Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ukubwa wa serikali sio idadi ya mawaziri bali matumizi!!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Kamundu, Aug 22, 2012.

  1. K

    Kamundu JF-Expert Member

    #1
    Aug 22, 2012
    Joined: Nov 22, 2006
    Messages: 1,915
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Napenda kutoa elimu tu kuhusu ukubwa wa serikali hapa. Tunavyoongea ukubwa wa serikali sio tu idadi ya mawaziri bali ni kiasi gani serikali inatumia mapato ya nchi kuhudumia shughuli na biashara za serikali ukilinganisha na shughuli za maendeleo. Unaweza kuwa na mawaziri wachache lakini kama serikali inatumia pesa kulipa wafanyakazi wengi zaidi na miradi mingi zaidi basi serikali imeongezeka ukubwa hata kama mawaziri wamepungua!!. Serikali sasa inajiingiza kwenye shughuliza biashara za ATC huduma za Tanesco na miradi mingine mingi kama mikataba ya mashamba ni moja kati ya vitu vinavyosababisha serikali kuwa kubwa. Kama mkuu wa Tanesco anaripoti kwa waziri na pesa ya Tanesco inatoka serikalini basi wafanyakazi wa Tanesco tukubali au tusikubali ni wafanyakazi wa serikali!!. Napenda kutoa ufafanuzi kwani watu wengi hapa wanafikiria ukubwa wa serikali ni idadi ya mawaziri pekee.
     
  2. nahavache

    nahavache JF-Expert Member

    #2
    Aug 22, 2012
    Joined: Apr 3, 2009
    Messages: 869
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Lakini hapa kwetu Tanzania, idadi ya mawaziri inaongeza gharama automatically. Yale mashangingi wanayotembelea, gharama za vikao, safari, mishahara.. chai, mialiko ya nje.. nk
     
  3. J

    JokaKuu Platinum Member

    #3
    Aug 22, 2012
    Joined: Jul 31, 2006
    Messages: 10,772
    Likes Received: 964
    Trophy Points: 280
    Kamundu,

    ..ukubwa wa serikali ni pamoja na wingi wa mawaziri na hayo mengine uliyoyataja.

    ..hebu tuanze kwanza na kupunguza idadi ya mawaziri, pamoja na "viongozi."

    ..pia tupunguze au tuondokane na shughuli zote ambazo haziongezi mapato ya serikali.

    ..kwenye nchi za wenzetu shirika lenye monopoly kama Tanesco lazima liingize faida kwa serikali.

    ..kama tunaweza kupata mapato toka kwenye breweries kwanini tunashindwa kupata mapato toka Tanesco??

    ..kuhusu ATC au shirika la ndege hilo nadhani tunapaswa kuachana nalo.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  4. K

    Kamundu JF-Expert Member

    #4
    Aug 22, 2012
    Joined: Nov 22, 2006
    Messages: 1,915
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Hata kama tukipunguza mawaziri watano na mashangingi yao labda Billion 3 kwa mwaka haitakuwa pesa nyingi ukilinganisha na pesa mfano wanazopewa Tanesco au ATC ambayo haina hata ndege na wafanyakazi wa haya mashirika. Kama kweli tunataka serikali iwe ndogo ni kupunguza majukumu ya serikali ikiwa ni pamoja na serikali kujitoa kwenye shughuli za biashara. Ni lazima tuelewe vilevile hizo pesa za ATC ambayo haina faida zingeweze kupelekwa kwenye elimu na afya.
     
  5. t

    tenende JF-Expert Member

    #5
    Aug 23, 2012
    Joined: Jan 10, 2012
    Messages: 6,561
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    KAMUNDU mchango wako ni mzuri, lakini huwezi kutenganisha wingi wa mawaziri na ukubwa wa serikali. Hiki ni kiashiria muhimu..... huwezi kukikataa wala kukipuuza kwa namna yoyote ile. .............. SOMA MICHANGO ya wadau wengine ili elimu unayoitoa isiwe na matango mwitu!!!!!!!!!!!!!!!..
     
  6. K

    Kamundu JF-Expert Member

    #6
    Nov 18, 2016
    Joined: Nov 22, 2006
    Messages: 1,915
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    elimu miaka minne
     
  7. ofisa

    ofisa JF-Expert Member

    #7
    Nov 18, 2016
    Joined: May 15, 2011
    Messages: 1,096
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    Bado hoja ina mashiko
     
  8. m

    mliberali JF-Expert Member

    #8
    Nov 18, 2016
    Joined: Jul 13, 2012
    Messages: 1,506
    Likes Received: 295
    Trophy Points: 180
    wanaongeza mikoa mipya, wilaya mpya namajimbo ya uchaguzi. juzi wameongeza manispaa zaidi mbili kinondoni na temeke yote haya yanafanyika ili kuwadhoofisha wapinzani, badala yake wanadhofisha uchumi, na kuwapa ajenda wapinzani
     
  9. J

    JokaKuu Platinum Member

    #9
    Nov 18, 2016
    Joined: Jul 31, 2006
    Messages: 10,772
    Likes Received: 964
    Trophy Points: 280
    ..raisi magufuli amepunguza idadi ya mawaziri na kuongeza kwa kiwango kikubwa idadi ya makatibu wakuu.

    ..hata wana ccm wenzake wenye uzoefu na uendeshaji serikali wamemshangaa kwa maamuzi yake hayo.

    ..lingine ni kuongezwa kwa idadi ya mikoa, wilaya,na manispaa.

    ..kuna maeneo mengi zaidi raisi alipaswa kuyaangalia ktk kupunguza ukubwa na matumizi yasiyo ya lazima ya serikali.
     
  10. ofisa

    ofisa JF-Expert Member

    #10
    Nov 19, 2016
    Joined: May 15, 2011
    Messages: 1,096
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    Tatizo ni udsm,
    Kimekalia taaluma ya siasa na sheria sana kuliko uchumi,
    Kweli kuongeza manispaa kuna wadhoofisha wapinzani?
    Hoja nibmatumizi ya serikali ,awamu hii tumeanza na elimu bure, bombadier na mengineyo. Ambayo serikali inagharamika.
     
  11. m

    mliberali JF-Expert Member

    #11
    Nov 19, 2016
    Joined: Jul 13, 2012
    Messages: 1,506
    Likes Received: 295
    Trophy Points: 180
    we hujaona figisufigisu za umeya kinmdoni na temeke?
     
Loading...