Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ukweli kuhusu Mapinduzi ya Zanzibar - 1964

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mkaa Mweupe, Feb 9, 2010.

  1. Mkaa Mweupe

    Mkaa Mweupe JF-Expert Member

    #1
    Feb 9, 2010
    Joined: Jun 29, 2007
    Messages: 653
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    Katika pekua pekua nimekutana na hili ni bora niwashirikishe

    Gonga hiyo link hapo chini:


     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  2. Mkaa Mweupe

    Mkaa Mweupe JF-Expert Member

    #2
    Feb 9, 2010
    Joined: Jun 29, 2007
    Messages: 653
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    Mambo yanasikitisha sana.
     
  3. N

    Natasha Ismail JF-Expert Member

    #3
    Feb 9, 2010
    Joined: Jul 14, 2008
    Messages: 455
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 45
    Sidhani kama amani itakuja patikana huko.
     
  4. H

    Hamad Yussuf Member

    #4
    Feb 9, 2010
    Joined: Mar 31, 2008
    Messages: 25
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Yametupa mafundisho, sisi ndio tunajua kiatu kinapobana na jinsi ya kuitatua matatizo tuliyonayo, na juhudi hizi ndio zimeanza
     
  5. Mkaa Mweupe

    Mkaa Mweupe JF-Expert Member

    #5
    Feb 9, 2010
    Joined: Jun 29, 2007
    Messages: 653
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    Hawa wanaoshabikia muungano wanahitaji kuona hii.
     
  6. M

    Mdondoaji JF-Expert Member

    #6
    Feb 9, 2010
    Joined: Mar 17, 2009
    Messages: 5,102
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Nadhani akina kubwajinga, fundi mchundo na mwanakijiji waangalie ukweli unakuja tu hakuna jengine uongo hufika mahali ukapotea baada ya ukweli kujulikana huyu muitaliano ni kweli alikuwapo wakati wa mapinduzi na katika vitabu vingi walikuwa wanasema haya SMZ ikikanusha haya tizameni muone faida za muungano hizo!!!
     
  7. Tumain

    Tumain JF-Expert Member

    #7
    Feb 9, 2010
    Joined: Jun 28, 2009
    Messages: 3,158
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Kwa mambo kama haya kuna watakatifu makaburi yao tutayafufua kuwauliza waliungana kwasababu gani? I mean karume na Nyerere
     
  8. J

    JokaKuu Platinum Member

    #8
    Feb 9, 2010
    Joined: Jul 31, 2006
    Messages: 10,581
    Likes Received: 605
    Trophy Points: 280
    ..tatizo la Zenj linatokana na Sultani wa Kiarabu aliyetawala hapo kujihusisha na biashara ya utumwa.

    ..upumbavu mwingine waliofanya kuacha makazi yao Uarabuni na kuhamia moja kwa moja hapo Zanzibar.

    ..Waingereza na Wafaransa hawakuhamia moja kwa moja kwenye makoloni na kuzikana nchi zao za asili. hiyo iliwawezesha kujiondoa na kurudi makwao, na kuepusha shari na mauaji pale wenye nchi yao walipoanza kudai uhuru.

    ..Waarabu na mzao wao wamewakandamiza Waafrika hapo Zenj miaka na miaka na sijui walikuwa wanategemea mwisho wake utakuwa kitu gani.

    ..binafsi nasikitishwa na kilichotokea wakati wa Mapinduzi, lakini kwa upande mwingine sishangazwi.
     
  9. Tumain

    Tumain JF-Expert Member

    #9
    Feb 9, 2010
    Joined: Jun 28, 2009
    Messages: 3,158
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Tatizo ni kwamba wauaji si wazanzibar bali watanganyika wakiongozwa na okello?? that is the point
     
  10. J

    JokaKuu Platinum Member

    #10
    Feb 9, 2010
    Joined: Jul 31, 2006
    Messages: 10,581
    Likes Received: 605
    Trophy Points: 280
    Tumaini,

    ..acha kujidanganya.

    ..wa-Tanganyika wasingeweza kuingia Zenj na kumfanyia kitu mbaya Sultani bila kushirikishwa na wa-Zenj wenyewe.

    ..tatizo lenu mnadinganya kufikiria kwamba utawala wa Sultani ulikuwa mzuri sana na kila m-Zenj alipendezwa nao.

    ..huko Zenj kila uchaguzi uliofanyika ulikuwa na matatizo na malalamiko yasiyokwisha. Mapinduzi ya 1964 siyo vurugu za kwanza za uchaguzi Zenj.

