Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ukweli lazima usemwe: Tanzania siyo English Speaking Country ni Swahili Speaking Country

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by Mkodoleaji, Apr 18, 2012.

  1. M

    Mkodoleaji JF-Expert Member

    #1
    Apr 18, 2012
    Joined: Apr 27, 2008
    Messages: 454
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kuna siku nilikuwa na rafiki zangu wawili kutoka Kanada. Mmoja ameshawahi kuja Tanzania mara nyingi sana hivyo anaifahamu hii nchi na mwingine ilikuwa ndiyo mara yake ya kwanza. Sasa katika mazungumzo ikafikia mahali tukaongelea siasa za Afrika. Moja ya hoja ilikuwa mgawanyiko wa nchi zile zinazoongea kiingereza (anglophone) na zile zinazoongea kifaransa (francophone). Katika hiyo hoja mimi nilikuwa naeleza tofauti iliyopo kati ya nchi zetu (ikiwamo Tanzania) ambazo ni anglophone na francophone. Yule ambaye ilikuwa ni mara yake ya kwanza kuja alikuwa ananisikiliza kwa makini sana wakati yule mwingine alikuwa ananiangalia kwa jicho la wasiwasi kidogo. Nilipomwuliza kwa nini, aliniambia kuwa Tanzania siyo english speaking country bali ni swahili speaking country. Tukacheka yakaisha.

    Jana wakati wa uchaguzi wa wabunge wa Afrika Mashariki niliona jinsi wagombea na waulizaji maswali walivyokuwa wanapata taabu basi nikamkumbuka huyo rafiki yangu. Sasa nikawa najiuliza hivi sisi watanzania tuna nini? Kwa sababu tunajua kuwa kiingereza ni lugha muhimu basi tunalazimishana kila mahali? Hivi hao jamaa hata kama wangekuwa wanaweza kutema yai, je wananchi wao wanaweza hiyo kiasi gani? Na kama mikataba ya afrika mashariki inaandikwa kwa kiingereza kwa nini tunakubali wakati tunajua wananchi wetu wengi hawaijui hiyo lugha? Nimejiuliza maswali mengi lakini mwishowe nikafikia hitimisho kama lile la kwenye maongezi na rafiki zangu wale kwamba wengi tunataka nchi yetu iwe english speaking country lakini ukweli ni swahili speaking country. Hivi jenga picha kama lile bunge letu wangesema kuanzia leo mijadala yote ni kiingereza ingekuwaje.

    Nawasilisha
     
  2. simplemind

    simplemind JF-Expert Member

    #2
    Apr 18, 2012
    Joined: Apr 10, 2009
    Messages: 9,783
    Likes Received: 1,216
    Trophy Points: 280
    Sheria zetu zimeandikwa kwa kiswahili au kingereza?
     
  3. M

    Mkodoleaji JF-Expert Member

    #3
    Apr 18, 2012
    Joined: Apr 27, 2008
    Messages: 454
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Una maana gani?
     
  4. sun wu

    sun wu JF-Expert Member

    #4
    Apr 18, 2012
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 2,026
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 0
    Mkuu kujua kiswahili.., sio hoja ya kutokujua Kingereza.. (International Language)

    Hivyo basi ni vema ukajua kiswahili, Kingereza.., na lugha nyingine yoyote unayoweza (kujua Lugha nyingine hakumaanishi lugha ya mwanzo unaisahau)
     
  5. K

    Kingsimba JF-Expert Member

    #5
    Apr 26, 2012
    Joined: Feb 12, 2012
    Messages: 376
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Kume hiyo lugha yao ni intanational tuu!me nilijua ni world language..lol lugha ya dunia......
    Nisikilize sasa nasema hiviii mimi nikiwa mdogo makamo nilikua mwanachama wa scout tulienda nchi flani za afrika tuli furahia sana maisha ya kuongea lugha yako kwani nilipata rafiki toka canada alikua 14yrs lakini ana asiri ya jamaica aliniambia kitu kokote utakapo pita duniani....kikubwa ueleweke tuu coz unaweza fika france ukakuta watu hawajui english lakini wanajua french hata rassia na germany pia ni hivyo hivyo....so msipotoshwe na ushamba huo.
     
Loading...