Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ukweli Kuhusu Kilichotokea Ndago Singida

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Imebidi, Jul 15, 2012.

  1. I

    Imebidi JF-Expert Member

    #1
    Jul 15, 2012
    Joined: Jul 10, 2012
    Messages: 339
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mimi ni mtumishi katika Halmashauri ya Wilaya ya Iramba, Kiomboi, Singida katika idara ya elimu. Nilishiriki katika mikutano miwili ya CHADEMA iliyofanyika Ndago na Kinampanda na nilishiriki kupokea msafara kuanzia Mbelekese. Ukweli ni kwamba utaratibu wa kuvuruga mikutano ya CHADEMA uliandaliwa mapema kwa kuwashirikisha OCD, Mkuu wa Wilaya na Mbunge wa Iramba Magharibi, na jambo hili tuliwaeleza viongozi wa CHADEMA kabla hawajafika Ndago. Mpango uliokuwepo na utakaokuwepo katika mikutano ya leo ni kuwaandaa vijana wasio pungua 50 wakiwa wamelewa chakari. Wao kazi yao ni kuhakikisha kwamba viongozi wa CHADEMA hawahutubii mikutano na wakijifanya hawaelewi basi mawe yapopolewe. Jambo hili halijawafurahisha watumishi wengi wa Halmashauri ya Wilaya ya Iramba wanaopenda haki, na kuna malumbano makali yanaendelea chini kwa chini.

    Sasa jana, mara msafara ulipofika Ndago na kabla mkutano haujafunguliwa wale vijana walikuwa wamekaa pembe tatu tofauti nyuma ya Mnyika, mbele kabisa karibu na barabarani na kushoto wakiwa wamejichanganya na maaskari. Lengo ilikuwa ni kumlenga mawe Mnyika moja kwa moja ili ionekana kwamba hatakiwi kabisa Iramba. Bahati nzuri aliposimama Waitara akaanza na tahadhari kali sana kwamba tunafahamu mipango yote haramu na akawaambia maaskari wanawajibika kulinda mkutano kwa sababu mkutano ni halali na una baraka zote za Jeshi la Polisi. Moja ya wale vijana alimpigia simu Mwigulu kwamba mpango wao umeingia mkenge kwa sababu jamaa wa CHADEMA wanaujua mpango mzima. Mwigulu alimfokea yule kijana kwa ukali sana na akamwambia anataka kuona mawe yanapigwa ndani ya dakika tano vinginevyo ajiandae. Moja kwa moja yule kijana akawaambia wenzake kwa ishara na wakatoa mawe mfukoni wakaanza kurusha. Purukushani ziliendelea na vijana wa CHADEMA wakawa wanajihami na kuwalinda viongozi waliokuwepo kwa karibu kabisa.

    Vurugu ziliendelea kwa takribani kati ya dk 20-30, na wananchi wengi kusambaratika. Waitara na Mnyika walionekana wakiwasiliana kwa simu na kuwalaumu polisi waliokuwepo, ambao wao walikuwa wanachekacheka tu. Ndipo utulivu ukarejea na wananchi walirudi kwa kasi ya ajabu, na mkutano ukajaa tena na Mnyika akaendelea kuhutubia. Mnyika alipokuwa anamalizia hotuba yake, ndipo landrover ya FFU ikaingia ikiwa imesheheni maaskari. Mnyika akawaambia wananchi kwamba maaskari wameingia lakini baada ya fujo kutokea na wananchi wamejilinda wenyewe.

    Mkutano uliisha kwa amani, na kisha msafara ukaelekea Kinampanda palipokuwa na Mkutano mwingine. Tukiwa pale Kinampanda ndipo habari zikaanza kusambaa kwa kasi kwamba kuna kijana ameuawa. Mkutano wa Kinampanda uliisha salama na hapakuwa na kurushwa mawe. Wananchi walihudhuria kwa wingi ukizingatia pale ndipo palipo Chuo cha Ualimu cha Kinampanda.

