Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ukubwa na maana yake.

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Nazjaz, Jan 24, 2011.

  1. Nazjaz

    Nazjaz JF-Expert Member

    #1
    Jan 24, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 4,750
    Likes Received: 345
    Trophy Points: 180
    Ukubwa haimaanishi umri kwenda tu.
    Ukubwa una maana nyingi, kulala uchi, kufanya maamuzia magumu, kujihukumu mwenyewe kutokana na maamuzi yako, na kadhalika.
    Ukubwa ni jalala, ujilee, umlee mwenzi wako, watoto wako, wa mwenzi wako, wazazi wako na wazazi wake, pia uwalee majirani pia.
    Ukubwa sio kumlazimisha mwenzako afanye usicho kiweza, ila wewe ufanye kile ambacho kimemshinda mwenzi wako.
    Ukubwa maana yake kuchagua, kuwa fukara au tajiri, ukishindwa kuwa tajiri wa mali chagua kuwa tajiri wa furaha, amani na upendo.
    Ukishindwa kumpenda mke wako, huwezi kumpenda wa mwenzako, hata ukimpata utammega kisha utamuacha.
    Ukubwa ni kuishinda tamaa na kiu ya mwili.
    Ukubwa ni kuongoza na kushauri.
    Ukubwa ni jalala, thats why natamani kuwa malaika kama shosti wangu jide alivyosema.
    Je wewe kwako ukubwa una maana gani?
     
  2. Sumbalawinyo

    Sumbalawinyo JF-Expert Member

    #2
    Jan 24, 2011
    Joined: Sep 22, 2009
    Messages: 1,286
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Natamani kuwa bwana wako
     
  3. Eng. Smasher

    Eng. Smasher JF-Expert Member

    #3
    Jan 24, 2011
    Joined: Nov 13, 2010
    Messages: 746
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mbona umeegemea sana upande mmoja Naz???!!!
    Pls ongelea na upande wa pili!!!
     
  4. TATIANA

    TATIANA JF-Expert Member

    #4
    Jan 24, 2011
    Joined: Dec 8, 2010
    Messages: 3,667
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 160
    mwaga sera ujaribu bahati yako. Lol...
     
  5. bacha

    bacha JF-Expert Member

    #5
    Jan 24, 2011
    Joined: Aug 19, 2010
    Messages: 4,339
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    ukubwa shimo la taka,
    kila mtu anatupia mazagazaga yake humo!!!lol.....
     
  6. Babu Lao

    Babu Lao JF-Expert Member

    #6
    Jan 24, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 2,056
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Yote sawa kabisa mamito, ila hapo kwenye nyekundu ni kuwa mwangalifu zaidi... usikubali kufanywa jalala na kila mtu... wengine wanakugeuza choo kabisa!!!!:shock:
     
  7. M

    Mike 1234 JF-Expert Member

    #7
    Jan 24, 2011
    Joined: Feb 23, 2009
    Messages: 1,636
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    ndio ukubwa ni kila kitu so inahitajika akili ya ziada, wakilala njaa tu unalo hilo
     
  8. Konakali

    Konakali JF-Expert Member

    #8
    Jan 24, 2011
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 1,495
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    naona hii message imewekwa hapa kumfikia mtu maalum.... sio wote.... aidha, pole kwa yaliyokukuta.... lakini nawe ukubwa sio kukimbia kosa wala sio kutangaza ufa wenu.... bali ni kukabiliana na ufa huo kwa kutumia silaha kama vile; uvumilivu, umakini, ujasiri na maombi kwa wingi na malengo....!
     
  9. Eng. Smasher

    Eng. Smasher JF-Expert Member

    #9
    Jan 24, 2011
    Joined: Nov 13, 2010
    Messages: 746
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Nimelipenda hili POZI babu Lao!!!
    [​IMG]
     
  10. V

    Vumbi Senior Member

    #10
    Jan 24, 2011
    Joined: Nov 7, 2010
    Messages: 191
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Thanx umenena.

    Ukubwa ni dhamana ambayo mtu anatakiwa kuitekeleza kutokana na uwezo alionao eg kiakili, kiuchumi, kiutendaji, uwajibikaji, kifikra, ki-upendo na hata kubeba dhamana za wenginge kwa maslahi ya waliowengi. Lakini lazima suala lenyewe liwe ndani ya uwezo wake na lenye maslahi chanya.
     
  11. Desidii

    Desidii JF-Expert Member

    #11
    Jan 24, 2011
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 1,212
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Sijaelewa hapo kwenye red au mie bado mdogo????
     
  12. Mu-sir

    Mu-sir JF-Expert Member

    #12
    Jan 24, 2011
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 3,639
    Likes Received: 430
    Trophy Points: 180
    well said! Big up.
     
  13. Nazjaz

    Nazjaz JF-Expert Member

    #13
    Jan 25, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 4,750
    Likes Received: 345
    Trophy Points: 180
    Hapa hapati mtu , hata akitoa chapaa
     
  14. bacha

    bacha JF-Expert Member

    #14
    Jan 25, 2011
    Joined: Aug 19, 2010
    Messages: 4,339
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135

    sasa wewe Nazjaz unachotaka ni nini?
    kama hata chapaa hutaki?

    BTW:UNAWEZA KUWA MPANGO WANGU WA NJE?
     
  15. Sumbalawinyo

    Sumbalawinyo JF-Expert Member

    #15
    Jan 25, 2011
    Joined: Sep 22, 2009
    Messages: 1,286
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Kweli kaka wewe ni mkali wa kupiga matongozo, mara hii umesha niwahi kwa mbele....
     
  16. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #16
    Jan 25, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,631
    Likes Received: 2,814
    Trophy Points: 280
    Mmmh!! Kuwa makini na kauli zako watakuundia kamati!!
     
  17. Sinai

    Sinai JF-Expert Member

    #17
    Jan 25, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 289
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Ukubwa ni kulala uchi na mwenzio! Kama wewe ni me, unalala uchi na ke, na kinyume chako ni sahihi!!!!!!!!!!!!
     
  18. Mwenzetu

    Mwenzetu JF-Expert Member

    #18
    Jan 25, 2011
    Joined: Dec 16, 2010
    Messages: 481
    Likes Received: 72
    Trophy Points: 45
    ukubwa si udogo
     
  19. Mallaba

    Mallaba JF-Expert Member

    #19
    Jan 25, 2011
    Joined: Jan 30, 2008
    Messages: 2,561
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    hapo kwenye red nimepakubali zaidi.
     
  20. Rose1980

    Rose1980 JF-Expert Member

    #20
    Jan 25, 2011
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 5,705
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 0
    MMH kaz ipo apa.
    UNA SIFA ZA KUWA BWANA?
     
Loading...