Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ukweli kuhusu CHADEMA Iringa na uongo wa TUNTEMEKE

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Allen Kilewella, Apr 29, 2012.

  1. Allen Kilewella

    Allen Kilewella Verified User

    #1
    Apr 29, 2012
    Joined: Sep 30, 2011
    Messages: 3,486
    Likes Received: 2,620
    Trophy Points: 280
    Kweli leo nimestushwa sana na habari kuhusu kile kinachoitwa uchaguzi wa Mwenyekiti wa Mkoa wa Iringa. Ingawa habari yenyewe imeondolewa lakini madhara yake yatakuwa ni makubwa sana kama Katibu wa CHADEMA Mkoa wa Iringa nikikaa kimya. Sijui kama huyo anayejiita TUNTEMEKE kama hata anajua ni kwa jinsi gani watu wanapambana kuuondoa mfumo mbovu uliopo.

    Tangu mwaka 2010 CHADEMA Iringa tulikuwa hatuna Mwenyekiti wa MKoa kutokana na yule aliyekuwepo Benny Kapwani kujiuzulu Uenyekiti hapo tarehe 21/08/2010. Tangu wakati huo mpaka tulipofanya kikao cha baraza la Mashauriano Mkoa wa Iringa tarehe 25/02/2012 tulikuwa hatuna Mwenyekiti wa Mkoa.

    Kwenye kikao hicho hatukuwa na uchaguzi kama inavyoelezwa bali wanachama walifanya uteuzi kwa mujibu wa Katiba kwani kikao hicho ndicho chenye mamlaka ya kuchagua viongozi wa ngazi ya mkoa. Wajumbe wa Baraza la mashauriano walipendekeza majina ya watu watatu kukaimu nafasi ya Mwenyekiti nao ni: Otmar .O. Haule, Chiku .A. Abwao na Thomas .S. Nyimbo.

    Isingekuwa rahisi kwa wote watatu kukaimu nafasi hiyo kwa hiyo wajumbe walipiga kura si kuchagua mwenyekiti bali kuteua miongoni mwa hao watatu nani anafaa zaidi kukaimu nafasi ya Mwenyekiti wa Mkoa kwa kipindi cha mwaka mmoja hadi 2013 tutakapofanya uchaguzi wa nafasi hiyo kikatiba. Baada kura kupigwa Chiku Abwao alipata kura 59 na Thomas Nyimbo alipata kura 30 na Otmar Haule alijitoa kabla ya kura kupigwa.

    Kwa hiyo hoja ya TUNTEMEKE kwamba kulikuwa na fomu za kugombea nafasi hiyo si za kweli kwani si Chiku Abwao wala Thomas Nyimbo walioingia kwenye kikao kile wakiwa ni wagombea wala wanachama hawakuja kwenye kikao wakijua kuwa Abwao na Nyimbo ni wagombea.

    Na kikao kile cha Baraza la Mashauriano cha mkoa wa Iringa hakikufanyikia Makao Makuu ya Mkoa kama TUNTEMEKE anavyotaka tuamini bali kikao kile kilifanyikia Makambako kwenye Mkoa Mpya wa Njombe ambao kichama bado ni sehehmu ya Mkoa wa Iringa.

    Uchaguzi ule niliusimamia mimi mwenyewe kutokana na sababu za kiufundi wala si kwa utashi wangu mimi binafsi, CHADEMA hatuna kamati tendaji ngazi ya Mkoa badala yake tuna Baraza la Uongozi la Mkoa ambalo wakati huo lilikuwa halina Mwenyekiti. Kwenye kikao cha Baraza hilo ambalo Chiku na Msigwa ni wajumbe na wote walihudhuria (24/02/2012) ilikubaliwa kwamba niendeshe mchakato wa kuteua kaimu Mwenyekiti wa Mkoa ili kikao kiendeshwe na Mwenyekiti anayekubalika na wajumbe wa Kikao badala ya Baraza la Uongozi kuteua Mwenyekiti wa kuongoza kikao hicho.

    TUNTEMEKE ana chuki binafsi na DR. Slaa lakini ukweli utabaki kuwa hakukuwa na fomu za kugombea kwa hiyo kusema kwamba Dr. Slaa alimshawishi Chiku Abwao kuchukua fomu ni uongo uliopindukia na wala si kweli kwamba Peter Msigwa amewahi kuwa Mwenyekiti wa CHADEMA Mkoa wa Iringa. Huu nao ni uzushi unaotakiwa kupuuzwa kwa nguvu zote. Labda TUNTEMEKE anaweza kutuambia ni lini Msigwa alichaguliwa kuwa Mwenyekiti wa CHADEMA Mkoa wa Iringa na kikao kilichomchagua kilifanyikia wapi na uchaguzi ulisimamiwa na nani?

    Nawasilisha!!

