani. Lakini, baada ya kuona vishindo vimezidi, Sheikh Farid akasema kwa sauti, "Nipo ndani na familia yangu tumepumzika. Kama mpo tayari, fanyeni chochote nje ila, ninaapa kwa jina la Allah, anayekuja ndani, tutakabiliana mimi sina bunduki."
    Polisi hawakujali. Wakafyatua mabomu. Wakavunja mlango na kuvuruga walivyovikuta nje. Wakataka kuingia ndani. Wakakatazana, "hapana. Mnajua nani wamo ndani? Tuondokeni." Wakaondoka, anasimulia Sheikh Farid. Amepata simulizi kama hizo kwa viongozi wenzake wa Uamsho. Lakini sokomoko kama lililomkuta, lilitokea nyumbani kwa naibu wake, Sheikh Azzan Khalid Hamdan, wakati mwenyewe akiwa nje ya nchi kwa matibabu.
    Sheikh Azzan aliporudi Ijumaa, akapewa taarifa na familia yake kuwa walifika polisi wa FFU na kufanya fujo. Walifyatua risasi nje, wakavunja mlango. Wakapiga mayowe ya kumtukana matusi yeye na familia. Wakaondoka. Hakutulia. Alikwenda kupiga ripoti kituo cha polisi Mfenesini, karibu na anapoishi. Wakuu wakakana kufika kwake. Wakasema askari waliomfuata walitoka Mwembemadema.
    Mwembemadema ni makao makuu ya polisi mkoa wa Mjini Magharibi.

    Hawa ndio waliotuma makachero Jumamosi ile wakamshike Ustadhi Mussa Juma Issa, mmoja wa wahadhir wakuu wa Uamsho, kipenzi cha wahudhuriaji wa mihadhara ya jumuiya hii inayohamasisha Wazanzibari kuukataa muungano.
    Wapo watu wamejitokeza kutoa ushahidi wa walivyoona polisi wanalipua nyumba na mali za vitegauchumi za raia wema, zikiwemo gari zilizoegeshwa Kisiwandui na Michenzani. Mwanamke anayefanya kazi shirika la ndege la Kenya Airways, gari yake iliteketezwa kwa bomu lililorushwa na polisi. Matukio yote hayo katika siku mbili – Jumamosi na Jumapili.
    Leo, taarifa zimepatikana za uhalifu wa Polisi uliofanywa Jumatatu, 28 Mei, muda mfupi baada ya watuhumiwa 30 wa fujo, walipoachiwa kwa dhamana na Mahakama ya Mwanakwerekwe, mjini Zanzibar. Kati yao wapo viongozi wawili, akiwemo Ustadhi Mussa, wa Uamsho.
    Wakati wakili wao, Abdalla Juma akiwa Mahakama ya Ardhi, Vuga, vijana wa FFU walivamia ofisi zake Amani, yapata kilomita tano kutoka Vuga. Wakapitisha mitutu ya bunduki madirishani na kufyatua risasi na mabomu ya machozi.
    Hawakujali wafanyakazi waliokuwa ndani. Ni mchana kweupe. Hapana, ni mchana wa mola muumba mbingu na ardhi siku ya kazi, Jumatatu. Ipo taarifa ya Chama cha Wanasheria wa Zanzibar (ZLS) kulalamikia kitendo hicho. Wamemtumia barua Kamishna wa Polisi wa Zanzibar, Mussa Ali Mussa, na kumtaka asake wahusika na kuwashitaki.
    ZLS wamekiita kitendo hicho cha makusudi kilicholenga kutisha mawakili wasiwe imara katika kazi yao ya kutetea wananchi wanaposhitakiwa. Polisi wanatuhumiwa sasa kushiriki vitendo vya uhalifu katika kipindi kilekile ambacho wao wanatuhumu Uamsho kuzusha ghasia mjini Zanzibar.
    Ninayaeleza haya ili kukumbusha historia ya kisiasa Zanzibar inayochefua. Siasa za maridhiano zilizoanza kustawi tangu 2010 mwishoni, zinachafuliwa kwa nguvu. Ni kama zilivyokuwa zikipandikizwa na kustawishwa siku zile za giza, mara tu mfumo wa siasa za vyama vingi, siasa za ushindani, uliporudishwa chini ya sheria ya Tanzania.
    Sasa wapo wasiotaka amani Zanzibar idumu. Wapo. Pengine wanampenda Amani Abeid Karume, kiongozi wa Chama Cha Mapinduzi (CCM) na Katibu Mkuu wa Chama cha Wananchi (CUF), Maalim Seif Shariff Hamad, ambao walizijenga, bali wanachukia matunda ya maridhiano.
    Polisi. Polisi. Polisi. Polisi. Polisi. Polisi. Polisi. Polisi. Polisi. Hapana; si peke yao. Kwa jumla, vyombo vya dola, vya dola, vya dola. Dola, dola, dola, dola, dola, dola, dola, dola, dola. Vyote vilitajwa kupandikiza chuki kwa wananchi, mgongo ukiwa vyama vingi na uimara wa CUF. Visima vikapakwa kinyesi, ofisi za umma zikawashwa kwa viberiti na makanisa yakachomwa kiajizi. Kanisa linawashwa, dakika mbili tu hao walinzi wamefika.
    Ushetani ule ukakoma pale wananchi wa Shengejuu, kaskazini Pemba, walipovizia usiku kutafuta nani hasa wakihusika na vitendo vile vya kiharamia. Waliokutwa mpaka leo Polisi hawajawataja.
    Ni askari polisi na mashushushu ndani ya Landrover iliyosheheni madumu ya petroli, mapipa ya kinyesi na viberiti vya kuwashia mabomu ya chupa.

