Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ukoo wa mareale wachapana makofi kugombaniaa umangi

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Pdidy, Jun 22, 2011.

  1. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #1
    Jun 22, 2011
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,582
    Likes Received: 1,631
    Trophy Points: 280
    POLISI wa Kituo Kikuu cha Polisi Himo kilichopo Wilaya ya Moshi vijijini mwishoni mwa wiki walivamia na kuvuruga kikao kilichoandaliwa kwa lengo la maandalizi ya kumsimika Frank Marealle kuwa Mangi wa Wachaga wa Marangu.

    Hatua ya polisi kuvuruga kikao hicho ilifuatia malalamiko kutoka Ofisi ya Kijiji cha Lyamrakana wilayani humo juu ya kuwapo hali ya uvunjifu wa amani endapo kikao hicho kingeruhusiwa kufanyika.

    Taarifa ya Polisi Himo ya Juni 18 mwaka huu, kwenda kamati ya kumsimika Frank Marealle kuwa Mangi wa Marangu ilisema kuwa, pamoja na Serikali ya Kijiji cha Lyamrakana kutokuwa na mamlaka ya kuingilia taratibu za kijadi kwa kabila lolote, lakini polisi wamelazimika kuingilia hali hiyo ili kuleta amani.

    “Kimsingi ofisi hii haipaswi kuingilia utaratibu wa kijadi wa kabila lolote, lakini kwa vile malalamiko haya yameletwa kwetu na kutoa hadhari kwamba kunawezekana kabisa kutokea uvunjifu wa amani katika kikao hicho, tuna kila sababu ya kusitisha kikao hicho kama walinzi wa amani,”ilisema barua hiyo.

    Polisi walitahadharisha kuwa, kama walinzi wa amani hawatopenda kuona kunatokea uvunjifu wa amani na kushauri wanaoendesha kikao hicho kukaa na uongozi wa Serikali ya kijiji ili kutafuta ufumbuzi na kuhusisha pande zote.Hatua ya polisi kufuta kikao hicho, ilifuatia kusambazwa kwa barua za mialiko ya kuhudhuria kikao cha maandalizi ya kumsimika Frank Marealle kuwa Mangi wa wachagga wa Marangu kinyemela licha ya wanaukoo wa Chief Thomas Marealle II O.B.E, kutotambua harakati hizo kwa kuziita ni batili zenye lengo la kuyumbisha mila na desturi za ukoo huo.

    “Somo hapo juu linahusika,hudhuria kikao cha kamati ya Jumapili Juni 19, mwaka huu saa 7.00 mchana, kikao kitafanyika pale kwa Dk Wilfred Marealle saa 7.00 mchana, tafadhali zingitia muda, pia Mangi mtarajiwa Frank L Mlanga atakuwapo hivyo zingatia muda uliopangwa,” inasema barua hiyo iliyosainiwa na Frank Nyaki kama mwenyekiti wa kamati.

    Polisi walizuia kutoendelea kwa kikao hicho kilichokuwa kikifanyika nyumbani kwa Dk Wilfred Marealle katika Kijiji cha Lyamrakana Marangu kikao ambacho hata hivyo kinadaiwa kuandaliwa na watu wasiokuwa wana ukoo wa Marealle kutoka Kijiji cha Marangu Rauya zaidi ya kilometa saba kutoka Kijiji cha Lyamrakana.

    Hivi karibuni baadhi ya wanafamilia wa Ukoo wa Chief Thomas Marealle II, walikutana na kutoa tamko la kutotambua harakati hizo za Frank kujitangaza kuwa Mangi wa Marangu na kumchagua Teddy Marealle kuwa mwenyekiti wa muda wa uko huo hadi Desemba 28, mwaka huu kitakapofanyika kikao cha wanafamilia wote walioko ndani na nje ya nchini.