    ..Waafrika wa Zenj hawakupendezwa na katiba na sheria za uchaguzi zilizolazimishwa na Waingereza ambazo dhahiri zilikuwa zinawapendelea Waarabu.

    ..ZNP na ZPPP walifanya makosa, kwa kuongozwa na ubaguzi, kwa kuungana kuunda serikali huku wakiwaacha kwenye mataa ASP[Waafrika] ambao walikuwa wamepata kura nyingi na viti vingi.

    ..naamini ZNP wangekubali kuungana na ASP na Waziri Mkuu atoke ASP shari yote hii isingetokea. badala yake hila na ubaguzi vikawashawishi ZNP kwenda kuungana na ZPPP ilimradi Muafrika asipate kuongoza nchi yake mwenyewe.

    NB:

    ..kama wa-Tanganyika walishiriki Mapinduzi hayo ni kutokana na kukerwa na jinsi ndugu zao walivyokuwa wakidhulumiwa haki zao ndani ya nchi yao.
     
  11. Tumain

    Tumain JF-Expert Member

    #11
    Feb 9, 2010
    Joined: Jun 28, 2009
    Messages: 3,158
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Sio kujidanganya, kama ni kujidanganya unajidanganya wewe kufikiri kwamba watu wengi wa zenj walifanya haya mapinduzi ya kuua wazanzibar wenzao NO!

    Ukiangalia hii vidoe vizuri utaona watanganyika wakishirikiana na Okello na kikundi chake waliuua watu wa kabila moja (waarabu)..motives zao hazijawekwa sawa mpaka leo?

    Ndio maana reading books of history, naamini haya mapinduzi yalifanywa na karume na nyerere bila matakwa ya wananchi...na ndio maana mpaka leo hawataki kufanya referendum kuhusu muungano..kama mtanganyika nisiyependa kutawala watu wengine au nchi yangu kuwa sehemu ya huo ubabe wafanye referendum tukubaliane mambo ya muungano kwa haki..si ubabe
     
  12. Regia Mtema

    Regia Mtema R I P

    #12
    Feb 9, 2010
    Joined: Nov 21, 2009
    Messages: 2,975
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 0
    Hapo umenena Mkuu!
     
  13. J

    JokaKuu Platinum Member

    #13
    Feb 9, 2010
    Joined: Jul 31, 2006
    Messages: 10,581
    Likes Received: 605
    Trophy Points: 280
    Tumaini,

    ..hao Waarabu hawana tofauti yoyote ile na Okello. they all could trace their way back to their countries of origin.

    ..kama Mapinduzi hayo yangekuwa hayaungwi mkono na wa-Zenj, haswa wale wanajinasaba na Waafrika, basi yasingedumu hata kidogo.
     
  14. Tumain

    Tumain JF-Expert Member

    #14
    Feb 9, 2010
    Joined: Jun 28, 2009
    Messages: 3,158
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Ha ha! waarabu waliouwa kwenye hii video hawakuwa wanajeshi, hakuna sehemu inayoonyesha mapambano ni raia tena prisoners wangeshikwa wakapelekwa kambini au kurudishwa kwao hakuna tatizo lakini kuwaua kwasababu ni waarabu ni " totally against humanity and intermational laws of wars"

    Malengo yake ni kumaliza kabila la waarabu huko zanzibar what a shame?

    Mapinduzi yamedumu au yamedumishwa? kwa nguvu za mtanganyika acha rongorongo

    Tupige referendum tuone kama muungano utapata fursa hata huku bara kama hatujafanya ovehaul of its structure..

    siwezi kuwa sehemu ya jamii inayodhuluma watu haki kwa misingi ya race shame.
     
  15. J

    JokaKuu Platinum Member

    #15
    Feb 9, 2010
    Joined: Jul 31, 2006
    Messages: 10,581
    Likes Received: 605
    Trophy Points: 280
    Tumaini,

    ..wanajeshi wa Kiarabu walikwenda wapi wakati wa Mapinduzi?

    ..inawezekana vipi kikundi kidogo cha wahuni kikamuondosha Sultani aliyekuwa akipendwa na wananchi wake kwa urahisi kiasi kile?

    NB:

    ..how popular was the Sultan and his regime among the Zanzibari of African origin?
     
