Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ukombozi wa Zanzibar wazidi kuimarika

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Kakke, Mar 24, 2012.

  1. Kakke

    Kakke JF-Expert Member

    #1
    Mar 24, 2012
    Joined: Dec 4, 2010
    Messages: 1,718
    Likes Received: 71
    Trophy Points: 145
    [h=1][/h]Posted on March 24, 2012 by zanzibaryetu
    [​IMG]Baraza la Katiba Zanzibar kwa kushirikiana na Jumuiya Uamsho na Mihadhara ya Kiislamu Zanzibar (JUMIKI) wakiwa katika jukwaa kuu kwa kutoa elimu ya uraia, kwa kwanza kulia ni Kiongozi wa Jumuiya ya Maimam Ustadh Farid Hadi, Mjumbe wa Baraza la katiba Wakili Awadh Ali Said, Mwenyekiti wa baraza la katiba Pro. Abdul- Shareef, Amiri wa Uamsho Mselem Ali na Sheikh Suleiman mjumbe wa Uamsho
     
  2. J

    JacksonMichael JF-Expert Member

    #2
    Mar 24, 2012
    Joined: Mar 22, 2012
    Messages: 339
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    I wish muungano ungevunjwa ili muwe huru!
     
  3. Kibunango

    Kibunango JF-Expert Member

    #3
    Mar 24, 2012
    Joined: Aug 29, 2006
    Messages: 7,558
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Ukombozi? You must be joking!
     
  4. v

    vngenge JF-Expert Member

    #4
    Mar 24, 2012
    Joined: Apr 19, 2011
    Messages: 352
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 35
    • :attention: Hii iko nchi gani kwenye Ramani ya Dunia? au ndo hii Tanzania visiwani ngoja niendelee ku-search! :thinking:

     
  5. Mzito Kabwela

    Mzito Kabwela JF-Expert Member

    #5
    Mar 24, 2012
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 17,172
    Likes Received: 1,329
    Trophy Points: 280
    Allah awaongoze muuvunje muungano bila shari. Allah wenu yupo upande wenu wazanzibari
     
  6. J

    JacksonMichael JF-Expert Member

    #6
    Mar 24, 2012
    Joined: Mar 22, 2012
    Messages: 339
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    We ndio unaetania, wa znz wako serious sana, kila kukicha wanaendeleza vikao vya KATIBA na kuhamasisha wazanzibar juu ya kuitambua katiba kuwaelezea umuhimu wao katika kufanya maamuzi. Ki ukweli hawa jamaa watawasuprise watu sana kwa kuwa hadi watoto wadogo wanajua nini kinafuata. Tofauti kubwa na huku Tanganyika wanasiasa wetu hawaambii watu ukweli na wala hakuna muamko wa katiba kabisa na hii ni hatari kwa kuwa hakutakuwa na maamuzi ya wananchi katika katiba mpya ijayo.
    Watch out.
     
  7. d

    daligo JF-Expert Member

    #7
    Mar 24, 2012
    Joined: Oct 13, 2010
    Messages: 535
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    afadhali muungano ufe tu, unatusaidia nothing at all
     
  8. m

    mkigoma JF-Expert Member

    #8
    Mar 24, 2012
    Joined: Jul 26, 2011
    Messages: 1,182
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    muungano udumu milele, na ALLAH aulinde.
     
  9. Shardcole

    Shardcole JF-Expert Member

    #9
    Mar 24, 2012
    Joined: Jan 15, 2012
    Messages: 10,536
    Likes Received: 345
    Trophy Points: 180
    Tunataka Tanganyika yetu.
     
  10. Chasha Poultry Farm

    Chasha Poultry Farm Verified User

    #10
    Mar 24, 2012
    Joined: Jun 4, 2011
    Messages: 5,082
    Likes Received: 230
    Trophy Points: 160
    Hawa wazanzibar sijui kinacho wapa nguvu nini, Juzi nimetoka huko Zanznibar kwa kweli nilishangaa sana, mji wa zanzibar huwezi hata kuulinganisha na Dodoma, make kwa miji mingine kama Dar, Arusha, Mwanza na Mbeya iko juu ya Zanzibar,
     
  11. y

    yplus Senior Member

    #11
    Mar 24, 2012
    Joined: Mar 20, 2012
    Messages: 153
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    znz ni nchi,huu muungano no boshen tu.hawa watu wana
    Wimbo wao wa taifa
    Bandarini tunatozwa ushuru kama umetoka kenya vile
    Wana Bunge lao
    Wana Mawaziri wao
    Sasa huo Muungano ni kwenye nini?,labda kwenye ndoa basi...
     
  12. J

    JokaKuu Platinum Member

    #12
    Mar 24, 2012
    Joined: Jul 31, 2006
    Messages: 10,785
    Likes Received: 991
    Trophy Points: 280
    ..lakini himaya ya Zanzibar kabla haijavamiwa na Wajerumani na Waingereza ilijumuisha Tanganyika na maeneo mengine ya Afrika Mashariki.