    Kutaka kuzubaisha umma wa Watanzania na ulimwengu, IGP Omari Mahita akaunda kikosi kuchunguza. Akamteua Robert Manumba, kachero aliyekuwa msaidizi mkuu wa DCI Adadi Rajabu, kukiongoza.
    Alitaka wachunguze chimbuko, sababu na wahusika wa milipuko ile ya kishetani pamoja na vitendo haramu vya kupaka kinyesi madarasa na kukimwaga kwenye visima vya maji wanayotumia wananchi.
    Tangu wakati ule, karibu miaka kumi sasa, si DCI Manumba ambaye sasa ndiye DCI, si IGP Mahita wala serikali iliyotoa ripoti ya uchunguzi huo. Wananchi waseme nini hapo? Lakini kwa sababu wahusika walijulikana na kufikia kukamatwa Shengejuu, zile fitna kuwa CUF walikuwa wahusika, zilifutika.

    Tungalinao wakorofi wasiopenda maridhiano. Wahafidhina ndani ya CCM wameibuka upya wakitaka kuharibu amani na utulivu. Hawawezi kuitaja CUF moja kwa moja maana wanashirikiana nacho kuendesha serikali.
    Wametafuta pa kuingilia – Uamsho. Kwa kuwa taasisi hii imechukua jukumu la kupigania haki za wananchi wasioridhishwa na mwenendo wa muungano, wanawapakazia kuwa wanavunja amani.
    Kumbe bado kuujadili Muungano wa Tanzania ni uhaini. Pamoja na serikali kuruhusu Watanzania watoe maoni yatakayotumika kuandika katiba mpya ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, watawala hawapendi watu wafikiri tofauti na wao.

    Tunaona kila viongozi wa polisi wanavyojitahidi kupotosha ukweli wa kilichotendeka mjini Zanzibar, ile dhamira yao ya kupotosha inawarudia. Wanatajwa baada ya kuonekana wazi wakivamia na kuharibu mali ikiwemo ofisi za wanasheria.
    Mpanga ubaya mwisho humrudia. Hawajajisafisha, wamejiumbua. Na ndiyo matokeo ya polisi nchini kushabikia siasa. Wanasubiriwa watamshika nani mchoma makanisa. Bado watafute ushahidi kuthibitisha kesi ya watu 30, pamoja na wafadhili wa Uamsho.


