Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Uko wapi Wimbo wa Taifa wa Tanganyika?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by BRUCE LEE, Dec 13, 2010.

  1. BRUCE LEE

    BRUCE LEE JF-Expert Member

    #1
    Dec 13, 2010
    Joined: Dec 11, 2010
    Messages: 1,146
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Habari zenu ndugu zangu, pole na majukumu ya kila siku, tafadhalini nina shida ambayo naamini naweza saidiwa humu jamvini, ninahitaji kujua ilikuaje tarehe 9 dec 1961, siku ya uhuru wetu sisi watanganyika, je uliimbwa wimbo wa Taifa la Tanganyika ? na kama ulikuwepo kuna mtu yoyote anaweza nisaidia hata verses zake hapa JF? najiona nisie na Nchi kwani siijui wimbo wa Taifa langu na pia hata bendera ya Taifa siioni ikipandishwa. Nisaidiene mistari ya nyimbo kama bado inakumbukwa.

    mtakua mmenisaidia sana.

    Asante sana na pia Mungu ibarikiTanganyika.

    NAWASILISHA.
     
  2. c

    chigwiye JF-Expert Member

    #2
    Dec 13, 2010
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 353
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Oooooh! TANU yajenga nchi,TANU aaaaaaah,TANU yajenganchi,Tanu aaaaaaaah! jamani TANU yajenganchi.
     
  3. m

    mpweke Member

    #3
    Dec 13, 2010
    Joined: May 22, 2008
    Messages: 28
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Unaujua wimbo wa TANZANIA, TANZANIA NAKUPENDA KWA MOYO WOTE......,. Mkuu huo ndio wimbo wa Taifa la Tanganyika wamefanya kubadilisha tu pale kwenye neno Tanganyika wameweka Tanzania, ndio wimbo wenyewe.
     
  4. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #4
    Dec 13, 2010
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Tanganyika's national anthem was inspired by the lyrics of a 19th century ruga-ruga war song.


    The national anthem is sung to the tune of 'Clementine' - Tanganyika, Tanganyika, oh my Darling Clementine....
     
  5. BRUCE LEE

    BRUCE LEE JF-Expert Member

    #5
    Dec 13, 2010
    Joined: Dec 11, 2010
    Messages: 1,146
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Unaujua wimbo wa TANZANIA, TANZANIA NAKUPENDA KWA MOYO WOTE......,. Mkuu huo ndio wimbo wa Taifa la Tanganyika wamefanya kubadilisha tu pale kwenye neno Tanganyika wameweka Tanzania, ndio wimbo wenyewe.

    MKUU MPWEKE.
    asante sana nimekusoma hata kama sio huo kama vipi mi nadhani no bora tuutumie huohuo na kuanzia badala ya tanzani tanzania tuwe tunaimba tanganyika tanganyika. asanteni sana.
     
  6. Bazazi

    Bazazi JF-Expert Member

    #6
    Dec 13, 2010
    Joined: Aug 18, 2008
    Messages: 1,918
    Likes Received: 169
    Trophy Points: 160
    Wimbo tunaoutumia kama wa URT ndio ulikuwa wa TAnganyika "MUNGU IBARIKI TANZANIA"
     
  7. Mzalendo80

    Mzalendo80 JF-Expert Member

    #7
    Apr 10, 2011
    Joined: Oct 30, 2010
    Messages: 2,339
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Zanzibar kabla ya kuungana na sisi Tanganyika walikuwa na Wimbo wao wa taifa, je sisi Tanganyika kabla ya kuungana na Zanzibar tulikuwa na wimbo wetu wa Taifa. Je wimbo wetu upo wapi?

    Tunataka kuutumia kama Wenzetu wa Zanzibar wanavyoutumia katika baraza lao wawakilishi na shughuli nyingine. Nautaka wimbo wangu wa taifa wa Tanganyika ili niweze kuwafundsha wa watoto wangu na Ndugu zangu. Mwenye nao anisaidie, najua tuna bendera lakini wimbo wa taifa siujui.

    Wana JF nahitaji wimbo wa Nchi yangu ili nami niweze kujiringia nao
     
  8. k

    kituro Senior Member

    #8
    Apr 10, 2011
    Joined: Dec 25, 2010
    Messages: 177
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    usipate shida mpendwa wetu la muhimu ni kuondoa tanzania na kupachika Tanganyika. hapo utakuwa umepata wimbo wa taifa wa Tanganyika!.
     
  9. only83

    only83 JF-Expert Member

    #9
    Apr 10, 2011
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 5,020
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    Hakuna haja...tumia uleule wa Mungu Ibariki Afrika.
     
