Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ukweli kuhusu bahati nasibu za Simu za Mkononi

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mbunge, Sep 13, 2010.

  1. M

    Mbunge Senior Member

    #1
    Sep 13, 2010
    Joined: Aug 7, 2008
    Messages: 104
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    KWA HESABU za haraka haraka tuseme kila mchezo wa bahati nasibu iwe Jivulie au Mkopo au Mwanakuliwa au Mjingahajui na kadhalika inayoendesha na makampuni ya simu za mkononi kwenye televisheni inapata washiriki 300,000 tu ambayo ni idadi ya chini mno, kisha kwa kila mmoja wao anacheza mara 10 tu kitu ambacho sio rahisi lazima acheze zaidi kutokana na uroho wa kutaka kuukata; halafu kila mmoja anakatwa shilingi 1,000 tu kwa ujumbe mfupu. Piga hesabu : jumla hii ya chini inatupa hesabu ya shilingi bilioni tatu- safi kabisa na sijui hata kama zinalipiwa kodi wala ushuru wowote. Na hata wakikata theluthi ya hapo wakatoa bilioni moja hivi bado wana faida pale wasipopanda lakini wanavuna kama vile vichaa. Mtu akinunua magari ya mtumba 100 kwa bei ya shilingi milioni 10 kila gari anakuwa ametumia shilingi bilioni moja tu. Wapi na wapi ? Nani kaliwa kama sio mtumiaji simu za mkononi mlalahoi. Kwa hiyo kaa ukitambua kwamba michezo hiyo ya kamari na hasa kwa wewe unayestahili kuiogopa dini yako na yule aliyekuumba inazidi kukufanya wewe uwe masikini zaidi na zaidi na haikupi nafuu yoyote.

    Kuna wasiwasi kuwa michezo hii yote ya bahati nasibu kupitia simu za mkononi ina nia ya kufadhili vyama fulani vya siasa, yaani, mapato yatakuwa yakigawiwa kati ya kampuni ya simu mkononi na chama shirika cha kisiasa. Je, ni kweli ?
     
  2. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #2
    Sep 13, 2010
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Huenda ni kweli -- haswa kwa kampuni kama ya Vodacom amb ayo nanihii bado ana hisa nyingi.
     
  3. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #3
    Sep 13, 2010
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,598
    Likes Received: 2,782
    Trophy Points: 280
    Hii kweli kabisa na sisi kwa ujinga wetu ndio tunawatajirisha wao na sisi tunazidi kuwa masikini.
     
  4. N-handsome

    N-handsome JF-Expert Member

    #4
    Sep 13, 2010
    Joined: Jan 23, 2008
    Messages: 2,288
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    Marksmanhuyo Mirambo anazo 30% tu, jamani what is the logic behind lottery aka bahati nasibu?
     
  5. MwanaHaki

    MwanaHaki JF-Expert Member

    #5
    Sep 13, 2010
    Joined: Oct 17, 2006
    Messages: 2,349
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145
    Unaandaliwa mkakati wa kuja kuwaengua hawa washenzi (makaburu) na wenzao kwenye soko. Ni wakati wa kuwa na kampuni ya simu za mikononi ya WAZAWA wakimiliki asilimia 70 ya hisa, na 30 za wawekezaji wa nje, si kinyume chake!
     
  6. Lady N

    Lady N JF-Expert Member

    #6
    Sep 14, 2010
    Joined: Nov 1, 2009
    Messages: 1,917
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 133
    hata siku moja kwa hii sidanganyi.
    kama juzi mtu wa mkoko 4:30 usiku anasema tusuburie mwezi kama utaandama wakati taarifa ya habari ya saa 2:00 walishasema mwezi umeandama. pale ilikuwa recorded wanarusha usiku lkn kwenye advertisement zao wanakuambia cheza then sikiliza TBC1 4:30 ucku. sidanganyikiiiiiiiiii!!!!!!!!!!!!!!!!!
     
  7. Kaa la Moto

    Kaa la Moto JF-Expert Member

    #7
    Sep 14, 2010
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 7,535
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145
    Aiseeeeeeeeeee hata mimi nimewasitukia. Hii ni danganya toto kabisa? Watatuibia mpaka damu ituishie
     
  8. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #8
    Sep 14, 2010
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    Lakini kama umecheza michezo mi4 kuna ubaya gani? Na wengine si wamechangia? All in all, siamini katika bahati nasibu
     
  9. Technician

    Technician JF-Expert Member

    #9
    Sep 14, 2010
    Joined: Mar 30, 2010
    Messages: 843
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ooooooooooooooooooooops!

    sasa ndio napata ufahamu
    kumbe zile siku 100 za VODACOM i10 miamoja ni za kampeni??????????????????????????????


