Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ukweli katika mahusiano

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Msaranga, Jul 15, 2011.

  1. Msaranga

    Msaranga JF-Expert Member

    #1
    Jul 15, 2011
    Joined: Feb 10, 2009
    Messages: 950
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Probability ya kuolewa kwa wanawake waliosoma huwa ni ndogo mno.nahisi usomi unaongeza kiburi.kuolewa na kiburi havimeshishani.tuwe macho na tujipange.naomba kuwasilisha
     
  2. AshaDii

    AshaDii Platinum Member

    #2
    Jul 15, 2011
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 16,200
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160
    Naona umewasilsha with such a finality ambayo hata niseme nini haiwezi penya kwako.... Asante kwa kuwasilisha... keep on keeping on.
     
  3. Vin Diesel

    Vin Diesel JF Gold Member

    #3
    Jul 15, 2011
    Joined: Mar 1, 2011
    Messages: 8,148
    Likes Received: 333
    Trophy Points: 180
    mkuu huu utafiti wako umeufanyia wapi...
     
  4. s

    shalis JF-Expert Member

    #4
    Jul 15, 2011
    Joined: Jun 30, 2011
    Messages: 272
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    nenda kijijini kaoe wasiosoma
    halafu uje utupe report
     
  5. W

    WONDERWOMAN Member

    #5
    Jul 15, 2011
    Joined: Jul 21, 2009
    Messages: 79
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    ilo neno!!!!!!!!!!!!!!! Walivyozowea kulishwa na kukwepa majukumu atamuweza golikeeper?

     
  6. nemic4u

    nemic4u JF-Expert Member

    #6
    Jul 15, 2011
    Joined: Apr 4, 2011
    Messages: 433
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 45
    Ukimwelimisha mwanamke umeelimisha jamii nzima ! Amka ndugu hii ni karne ya wasomi haijalishi ni mwanamke au mwanaume!
     
  7. First Born

    First Born JF-Expert Member

    #7
    Jul 15, 2011
    Joined: Jul 11, 2011
    Messages: 5,267
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Asante kwa kulitambua hilo, we nenda kaoe wajinga sisi tuachie wasomi walau tupate maendeleo we uendelee kutumika.
     
  8. First Born

    First Born JF-Expert Member

    #8
    Jul 15, 2011
    Joined: Jul 11, 2011
    Messages: 5,267
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Harakaharaka nikushauri faida za mwanamke msomi,

    1. Ni msafi

    2. Ni mshauri mzuri kwenye maswala ya maendeleo, mjinga atanishauri nini?

    3. Ana wivu wa maendeleo na mapenzi pia, mjinga yupo tu tayari kwa lolote,

    4. Anakubaliana na mabadiliko. Mfano kama umeishiwa kwa bahati mbaya uwezekano wa kukuvumilia ni mkubwa kuliko kuwa na mjinga ambae ikitokea umefilisika anarubuniwa na wenye nazo kiulaiíííni.

    5. Ana mchango mkubwa kwa mumewe, hasa ktk maswala ya kifedha.

    6. Huwaza maendeleo zaidi kuliko ngono, mjinga anajua kaolewa kwa ajili ya kuzaa tu.

    7. Anajiamini(confidence), so huwezi kumpeleka peleka.

    8. Anajua umuhimu wa kuwasomesha watoto. Mjinga atapendelea wanawe wawe na hata kaelimu ya kuwapatia kakipato ka kula. Hana ndoto za mbali.

    9. Ana uelewa kuhusu uzazi wa mpango.

    10. Ana uwezo wa kutetea jamii na kutoa michango mbalimbali ya mawazo. Mfano waliopo JF, Kama Ashadii, afrodenzi, lizzy, FF, Preta, nk.
     
  9. m

    munishi Member

    #9
    Jul 15, 2011
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 16
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    elimu haimati ktk mahusiano, kutokusomai kwa mwanamke haimanishi ni mjinga anaweza akakushauri sana, hao wliosoma si ndo hao watembea uchiiii?umesahau mke mwema atoka kwa Mungu?, mwanamke aliyesoma (wengi wao) wanataka wawe kichwa cha familia angali Mwanaume ndo kichwa cha family hapo home ni full kugombana
     
