Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ukosefu wa ajira Tanzania na mfumo wa elimu yetu

Discussion in 'Nafasi za Kazi na Tenda' started by kopundo, Dec 9, 2011.

  1. kopundo

    kopundo Member

    #1
    Dec 9, 2011
    Joined: Nov 8, 2011
    Messages: 8
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Wana JF!

    Hivi ni kweli kuwa kuwa ukosefu wa ajira hapa kwetu Bongo unasababishwa na mfumo wetu duni wa elimu ambao bado unazingatia na kusisitiza zaidi kazi za kuajiriwa na za ofisini licha ya ukweli kwamba kazi hizo sio rahisi kupata kama zamani?

    Mimi nadhani kuna haja ya kubadilisha mitaala yetu ya elimu kuanzi msingi hadi vyuoni ili ufundishaji uweze kufanana na hali halisi ya soko la ajira au iweze kusisitiza zaidi kujiajiri badala ya kuajiriwa.

    Je, mnadhani mtisiko wa uchumi unaokumba nchi za Ulaya na USA ndio chanzo cha ukosefu wa ajira hapa kwetu au ni mipango mibovu ya serikali kutokuwa na sera nzuri ya nishati ya uhakika na usimamizi wa sekta ya uzalishaji viwandani na mashambani?

    Kwa upande wangu,naamini without reliable source of energy,no nation can flourish in having both industrial production and agricultural development that can stimulate economic development which in turn results into vast employment opportunities?

    Do you guys think those in power do not adequately safeguard the employment opportunities we have in the country?Anyone is welcome for comments and suggestion!

    Wako,
    Desperate job seeker
     
  2. R

    RONALDO Member

    #2
    Dec 9, 2011
    Joined: Nov 2, 2011
    Messages: 84
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ni kweli jabisa kaka mitala ya shule inabidi zibadilishwe kabisa
     
  3. KANCHI

    KANCHI JF-Expert Member

    #3
    Dec 10, 2011
    Joined: Sep 3, 2011
    Messages: 1,547
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    Usiseme 2 ibadilishwe ukaweka nukta mkuu. Ibadilishwe ipelekwe au iwe vipi? hapo ndio pagumu.
     
  4. s

    semako Senior Member

    #4
    Dec 10, 2011
    Joined: Nov 10, 2011
    Messages: 102
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    We jamaa una IQ kubwa sana,Tz mtu akihitim elimu hata kujenga kibanda chaa kuku hawezi.Nchi integemea kilimo somo la lazima kusoma GS huu ni ukosefu wa fikra
     
  5. Chipukizi

    Chipukizi JF-Expert Member

    #5
    Dec 10, 2011
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 1,766
    Likes Received: 88
    Trophy Points: 145
    Vijana wengi wa Kitanzania,wanasomea vyeti na sio ujuzi.wanagezea,wanaingia na majibu kwenye vyumba vya mitihani,wananunua paper fake ilimradi wafaulu.Ukweli unabakia palepale kama ujui ujui,matokeo yake wanashindwa intaviews na awawezi ajiriwa!.ukweli cjaona yeyote aliyefauli kiukweli ukweli akitafuta kazi zaidi ya miezi sita!.Wengi wa wanaotafuta kazi muda mrefu ni either ajafauli kiukweli ukweli,au fani aliyosomea wapo wengi sokoni.Utakubaliana na mimi kuwa kuna fani ambazo ajira zake azipo nyingi, SAUT na UDSM zina zalisha watu wa Public Relations zaidi ya 200 kwa mwaka,utakubaliana na mimi kuwa kila kampuni huwa na PR mmoja tu!,je kwa mwaka Tanzania inaanzisha kampuni ngapi,ili hawa 200 wapate ajira?.Kuna mapungufu mengi sana ktk serikali yetu pia,kama unaangalia TBC wakati wa kipindi cha ze komedi kuna matangazo ya shule zaidi ya 4.zote zinatoa kozi za hotel,je hawa wote wanaenda wp?ni hotel ngapi?zinajengwa kwa mwaka?
     
  6. tindikalikali

    tindikalikali JF-Expert Member

    #6
    Dec 10, 2011
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 4,887
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 135
    kipi kinachoshangaza? Huyo mtu alikuwa anajifunza kujenga kibanda cha kuku? Hiyo nayo inahitaji kuwa na degree?
     
Loading...