Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ukuta kama wa Berlin wajengwa Tanzania kwa pesa za watanzania

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by MAGAMBA MATATU, Sep 4, 2011.

  1. MAGAMBA MATATU

    MAGAMBA MATATU JF-Expert Member

    #1
    Sep 4, 2011
    Joined: Jul 2, 2011
    Messages: 591
    Likes Received: 178
    Trophy Points: 60
    Ukuta kama wa Berlin unajengwa huko Kahama na Kampuni ya kuchimba madini ya Barrick- Buzwagi, ni ukuta wenye ghalama ya juu kuliko unavyofikiri, ni mzunguko wa km zipatazo 80, ninaposema ni wa ghalama ninamaanisha kuwa ni ukuta usiotumia tofali hata kidogo, inatengenezwa ukuta wa kubandika na unabandikwa kwa crane baada ya kuwa unakamilka kwa kila kipande na kwa sasa zimeishajengwa kama km 2, kma unaelekea kahama mjini kutoka shinyanga utauona huo ukuta,

    Haijawahi kutokea hata Afrika ukuta mkubwa kuliko huo, sababu ni kuwa kampuni inahisi wataz wanaiba mali zao,
    Huku kiampuni ikijenga ukuta huo wa matrion ya pesa wananchi wanaouzunguka mgodi huo wa Buzwagi hawana hata hospitali, shule zinazouzunguka mgodi huo wanafunzi wanakaa chini,wananchi wanaouzunguka mgodi huo hawana hata maji, Wananchi hawana umeme huku mgodi ukiwaka umeme kila siku.

    Kibaya zaidi wafanyakazi wanaofanya kazi na kuupatia faida kubwa mgodi huo na kufikia kujenga ukuta huo wa BERLIN kwa matrion ya pesa mshahara wake ni dhaifu na kama ungeweza kupata saraly slips zao ungeshangaa sana kwani bado wana kipato cha 350000 cha enzi za Chiligati huku wakiajiliwa mamia ya wazungu wachomeleaji wa vyuma na mafundi wa kawaida na kulipwa zaidi ya sh milioni 20 kwa mwezi huku kazi wanayofanya ni sawa na wazawa waliopo hapo mgodini,nilipopita kuelekea kahama nilistaajabu sana kwa jinsi huo ukuta unaojengwa kwa ghalama kubwa na baada ya kumuuliza mdogo wangu niliyeenda kumtembelea kahama anafanya kazi pale Buzwagi na kumuuliza kipato chake,niliona saraly slip yake nikashangaa sana, na akaniambia kuwa kuna watu ni mafundi wa kuchomelea tuu vyuma kutoka Afrka kusini wanalipwa zaidi ya sh milion 20 kwa mwezi huku yeye akiambulia kiasi cha 350000 kwa mwezi na wote wanafanya kazi moja,

    Hiii ni serikali yangu ila kwa hili nimeamini Tanzania haiko serious na wananchi wake, sikatai kwa kampuni kubwa kama hii ya Barrick kujenga ukuta mkubwa kama huu, swali langu ni dogo tuu,
    1. Je hiii kampuni inawajali kimaslahi hao wafanyakazi wanaosababisha wapate hizo faida zote????

    2. Je hii kampuni inawapa wananchi wanaouzunguka huu mgodi huduma bora kama afya na elimu kulingana na faida kubwa hii wanayopata????
     
  2. s

    shalis JF-Expert Member

    #2
    Sep 4, 2011
    Joined: Jun 30, 2011
    Messages: 272
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    rejea mkataba wa buzwagi na tanzania kilio hiki kielekezwe kwa wakubwa its shame upon them...
     
  3. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #3
    Sep 4, 2011
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 145
    Hivi Mkuu unasema kweli?
    Ukuta wa km 80?...Ni kweli wanahitaji kujilinda kwa namna hiyo?
    Labda utuambie ni wa material gani kwanza kama si wa tofali!

    Lakini kwa namna yoyote, hiyo tofauti ya kipato kati ya kaburu na wabongo inasikitisha!
    Naamini kauli mbiu ya MayMosi kuwa Watanzania wanaonekana WATUMWA katika nchi yao wenyewe!
     
  4. MBUFYA

    MBUFYA JF-Expert Member

    #4
    Sep 4, 2011
    Joined: Aug 15, 2011
    Messages: 446
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Du mkubwa nashukuru sana kwa habari hii, ngoja nisome tena ntarudi baadae
     
  5. AirTanzania

    AirTanzania JF-Expert Member

    #5
    Sep 4, 2011
    Joined: Mar 17, 2011
    Messages: 907
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 45
    Usitake nianze kulia na kuanza kufikiria kwenda kufa nao huko Magogoni ndiko wanakoaimaliza nchi yetu
     
  6. Washawasha

    Washawasha JF-Expert Member

    #6
    Sep 4, 2011
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,368
    Likes Received: 146
    Trophy Points: 160
    hivi hii ina viongozi wazalendo kweli?
     
  7. t

    threadcritic Member

    #7
    Sep 4, 2011
    Joined: Jul 12, 2011
    Messages: 27
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    no pics?
     
  8. Bundewe

    Bundewe JF-Expert Member

    #8
    Sep 4, 2011
    Joined: Jun 14, 2011
    Messages: 401
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Hii ndo faida ya kusainia mikataba hotelini Ulaya. Wengi hawakuona madhara yake sasa ndo wanayaona. Jukumu la kujenga shule na zahanati si la makampuni binafsi bali ni la serikali. Na ni serikali hiyo hiyo inayopanga kima cha chini cha mishahara katika sekta mbalimbali. Hawa jamaa hawajaja Bongo kuuza sura, wamekuja kutengeneza faida, na wameshaona tz kuna cheap labour.