     
  3. TONGONI

    TONGONI JF-Expert Member

    #3
    Jun 7, 2012
    Joined: Feb 18, 2011
    Messages: 1,024
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    [​IMG]

    Waziri wa Nchi Ofisi ya Makamu wa Pili wa Rais, Mohammed Aboud Mohammed akizungumza na waandishi wa habari huko kituo cha televisheni cha serikali (ZBC) Zanzibar


    Jabir Idrissa
    KUNA uhalifu umefanywa Zanzibar. Ni katika matukio mabaya yaliyoanza usiku wa tarehe 26 Mei 2012. Watu wamechochewa kupambana na dola. Hili halijaelezwa na serikali. Polisi wamevamia nyumba za viongozi wa Uamsho na kuvunja milango huku wakiwatukana matusi ya nguoni viongozi na familia zao sambamba na kuwatishia maisha. Polisi hawajalieleza hili. Amir (kiongozi) wa Jumuiya ya Uamsho na Mihadhara ya Kiislamu (JUMIKI), Sheikh Farid Ahmed Hadi anasema usiku wa Jumamosi hiyo, akiwa kwake, alipata taarifa anafuatwa na polisi wa kuzuia fujo (FFU).[​IMG][​IMG]
    Akajiandaa. Mnamo saa 7.30 kweli wakafika. Wakataka mlango ufunguliwe. Hakuna aliyewatii. Wakarusha risasi hewani. Hakuna aliyetoka. Hakuna aliyepiga kelele kutokea ndani. Lakini, baada ya kuona vishindo vimezidi, Sheikh Farid akasema kwa sauti, "Nipo ndani na familia yangu tumepumzika. Kama mpo tayari, fanyeni chochote nje ila, ninaapa kwa jina la Allah, anayekuja ndani, tutakabiliana mimi sina bunduki."
    Polisi hawakujali. Wakafyatua mabomu. Wakavunja mlango na kuvuruga walivyovikuta nje. Wakataka kuingia ndani. Wakakatazana, "hapana. Mnajua nani wamo ndani? Tuondokeni." Wakaondoka, anasimulia Sheikh Farid. Amepata simulizi kama hizo kwa viongozi wenzake wa Uamsho. Lakini sokomoko kama lililomkuta, lilitokea nyumbani kwa naibu wake, Sheikh Azzan Khalid Hamdan, wakati mwenyewe akiwa nje ya nchi kwa matibabu.
    Sheikh Azzan aliporudi Ijumaa, akapewa taarifa na familia yake kuwa walifika polisi wa FFU na kufanya fujo. Walifyatua risasi nje, wakavunja mlango. Wakapiga mayowe ya kumtukana matusi yeye na familia. Wakaondoka. Hakutulia. Alikwenda kupiga ripoti kituo cha polisi Mfenesini, karibu na anapoishi. Wakuu wakakana kufika kwake. Wakasema askari waliomfuata walitoka Mwembemadema.
    Mwembemadema ni makao makuu ya polisi mkoa wa Mjini Magharibi.