    Taarifa nilizozipata baadaye ni kwamba yule kijana aliuawa ndani ya nyumba ya mtu kando kidogo na mkutano ulipokuwa unafanyika. Mtu huyo pia anatajwa kuwa kada wa CCM aliyekuwa anagombea ukatibu kata na ndiye aliyepewa fedha na Mwigulu kuratibu shughuli nzima ya fujo.

    Sina uhakika kama mikutano ya leo ya CHADEMA itafanyika kwa sababu vijana wameshaanza kukamatwa na kuna hatari polisi wakazuia mikutano ya leo.

    Pamoja na yote haya, Mwigulu watu wanamchukia sasa hivi kwa mambo ya kihuni anayoyafanya. Hatujuwahi kuwa na Mbunge wa namna hii katika Jimbo hili.

    Bahati mbaya ndiyo nimejiunga na hii JF rasmi leo na sina uhakika kama nitapata sehemu na mtandao niweze ku-post tena.
     
  2. B

    Bhavick JF-Expert Member

    #2
    Jul 15, 2012
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 314
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Asante sana kwa taarifa mkuu!
     
  3. M

    Magesi JF-Expert Member

    #3
    Jul 15, 2012
    Joined: Jul 10, 2012
    Messages: 2,590
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Chemba go 2 hell
     
  4. g

    gabatha Member

    #4
    Jul 15, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 98
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Asante kwa kutujuza mkuu, ugdalimu una mwisho
     
  5. i

    ibange JF-Expert Member

    #5
    Jul 15, 2012
    Joined: Dec 31, 2010
    Messages: 1,545
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Mwigula ni moja ya wabunge waliofilisika na hana akili kabisa. Hawa ndio wanaoletaga vita na mauaji
     
  6. BHULULU

    BHULULU JF-Expert Member

    #6
    Jul 15, 2012
    Joined: Jun 28, 2012
    Messages: 4,880
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 145
    Ahsante kwa taarifa
     
  7. T

    Tewe JF-Expert Member

    #7
    Jul 15, 2012
    Joined: Jan 11, 2008
    Messages: 662
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 45
    Jf=tpb popote we jianae kuleta updates na karibu sana
     
  8. Lunyungu

    Lunyungu JF-Expert Member

    #8
    Jul 15, 2012
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,827
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 135
    Shukrani sana mzalendo umejitahidi vya kutosha .Ila haya ni mafuriko kuyazuia si kazi nyepesi only time will tell
     
  9. J

    Jaslaws JF-Expert Member

    #9
    Jul 15, 2012
    Joined: May 31, 2011
    Messages: 4,330
    Likes Received: 1,043
    Trophy Points: 280
    Asante kwa taarifa mkuu,karibu jf omu ov gret sinkaz.
     
  10. J

    Jaslaws JF-Expert Member

    #10
    Jul 15, 2012
    Joined: May 31, 2011
    Messages: 4,330
    Likes Received: 1,043
    Trophy Points: 280
    afu ww kwanini unaquote threads ndefu hvi?inakua haina ulazima,unachosha watu
     
  11. OKW BOBAN SUNZU

    OKW BOBAN SUNZU JF-Expert Member

    #11
    Jul 15, 2012
    Joined: Aug 24, 2011
    Messages: 17,471
    Likes Received: 4,665
    Trophy Points: 280
    Nilijua lazima iwe Mwigulu............kawafungisha tela polisi na OCD,hivi Mwigulu ulishindwa nini kugombea kwako Tegeta mpaka unakuja kuchonganisha vijana huku kwetu..........wewe wanao kina Joshua umewaandalia maisha mazuri, tuache na sisi kina Mnyika, watuandalie/watupiganie maisha mazuri..............leka kua pa-luula.....
     
  12. t

    the horse JF-Expert Member

    #12
    Jul 15, 2012
    Joined: Sep 27, 2011
    Messages: 576
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    Kwa mtu mwenye uwezo wa kutafakari na kufuatilia mambo kwa kushirirkisha ubongo atagundua kuwa ulichokiandika ni povu tupu...
     