    Allen Kilewella
    Katibu wa CHADEMA Mkoa wa Iringa
     
  2. Bukanga

    Bukanga JF-Expert Member

    #2
    Apr 29, 2012
    Joined: Dec 13, 2010
    Messages: 2,852
    Likes Received: 699
    Trophy Points: 280
    Mkuu heshima mbele!!
    Tunashukuru kwa ufafanuzi uliokamilika na kwa wakati, tunawahakikishia tu kwamba tuko macho na tunaelewa mchezo unaofanyika hapa..

    Wengine kwenye post zao wamekiri kwamba 'watawaaminisha watu kuwa Slaa si yule watu wamdhaniaye'- Waberoya.

    Huu upuuzi unaoletwa hapa sisi wenye macho tanauona, na hapa tunafahamu kuana watu wanajiita hawana chama ambao literally ni vuguvugu na sisi wengine tulishawatapika siku nyingi!!

    Tunangoja taarifa rasm ya CC toka mamlaka husika!!
    :yo:
     
  3. OSOKONI

    OSOKONI JF-Expert Member

    #3
    Apr 29, 2012
    Joined: Oct 20, 2011
    Messages: 7,110
    Likes Received: 1,377
    Trophy Points: 280
    asante kamanda wetu pande hizo kwa ufafanuzi mzuri na unaoeleweka! huyu Tumtemeke anatatufuta kila njia kukihujumu chama na kuwadhalilisha viongozi wetu ila tulishamtukia hana lolote ana uchu wa madaraka tu basi makamanda endeleeni kuchapa kazi kwa mujibu wa katiba yetu acheni tumtemeke aendelee kupiga kelele kama debe tupu!!
     
  4. Ruttashobolwa

    Ruttashobolwa JF-Expert Member

    #4
    Apr 29, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 38,836
    Likes Received: 5,196
    Trophy Points: 280
    safi sana kamanda wetu,acha na huyu gamba ambae ata anufaiki na ufisadi wa magamba wenzie anabaki kuleta habari za uzushi tu! tunampa adhabu ya kumpuuza huyu gamba la mamba.
    mtikisiko wa ubongo una muhusu
     
  5. andrewk

    andrewk JF-Expert Member

    #5
    Apr 29, 2012
    Joined: Apr 13, 2010
    Messages: 3,025
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    safi sana ufafanuzi ni jambo zuri sana
     
  6. kikahe

    kikahe JF-Expert Member

    #6
    Apr 29, 2012
    Joined: May 23, 2009
    Messages: 1,271
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Bora umeliweka wazi. Big up
     
  7. MESTOD

    MESTOD JF-Expert Member

    #7
    Apr 29, 2012
    Joined: Nov 12, 2010
    Messages: 4,585
    Likes Received: 58
    Trophy Points: 145
    Tuntemeke again? Bado ni bifu la Bavicha?
    Thanks kwa ufafanuzi, japo naona Tuntemeke hana mapenzi ya dhati na CDM, achukue tu uamizi mwepesi aende ccm.
     
  8. P

    Precise Pangolin JF-Expert Member

    #8
    Apr 29, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 11,318
    Likes Received: 417
    Trophy Points: 180
    Vip ritz na rejao ile thread ya waberoya anayeingia na id ya tuntemeke haikuwa na mshiko kwi! Kwi kwi kwi!!!!!!!
     
  9. Josephine

    Josephine Verified User

    #9
    Apr 29, 2012
    Joined: Sep 5, 2010
    Messages: 787
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Tutemeke tena,

    Mgogoro huu hautadumu kitambo, kwa mkoa wa Iringa mpaka Juni mwaka huu utakuwa umejigawa na kuwa mikoa miwili. Iringa na Njombe.

    Pia Katibu si uko kwenye baraza kuu naomba uyaongee huko.
     
  10. S

    SANKA Member

    #10
    Apr 29, 2012
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 21
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    UWAZI,UMAKINI,NI JAMBO ZURI KWA VIONGOZI WETU TUNAKUSHUKURU KATIBU KWA UFAFANUZI MZURI NA UMAKINI WA KUJIBU HOJA KWA WAKATI UNAOTAKIWA BIG UP KUBWA CHADEMA NGUVU YA UMMA

    Thanks
     
  11. Bondpost

    Bondpost JF-Expert Member

    #11
    Apr 29, 2012
    Joined: Oct 16, 2011
    Messages: 1,680
    Likes Received: 197
    Trophy Points: 160
    Tuntemeke ni jina la hovyo sana, ndio maana hata yule mwingine aliporudi toka ughaibuni akampa shida sana Mwl. Nyerere maana alikuwa hataki cheo chochote zaidi ya uraisi na mwishowe akapigwa detention. Ni jina la kipuuzi sana nadhani huyu ni wakufukuza tu hakuna haja ya kuhangaika nae yeyd ni nani kwani, fukuza huyo.
     
