Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ukosefu wa ladha ya lugha ya Kiswahili kwenye mapenzi

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by nitonye, Oct 30, 2012.

  1. nitonye

    nitonye JF-Expert Member

    #1
    Oct 30, 2012
    Joined: Dec 18, 2011
    Messages: 7,164
    Likes Received: 462
    Trophy Points: 180
    Hivi ni kwa nini lugha inaonekana kukosa mvuto hasa kwenye suala la mapenzi? Utamwakaji wa maneno kama vile: nakupenda sana hauna mvuto kama vile '' i love you so much'' pia maneno kama vile '' i miss u baby'', ''honey'', ''darling'', ''baby'' na mengine unaweza kuongezea kiswahili chake kimekuwa utata.
     
  2. M

    Mundu JF-Expert Member

    #2
    Oct 30, 2012
    Joined: Sep 26, 2008
    Messages: 2,713
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Ushenda mwambao weye nitonye ?

    Kiswahili kina maneno bora na matamu ya mapenzi..na unasema bila kung'ata ulimi...

    mathalani neno "mpenzi" ukilisema vyema, waweza stua hata vilivyo lala.

    Ndo mana latumika kwa mtu wa jinsia moja kuelezea hisia zake kwa mtu wa jinsia nyingine, tofauti na neno "dear" ambalo hata boss wako wa kiume akikuandikia e-mail anakuita hivyo, nawe utakuwa unamchekea chekea tu....
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  3. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #3
    Oct 30, 2012
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 686
    Trophy Points: 280
    La Azizi, Mahabuba, wa ubani, mwandani wangu, asali wa moyo wangu, kidundisha moyo wangu, mboni yangu, nk..
    zote husimama kumaanisha mpenzi..
    Nitarudi kukuletea za kilugha..........
     
  4. nitonye

    nitonye JF-Expert Member

    #4
    Oct 30, 2012
    Joined: Dec 18, 2011
    Messages: 7,164
    Likes Received: 462
    Trophy Points: 180
    Ni kweli lakini haya maneno yako kwa wachache tu tulio wengi tunajua darling, honey, i miss you n.k. Ule utamkwaji sio wote wanaojua
     
  5. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #5
    Oct 30, 2012
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,623
    Trophy Points: 280
    Kwa hiyo tatizo si ukosefu wa ladha ya lugha, bali ni watu kutojua lugha.
     
  6. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #6
    Oct 30, 2012
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 145
    Hivi I MISS YOU kwa kiswahili utasemaje?
     
  7. MadameX

    MadameX JF-Expert Member

    #7
    Oct 30, 2012
    Joined: Dec 27, 2009
    Messages: 7,848
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Jamani hili kweli....kiswahili is not sexy au romantic language.
     
  8. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #8
    Oct 30, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    nimekukosa!

     
  9. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #9
    Oct 30, 2012
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,042
    Likes Received: 14,262
    Trophy Points: 280
    Lugha ya kiswahili ni tamu kuliko kiingereza
    ukiijua lakini
     
  10. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #10
    Oct 30, 2012
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,042
    Likes Received: 14,262
    Trophy Points: 280

    nimekutamani ndio i miss u...
     
  11. Z

    Zion Daughter JF-Expert Member

    #11
    Oct 30, 2012
    Joined: Jul 9, 2009
    Messages: 8,937
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Halina mvuto
     
  12. MadameX

    MadameX JF-Expert Member

    #12
    Oct 30, 2012
    Joined: Dec 27, 2009
    Messages: 7,848
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Kweli halina mvuto....umemtamani mtu kweni chakula...
     
  13. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #13
    Oct 30, 2012
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,623
    Trophy Points: 280
    Kabla ya kusema hivyo inabidi ukijue Kiswahili, wewe unakijua kwa kiasi gani?
     
  14. MadameX

    MadameX JF-Expert Member

    #14
    Oct 30, 2012
    Joined: Dec 27, 2009
    Messages: 7,848
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Haijalishi ni lugha dume tu...
     
  15. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #15
    Oct 30, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    mmmh, umekuwa malenga lini?

    Haya basi, nimekutamani :)

     
  16. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #16
    Oct 30, 2012
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,042
    Likes Received: 14,262
    Trophy Points: 280
    wewe uko westernized na brainwashed
    sio kosa lako
     
  17. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #17
    Oct 30, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    mie naona lina mvuto kama Boss hajadanganya.

    Fikiria unaambiwa nakupenda na nakutamani sana.

    Kama vile mtu ana kiu ya mie

     
  18. MadameX

    MadameX JF-Expert Member

    #18
    Oct 30, 2012
    Joined: Dec 27, 2009
    Messages: 7,848
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Acha tuhuma hizo mzee....haunijui.
     
  19. Jidu

    Jidu JF-Expert Member

    #19
    Oct 30, 2012
    Joined: Mar 9, 2011
    Messages: 1,055
    Likes Received: 111
    Trophy Points: 160
    maana halisi ni nimekutamani!
     
  20. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #20
    Oct 30, 2012
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,623
    Trophy Points: 280
    Kuna hatari ya kutaka kufanya tafsiri ya moja kwa moja inayochanganya lugha na utamaduni.

    Unaweza kunipatia neno la Kiingereza linalomaanisha "kuolewa"?
     
Loading...