    ..nilitegemea Mzanzibari wa kweli atapigania kuunganishwa kwa Zanzibar kama ilivyokuwa kabla hatujavamiwa na wakoloni wa Kizungu.

    ..hata eneo la Mombasa lilikuwa himaya ya Zanzibar mpaka miaka ya 60. kwanini wa-Zanzibari hawapiganii kurudishwa kwa eneo hilo toka Kenya??

    ..nadhani kuvipigania visiwa vya Pemba na Unguja peke yake ni kuikana historia ya Zanzibar.
     
  13. Nyakageni

    Nyakageni JF-Expert Member

    #13
    Mar 24, 2012
    Joined: Feb 1, 2011
    Messages: 13,046
    Likes Received: 381
    Trophy Points: 180
    wachukue nchi yao.
     
  14. T

    Topical JF-Expert Member

    #14
    Mar 24, 2012
    Joined: Dec 3, 2010
    Messages: 5,177
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Na wewe bana sijui ni husuda au ni nini? waambie watanganyika wadai pia rwanda na burundi...

    Hongerani wazanzibar kwa kuonyesha njia, umoja wenu kwa sasa unawaumiza wengi huku Tanganyika hasa wale wa ile dini yetu...(?)
     
  15. J

    JokaKuu Platinum Member

    #15
    Mar 24, 2012
    Joined: Jul 31, 2006
    Messages: 10,785
    Likes Received: 991
    Trophy Points: 280
    Topical,

    ..nadhani unanielewa kwa muda mrefu sasa kwamba mimi muungano siutaki kabisa.

    ..wa-ZNZ mara nyingi ktk madai yao hu-invoke historia. sasa ndiyo maana mimi nikaleta hoja kwamba kihistoria ZNZ ilipata kuwa ni eneo kubwa zaidi ya visiwa viwili vya Unguja na Pemba.

    ..zaidi, ukileta masuala ya dini, basi kuna uwezekano mkubwa muungano huu ukadumishwa na kuzima ndoto za wa-ZNZ kujitenga.
     
  16. Goodrich

    Goodrich JF-Expert Member

    #16
    Mar 24, 2012
    Joined: Jan 29, 2012
    Messages: 1,908
    Likes Received: 451
    Trophy Points: 180
    Mpaka leo haijulikani Zanzibar ni nini ?
    Jibu litapatikana endapo kutakuwa na Tanganyika.
     
  17. T

    Topical JF-Expert Member

    #17
    Mar 24, 2012
    Joined: Dec 3, 2010
    Messages: 5,177
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Trust Muungano hakuna atayeuvunja siyo cdm wala ccm au CUF

    Muundo utabadilishwa na kutakuwa na serikali tatu; mwisho wa kelele..
     
  18. J

    JokaKuu Platinum Member

    #18
    Mar 24, 2012
    Joined: Jul 31, 2006
    Messages: 10,785
    Likes Received: 991
    Trophy Points: 280

    Topical,

    ..good luck with that.

    ..mna kazi kubwa sana ya "kuwasomesha" wa-ZNZ wakubali kuwa ndani ya muungano.

    ..wa-ZNZ wanataka kuwa na benki kuu, sarafu, mabalozi, majeshi,mipaka yao wenyewe, etc etc.

    ..mambo yote hayo hayawezekani ndani ya muungano wa serikali 3.
     
  19. T

    Topical JF-Expert Member

    #19
    Mar 24, 2012
    Joined: Dec 3, 2010
    Messages: 5,177
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Muungano wa serikali tatu una solve problem nyingi na kelele nyingi za wazenj..

    Kwani kwenye serikali ya JMT watakuwa equal patner in terms viongozi wa muungano n.k.

    hakuna kisochowezekani as long as watanganyika wataacha altitude yao mbovu kuhusu wazenj
     
  20. F

    Falconer JF-Expert Member

    #20
    Mar 25, 2012
    Joined: Oct 14, 2008
    Messages: 598
    Likes Received: 73
    Trophy Points: 45
    Wazanzibari hawatishwi na vijineno visivo msingi. Sisi tunakwenda kwa idhibati (proof). Hatufanyi mambo kichwa mchungu nawakumbusha tena, katiba ya tanzania inasomeshwea kwenye vikao vya katiba point by point. Tunawataalamu wa sheria wanahusika kabisa kuwaelimisha wazanzibari kuhusu haki yao kikatiba. Kazi ipo maana itabidi kufanywe "referndum" kuhusu muungano. Mpaka leo, 92% ya wazanzibari hawautaki muungano. Zanzibar hamna CCM wala CDM wala NCCR wala CUF. Zanzibar ni wazalendo wanoitaka nchi yao kuikomboa kutoka kwenye falsafa za punguani za ujamaa. Wazanzibari wamechoshwa na ukiritimba wa muungano huu wa kuwanyanyasa. UHURU kwa Zanzibar ndio njia pekee ya kuleta amani.
     
Loading...