  12. MVUMBUZI

    MVUMBUZI JF-Expert Member

    #12
    Apr 29, 2012
    Joined: Jan 8, 2011
    Messages: 4,532
    Likes Received: 172
    Trophy Points: 160
    Huyu TUNTEMEKE na wenzake ni boya ambayo mawimbi ni yao na upepo ni wao na si siri kundi lao linayumba. Wanafikiri kwa shutuma nyepesi namna hii wanaweza wakaurudisha nyuma umma wa watanzania walioamua kwa dhati kusonga mbele kwa mtazamo wa kuleta mabadiliko. Huyu ni mfa maji na ushahidi wa kamanda hapa unamfanya apwaye humu ndani na kuzidi kuzama kwenye kundi la wazushi na mmojawapo wa watu wenye hoja nyepesi na fake.
     
  13. m

    manucho JF-Expert Member

    #13
    Apr 29, 2012
    Joined: Apr 20, 2012
    Messages: 3,414
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    huyu tuntemeke ni one of the vibaraka wa ccm asiyejua hata anachofanya au ametumwa afanye nini, hayo mambo kama alikuwa anataka kusema angeenda kwenye sehemu husika za CDM akaseme, kuja hapa kwenye JF na kutoa alichotumwa ni upuuzi, ujinga na ununda umemjaa kama ulivyowajaa wenzake huko alikotumwa
     
  14. Allen Kilewella

    Allen Kilewella Verified User

    #14
    Apr 29, 2012
    Joined: Sep 30, 2011
    Messages: 3,486
    Likes Received: 2,620
    Trophy Points: 280
    Uzushi na Uongo huu ulisemwa humu na ni lazima ukanushwe humu humu JF. Juzi kulikuwa na Uzushi mwingine tena. hawa watu wasiposhghulikiwa watajijengea mazoe ya kuzua mambo na kuharibu taswira ya chama kwa wananchi.
     
  15. Eng. Y. Bihagaze

    Eng. Y. Bihagaze Verified User

    #15
    Apr 29, 2012
    Joined: Sep 8, 2011
    Messages: 1,474
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    TUNTEMEKE .. Mhasibu garasha.. Hajamalizia Ujenzi wa kibanda Chake akashtukiwa kwa wizi ndani ya chama Na kiondolewa kwenye idara ya fedha.. Hata Kama una urafiki na Chair ila Maslahi ya Nchi ni Muhimu zaidi meku.

    Dr Slaa nimewahi kumsikia Mtu mmoja hapa Cheki ambaye alifanya kazi kwenye halmashauri ya wilaya ya Karatu time Dr. Akiwa mbunge pale. Alinambia Dr kwenye kusimamia Matumizi Na uhalali wa mapato Hana mjadala Wala undugu. Pole tunte.. Omba kazi ya Uhasibu Magambaz
     
  16. Baba V

    Baba V JF-Expert Member

    #16
    Apr 29, 2012
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 19,493
    Likes Received: 103
    Trophy Points: 160
    Aje hapa huyo dada muimba taarabu kwa jina la TUNTEMEKE aliyetumwa na anatumika,ndo maana kwenye post yake nimdesema amechanganyikiwa yule,hela za masharti za kwa Mwakipande zmeisha naona sasa anawekwa mjini na wanaomtumia kuimba nymbo kama hzo,waje na mwenzie ritz na Judi wa kishua,na mwaka huu watakonda sana na MUZIKI WA M4C, VIVA CHADEMA
     
  17. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #17
    Apr 29, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,339
    Likes Received: 1,012
    Trophy Points: 280
    Haya sasa kama si kujichanganya ni nini? Katibu amefafanua vizuri sana huyu Josephine anakuja na kusema mgogoro huu hautadumu kitambo. Kwani katibu kasema kuna mgogoro? Jamani mbona mnatuchanganya? Mtu akisema mnasema mnafiki. Hilo nalo hapo hamlioni?
     
  18. Allen Kilewella

    Allen Kilewella Verified User

    #18
    Apr 29, 2012
    Joined: Sep 30, 2011
    Messages: 3,486
    Likes Received: 2,620
    Trophy Points: 280
    Kimbunga CHADEMA ni taasisi kwa hiyo kuwa na migogoro ni kawaida. Nadhani hoja hapa ni hizi tuhuma kwamba yaliyotokea yametokea kwa sababu kuna mkono wa Dr. Slaa, jambo ambalo si la kweli!!
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  19. Bukanga

    Bukanga JF-Expert Member

    #19
    Apr 29, 2012
    Joined: Dec 13, 2010
    Messages: 2,852
    Likes Received: 699
    Trophy Points: 280
    Wewe si mwanachama wa CDM wala CCM kinachokuchanganya nini??

    Punguza kwanza ushabiki na unafiki hutachanganyikiwa!!
     
  20. MAFILILI

    MAFILILI JF-Expert Member

    #20
    Apr 29, 2012
    Joined: Apr 28, 2011
    Messages: 1,834
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    CDM ukweli ni mchungu kwenu???? Muige tabia ya wanaCCM kuwa wavumilivu
     
Loading...