Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ukweli wa kifo cha Kighoma Ally Malima ni upi?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by KAUMZA, Jan 5, 2011.

  1. K

    KAUMZA JF-Expert Member

    #1
    Jan 5, 2011
    Joined: Aug 31, 2010
    Messages: 688
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 35
    Alipojiengua CCM na kuhamia NAREA(NRA), Al-marhumu Prof KIGHOMA ALLY MALIMA alienda Makka katika hijja ya UMRA. Kabla ya kwenda kwake huko aliahidi pindi atakapo rudi Tzania, atakuja kutoa yaliyopo moyoni mwake. Baada ya kumaliza hijja alielekea Uingereza namauti yakamkuta huko.

    Ilienea katika kila kona ya Tanzania kuwa inawezekana kuna FITNA iliyopelekea kifo chake though wengine wanasema hakuna FITNA yoyote.

    Anayejua vema suala hili atujuze, KULIKONI??
     
  2. Gosbertgoodluck

    Gosbertgoodluck JF-Expert Member

    #2
    Jan 5, 2011
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 2,867
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Akiwa waziri wa fedha alikwapua fedha kibao za wananchi na kupeleka nje ya nchi (switzland). Halafu aliunda chama chake cha siasa chenye harufu kali ya udini. Inasemekana wakubwa waliiona hiyo na kuandaa mipango ya kuzirejesha fedha hizo nchini. Mungu bariki mipango ilifanikiwa na fedha zote zilirejeshwa BoT. Babu wa watu alipoenda kuchukua hela kiasi ili aendelee na mipango yake ya kuimarisha chama aliambiwa hakuna kitu. Alishikwa na mshtuko mkubwa kiasi cha mwili kushindwa kuhimili. Akakata roho palepale. That's all about Malima.
     
  3. Ndachuwa

    Ndachuwa JF-Expert Member

    #3
    Jan 6, 2011
    Joined: Mar 8, 2006
    Messages: 4,138
    Likes Received: 286
    Trophy Points: 180
    Adamu Malima, naibu waziri wa nishati ana uhusiano na huyu marehemu?
     
  4. Sibonike

    Sibonike JF-Expert Member

    #4
    Jan 6, 2011
    Joined: Dec 23, 2010
    Messages: 7,890
    Likes Received: 2,132
    Trophy Points: 280
    Adam Malima ni mtoto wake probably first born wake. Attributes zote za baba yake pia anazo. Like father, like son!
     
  5. kaburunye

    kaburunye JF-Expert Member

    #5
    Jan 6, 2011
    Joined: May 12, 2010
    Messages: 675
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Ndiyo. Ni mwanae wa kuzaa kabisa. Labda waliona waipoze familia ili isiendelee kupiga kelele na mwishowe kuwaamsha waliolala. Naona imefanikiwa maana hakuna kelele tena ktk hili
     
  6. kalagabaho

    kalagabaho JF-Expert Member

    #6
    Jan 6, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 3,301
    Likes Received: 709
    Trophy Points: 280
    allikua na mpango wa kuweka wazi sababu ya kuwa na gap kubwa la elimu kati ya waislam na wakristo kumbuka huyu alikua waziri wa Elimu aliyeanzisha mfumo wa kutumia namba badala ya majina. mtakatifu nyerere alipopata taarifa akamfuata uingereza then malima akarudi maiti. habari ndio hiyo
     
  7. kalagabaho

    kalagabaho JF-Expert Member

    #7
    Jan 6, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 3,301
    Likes Received: 709
    Trophy Points: 280
    kwani wewe una uhusiano wowote na baba yako?
     
  8. Ehud

    Ehud JF-Expert Member

    #8
    Jan 6, 2011
    Joined: Feb 12, 2008
    Messages: 2,697
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Mfumo wa namba ulikuwepo kabla Marehemu Malima hajawa waziri wa elimu. Jaribu kuuliza waliosoma kabla huyu jamaa hajapata huo uwaziri wa elimu watakudhibitishia hili. Pia kama namba ilikuwa sababu mbona bado miaka kibao imepita na trend ni ile ile ya ufaulu?
     