    Hawa ndio waliotuma makachero Jumamosi ile wakamshike Ustadhi Mussa Juma Issa, mmoja wa wahadhir wakuu wa Uamsho, kipenzi cha wahudhuriaji wa mihadhara ya jumuiya hii inayohamasisha Wazanzibari kuukataa muungano.
    Wapo watu wamejitokeza kutoa ushahidi wa walivyoona polisi wanalipua nyumba na mali za vitegauchumi za raia wema, zikiwemo gari zilizoegeshwa Kisiwandui na Michenzani. Mwanamke anayefanya kazi shirika la ndege la Kenya Airways, gari yake iliteketezwa kwa bomu lililorushwa na polisi. Matukio yote hayo katika siku mbili – Jumamosi na Jumapili.
    Leo, taarifa zimepatikana za uhalifu wa Polisi uliofanywa Jumatatu, 28 Mei, muda mfupi baada ya watuhumiwa 30 wa fujo, walipoachiwa kwa dhamana na Mahakama ya Mwanakwerekwe, mjini Zanzibar. Kati yao wapo viongozi wawili, akiwemo Ustadhi Mussa, wa Uamsho.
    Wakati wakili wao, Abdalla Juma akiwa Mahakama ya Ardhi, Vuga, vijana wa FFU walivamia ofisi zake Amani, yapata kilomita tano kutoka Vuga. Wakapitisha mitutu ya bunduki madirishani na kufyatua risasi na mabomu ya machozi.
    Hawakujali wafanyakazi waliokuwa ndani. Ni mchana kweupe. Hapana, ni mchana wa mola muumba mbingu na ardhi siku ya kazi, Jumatatu. Ipo taarifa ya Chama cha Wanasheria wa Zanzibar (ZLS) kulalamikia kitendo hicho. Wamemtumia barua Kamishna wa Polisi wa Zanzibar, Mussa Ali Mussa, na kumtaka asake wahusika na kuwashitaki.
    ZLS wamekiita kitendo hicho cha makusudi kilicholenga kutisha mawakili wasiwe imara katika kazi yao ya kutetea wananchi wanaposhitakiwa. Polisi wanatuhumiwa sasa kushiriki vitendo vya uhalifu katika kipindi kilekile ambacho wao wanatuhumu Uamsho kuzusha ghasia mjini Zanzibar.
    Ninayaeleza haya ili kukumbusha historia ya kisiasa Zanzibar inayochefua. Siasa za maridhiano zilizoanza kustawi tangu 2010 mwishoni, zinachafuliwa kwa nguvu. Ni kama zilivyokuwa zikipandikizwa na kustawishwa siku zile za giza, mara tu mfumo wa siasa za vyama vingi, siasa za ushindani, uliporudishwa chini ya sheria ya Tanzania.
    Sasa wapo wasiotaka amani Zanzibar idumu. Wapo. Pengine wanampenda Amani Abeid Karume, kiongozi wa Chama Cha Mapinduzi (CCM) na Katibu Mkuu wa Chama cha Wananchi (CUF), Maalim Seif Shariff Hamad, ambao walizijenga, bali wanachukia matunda ya maridhiano.
    Polisi. Polisi. Polisi. Polisi. Polisi. Polisi. Polisi. Polisi. Polisi. Hapana; si peke yao. Kwa jumla, vyombo vya dola, vya dola, vya dola. Dola, dola, dola, dola, dola, dola, dola, dola, dola. Vyote vilitajwa kupandikiza chuki kwa wananchi, mgongo ukiwa vyama vingi na uimara wa CUF. Visima vikapakwa kinyesi, ofisi za umma zikawashwa kwa viberiti na makanisa yakachomwa kiajizi. Kanisa linawashwa, dakika mbili tu hao walinzi wamefika.
    Ushetani ule ukakoma pale wananchi wa Shengejuu, kaskazini Pemba, walipovizia usiku kutafuta nani hasa wakihusika na vitendo vile vya kiharamia. Waliokutwa mpaka leo Polisi hawajawataja.
    Ni askari polisi na mashushushu ndani ya Landrover iliyosheheni madumu ya petroli, mapipa ya kinyesi na viberiti vya kuwashia mabomu ya chupa.

    Kutaka kuzubaisha umma wa Watanzania na ulimwengu, IGP Omari Mahita akaunda kikosi kuchunguza. Akamteua Robert Manumba, kachero aliyekuwa msaidizi mkuu wa DCI Adadi Rajabu, kukiongoza.
    Alitaka wachunguze chimbuko, sababu na wahusika wa milipuko ile ya kishetani pamoja na vitendo haramu vya kupaka kinyesi madarasa na kukimwaga kwenye visima vya maji wanayotumia wananchi.
    Tangu wakati ule, karibu miaka kumi sasa, si DCI Manumba ambaye sasa ndiye DCI, si IGP Mahita wala serikali iliyotoa ripoti ya uchunguzi huo. Wananchi waseme nini hapo? Lakini kwa sababu wahusika walijulikana na kufikia kukamatwa Shengejuu, zile fitna kuwa CUF walikuwa wahusika, zilifutika.

    Tungalinao wakorofi wasiopenda maridhiano. Wahafidhina ndani ya CCM wameibuka upya wakitaka kuharibu amani na utulivu. Hawawezi kuitaja CUF moja kwa moja maana wanashirikiana nacho kuendesha serikali.
    Wametafuta pa kuingilia – Uamsho. Kwa kuwa taasisi hii imechukua jukumu la kupigania haki za wananchi wasioridhishwa na mwenendo wa muungano, wanawapakazia kuwa wanavunja amani.
    Kumbe bado kuujadili Muungano wa Tanzania ni uhaini. Pamoja na serikali kuruhusu Watanzania watoe maoni yatakayotumika kuandika katiba mpya ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, watawala hawapendi watu wafikiri tofauti na wao.