    Akitoa tamko mbele ya waandishi wa habari na wanafamilia hao Teddy alisema vikao hivyo ni batili na kwamba vina lengo la kuleta mgawanyiko ndani ya ukoo na kuongeza kuwa,taratibu za kumpata mangi wa Marangu kurithi nafasi ya Mangi Augustine Marealle mdogo wake na marehemu ,zitafuata taratibu za kimila na kitamaduni .

    Mangi wa Marangu alikuwa ni Augustine Marealle ambaye alizaliwa Januari Mosi mwaka 1921 na alifariki dunia Novemba 26 mwaka 2006 wakati huo kaka yake, Chief Thomas Marealle II O.B.E, alikuwa mangi Mkuu wa wachagga wote enzi za utawala wa ki-chief. Tamko hilo la Ukoo wa Mangi Marealle lilitolewa mbele ya viongozi wa serikali ya Kijiji cha Lyamrakana wakiongozwa na Ofisa mtendaji wake, David Mkusu, mwenyekiti wa kitongoji cha Lyamrakana, Albert Mtui, mjumbe wa kamati ya ulinzi na usalama na mjumbe wa Halmashauri ya Kijiji, Daudi Lyamuya.

    Wajumbe wengine wa Serikali ya Kijiji cha Lyamrakana waliofuatana na mwenyekiti wao ni Ernest Tilia Dresfori Kessy na Robson Kitali ambao waliunga mkono tamko la mwenyekiti wao la kutotambua uwapo wa makundi mawili katika ukoo wa Marealle.

    Kwa upande Ofisa Mtendaji wa Kijiji hicho,alisema Serikali ya kijiji chake haitakubali kutokea kwa uvunjifu wa amani katika kijiji hicho kutokana na watu wachache kuendesha shughuli za siri bila kuhusisha Serikali ya kijiji.
     
  2. itnojec

    itnojec JF-Expert Member

    #2
    Jun 22, 2011
    Joined: Mar 31, 2011
    Messages: 2,172
    Likes Received: 198
    Trophy Points: 160
    badala watu watwangane kwa mambo ya maana, eti uchifu wa kikabila....bullshit.
     
  3. babuwaloliondo

    babuwaloliondo JF-Expert Member

    #3
    Jun 22, 2011
    Joined: Mar 14, 2011
    Messages: 378
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Waanjoooooooooo bwana wanamambo ya kizamani sana,
     
  4. Pukudu

    Pukudu JF-Expert Member

    #4
    Jun 22, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 2,806
    Likes Received: 467
    Trophy Points: 180
    this is just another family feud being publicized
     
  5. CAMARADERIE

    CAMARADERIE JF-Expert Member

    #5
    Jun 22, 2011
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 4,404
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 160
    Msihusishe CHADEMA na huu uchagga tafadhali
     
  6. Riwa

    Riwa JF-Expert Member

    #6
    Jun 22, 2011
    Joined: Oct 11, 2007
    Messages: 2,565
    Likes Received: 125
    Trophy Points: 160
    Duuh...nawajua wote hawa, wamenikumbusha 'mn'denyi'! Lakini of all people Frank Marealle awe mangi wa Marangu? Huni lile limejaa jeuri na kiburi hakuna kila biashara yake inabuma...Kibo Hotel inakufa, Embassy Hotel imekufa, Wami bar chali...sijui hotel gani tena Moshi mjini hamna kitu! Hata ndugu zake hawamkubali ndio itakuwa waMarangu?!
     
  7. MVUMBUZI

    MVUMBUZI JF-Expert Member

    #7
    Jun 22, 2011
    Joined: Jan 8, 2011
    Messages: 4,539
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    Ukitaka kujua mtu amefilisika utamwona anaanza kutafuta vi-TITLE vya ajabu ajabu ili kumaintain
     
  8. R

    Rweye JF-Expert Member

    #8
    Jun 22, 2011
    Joined: Mar 16, 2011
    Messages: 12,712
    Likes Received: 1,291
    Trophy Points: 280
    Is Tanzania still practising Chiefdom? sasa kama ipo si iruhusiwe tu ijulikane kama inavyofanyika Uganda...wenzetu wanayo na wanahold powers over Museveni,kama ni mazuri basi tuyarudishe kwa mpango maalum

    Mwenyekiti amepanga tarehe nyeti kabisa make Desemba is also a statistical month to these comrades..big up!
     
