Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ukitaka uwe mwalimu mwenye hela soma Civics

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by ayubuchacha12, Jun 12, 2012.

  1. ayubuchacha12

    ayubuchacha12 Member

    #1
    Jun 12, 2012
    Joined: May 8, 2012
    Messages: 19
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Makaratasi huwa ni mengi ya kusahihisha somo la uraia/civics kwenye mitihani ya kitaifa ya sekondari, General study (GS) kwa sekondary ya juu (High School) na development studies kwa ngazi ya vyuo. Kwa hiyo waalimu wanaosahihisha URAIA wanapata hela nyingi kushinda waalimu wa PHYSICS, CHEMISTRY, BIOLOGY na MATHEMATICS. Ukweli unaendelea kuwa huo huo kwa maprofesor wa masomo magumu magumu ukilinganisha na maprofesor wa masomo ya usanii (arts), kweli sio kila mwenye mbio ashindaye... watu wanaofanya kazi ngumu na kwa masaa mengi sio wanaolipwa vizuri hasa hapa Africa. NO FAIRNESS... Kama mtu anajua kwa nchi za wenzetu walioendelea tofauti ya mshahara na marupurupu nchi kama Uholanzi kwa mtu wa kima cha chini na kima cha juu ni mara nne tu,,, mfano profesor anamzidi mhudumu wa ofisi mara nne tu...eg profesor kama analipwa milioni 4, mhudumu analipwa milioni moja....lakini kwa hapa kwetu profesor analipwa milioni 3,,,,mhudumu analipwa laki moja....what a difference!!!!

    Jamani keki ya Taifa haigawanywi kwa usawa,,,,hata sijui hao watu wanaopanga mishahara kama wamesoma au wanabuni tu kiwango cha mishahara????????

    Tafadhari ofisi ya utumishi wa umma na wizara ya kazi na ajira mwende ziara ulaya na nchi zilizoendelea mkajifunze jinsi gani ya KUGAWA KEKI YA TAIFA KWA USAWA,.
     
  2. MESTOD

    MESTOD JF-Expert Member

    #2
    Jun 12, 2012
    Joined: Nov 12, 2010
    Messages: 4,587
    Likes Received: 58
    Trophy Points: 145
    Kwa mfano hapo unachotaka kuzungumzia ni nini?
     
  3. ayubuchacha12

    ayubuchacha12 Member

    #3
    Jun 12, 2012
    Joined: May 8, 2012
    Messages: 19
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    fairness
     
  4. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #4
    Jun 12, 2012
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    kama nimemwelewa ana maanisha wanafunzi wakimbilie kuchagua combination za usanii.
    Anasahau kuwa malaria haija expire, mainjinia hawatokani na usanii nk.
     
  5. L

    Luiz JF-Expert Member

    #5
    Jun 12, 2012
    Joined: May 23, 2011
    Messages: 342
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mkuu umenena mimi mwenyewe hicho kitu nimekishudia
     
  6. ayubuchacha12

    ayubuchacha12 Member

    #6
    Jun 12, 2012
    Joined: May 8, 2012
    Messages: 19
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    namaanisha kuwe na haki katika malipo, mwenye kufanya kazi ngumu / kusoma masomo magumu alipwe mshahara mnono.
     
  7. MARCKO

    MARCKO JF-Expert Member

    #7
    Jun 12, 2012
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 2,267
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Jioni njema bana!
     
  8. s

    sanga malua JF-Expert Member

    #8
    Jun 13, 2012
    Joined: Dec 17, 2011
    Messages: 228
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kazi kwelikweli! mbona hujatulia na wazo unalo taka kuwasilisha?
     
  9. Z

    ZeMarcopolo JF-Expert Member

    #9
    Jun 13, 2012
    Joined: May 11, 2008
    Messages: 13,543
    Likes Received: 295
    Trophy Points: 180
    mmmh!!!
     
  10. Ng`wanakidiku

    Ng`wanakidiku JF-Expert Member

    #10
    Jun 13, 2012
    Joined: Apr 18, 2009
    Messages: 1,197
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kuna watu fyatu kwelikweli, sasa kama mdomo wako unanuka unaogopa kuongea si bora huo mkono ungeukata ili ushindwe kubonyeza keyboard kuweka huu *****? Mwenzio ana lipoint, wewe unaleta za kuleta, ebo!
     
  11. Jimbi

    Jimbi JF-Expert Member

    #11
    Jun 13, 2012
    Joined: Aug 16, 2010
    Messages: 826
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    ninyi waalimu hovyo kabisa. natamani ningekuchapa viboko kama yule DC
     
  12. georgeallen

    georgeallen JF-Expert Member

    #12
    Jun 13, 2012
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 3,750
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    :A S thumbs_down: Pumba, tena zile nyepesi.
     
  13. Ndebile

    Ndebile JF-Expert Member

    #13
    Jun 13, 2012
    Joined: Sep 14, 2011
    Messages: 2,675
    Likes Received: 633
    Trophy Points: 280
    Umesoma usanii aka arts? Jamaa ameeleweka sana tu.
     
  14. MESTOD

    MESTOD JF-Expert Member

    #14
    Jun 13, 2012
    Joined: Nov 12, 2010
    Messages: 4,587
    Likes Received: 58
    Trophy Points: 145
    :A S thumbs_down:
     
  15. G

    Gene Senior Member

    #15
    Jun 13, 2012
    Joined: May 2, 2012
    Messages: 192
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Na usipopata Nafasi ya kusahihisha? Na ni Mara Ngapi kwa Mwaka.

    MAWAZO MGANDO HAYO

    Wenzako wanaingiza hela kwa TOPIC MOJA 15000/= MPAKA 25000/= Kwa Mwanafunzi Mmoja wa Sayansi. TUITION INALIPA. Unakuta Anawanafunzi 150-200 wanaosoma topic zaidi ya Tano. Zidisha kwa Hela hiyo uone anapata sh. Ngapi kwa Mwezi.

    WE UNAFIKIRIA KUSAHIHISHA MITIHANI. Wenzako wanaondoka na Mil 3 kwa Mwezi za TUITION.

    MFANO:
    ¤Sir Unga
    ¤T.O
     
  16. asigwa

    asigwa JF-Expert Member

    #16
    Jun 13, 2012
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 11,880
    Likes Received: 7,046
    Trophy Points: 280
    hii ndio bogo bwana usishangae sana..BAJETI YA OFISI YA RAISI YA CHAI TU IS BILLIONS OF MONEY onategemea nini??
     
  17. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #17
    Jun 13, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Kama unataka "hela" kwanini usifanye biashara?
     
  18. georgeallen

    georgeallen JF-Expert Member

    #18
    Jun 13, 2012
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 3,750
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Mzee na wewe chukua hii.:A S thumbs_down: kwa sababu nyie wote wawili ni wanafunzi wa secondary... hivyo mnafikiri kisekondari sekondari tu. Je maprofessor na malectures wa universities na vyuo vya kati nao wasomee civics ili wavute mkwanja mwingi? Mbona hiyo pesa ya kusahihisha civics ni mbuzi na ya msimu tu? Think big!
     
  19. m

    mmteule JF-Expert Member

    #19
    Jun 13, 2012
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 743
    Likes Received: 331
    Trophy Points: 80

    mwambie bro. wanaishia kuweka headphone masikioni huku wako darasani.... fooolish.
     
Loading...