Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ukitaka kushangaa nenda Buza Tandika

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Columbus, Oct 24, 2012.

  1. Columbus

    Columbus JF-Expert Member

    #1
    Oct 24, 2012
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 2,010
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Buza kuna pikipiki Toyo ya matairi matatu imepaki pembeni ya barabara yapata mwaka sasa baada ya kuuliza kulikoni nikaambiwa hiyo Toyo imeshauwa watu sita. Wezi waliiba na waliohusika na hiyo Toyo walianza kufa mmoja baada ya mwingine walipofika sita ndugu zao waamua kuileta hapo barabarani wakaitelekeza.
    Wakati barabara inajengwa aliletwa shehe aruhusu iwekwe pembeni baada ya kujenga ikarudishwa palepale mpaka hivi leo, tuliendelea kushangaa.
    Tuliendelea kumuuliza jamaa mmoja akadai mwenye hiyo Toyo yake hawezi kwenda kuichukua kwa sababu ilishasomewa kitabu yaani Al badir na kama akienda kuichukua na yeye anakufa, hii imekaaje?
    Nikifanikiwa kupita tena huko nitawawekea picha hapa.
     
  2. mathcom

    mathcom JF-Expert Member

    #2
    Oct 24, 2012
    Joined: Oct 13, 2012
    Messages: 1,385
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Duh! hiyo kali kwani aliesoma hilo arbadili ni nani? kama ni mwenye toyo si alitakiwa akachukue mali yake!!!
     
  3. figganigga

    figganigga JF-Expert Member

    #3
    Oct 24, 2012
    Joined: Oct 17, 2010
    Messages: 13,567
    Likes Received: 2,029
    Trophy Points: 280
    unakua umeshavuka pale kwa mama kibonge? mimi nashinda zangu pale gaddaf lakini bado sijaona hiyo kitu. mia
     
  4. m

    mangonjoli Member

    #4
    Oct 24, 2012
    Joined: Aug 29, 2012
    Messages: 64
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 15
    Yanatokea hayo.Njooni Zanzibar maeneo ya mchina mwanzo, kuna ngombe zaidi ya 20. hawana mwenyewe wanazurura tu mpaka manispaa imewashindwa.kila mwaka wanaongezeka. inasemekana kuna ngombe kama watatu waliibiwa miaka mingi kidogo nyuma. mwenyewe akawasomea Albadiri.walioiba wakapukutika, tokea miaka hiyo ngombe hawana mwenyewe wanazurura na kuzaliana tu mitaani.kila mtu anawaogopa.mbaya zaidi mwenye mali alishatangulia mbele ya haki.kwa wale wasiomini Quraan Tukufu waje wachukue mali za bure.au wakachukue hiyo Toyo.
     
  5. figganigga

    figganigga JF-Expert Member

    #5
    Oct 24, 2012
    Joined: Oct 17, 2010
    Messages: 13,567
    Likes Received: 2,029
    Trophy Points: 280
    mimi hao nawalia kitimoto halafu nabeba mmoja baada ya mwingine. mia
     
  6. Ngongoseke

    Ngongoseke JF-Expert Member

    #6
    Oct 24, 2012
    Joined: Jan 1, 2012
    Messages: 3,212
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Naomba uelewe kwanza Qur-an haina uhusiano na albadir, wala katika qur-an hakuna kitu kinaitwa albadir,na wala katika mafundisho ya uislam hakuna al badir sehem yeyote inapofundishwa,
    Kwanza hakuna ukweli kama al-badir ina madhara yeyote ila tunachoamini huwa kweli,kwa sababu huyo anaekusomea albadir anasoma kitabu cha majina ya watu ambao walipigana katika vita ya Badri ndio maana kinaitwa al badir.ndani yake hakuna dua yeyote zaidi ya majina ya watu,ila kwa sababu tulishaamini toka enzi tunaumia kwa imani kuliko ukweli wenyewe
     
  7. Chum Chang

    Chum Chang JF-Expert Member

    #7
    Oct 24, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 1,001
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Kwa wenye kuamini
     
  8. Mkulima wa Kuku

    Mkulima wa Kuku JF-Expert Member

    #8
    Oct 24, 2012
    Joined: Jan 13, 2011
    Messages: 1,245
    Likes Received: 73
    Trophy Points: 145
    Natamani ningeona kwenye kuran iwe inataja msamaha kwa watenda dhambi, hapo ningeupenda sana uislamu
     
  9. sinafungu

    sinafungu JF-Expert Member

    #9
    Oct 24, 2012
    Joined: Feb 13, 2010
    Messages: 1,169
    Likes Received: 265
    Trophy Points: 180
     
  10. Columbus

    Columbus JF-Expert Member

    #10
    Oct 24, 2012
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 2,010
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Asante kwa ufafanuzi huo, sasa mimi nikiipiga picha hiyo Toyo kuna tatizo lolote? nia yangu ni kuonyesha ushahidi bayana kuhusu nilichoelezea.
     