  9. Riwa

    Riwa JF-Expert Member

    #9
    Jun 22, 2011
    Joined: Oct 11, 2007
    Messages: 2,565
    Likes Received: 125
    Trophy Points: 160
    Patakuwa hapatoshi...maana Dar na Arusha yote huwa inajaa hapo Marangu, watahitaji FFU kama kutakuwa na upuuzi upuuzi!
     
  10. Mamndenyi

    Mamndenyi JF-Expert Member

    #10
    Jun 22, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 27,245
    Likes Received: 1,915
    Trophy Points: 280
    kila kitu kina posho yake na ndiyo maana wanazipiga.
     
  11. L

    LAT JF-Expert Member

    #11
    Jun 22, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 4,524
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 0
    hvawa ni vishoiya
     
  12. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #12
    Jun 22, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,032
    Likes Received: 3,869
    Trophy Points: 280
    Hivi Mbowe si Marangu! Wachagga wanapenda vyeo sana sijui kwa nini, ata ukiangalia wenyeviti wengi wa vyama vya siasa ni Wachagga
     
  13. rosemarie

    rosemarie JF-Expert Member

    #13
    Jun 22, 2011
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 6,679
    Likes Received: 277
    Trophy Points: 180
    mbowe ni machame acha kubahatisha
    hawa jamaa wana wazimu,wanaamini watapata heshima kwenye kizazi hiki?
    wamekosa kazi ya kufanya
     
  14. D

    DoubleOSeven JF-Expert Member

    #14
    Jun 22, 2011
    Joined: Jul 5, 2008
    Messages: 661
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    ... big up Mkuu Camaraderie, uhafidhina wa hawa jamaa kugombea ile ngozi ya chui na kichwa chake usiwapake tope wengine ndani ya nguvu ya umma. By the way, kuna jungu moja chafu sana kuhusu huyoo anayetaka umangi. Manake kama ni yule mwenye property pale maili sita, basi tangu lini mangi akawa wa jinsia tofauti na ...? Mmh kama ni kweli aibu tupu!
     
  15. KIMICHIO

    KIMICHIO JF-Expert Member

    #15
    Jun 22, 2011
    Joined: Aug 12, 2010
    Messages: 1,182
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 133
    tena si kidogo ati!!
     
  16. ndenga

    ndenga JF-Expert Member

    #16
    Jun 22, 2011
    Joined: Dec 20, 2010
    Messages: 1,595
    Likes Received: 153
    Trophy Points: 160
    Hawezi kuwa Mangi wa Wachaga, labda awe Mangi wa ukoo wa Marreale's family. Tujaribu kutofautisha mkuu wa ukoo na Mangi wa wachaga...
     
  17. M

    Marbomu Member

    #17
    Jun 22, 2011
    Joined: Jun 22, 2011
    Messages: 6
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Jamaa ameona disemba ni mbali sana kusubiria
     
  18. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #18
    Jun 22, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    this is crap.... kesho tutakuja ambiwa shirima na mkewe wamegombana, wakaita babu na polisi kuamuli

    we have more serious things to deal with and not this family matter
     
  19. k

    kichenchele JF-Expert Member

    #19
    Jun 22, 2011
    Joined: Jun 28, 2010
    Messages: 476
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    heri kuongozwa na chief Frank kuliko kuongozwa na mhuni a.k.a mzee wa kuchekacheka
     
  20. pitbull

    pitbull JF-Expert Member

    #20
    Apr 8, 2013
    Joined: Sep 22, 2011
    Messages: 560
    Likes Received: 71
    Trophy Points: 45
    :rockon:
     
Loading...