  16. Tumain

    Tumain JF-Expert Member

    #16
    Feb 9, 2010
    Joined: Jun 28, 2009
    Messages: 3,158
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Sidhani kama kulikuwa na mapigano kati ya majeshi ya sultani na ya mapinduzi, lakini ajabu ni kwamba watu wa kabila moja (waarabu) wanalundikwa na kuua kwa pamoja.

    Kulikuwa na haja gani ya kuua watu waliokwisha surrender kama siyo kutaka kufuta jamii hiyo (ethinic cleansing)

    Kuna maandishi mengine yanasema waliuuwa wengi wao ni masheik wenye elimu kubwa ya dini ya kiislamu ili kisiwa hicho chenye sifa kemkem kuhus uislamu kibaki tupu..kisiwe na wanazuuoni ..hapo ndipo tunapo connect dots vipi mtakatifu nyerere alivyo husika kwasababu za kidini (chuki zake kwa uislamu)
     
  17. M

    Mdondoaji JF-Expert Member

    #17
    Feb 9, 2010
    Joined: Mar 17, 2009
    Messages: 5,102
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Anayetaka kuyajua haya akasome historia ya Sheikh Hassan Bin Ameir atayaona kwanini walionekana hawa masheikh walikuwa na nguvu ya ushawishi zanzibar kwasababu jamii iliwakubali kama viongozi (nikifika hapa hutamani hata kulia kwani it is a disgrace kwakweli!!!)

    Pateni reference hiyo msome zaidi;

    http://victorian.fortunecity.com/portfolio/543/nyerere_and_islam.htm
     
  18. J

    JokaKuu Platinum Member

    #18
    Feb 9, 2010
    Joined: Jul 31, 2006
    Messages: 10,581
    Likes Received: 605
    Trophy Points: 280
    Tumaini,

    ..je walikuwa wanauawa Masheikh indiscriminately, au walikuwa wanachaguliwa Masheikh wa Kiarabu tu?

    ..je, Zenj kulikuwa na Masheikh wowote wale wa Kiafrika?

    NB:

    ..kama Mapinduzi yaliongozwa na Nyerere na wa-Tanganyika, kwanini Sultani alikimbilia Dar baada ya kukataliwa kuingia Kenya?

    ..kwanini huyu Sultani hajirudii tu kwao Oman. vitabu vyote vya historia vinasema huko ndiko ukoo wao ulikotokea.
     
  19. Tumain

    Tumain JF-Expert Member

    #19
    Feb 9, 2010
    Joined: Jun 28, 2009
    Messages: 3,158
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    ..je walikuwa wanauawa Masheikh indiscriminately, au walikuwa wanachaguliwa Masheikh wa Kiarabu tu?
    JIBU Waliua wengi waarabu lakini pia waafrika kwakuwa vita hii ilikuwa na mkono wa kidini nia ilikuwa ni kuondoa wanazuoni wengi as possible!

    ..je, Zenj kulikuwa na Masheikh wowote wale wa Kiafrika?

    JUBU: Walikuwepo wengi na waliuawa wengi pia

    ..kama Mapinduzi yaliongozwa na Nyerere na wa-Tanganyika, kwanini Sultani alikimbilia Dar baada ya kukataliwa kuingia Kenya?

    JIBU: Maandishi mengi yaliyoonyeshwa alitekwa na jeshi la Tanganyika" kwa hiyo kurudishwa Tanganyika ni maombi ya nyerere kwa serikali ya kenya
     
  20. b

    bagamoyo JF-Expert Member

    #20
    Feb 9, 2010
    Joined: Jan 14, 2010
    Messages: 2,805
    Likes Received: 461
    Trophy Points: 180
    Mzee
    Hii link yako inasema CCM siyo Chama Cha Mapinduzi bali ni ''Christian Church Movement'':

    Quote :''This is a clear testimony that the union of Zanzibar and Tanganyika was the creation of Karume, a racist dictator nominal Muslim from Nyasaland (Malawi) and Nyerere, an autocratic devout Christian from Tanganyika. And consequently, Zanzibar has lost her strong Islamicity and sovereignty to Tanganyika since April 26, 1964 when the dictator Karume, signed the Articles of the Union, drafted by British expatriates, Attorney General Roland Brown and Chief Parliamentary Draftsman, P.R.N. Fifoot, to form Tanzania under the clique of the Christian Church Movement (CCM) of Tanganyika''.

    Hivi wakereketwa wa CCM mnaikubali hii ? au ni Freemasons na Da Vinci Code?
     
Loading...