  9. jino kwa jino

    jino kwa jino JF-Expert Member

    #9
    Jan 6, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 769
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    mahusiano gani hapo mnachanganya habari za siasa na mapenzi
     
  10. Ndachuwa

    Ndachuwa JF-Expert Member

    #10
    Jan 6, 2011
    Joined: Mar 8, 2006
    Messages: 4,138
    Likes Received: 286
    Trophy Points: 180
    Siyo lazima wote mnaishia na majina ya "Kalagabaho" muwe na uhusiana wa kindugu, huo ndio msingi wa swali langu wala sina mawazo hasi kumuhusu Adam au Marehemu Ally Malima
     
  11. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #11
    Jan 6, 2011
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,183
    Likes Received: 5,427
    Trophy Points: 280
    Kifo ni kifo.
    Alikuwa amefilisika kisiasa, hamna ambaye angeweza kumzuru
     
  12. kalagabaho

    kalagabaho JF-Expert Member

    #12
    Jan 6, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 3,301
    Likes Received: 709
    Trophy Points: 280
    we kweli hujui hii nchi imetoka wapi? yani hujui malima alikua waziri wa elimu na ndiye aliyeanzisha mfumo wa namba? na wewe bado unaamini mpaka leo trend ya ufaulu wa waislam ipo vilevile?
     
  13. Sinkala

    Sinkala JF-Expert Member

    #13
    Feb 21, 2012
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 1,505
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Naona kuna thread kama hii imeanzishwa mahali
     
  14. B

    Bobuk JF-Expert Member

    #14
    Feb 21, 2012
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 5,813
    Likes Received: 338
    Trophy Points: 180
    Kama mtaendelea kutafua hivi viji-sababu visivyo na mshiko mtaendelea kuwa nyuma ki-ELIMU milele. Ninajua ndivyo mnavyodanganywa huko misikitini.

    From the horses mouth, mimi nilifanya mitihani wakati huo Waziri wa Elimu akiwa Jackson Makweta, Rais akiwa Julius Nyerere na tulitumia NAMBA katika mitihani yetu.

    Sasa hili la kwamba Prof. Kighoma Malima ndiye aliyeleta mfumo na NAMBA kwa wahitimu linatoka wapi?! FYI, wakati huo Kighoma Malima alikuwa Lecturer UDSM akifundisha economics, hata SIASA alikuwa hajaingia. Ingawa sio vizuri kumsema marehemu lakini Prof. Kighoma Malima alikuwa MDINI sana kiasi cha kujenga ka-msikiti pale Wizara ya ELIMU. Sipati picha kama Jackson Makweta angejenga ka-kanisa wizara ya ELIMU sijui kelele zingekuwa je?
     
  15. Mzito Kabwela

    Mzito Kabwela JF-Expert Member

    #15
    Feb 21, 2012
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 17,172
    Likes Received: 1,329
    Trophy Points: 280
  16. W

    WATANABE JF-Expert Member

    #16
    Feb 21, 2012
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 1,091
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Hizo ndio tunaita facts, kwani bila hizi facts watu wachache wenye nia mbaya za kidini wanaweza kutuyumbisha kama taifa.
     
  17. Mzito Kabwela

    Mzito Kabwela JF-Expert Member

    #17
    Feb 21, 2012
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 17,172
    Likes Received: 1,329
    Trophy Points: 280
    Mtoto wa nje ya ndoa
     
  18. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #18
    Feb 21, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Mfumo wa namba za kabla ya Malima ni kuwa ulikuwa na namba na jina na Malima akanzisha kubakisha namba na majina ya mechishwe baadae na namba. Hiyo ndio tofauti.

    Baada ya Malima namba na majina zikarudi kama kawa, tena nadhani namba zikabaki kuwa ni serials tu na majina ambayo ni rahisi sana kubagua kwa mfumo uliokuwepo wa kujaza nafasi zilizokuwepo ilikuwa ni rahisi sana ukichukulia kuwa idara za serikali zinaajiri wakatoliki kwa 83%. Kama unabisha hesabu idara uliopo.
     
  19. Edward Teller

    Edward Teller JF-Expert Member

    #19
    Feb 21, 2012
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 3,768
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    bora alipotezwa mapema
     
  20. Mzito Kabwela

    Mzito Kabwela JF-Expert Member

    #20
    Feb 21, 2012
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 17,172
    Likes Received: 1,329
    Trophy Points: 280
    [​IMG]

    Huyu Mzee anawadanganya sana waislam
     
Loading...