  10. Aisha Adam

    Aisha Adam JF-Expert Member

    #10
    Jul 15, 2011
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 463
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Sidhani kama utafiti wako ni sahihi,
    Kwa mtazamo wangu, wanawake wasomi sio wajeuri bali hawapendi kupelekwapelekwa kama wanaume wengi wanavyotaka wao yaani wakishasemawamesema hawataki mama atoe mawazo yake
    Baadhi ya wanaume wanaogopa kuwatongoza wanawake wasomi kwani wengi utakuta amejiendeleza ana usafiri wake, nyumba yake so wanaume hapo wanaogopa na kusema huyo ameishajijenga nitamuweza mara atakuwa na gharama kubwa mi sitaziweza na huku hajaongea nae but
    all in all mwanamke msomi ana faida kubwa sana
     
  11. Mr Rocky

    Mr Rocky JF-Expert Member

    #11
    Jul 15, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 15,056
    Likes Received: 324
    Trophy Points: 180
    Kafanye upya utafiti wako mkuu maana unakosa mambo mengi sana ya muhimu. Wengi hata wale ambao wameoa wanawake ambao hawajasoma wanajitahidi sana kuwapeleka shule wake zao ili waendane na ulimwengu tulio nao. Mwanamke yoyote awe amesoma au hajasoma kama ana natura ya kiburi huwezi kuikwepa ipo tuu na wala haijalishi ni usomi au nini.
     
  12. Msaranga

    Msaranga JF-Expert Member

    #12
    Jul 15, 2011
    Joined: Feb 10, 2009
    Messages: 950
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    upo sahihi 100% mimi nashauri wanawake wasomi waruhusiwe kuoa wanaume kwa sababu walio wengi hutaka kuwa kichwa cha familia yaani juu ya mumewe
     
  13. Msaranga

    Msaranga JF-Expert Member

    #13
    Jul 15, 2011
    Joined: Feb 10, 2009
    Messages: 950
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    ndugu yangu katika ndoa nyingi zenye malumbano ni msomi vs msomi
     
  14. Msaranga

    Msaranga JF-Expert Member

    #14
    Jul 15, 2011
    Joined: Feb 10, 2009
    Messages: 950
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    hapo bwana mzee wenye sifa hizo ni 20% ya wasomi
     
  15. Msaranga

    Msaranga JF-Expert Member

    #15
    Jul 15, 2011
    Joined: Feb 10, 2009
    Messages: 950
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    hapa mjini DSM
     
  16. Mr Rocky

    Mr Rocky JF-Expert Member

    #16
    Jul 15, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 15,056
    Likes Received: 324
    Trophy Points: 180
    Mkuu sikubalianu na wewe
    Si kweli kuwa ndoa zenye malumbano ni msomi vs msomi hata zile za watu ambao hawajaenda shule mume na mke zina malumbano tena ndo hatari hata kuuana kwa mapanga. Usitake kusema wale wanaowakata wake zao na mapanga wote wameenda shule> Mkuu ondoa hiyo kitu kichwani mwako kuwa wasomi wana kiburi na wanajisikia kwa sababu ya usomi wao
     
  17. MUREFU

    MUREFU JF-Expert Member

    #17
    Jul 15, 2011
    Joined: Oct 1, 2010
    Messages: 1,224
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    mh? Kwa upande mmoja upo sawa kwa upande mwngne haupo sawa lakn watafiti wanaendelea na utafiti so sina uhakika
     
  18. Mr Rocky

    Mr Rocky JF-Expert Member

    #18
    Jul 15, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 15,056
    Likes Received: 324
    Trophy Points: 180
    Murefu sema ukweli wako na hebu tupe maoni yako yanaegemea upande gani wa shilingi
     
  19. MUREFU

    MUREFU JF-Expert Member

    #19
    Jul 15, 2011
    Joined: Oct 1, 2010
    Messages: 1,224
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    kwa upande wangu mimi sina upande wa shiling mana kote kote analingana na hvyo ninashndwa kusema wap ni wap ila ukiangalia kimtazamo asilimia kubwa ya wanawake walio wasom wanachelewa kuolewa kutokana na kuwa na trick tofaut tofaut na hvyo kuwapelekea hayo kuwatokea. Nisingependa kujadili sana hl ngoja niwaachie wengne nitarud bidae
     
  20. Maganga Mkweli

    Maganga Mkweli JF-Expert Member

    #20
    Jul 15, 2011
    Joined: Jul 14, 2009
    Messages: 2,060
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    Kwahiyo ticha ,daktari, na nesi ndo mpango mzima ............
     
Loading...