    Ukuta huo unakadiriwa kugharimu kiasi cha USD 6,000,000.00. Ni bajeti ya wizara ngapi?


    Chukua hatua.
     
  9. Mzee

    Mzee JF-Expert Member

    #9
    Sep 4, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 11,594
    Likes Received: 1,317
    Trophy Points: 280
    <br />
    <br />
    usife ndg, hapa ni kupambana nao. Wazungu wanatuona mazoba kweli.
     
  10. Smartboy

    Smartboy JF-Expert Member

    #10
    Sep 4, 2011
    Joined: Nov 12, 2010
    Messages: 1,110
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Tanzania tanzania
    nakupenda kwa moyo wote. Hii hali mpaka lini?
     
  11. pcman

    pcman JF-Expert Member

    #11
    Sep 4, 2011
    Joined: Oct 9, 2008
    Messages: 712
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    usije shangaa kusikia ukuta huu unajengwa na serikali yetu kama sehemu ya input cost ktk uchimbaji madini.Yaani kwa kodi yetu!.
     
  12. Victoire

    Victoire JF-Expert Member

    #12
    Sep 4, 2011
    Joined: Jul 4, 2008
    Messages: 8,584
    Likes Received: 2,511
    Trophy Points: 280
    Hivi tungechimba wenyewe na kuuza.Hakika leo tungekuwa mbali kimaendeleo.Gold ipo juu kwa sasa.
     
  13. Rugaijamu

    Rugaijamu JF-Expert Member

    #13
    Sep 4, 2011
    Joined: Jul 10, 2010
    Messages: 2,468
    Likes Received: 51
    Trophy Points: 145
    <br />
    <br />
    Mkuu unakoseaa....!adui yetu sio mzungu...ni 'viongozi' wetu,watunga sera wetu,wawakilishi wetu bungeni na akina dr Kafumu,JAH HERO....Kuamua kupambana na hawa wazungu ni kupoteza target....Tuamke tujitie ujasiri tupambane na mfumo wetu unaolea na kulinda viongozi wabovu,wasio wazelendo na wasio na uchungu na nchi yetu....WAKATI NI HUU!
     
  14. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #14
    Sep 4, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,251
    Likes Received: 8,823
    Trophy Points: 280
    Magamba matatu, tafadhali usichanganye kuwa wa TZ wote ni wizi, unaposema "sababu ni kuwa kampuni inahisi wataz wanaiba mali zao" nadhani ungesema wanahisi "wezi" wanaiba mali zao. Na pia sizani kama kwa kuhisi tu wangefanya yote hayo, nna uhakika wameshaibiwa na ndio maana wanafanya hivyo, kujilinda wao nafsi zao na mali zao.

    Nadhani wasingekuwa na matatizo ya kuibiwa na mengine ya kiusalama wasingeweka huo ukuta, sioni ubaya wa kujilinda na kujihami. Au ulitaka wawache wazi?

    Tanzania nzima ukitembea majumba, maduka, viwanda, vina kila namna ya ulinzi kuzuwia wezi na ujambazi, kuanzia maukuta makubwa makubwa mpaka waya za umeme, walinzi na silaha za kila aina, mbwa, mageti ya chuma, madirisha ya nondo. Au huyaoni hayo? sasa cha ajabu nini ikiwa wanajenga ukuta wa kujilinda?

    Kama wewe una kajumba kako ka 20 x 20 na hakana hata mali za million mbili ndani unajilinda kwa ukuta, geti la chuma, waya za umeme, mbwa wa polisi na mlinzi wa kimasai na wa Knight security. Sasa hao wenye vifaa vya mabilion na mali wanayochimba ya matrilion unashangaa nini wakijilinda?
     
  15. Victoire

    Victoire JF-Expert Member

    #15
    Sep 4, 2011
    Joined: Jul 4, 2008
    Messages: 8,584
    Likes Received: 2,511
    Trophy Points: 280
    Hivi tunajengewa ukuta kwenye nchi yetu wenyewe?kweli kama ni ujinga umezidi
     
  16. Yericko Nyerere

    Yericko Nyerere Verified User

    #16
    Sep 4, 2011
    Joined: Dec 22, 2010
    Messages: 15,228
    Likes Received: 1,379
    Trophy Points: 280
    Unaweza kufa kabla ya siku zako hazijafika ukiendelea kuijadili tz!
    Ngoja mie niendelee kula bata huku ufukweni!!
     
  17. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #17
    Sep 4, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,251
    Likes Received: 8,823
    Trophy Points: 280
    Wewe nyumbani kwako hakuna ukuta? mbona Mwadui kuna ukuta hamjasema?
     
  18. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #18
    Sep 4, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,251
    Likes Received: 8,823
    Trophy Points: 280
    Tazama huko ufukweni hakuna majumba yenye ukuta wa uwa?
     
  19. Rugaijamu

    Rugaijamu JF-Expert Member

    #19
    Sep 4, 2011
    Joined: Jul 10, 2010
    Messages: 2,468
    Likes Received: 51
    Trophy Points: 145
    Kama Rais mzima anaweza kuhongwa mavazi na mabwanyenye tunaowaita wawekezaji unategemea nini mkubwa!
     
  20. Victoire

    Victoire JF-Expert Member

    #20
    Sep 4, 2011
    Joined: Jul 4, 2008
    Messages: 8,584
    Likes Received: 2,511
    Trophy Points: 280
    <br />
    <br />
    Nyumbani kwangu sijajengewa na wageni.inashangaza kuona wazungu wanajenga ukuta eti kuwazuia wenyeji wasichukue madini.Mwadui huwa nafurahi sana nikisikia WABESHI wameingia kuchukua mawe
     
Loading...