Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ukoloni ni nini?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Tata, Mar 1, 2011.

  1. T

    Tata JF-Expert Member

    #1
    Mar 1, 2011
    Joined: Dec 3, 2009
    Messages: 4,240
    Likes Received: 167
    Trophy Points: 160
    Nimekuwa nikijiuliza siku nyingi watu tunaposema ukoloni tunamaanisha nini? Je ni watu wanaotawala au ni mfumo wa utawala?

    Kama ukoloni una maana ya watawala waliopo madarakani bila kujali mfumo uliopo je mnaweza mkawa na ukoloni kwenye nchi hata kama nchi yenyewe ina uhuru kama ilivyo Tanganyika au Zanzibar?

    Na kama ukoloni una maana ya mfumo wa kiutawala ina maana mnaweza kuendelea kuwa chini ya mfumo wa kikoloni hata kama nchi imepata uhuru kama ilivyokuwa Tanganyika au zanzibar.

    Just thinking aloud.
     
Loading...