  13. t

    the horse JF-Expert Member

    #13
    Jul 15, 2012
    Joined: Sep 27, 2011
    Messages: 576
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    na wewe bila aibu unajiita great thinker..????
     
  14. Lyimo

    Lyimo JF-Expert Member

    #14
    Jul 15, 2012
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 3,809
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Kama haya unayotueleza ni sahihi, basi TBC ni chombo change serikali kinachopandikiza chuki na kupaka matope upinzani. Hali hii inaweza kuchochea uvinjifu mkubwa wa amani na kuleta vita ya wenyewe kwa wenyewe Kama radio moja ilivyochochea vita huko Kenya. Matukio Kama haya yanatakiwa yawekewe kumbikumbu na vielelezo sahii ili yafikishwe kwenye mahakama ya kimataifa kuishtaki viongozi wa serikali na dola kutumika katika uvunjifu wa amani.
     
  15. Puppy

    Puppy JF-Expert Member

    #15
    Jul 15, 2012
    Joined: Oct 6, 2011
    Messages: 1,885
    Likes Received: 191
    Trophy Points: 160
    huyo marehemu kauwawa ndani nyumbani kwa mtu!?
    Kuna pro-CCM mmoja humu ndani jana alianza kutabiri hayo, yeye akasema marehemu wawili.

    itV wakajifanya kuwa wamepata news wakati wanatangaza habari, na kuwashutumu CDM moja kwa moja.

    Ukiangalia utagundua haya yalikuwa yamepangwa. Udhalimu mwisho wake aibu
     
  16. OKW BOBAN SUNZU

    OKW BOBAN SUNZU JF-Expert Member

    #16
    Jul 15, 2012
    Joined: Aug 24, 2011
    Messages: 17,471
    Likes Received: 4,665
    Trophy Points: 280
    Tumika tu kama kondom, ila moyo wako unajua A-Z, lete basi taarifa yako itu-convince, sio kukashifu watu iihali umeshindwa kukosoa kwa hoja.......mi naamini vijana wa Mwigulu kuna vitu vikubwa sana anawafanyia kiasi cha kumwabudu, sidhani kama ni pesa tu, kuna makubwa mno ambayo siku tukijua hatuta amini, mngekuwa mnatunga mimba ingesha dhihirika
     
  17. Duble Chris

    Duble Chris JF-Expert Member

    #17
    Jul 15, 2012
    Joined: May 28, 2011
    Messages: 3,488
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    karibu sana ndg Imebidi umeanza vizuri

    huu ndiyo mwisho wa hawa jama kama wana akili nzuri wangeacha watu wapime wenyewe lipi jema na bovu kitendo wanacho kifanya cha kuanzisha vurugu kinawazika haraka sana

    jambo la msingi wajisahihishe ili kulinda heshima yao
     
  18. Ringo Edmund

    Ringo Edmund JF-Expert Member

    #18
    Jul 15, 2012
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 4,899
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    rpc singida katangaza kuwa chadema imetoa maneno mabaya kuhusu mbunge wao ndipo wananchi wwakachukia,tbc ndivyo walivyoripoti.
     
  19. S

    SHEMGUNGA JF-Expert Member

    #19
    Jul 15, 2012
    Joined: Jan 13, 2012
    Messages: 632
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    shukran za zati mkuu nimekukubari ila hapa kuna magamba wanasumbu inabid uwavumilie cdm hawakatishw tamaa!!
     
  20. Duble Chris

    Duble Chris JF-Expert Member

    #20
    Jul 15, 2012
    Joined: May 28, 2011
    Messages: 3,488
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    CHADEMA watalaumiwa sana hata TBC walionyesha hali ya kuwalaumu ninacho sema hizi lawama zitaondoka pale CHADEMA watakapo kuwa na chombo chao cha habari ambacho kitakuwa kikieleza ukweli halisi

    lakini pia kuna tatizo la wanahari wa CHADEMA maana hata ukifungua blog ya ya M4C huoni recent issue au ufafanuzi wa karibuni
     
Loading...