    Nisameheni sikujua.
     
  10. Msanii

    Msanii JF-Expert Member

    #10
    Sep 14, 2010
    Joined: Jul 4, 2007
    Messages: 6,223
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 145
    Mmeliwa kweupeee? Nilisema ktk thread fulani kama hii niliyoanzisha last month kuwa wanawaibia watu. CCM inashiriki haya madudu maana serikali yake inajua kila uozo wa hizi nasibu bahati lakini hakuna wanachofanya. Endeleeni kucheza huku vigezo na masharti vikizingatiwa. dawa ni kutocheza hizi bahati nasibu
     
  11. Utingo

    Utingo JF-Expert Member

    #11
    Sep 14, 2010
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 6,992
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    makampuni ya simu ni utapeli wa hali ya juu. Au pengine wanatafuta pesa za kampeni kwa ajili ya mtoto wa mrisho.
     
  12. MAWANI

    MAWANI Member

    #12
    Sep 14, 2010
    Joined: May 12, 2009
    Messages: 71
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mbaya zaidi ni kuwa ukishinda milioni kama 40, haupewi. Nyingi zinagawanwa na wao wenyewe ndani kidogo tu anapewa yule aliyetangazwa. Haya yamewatokea rafiki zangu wawili hapa Dar. Mmoja aliambiwa ameshinda 10M akapewa 2M na mwingine a mwingine (Yeye aliomba dili hilo) akaambiwa asihofu, kisha akatangazwa ameshinda 40M akapewa 3.5M. Zingine zinaishie katiuka msululu wa wao wenyewe!!!!!! Wizi huu?
     
  13. W

    WildCard JF-Expert Member

    #13
    Sep 14, 2010
    Joined: Apr 22, 2008
    Messages: 7,451
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Mbona wa mtu Gaming Board anakuwepo?
     
  14. PhD

    PhD JF-Expert Member

    #14
    Sep 14, 2010
    Joined: Jul 15, 2009
    Messages: 3,798
    Likes Received: 746
    Trophy Points: 280
    hii ya vodacom nimeishtukia, lakini angalia hata yule dada wa jikoki wa milioni 100, anapigiwa simu wala hata hashtuki sio siri huu ni wizi wa mchana kweupeeeeeee, sichezi tena madudu haya,
     
  15. Askofu

    Askofu JF-Expert Member

    #15
    Sep 14, 2010
    Joined: Feb 14, 2009
    Messages: 1,668
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 133
    kamari ni dhambi...
     
  16. Askofu

    Askofu JF-Expert Member

    #16
    Sep 14, 2010
    Joined: Feb 14, 2009
    Messages: 1,668
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 133
    Ana mgao wake... Mbona hii michezo inapangwa tu...
     
  17. B

    Boramaisha JF-Expert Member

    #17
    Sep 14, 2010
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 820
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Kwani mtu wa Gaming Board ni malaika?
     
  18. sosoliso

    sosoliso JF-Expert Member

    #18
    Sep 14, 2010
    Joined: May 6, 2009
    Messages: 6,904
    Likes Received: 314
    Trophy Points: 180
    kwa jinc wanavyovuna...hawana hata haja ya kupanga..maana wanapata mahela kwelikweli...especially vijijini huko...maana watu wananunua vocha na kujibu maswali..wana meseji zao wanazokutumia ambazo zinakutia ujinga na kuona kama unashinda vile...kubwa zaidi ninataka kujua..leseni yao ni kutoa mawasiliano, au kufanya biashara ya bahati nasibu...?
     
  19. Mlachake

    Mlachake JF-Expert Member

    #19
    Sep 14, 2010
    Joined: Oct 13, 2009
    Messages: 2,584
    Likes Received: 161
    Trophy Points: 160

    Hawa jamaa karibu watageuka kuwa kama matapeli wa Nigeria. Naombeni muache kunitumia ujumbe kuwa jina langu limeshinda kushiriki katika bahati nasibu. mimi sijawahi na sitokaa nishiriki huo ujinga. wajinga ndio waliwao.
    Nashangaa siku mnazindua ile promosheni ya hyundai i10 mlisema kusudio ni kurudishe faida kwa watumiaji, halafu hapo hapo mnamkata m2 550/= Hapo mmerudishia faida au ndio mnazidi kumkamua?

     
  20. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #20
    Sep 14, 2010
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,050
    Likes Received: 699
    Trophy Points: 280
    kabla ya uchaguzi wa mwaka 2005 walikuja na janja ya kubalisha namba za magari na kila gari ilikuwa TZS 50000 kama sikosei, wakavuna pesa baadae tuliambiwa ilikuwa pesa ya kampeni...leo driving licence na bahati nasibu za Simu za Mkononi...
     
Loading...