Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ukosefu wa madawa mahospitalini: Amejinyonga baada ya kufiwa na mtoto..

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by sosoliso, Aug 3, 2012.

  1. sosoliso

    sosoliso JF-Expert Member

    #1
    Aug 3, 2012
    Joined: May 6, 2009
    Messages: 6,906
    Likes Received: 321
    Trophy Points: 180
    Mwanamke aliefahamika kwa jina la Monika Mapoli (22), mkazi wa kijiji cha isima wilayani Geita, amekutwa amejinyonga juzi kwa kutumia kipande cha nguo karibu na Ofisi ya Mganga mkuu Wilaya ya Geita.
    Taarifa ya mashuhuda wa tukio hilo zilisema kuwa Mapoli alichukua uamuzi huo baada ya kufiwa na mtoto wake Jumanne Philimo (2) aliekuwa amelazwa wodi namba moja katika Hospitali ya Wilaya ya Geita akipatiwa matibabu.
    Ilielezwa kuwa baada ya mtoto kufariki dunia, mama huyo alitoweka wodini na kwenda kusikojulikana hadi alipokutwa amejining'iniza kwenye mti uliopo jirani na Ofisi ya Mganga Mkuu wa Wilaya hiyo Dk. Omary Dihenga.
    Mmoja wa mashuhuda wa tukio Petro Majiasi aliekuwa kwenye wodi hiyo alisema chanzo cha kifo cha mtoto huyo ni huduma duni za matibabu zinazotolewa hospitalini hapo ambapo tangu mtoto huyo alipolazwa hakupatiwa matibabu hadi mauti yalipomkuta.
    Akizungumzia tukio hilo, Mganga mfawidhi wa Hospitali hiyo Dr. Nelson Bukuru, alithibitisha kumpokea mtoto huyo saa 7 mchana juzi akisumbuliwa na homa ya mapafu lakini kutokana na uhaba wa dawa za kutibu ugonjwa huo walilazimika kumlaza wodi ya watoto ili taratibu za kupata dawa za kutibu ugonjwa huo zikifanyika. Alisema kabla ya kupatikana kwa dawa hizo mgonjwa alifariki dunia akiwa amelazwa wodini chini ya uangalizi wa wazazi wake na katika hali ya kusikitisha kulipopambazuka walikuta mwanamke huyo akiwa amejinyonga na kuning'inia juu ya mti ulio ndani ya Hospitali hiyo.
    Kamanda wa Polisi Mkoa wa Geita Leonard Paul alithibitisha kutokea kwa tukio hilo na kwamba Jeshi la Polisi bado linaendelea na uchunguzi..

    Source: Mwananchi

    Mytake..

    Moja ya sababu za msingi za madaktari kugoma ni ukosefu wa vitendea kazi na dawa mahospitalini.. Mgonjwa mmoja zaidi amefariki kutokana na kukosekana dawa na kupelekea mzazi wake mwenye uchungu kuamua kujinyonga.. Hawa ni wawili tu kati ya wagonjwa wengi wanaopoteza maisha kutokana na siasa kuingiliana na utendaji.. Mungu awapumzishe kwa amani huko waliko..
     
  2. a

    afwe JF-Expert Member

    #2
    Aug 3, 2012
    Joined: Oct 29, 2010
    Messages: 4,053
    Likes Received: 92
    Trophy Points: 145
    Tunatakiwa kujua kama huyo mama pia hakuwa mgonjwa wa akili!
     
  3. Domy

    Domy JF-Expert Member

    #3
    Aug 3, 2012
    Joined: Dec 12, 2011
    Messages: 4,702
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Angekuwa mgonjwa daktari angesema.Inauma sana, kweli nchi yetu imeoza
     
  4. N

    Naytsory JF-Expert Member

    #4
    Aug 3, 2012
    Joined: Nov 3, 2011
    Messages: 1,167
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Mgonjwa wa akili ndiyo awe na uchungu na mwanae kiasi hicho? Napata wasi wasi na wewe mwenyewe. We unaona ni sawa mgonjwa kufa kwa kukosekana dawa hospitalini?
     