  10. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #10
    Apr 10, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,514
    Likes Received: 9,297
    Trophy Points: 280
    Uko ahera, tena nna uhakika motoni, umekwenda na aliyoiuwa Tanganyika.
     
  11. K

    Kamundu JF-Expert Member

    #11
    Apr 11, 2011
    Joined: Nov 22, 2006
    Messages: 1,915
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Hakuna nchi ya Tanganyika!!!
     
  12. UmkhontoweSizwe

    UmkhontoweSizwe JF-Expert Member

    #12
    Apr 11, 2011
    Joined: Dec 19, 2008
    Messages: 2,619
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Ngoja wazenji waondoke kwanza ndo tunautafuta.
     
  13. Gefu

    Gefu JF-Expert Member

    #13
    Jun 11, 2013
    Joined: Nov 30, 2010
    Messages: 6,929
    Likes Received: 132
    Trophy Points: 160
    ...wadau wanaoufahamu wimbo wa Taifa wa tanganyika watuwekee hapa jf. kama vipi watangaze tenda ya kutunga wimbo wa tanganyika,hakuna kulala karibia kitaeleweka... narudi bongo huku mwanakwerekwe ntadaiwa passport hivi karibuni...
     
  14. Kijakazi

    Kijakazi JF-Expert Member

    #14
    Jun 11, 2013
    Joined: Jun 26, 2007
    Messages: 3,546
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Unaitwa God save our Queen!

    God save our gracious Queen
    Long live our noble Queen
    God save the Queen!Send her victorious,Happy and glorious,Long to reign over us:God save The Queen!




     
  15. okaoni

    okaoni JF-Expert Member

    #15
    Jun 11, 2013
    Joined: Jun 25, 2011
    Messages: 823
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
  16. KANYIMBI

    KANYIMBI JF-Expert Member

    #16
    Jun 11, 2013
    Joined: Nov 6, 2011
    Messages: 243
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mbali na kuwa na wimbo wa taifa, Pia tuwe na Bendera yetu ya Tanganyika. Mimi napendekeza iwe na mchanganyiko wa rangi tano. Nyeusi (ikiwakilisha weusi wa asili ya watanganyika), Rangi nyekundu (kuwakumbuka babu zetu waliomwaga damu kwenye vita ya majimaji na ile ya kumuadabisha nduli Idi amini), Rangi nyeupe (kwa sababu Tanganyika imekuwa chachu ya kusaidia Amani na ukombozi wa nchi karibu zote kusini mwa afrika), Njano iwepo (kwa sababu bado ardhi yetu ina madini bwerere na gesi ya kutosha kuzalisha umeme) pia bendera inaweza kuwa na ufito wa kijani (kwa kuwa kilimo ndio uti wa mgongo kwa watanganyika).
     
  17. Benzoic

    Benzoic JF-Expert Member

    #17
    Jun 11, 2013
    Joined: Jan 16, 2012
    Messages: 412
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 45
    Kama ingekuwa amri yangu ningeshauri ule wimbo wa "tazama raman utaona nchi nzuri, yenye mito na mabonde mengi ya nafaka...." ni bonge la wimbo
     
  18. Gefu

    Gefu JF-Expert Member

    #18
    Jun 12, 2013
    Joined: Nov 30, 2010
    Messages: 6,929
    Likes Received: 132
    Trophy Points: 160
    ...unaonekata ulikuwa wa kizalendo kwelikweli kwa malkia, kwa sasa utakuwa "God save our Tanganyika na maliasili zake.Long live our noble Tanganyikans, God save the tanganyika ! Send us the victorious,happy and glorious, Let you reign over us; God save Tanganyika"

    ..kibwagizo: peoples power shall always decide the future of tanganyika.God let the peoples power your voice.....

    wadau ongezeeni nyama, nimeshaandaa baet za huu mwimbo.....
     
  19. Gefu

    Gefu JF-Expert Member

    #19
    Jun 12, 2013
    Joined: Nov 30, 2010
    Messages: 6,929
    Likes Received: 132
    Trophy Points: 160
    ...kiongozi huu wimbo kwa ladha ni bomba ila ki maantiki haufai. Waliotuongoza kusoma ramani kwa miaka 50 iliyopita wametuingiza chaka bovu, so lazima tutoke kivingine kabisa....
     
  20. Gefu

    Gefu JF-Expert Member

    #20
    Jun 12, 2013
    Joined: Nov 30, 2010
    Messages: 6,929
    Likes Received: 132
    Trophy Points: 160
    ...nakubaliana na wewe mkuu, pia tukomalie magogoni yetu maana ilkuwa kitovu cha ukombozi wa africa na inabeba historia ya tanganyika, magogoni ya muungano ijengwe dodoma...
     
Loading...