    Tunaona kila viongozi wa polisi wanavyojitahidi kupotosha ukweli wa kilichotendeka mjini Zanzibar, ile dhamira yao ya kupotosha inawarudia. Wanatajwa baada ya kuonekana wazi wakivamia na kuharibu mali ikiwemo ofisi za wanasheria.
    Mpanga ubaya mwisho humrudia. Hawajajisafisha, wamejiumbua. Na ndiyo matokeo ya polisi nchini kushabikia siasa. Wanasubiriwa watamshika nani mchoma makanisa. Bado watafute ushahidi kuthibitisha kesi ya watu 30, pamoja na wafadhili wa Uamsho.




     
  4. TONGONI

    TONGONI JF-Expert Member

    #4
    Jun 7, 2012
    Joined: Feb 18, 2011
    Messages: 1,024
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    NA JABIR IDRISSA

    Hali mbaya ya usalama iliyoanza Jumamosi usiku,imesadifu nilichokieleza wiki mbili zilizopita. Nilimsihi Rais Dk. Ali Mohamed Shein, kupitia safu hii, kuwa asikubali maneno ya fitna anayolishwa na wasaidizi wake. Nikasema akikubali fitna,atajishawishi kukasirika; na matokeo ya mtu kukasirika, ni kuchukua hatua yenye madhara makubwa. Ilikuwa katika makala iliyojadili uhuru wa watu kusema na kujadili mambo ya nchi yao – ilitoka na kichwa cha habari kisemacho, "Hasira
    zako Dk. Shein, ni hasara kwako." Kweli, hasira zilizowajaa viongozi wa serikali na vyombo vyao, zimezaa hasara. Sasa nchi, iliyokuwa imetulia kabisa, watu wakienda na kurudi kwenye shughuli za kutafuta maisha, imerudi
    kwenye hofu kubwa. Rais hakuongoza vizuri au walioelekezwa kuongoza hawakutenda vizuri. Hapa,hapakutumika hekima na busara kwa kiwango. Hapa,kuna hali ya serikali kutoonyesha uvumilivu kwa raia. Kwa kuwa Rais Dk. Shein ndiye
    kiongozi mkuu Zanzibar, analazimika kubeba lawama kwa madhara yaliyotokea.Yeye atatafuta wengine wa kuchangia lawama hizo. Kosa kubwa lililofanywa katika kadhia hii, ni uongozi kuruhusu Jeshi la Polisi kukamata kiongozi wa Jumuiya ya Uamsho, Sheikh Mussa Juma.Hapana. Kumkamata mtu si kosa, ila mazingira yaliyotumika. Ya Sheikh Mussa
    yalikuwa ya kigaidi na kijambazi. Yaliwashtua walioshuhudia. Wakajenga chuki dhidi ya serikali. Hebu nitangulize hali
    ilivyokuwa Jumapili kabla ya kurudi kueleza kilichotokea Jumamosi usiku.Soko la Darajani (maarufu la Mkunazini), lilifungwa kutwa nzima. Ndio tegemeo kwa wakazi wote wa maeneo ya katikati ya mji na nje kidogo (ng'ambo).Stendi kuu ya magari (daladala) inayohudumia wananchi (daladala) ilifungwa. Stendi hii pia inahudumia wasafiri watokao vijiji vya mkoa wa Mjini Magharibi, na mkoa wa Kusini Unguja (Wilaya ya Kati na ya Kusini). Usafiri wa umma na binafsi ulikwama kwa kuwa eneo la mkabala na lilipo soko hilo lilizuiwa kuingia magari.Mji mzima na vitongoji vyake ulienea sauti/milio ya risasi za mipira na mabomu ya machozi zilizofyatuliwa na polisi. Watalii walifadhaika sana kila waliposikia milio ya
    risasi.Vijana wenye hasira walienea mitaani kuleta tafrani.Mali nyingi ziliharibiwa,yakiwemo makanisa mawili. Inafaa sasa kueleza kwanini hayo yalitokea. Najadili yaliyojiri Jumamosi. Ilianza kwa utulivu kama kawaida,mpaka jioni. Nilikuwa mjini
    katika moja ya hoteli tukijadiliana masuala ya kitaifa na wenzangu. Tulipotoka saa 11, nilikimbilia waandishi wa habari kupata hili na lile – mambo yanayohusiana na habari.Utulivu mtupu.Nikasimuliwa Jumuiya ya Uamsho iliendesha mhadhara
    mpaka mchana kwenye uwanja wa Lumumba katika mfululizo wa ratiba inayoendelea kwa miezi sita sasa. Mihadhara ya asasi hii ya kidini, imekuwa na mvuto mkubwa kwa wananchi, hasa
    vijana ambao huwa wengi na kuifuata mpaka maeneo ya mikoani. Uamsho wameshaendesha zaidi ya mihadhara 50 Unguja na Pemba. Mhadhara ulihusisha matembezi yaliyoongozwa na Amir wa Uamsho, Sheikh Farid Hadi, msafara ukipitia Gulioni, Msikiti Mabuluu, Mlandege,Michenzani, Rahaleo, Kwa Biziredi na kurudia uwanjani Lumumba. Ilipofika saa mchana,
    ulikuwa umekwisha; watu wametawanyika kwa amani na hakukuripotiwa tukio lolote la vurugu pamoja na askari polisi
    kuingilia msafara eneo la Kombawapya, wenyewe ukiwa umeshaingia uwanjani. Shwari ikaendelea mjini. Ilipokaribia saa 2 usiku,alitokea kijana mtanashati kufika msikiti wa Kwa Bizireni anaposali na kusomesha Sheikh Mussa, mmoja wa viongozi waliohudhuria. Hakuna aliyemfahamu kijana huyu. Alitoa salamu na kuitikiwa na wote waliokuwepo. Yule kijana aliyeonekana akishuka kwenye gari aina ya Noah,iliyopaki pembeni, alimvuta kiungwana Sheikh Mussa akimuomba wazungumze pembeni kidogo. Sheikh Mussa alimfuata kijana ambaye akiifuata gari.Alipofika akiwa nje ya gari,huku mlango wa nyuma ya dereva ukiwa wazi, Sheikh Mussa alisalimiana na mtu aliyekuwa ndani. Lakini, ghafla
    akavutwa ndani ya gari,mlango ukafungwa kwa nguvu,na dereva akaondoa gari kwa kasi.Ile ikashtua watu waliokuwa msikitini. Wakabaini Sheikh Mussa amechukuliwa na gari imeelekea Kariakoo. Walibaini baadaye iliishia
    kituo kikuu cha Polisi Mkoa kilichopo Mwembemadema.Wakapata uthibitisho kuwa Sheikh Mussa amekamatwa na
    kushikiliwa Madema. Waumini waliokuwa Kwa Biziredi walifadhaishwa.Hawakulala. Viongozi wa msikiti wakateua ujumbe
    kwenda kufuatilia Madema. Hakukuwa na kiongozi wa
    polisi kuthibitisha. Taarifa zilivuja kutoka ndani ya kituo kwamba Sheikh Mussa kweli anashikiliwa pale kituoni.

