Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ukweli wa ndoto !.

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Maalim Jumar, Mar 31, 2011.

  1. Maalim Jumar

    Maalim Jumar JF-Expert Member

    #1
    Mar 31, 2011
    Joined: Dec 28, 2010
    Messages: 1,422
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Habari jamvini JF!.
    Nimekua nasikia maneno mengi kuhusu ndoto mbali mbali...
    Wasomi na wasio wasomi wakijadili hili swala la ndoto.
    Nami nimefurahi japo nitoe mchango wangu kuelimisha ni nini maana ya Ndoto na zinz mafungu mangapi?
    Naamini tukifahamu hayo itawasaidia wengi kuelewa.
    Pia Ndoto na maana au faida zake zimeelezwa kwenye vitabu vitukufu.
    Unakaribishwa uweke mchango wako humu au maswali ntajitahidi kujibu vile ntaweza...
    Nawakilisha.
     
  2. Maalim Jumar

    Maalim Jumar JF-Expert Member

    #2
    Mar 31, 2011
    Joined: Dec 28, 2010
    Messages: 1,422
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Ndoto zimegawanyika sehemu tatu:
    1-Ndoto walizokua wakiota mitume/manabii. (P.b.u.t)
    2-Ndoto zinazootwa na watu wema/waovu.
    3-Ndoto zinazooteshwa na Shaytwan(Lucifer).
    ....kundi la kwanza ndio ndoto ambazo hazihitaji tafsiri(interpretation) hizo huoteshwa mitume hasa kama hawakupata hawakupata fursa ya kuendewa na malaika Jibriil(Gabriel).
    ....kundi hilo la pili ndio ndoto zote nazoota mimi au wewe na wengine ...hizi hua zinahitaji kutafsiria maana yake. Kwa wale ambao wanafaham taratibu za kutafsiri wanaelewa. Na hapa ndipo patakua muhim katika hoja za watu wengi.
    ...kundi la tatu mara nyingi huwa hazitafsiriwi maana yake. Ila zinaweka taswira ya muotaji vile alivyo. Kama asubuhi kabla hujaamka uote umeletewa saduku la mali...ilhali hara pesa ya kulipa madeni yako huna.
     
  3. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #3
    Mar 31, 2011
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 6,992
    Likes Received: 835
    Trophy Points: 280
    Ungeanza na kutuambia ndoto maana yake nini!
     
  4. Maalim Jumar

    Maalim Jumar JF-Expert Member

    #4
    Mar 31, 2011
    Joined: Dec 28, 2010
    Messages: 1,422
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Kila mtu anaota Ndoto.
    Pale mwanaadam anapolala usingizi atachoona ndio Ndoto.
    Maana halisi ni ujumbe!.
    Huo ujumbe utaendana na vile vifungu vitatu nlivyo ainisha hapo awali.
     
  5. Mpevu

    Mpevu JF-Expert Member

    #5
    Mar 31, 2011
    Joined: Nov 23, 2010
    Messages: 1,817
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Maalim, JE NDOTO ZINAZOOTWA KWA MAOMBI MAALUM YAKIAMBATANA NA DUA, FUNGA, IBADA, SADAKA AU VINGINEVYO ILI DHAMIRA YAKE ITIMIE. Je akiota chochote chenye muelekeo huo wa azma/dhamira yake...je ni aina gani ya ndoto hiyo? Inahitaji tafsiri au!
     
  6. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #6
    Mar 31, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 394
    Trophy Points: 180
    Ngoja nizifikiri ndoto ninazootaga nitarudi.
     
  7. Maalim Jumar

    Maalim Jumar JF-Expert Member

    #7
    Mar 31, 2011
    Joined: Dec 28, 2010
    Messages: 1,422
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Sadaqta!
    Ungefafanua mfano unaomba dua au umefunga swaum unataka uote nini?
    Mara nyingi dua na swaum huenda pamoja lengo utakua kuna kitu unahitaji ukipate....ukimaliza utalala ili uone imekujibu vipi? Nayo itakua kwenye kundi la pili. Japo kuna ikhtilaf kwenye maombi aina hiyo.....hadi uipate hiyo ndoto. Umenielewa?
     
  8. Maalim Jumar

    Maalim Jumar JF-Expert Member

    #8
    Apr 3, 2011
    Joined: Dec 28, 2010
    Messages: 1,422
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Ukijua maana ya ndoto yako itakusaidia kutenda mambo yako kwa utaratibu mzuri.
     
  9. Maalim Jumar

    Maalim Jumar JF-Expert Member

    #9
    Apr 10, 2011
    Joined: Dec 28, 2010
    Messages: 1,422
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    ....wengine huyapuuza tu!.
    Ndoto zimejaa ujumbe muhimu.
     
Loading...