  5. Lyimo

    Lyimo JF-Expert Member

    #5
    Aug 3, 2012
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 3,809
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Angekataa mtoto asipewe dawa ili kumtibu tatizo lake tungesema anamatatizo ya akili, inaelekea wewe huna mtoto hivyo ujui uchungu unaoweza kumpelekea mzazi kufanya hivi. Siku nyingine usitoe comment ya namna hii, unazidisha uchungu kwa watu wanaoyaona mapungufu yanayohepukika. Tumezoea kusema kila kifo ni mapenzi ya Mungu, ila kwa jinsi huduma zetu mahospitalini tumekuwa tukimsingizia sana Mungu. Vifo vingi sana vinaweza kuhepukika kama jitihada kidogo tu zingefanyika. Mungu Ibariki Tanzania.
     
  6. Lunyungu

    Lunyungu JF-Expert Member

    #6
    Aug 3, 2012
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,827
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 135
    Ngojea yaje yakukute ndipo nasi tutashauri tuwaze kukuangalia akili
     
  7. dosama

    dosama JF-Expert Member

    #7
    Aug 3, 2012
    Joined: Dec 25, 2010
    Messages: 786
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Hii ndo CCM bhana unacheza kama bip sena dawa sh ngapi tukupe hela ukatuletee
     
  8. S

    STIDE JF-Expert Member

    #8
    Aug 3, 2012
    Joined: Sep 1, 2011
    Messages: 998
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    Sina shaka watakiwa kupimwa akili wewe kwanza kabla ya kuhoji ulichokiandika!!
     
  9. m

    maliyamungu JF-Expert Member

    #9
    Aug 3, 2012
    Joined: Aug 14, 2011
    Messages: 445
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    mgonjwa wa akili mama yako full stop.. kama burn nipate angekuwa dada yako ungesema akapimwe akili shame on u 0713 wako.
     
  10. h

    hippocratessocrates JF-Expert Member

    #10
    Aug 3, 2012
    Joined: Jul 1, 2012
    Messages: 3,613
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    nakumbuka Misri mmoja alianza kwa kujichoma moto... sijui kwa TZ yetu..lakini hali ni mbaya!!madai ya msingi ya madaktari kuachwa na vivyo hivyo kwa waalimu.
     
  11. K

    Kindimbajuu JF-Expert Member

    #11
    Aug 3, 2012
    Joined: Jul 8, 2009
    Messages: 711
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    [TABLE="class: contentpaneopen"]
    [TR]
    [TD="class: contentheading, width: 100%"]Ajinyonga baada ya kufiwa na mtoto [/TD]
    [TD="class: buttonheading, width: 100%, align: right"] Send to a friend [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
    [TABLE="class: contentpaneopen"]
    [TR]
    [TD="class: createdate"]Gazeto la Mwananchi Thursday, 02 August 2012 21:00 [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]

    Salum Maige,Geita
    MWANAMKE aliyefahamika kwa jina la Monika Mapoli[22],Mkazi wa Kijiji cha Isima kata ya Butundwe wilayani Geita, amekutwa amejinyonga juzi kwa kutumia kipande cha nguo karibu na Ofisi ya Mganga Mkuu Wilaya ya Geita.

    Taarifa za mashuhuda wa tukio hilo zilisema kuwa Mapoli alichukua uamuzi huo baada ya kufiwa na mtoto wake Jumanne Philimo(2) aliyekuwa amelazwa wodi namba moja katika Hospitali ya Wilaya ya Geita akipatiwa matibabu.

    Ilielezwa kuwa baada ya mtoto huyo kufariki dunia,mama huyo alitoweka wodini na kwenda kusikojulikana hadi alipokutwa amejiningÂ’iniza kwenye mti uliopo jirani na Ofisi ya Mganga Mkuu wa wilaya hiyo Dk Omari Dihenga.

    Mmoja wa mashuhuda wa tukio hilo Petro Majiasi aliyekuwa kwenye wodi hiyo alisema chanzo cha kifo cha mtoto huyo ni huduma duni za matibabu zinazotolewa hospitalini hapo ambapo tangu mtoto huyo alipolazwa hakupatiwa matibabu hadi mauti yalipomkuta.