    Jitihada za viongozi wa msikiti kusihi Polisi wamuachie na kama kuna tuhuma apewe dhamana, hasa kwa kuwa familia yake haijui,zilishindikana. Taarifa zakukamatwa kwake zikaanza kuenea taratibu mjini. Haikuchukua muda, makundi
    ya watu wakakimbilia Madema kutaka kujua hatima ya Sheikh Mussa. Kwa kuwa Polisi hawakutaka kujadiliana,walijiandaa kulinda kituo chao na kulinda "mtuhumiwa" wao. Mwanzo wa matatizo ukawa umewadia. Polisi hawataki
    kusema wamemshika kiongozi wa Uamsho kwa tuhuma gani;wala hawapo tayari
    kujadiliana na yeyote ili kumpa dhamana. Huku watu waliokuwa wanajazana
    kituoni wakitaka kujua hatima ya kiongozi huyo. Ilipotimu saa 3 usiku, eneo la Michenzani, mita chache kufika Madema likawa limejaa watu wanaofuatilia hatima ya Sheikh Mussa. Ndipo polisi walipoanza kulinda hadhi yao baada ya kuamini
    wanachezewa. Risasi za mipira na mabomu ya kutoa machozi zikaanza kufyatuliwa moja baada ya nyingine. Kwenye saa 5 usiku, eneo hilo likawa limeenea harufu ya kemikali na moshi mzito. Sasa hata waliokuwa wapita njia na waliolala
    wakalewa sumu. Nilishindwa kupita kwa gari Kariakoo. Palikuwa na kundi kubwa la vijana; barabar imezibwa kwa mawe na
    mapande makubwa ya zege huku matairi yakiwaka moto. Niliposogea kwa kutembea nikijaribu kufika Michenzani,niliishia kwenye mkunazi, mita 100 hivi kufika. Nikaona magari ya polisi waliosheheni silaha mbele ya ofisi kuu za Idara ya Majenzi. Kila baada ya muda fulani,nikasikia milio ya risasi na mabomu ya machozi
    zikielekezwa walipo vijana Kariakoo. Moshi na kemikali ziliponichosha, nikarudi eneo la Posta tulipoegesha gari. Pale Kariakoo, nikabaini vijana wamekata tamaa; hawakuwa na ujasiri wa kusonga mbele kwenda kufuatilia kiongozi
    wao Madema. Wafanyeje? Wakaanza kuondoka katika vikundi vidogovidogo wakielekea maeneo ya ng'ambo. Wakati wakitembea huku wengi wakiwa na mawe,marungu na mapande ya nondo, nilisikia baadhi yao wakisema, "Sasa kwa kuwa
    wametuzuia kumpata kiongozi wetu, tunasaka makanisa na baa tutayateketeza."Wamekasirishwa na maudhi ya dola. Nikajua kazi itakayofanywa kutoka hapo, ni kazi chafu. Ndivyo ulivyokuwa usiku wa Jumamosi. Mpaka nilipolala,
    nikiwa hoteli ya Grand Palace,Malindi, nilikuwa nikisikia milio ya risasi ya hapa na pale.Hata nilipokuja juu yapata saa 9.30, nilisikia milio ya risasi,hali iliyoendelea hadi nilipoondoka mjini Zanzibar saa 7 mchana Jumapili. Sishangai kusikia Kamishna wa Polisi Zanzibar, Mussa Ali Mussa amesema walikamata watu saba baada ya vurugu.Hakusema kamwe kama
    walimchukua kihuni kiongozi wa watu na hatimaye kuvutia umati kufika kituoni Madema kufuatilia. Taarifa yake ilikuja saa kadhaa baada ya uongozi wa Uamsho kutoa tamko wakisema hawahusiki na vurugu wala uharibifu wa mali uliofanywa.
    Uislamu unakataza vurugu, wamesema.
     