  11. awp

    awp JF-Expert Member

    #11
    Oct 24, 2012
    Joined: Jun 6, 2012
    Messages: 1,717
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Ngongoseke, umefunguka na umetupa fundisho binafsi nilikuwa sijui nini maana ya Albadir, usipoamini haiwezi kufanya kazi.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  12. Donnie Charlie

    Donnie Charlie JF-Expert Member

    #12
    Oct 24, 2012
    Joined: Sep 16, 2009
    Messages: 5,935
    Likes Received: 130
    Trophy Points: 160
    Labda nae ali-dedi kama mmiliki wa hao ng'ombe
     
  13. Mzee wa Rula

    Mzee wa Rula JF-Expert Member

    #13
    Oct 24, 2012
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 8,161
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Maana ya Al - Badri ni hii, jina hilo linatokana na majina ya waislam waliopigana vita ya Badri na makafiri kisha wakashinda wakati waislam walikuwa 333 na makafiri walikuwa 1000. Baada ya hapo Allah aliwabashiria pepo watu hao waliokufa na waliohai kutokana na vita hiyo.

    Sasa binadamu kwa ubabaishaji wao wanaingiza shirki au ulozi na dua hiyo wakaiita Al - Badri. Kifupi Al - Badri ni bidaa.
     
  14. TIQO

    TIQO JF-Expert Member

    #14
    Oct 24, 2012
    Joined: Jan 8, 2011
    Messages: 13,842
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 0
    Hii kali sasa kuliko
     
  15. tutaweza

    tutaweza JF-Expert Member

    #15
    Oct 24, 2012
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 615
    Likes Received: 80
    Trophy Points: 45
    Mimi nilidhani ina uhusiano na uislamu kwa kuwa husomwa na mashehe. Nielimishe katika hili ndugu. Lugha inayotumika ni ile ya qur-an au ni arabic?
     
  16. andate

    andate JF-Expert Member

    #16
    Oct 24, 2012
    Joined: Jun 9, 2011
    Messages: 2,656
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Angalua umetujuza kitu fulani kuhusu hiyo kitu. Hii inanipa picha kuwa kuna waislamu ambao hawajui mafundisho ya kwenye vitabu vyao.
    Nakumbuka miaka ya karibu na 2000 kuna msikiti mmoja upo mwamboni Tanga walikuwa wanatangaza kwenye loud speaker (count down) siku watakayosoma Al Badri kwa kuhimiza mtu aliyeiba kitu fulani(kulingana na aliyeripoti kuibiwa) arudishe hicho kitu kwa mwenyewe vinginevyo atadhurika. Na matangazo kama haya yalikuwa yakitolewa mara kadhaa.
    Kwa maana hii hata yule (muumini au shehe) aliyekuwa anatangaza akiwa ndani ya msikiti alikuwa hajui.
     
  17. andate

    andate JF-Expert Member

    #17
    Oct 24, 2012
    Joined: Jun 9, 2011
    Messages: 2,656
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Tanga walikuwepo mbuzi wa al Badri, watu walikuwa wanawaogopa kuwala enzi hizo. Siku hizi wameliwa wote, hakuna aliyebaki.
    Usisikie, dhiki ni mwalimu mkuu, itakufanya utafute ufumbuzi na utaupata tu.
     
  18. E

    EL MAGNIFICAL JF-Expert Member

    #18
    Oct 24, 2012
    Joined: Jan 11, 2011
    Messages: 940
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Tatizo lenu mnaiaminia quraan ikifail mnaanza kuchinja askari waislamu nyie vipi bwana.
     
  19. Miwatamu

    Miwatamu JF-Expert Member

    #19
    Oct 24, 2012
    Joined: Oct 2, 2012
    Messages: 1,454
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 133
    DISTAZO, Buza sehemu gani? hebu nieleze ili na mimi nikashuhudie kwa macho yangu kwani muda si mrefu nitatinga huko.
     
  20. k

    kihami Member

    #20
    Oct 24, 2012
    Joined: Nov 11, 2011
    Messages: 46
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Weka hiyo picha tuione
     
Loading...