    Akizungumzia tukio hilo, Mganga Mfawidhi wa Hospitali hiyo Dk.Nelson Bukuru, alithibisha kumpokea mtoto huyo saa 7 mchana juzi akisumbuliwa na homa ya mapafu lakini kutokana na uhaba wa dawa za kutibu ugonjwa huo walilazimika kumlaza wodi ya watoto ili taratibu za kupata dawa ya ugonjwa huo zikifanyika
    .

    Alisema kabla ya kupatikana kwa dawa hizo mgonjwa alifariki dunia akiwa amelazwa wodini chini ya uangalizi wa wazazi wake na katika hali ya kusikitisha kulipopambazuka walikuta mwanamke huyo akiwa amejinyonga na kuningÂ’inia juu ya mti ulio ndani ya hospitali hiyo.

    Kamanda wa Polisi Mkoa wa Geita Leonard Paul alithibitisha kutokea kwa tukio hilo na kwamba jeshi la polisi linaendelea na uchunguzi ili kubaini chanzo.


    [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
     
  12. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #12
    Aug 3, 2012
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Vitu vingine havivumiliki mpaka vinampelekea mtu mwingine kufanya mambo asiyo tegemea
     
  13. m

    maliyamungu JF-Expert Member

    #13
    Aug 3, 2012
    Joined: Aug 14, 2011
    Messages: 445
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    mgonjwa wa akili mama yako full stop.. kama burn nipate angekuwa dada yako ungesema akapimwe akili shame on u 0713 wako.
     
  14. m

    maliyamungu JF-Expert Member

    #14
    Aug 3, 2012
    Joined: Aug 14, 2011
    Messages: 445
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    misri pangewaka watz hata wakishikwa 0713 wako kimya... kidum cham acha mapinduzi
     
  15. james chapacha

    james chapacha JF-Expert Member

    #15
    Aug 3, 2012
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 927
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 35
    Mkuu soma vizuri habari kisha urekebishe kauri yako vingnevyo nawewe ni nimgonjwa wa.....................
     
  16. MotoYaMbongo

    MotoYaMbongo JF-Expert Member

    #16
    Aug 3, 2012
    Joined: Jan 7, 2008
    Messages: 1,644
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Wewe ndio hasa mgonjwa wa akili.
     
  17. meningitis

    meningitis JF-Expert Member

    #17
    Aug 3, 2012
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 7,326
    Likes Received: 142
    Trophy Points: 160
    yawezekana alikuwa mgonjwa wa akili lakini kilicho trigger condition yake ni hayo hapo yaliyotajwa.au tuseme na yeye alikosa dawa za kichaa
     
  18. a

    afwe JF-Expert Member

    #18
    Aug 3, 2012
    Joined: Oct 29, 2010
    Messages: 4,053
    Likes Received: 92
    Trophy Points: 145
    Kwanza nikuombe samahani kama comment yangu imekuudhi. Lakini pia sio vibaya kuheshimu mtazamo wa watu wengine. Watu wote hatuwezi kuwa na tafsii moja katika kila jambo. For sure, tukio linasikitisha ingawa huhitaji kuwa na darubini kuona kuwa kuna factors nyingi zinazoweza kuchangia kifo au kujinyonga kwake mbali na huduma mbovu katika hospitali zetu
     
  19. m

    maliyamungu JF-Expert Member

    #19
    Aug 3, 2012
    Joined: Aug 14, 2011
    Messages: 445
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    very sorry mkuu ni hasira nimeumia na comment yako but ulivyonijibu kiupole nimeumia.. sorry ndugu..plz.
     
  20. a

    afwe JF-Expert Member

    #20
    Aug 3, 2012
    Joined: Oct 29, 2010
    Messages: 4,053
    Likes Received: 92
    Trophy Points: 145
    Maliyamungu, hukukosea sana kupresent hisia zako. Ndio maana pia nimeheshimu wale wote waliotofautiana na content niliyoiandika. Najua it was too short to emphasize my intention. Wote tunauchungu na jinsi nchi yetu inavyoendeshwa. Nitakuwa Mtanzania wa ajabu kama siko sensitive kiasi hicho.
     
Loading...