  5. Daudi Mchambuzi

    Daudi Mchambuzi JF-Expert Member

    #5
    Jun 7, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 21,253
    Likes Received: 11,606
    Trophy Points: 280
    Haya matango pori kuleni wenyewe,
    Kwa mfano: huyo sheihk farid alipoambiwa na askari kuwa wanamuhitaji kwa nini hakutii amri iyo???

    Sent from my BlackBerry 9700 using JamiiForums
     
  6. k

    kwamwewe JF-Expert Member

    #6
    Jun 10, 2012
    Joined: Jul 15, 2010
    Messages: 1,199
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135

    ANAYEHITAJIWA HUFANYIWA HAYA KWANZA

    [video]http://www.mzalendo.net/habari/video-baadhi-ya-ukweli-kati-ya-ukweli-uliyojificha-machafuko-zanzibar[/video]
     
  7. Vijisenti

    Vijisenti JF-Expert Member

    #7
    Jun 10, 2012
    Joined: Mar 11, 2011
    Messages: 468
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 45
    Unaumwa wewe.
     
  8. s

    sweke34 JF-Expert Member

    #8
    Jun 10, 2012
    Joined: Sep 28, 2010
    Messages: 2,528
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Wakati ule watu walipouwawa na polisi kwenye maandamano ya chadema kule Arusha , mashehe walikuwa wanasema chadema wanatakiwa watii mamlaka zilizopo hapa duniani kwa sababu hata maandiko matakatifu Biblia/Qoran yanatutaka tufanye hivyo...Nashindwa kuelewa ni kwanini vijana wa Uamsho walishindwa kutii amri ya polisi ya kutawanyika mpaka walipotawanyishwa kwa mabomu...kutokutii amri za mamlaka ndiyo chanzo cha vurugu hizo ...teh teh teh
     
Loading...