Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ukoloni Mambo sasa

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by TEMILUGODA, Feb 21, 2012.

  1. T

    TEMILUGODA JF-Expert Member

    #1
    Feb 21, 2012
    Joined: Feb 11, 2012
    Messages: 1,368
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Ndugu zanguni naomba tujadili aina hii ya ukoloni mambo sasa[CONTEMPARARY COLONIALISM].Mara nyingi ni ukoloni unaofanywa na watawala wanao ongoza nchi baada ya ukoloni kutoka nje yaani wakoloni ni raia wenyewe ambao hutumia vyeo ama utajiri kuwatawala wanyonge ama maskini waliowengi na waliowasaidia kutafuta uhuru kutoka kwa walowezi. NAOMBA TUJADILI! Source: worldbook encyclopedia 2002.
     
  2. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #2
    Feb 21, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,330
    Likes Received: 1,011
    Trophy Points: 280
    Katika Africa huu unaitwa ukoloni wa weusi kuwafanya weusi wenzao makoloni ikilinganishwa na ule ukoloni wa wazungu. Africa ilipata uhuru ikajitawala kidogo tu mwanzoni baadaye wazungu wakawa wanawatumia waafrica wenyewe kuwatawala waafrica. yaani kutawala kwa mgongo wa waafrica. Unakuta mwafrica ndio anatawala lakini badala ya kutawala anakuw mkoloni.
     
Loading...