Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ukweli hasa ni upi?

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by kikwakwa, Jan 17, 2012.

  1. kikwakwa

    kikwakwa Senior Member

    #1
    Jan 17, 2012
    Joined: Dec 20, 2011
    Messages: 105
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Habari wana jf,kuna jambo natatizwa nalo khs mahari,wengine wanasema mahari huwezi kulipa yote unapolipa lazima ubakishe na wengine husema mahari unaweza kulipa yote uliyopangiwa na hakuna tatizo,nipo njia panda katika hili naombeni ukweli kutoka kwenu wana jf.
     
  2. Michelle

    Michelle JF-Expert Member

    #2
    Jan 17, 2012
    Joined: Nov 16, 2010
    Messages: 7,289
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Na unaweza usilipe kabisa...masharti ya mahari yametofautiana, ni vizuri kuuliza huko unakotaka kulipa wana taratibu gani....!uzifuate!
     
  3. kikwakwa

    kikwakwa Senior Member

    #3
    Jan 17, 2012
    Joined: Dec 20, 2011
    Messages: 105
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    nimeshapangiwa tayari sasa nilipe yote au nilipe nusu?
     
  4. BRO LEE

    BRO LEE JF-Expert Member

    #4
    Jan 17, 2012
    Joined: Dec 25, 2011
    Messages: 570
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 45
    Kulipa au kutolipa yote kunategemea na huyo anayetakiwa kulipa hiyo mahari km ana huo uwezo kwa wakati huo. Km mahari siyo kubwa( una uwezo wa kulipa) lipa yote .

    Kuna kisa cha bwana mmoja alifiwa na mkewe wazazi/wakwe wakataka mahari imalizwe kwanza ndipo marehemu azikwe au wakazike kwao. Usingoje yakukute.
     
  5. Michelle

    Michelle JF-Expert Member

    #5
    Jan 17, 2012
    Joined: Nov 16, 2010
    Messages: 7,289
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Kwetu sisi, mahari hulipwa yote kama mhusika anaweza na kwa awamu kama hawezi kulipwa yote kwa pamoja,ila kuna makabila hii wanaona si sawa (ya kulipa kwa pamoja), wanaona kama kujionyesha fulani na visababu vingine vingi....!

    Ndo maana nimekushauri uulize zaidi namna ambayo inakubalika,mbona rahisi tu mwambie mchumba wako aulize shangazi zake... au baba wadogo/wakubwa!
     
  6. Nyaluhusa87

    Nyaluhusa87 JF-Expert Member

    #6
    Jan 17, 2012
    Joined: Oct 14, 2011
    Messages: 1,237
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    huwa ha2lipagi zote kwa mkupuo,2nalipa kwanza nusu au robo then ukipenda unamalizia yote baadae(tayari umeshaoa) au ucmalizie kabisa...
     
  7. kikwakwa

    kikwakwa Senior Member

    #7
    Jan 17, 2012
    Joined: Dec 20, 2011
    Messages: 105
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    asante lee kwa ushaur ntaufanyia kazi
     
  8. kikwakwa

    kikwakwa Senior Member

    #8
    Jan 17, 2012
    Joined: Dec 20, 2011
    Messages: 105
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    sister Michelle asante maana umenipa mwanga
     
  9. kikwakwa

    kikwakwa Senior Member

    #9
    Jan 17, 2012
    Joined: Dec 20, 2011
    Messages: 105
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hata kama uwezo wa kulipa yote nnao nisilipe yote?
     
  10. Edward Teller

    Edward Teller JF-Expert Member

    #10
    Jan 17, 2012
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 3,768
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    wengine hawalipi yote,hawa wapo wengi sana
    wachache huamua kulipa yote
    ila nazani inategemea wapi unapoenda kuoa
     
  11. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #11
    Jan 17, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    Mtoa mada, kwanza uliza wazee wa ukoo wenu watakuwa washauri wazuri.

    Pili hiyo inategemea na makabila, kuna mengine ni sifa kumaliza yote si unaoa mke kwa kuunga unga mahari.
     
  12. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #12
    Jan 17, 2012
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,047
    Likes Received: 1,246
    Trophy Points: 280
    Kwetu sie umang'atini mahari haumalizi ili uwe na heshima kwa wakwe zako. Na siku ukimkorofisha mke (kupiga ni taboo kabisaaa) unakuja na mahari kidogo ya kupunguza deni, baba mkwe akiona tu mbuzi hakuna hata kesi. Binti anaitwa anakimbizwa aondoke zake. So ina faida pande zote. Usimalizie banaa!
     
  13. K

    Kubingwa JF-Expert Member

    #13
    Jan 17, 2012
    Joined: Apr 23, 2010
    Messages: 502
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Mkuu kwa ujumla Tanzania mahari haishi unaweza kwenda kumalizia ukiwa tayari mkeo keshapata mtoto.
     
  14. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #14
    Jan 18, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,316
    Likes Received: 3,116
    Trophy Points: 280
    haaaaa
    inategemea, kwetu mahari huwa hailipwi yote
    ukilipa yote ni dalili ya dharau majivuno na kujifanya unazo

    muulize mkeo mtarajiwa utaratibu wa kwao uko vipi
     
  15. Isalia

    Isalia JF-Expert Member

    #15
    Jan 18, 2012
    Joined: Nov 3, 2011
    Messages: 836
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    Cna uhakika na dini yako wala kabila lakini kama uwezo unao bora kulipa yote wala sio dharau tena hiyo ndio nzuri zaidi
     
  16. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #16
    Jan 18, 2012
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 395
    Trophy Points: 180
    Lipa yote, unapenda madeni eeh?
     
  17. M

    MUMY A JF-Expert Member

    #17
    Jan 18, 2012
    Joined: Jan 10, 2012
    Messages: 234
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ulipe yote kwani ushaingiza chombo ndani????lipa robo tu,hiyo iliyobaki unaimalizia baadae,uchmba ukivunjika je???
     
  18. Annael

    Annael JF-Expert Member

    #18
    Jan 18, 2012
    Joined: Sep 26, 2011
    Messages: 6,134
    Likes Received: 1,989
    Trophy Points: 280
    Kwetu USKUMANI niheshima ya mwanaume kulipa mahari zote lakini sio lazima na inategemea na familia. sijui kwingine.
    Lakini mimi ningeshauri ulipe mahari yote kama unauwezo wa kulipa.
    Huwa ni vizuri kulipa mahari zote na hiyo hufungua baraka katika familia yako.
    Jitahidi kwa namna yoyote ile ulipe yote.
     
Loading...