Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ukitaka Kuoa Nchi Hii Lazima Umnunulie Mwanamke Nyumba

Discussion in 'Jokes/Utani + Udaku/Gossips' started by kilimasera, Jan 27, 2011.

  1. kilimasera

    kilimasera JF-Expert Member

    #1
    Jan 27, 2011
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 3,072
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Wanaume wote raia wa kigeni watakaotaka kuwaoa wanawake wa nchini Tajikistan watalazimika kuzifungua waleti zao na kuwanunulia nyumba wake zao kabla ya ndoa kwa mujibu wa sheria mpya iliyopitishwa na bunge la nchi hiyo leo.
    Kuanzia leo mwanaume yeyote ambaye si raia wa Tajikistan ambayo zamani ilikuwa sehemu ya Urusi, atalazimika kumnunulia nyumba mwanamke anayetaka kumuoa kama sharti kubwa la kwanza kabla ya harusi.

    Hiyo ni kwa mujibu wa sheria mpya iliyopitishwa leo na bunge la nchi hiyo ambapo sharti kubwa lingine lililopitishwa ni kwamba mwanaume atalazimika kukaa mwaka mmoja nchini humo kabla ya kupewa kibali cha kuruhusiwa kuoa.

    Watunga sheria wa Tajikistan wamesema kuwa sheria hiyo mpya itasaidia kuwalinda wanawake wanaotelekezwa na waume zao raia wa kigeni.

    "Baada ya ndoa kuvunjika, majukumu ya kuwalea watoto huangukia kwa mama na serikali", alisema mwakilishi wa rais bungeni, Dzhumakhon Davlatov.

    Davlatov aliongeza kuwa kupitishwa kwa sheria hiyo kutasaidia kupunguza idadi ya wanaume watakaowatekeleza wake na watoto wao.

    Wanaume wengi toka Afghanistan na Iran, ndio wanaoongoza kwa kuoa wanawake wa Tajikistan ingawa katika miezi ya karibuni kumekuwa na ongezeko la wanaume wengi toka nchi za barani ulaya, Marekani na Japan wanaooa wanawake wa Tajikistan.

    Tajikistan ni nchi maskini iliyokuwa miongoni mwa nchi zilizounda Umoja wa Sovieti na uchumi wake umetetereka tangu mwaka 1990 kutokana na matatizo ya kisiasa na vita vya wenyewe kwa wenyewe.
     
  2. St. Paka Mweusi

    St. Paka Mweusi JF-Expert Member

    #2
    Jan 27, 2011
    Joined: Sep 3, 2010
    Messages: 5,869
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    Sheria hii ilitakiwa kuwepo hapa kwetu Tanzania,na ingesaidia sana wale wadada walioachiwa vichotara vya kitaliano kuanzia Isaka,Kagongwa,Kahama,Masumbwe, Ushirombo na kuendelea mpaka Ngara.
     
  3. MUREFU

    MUREFU JF-Expert Member

    #3
    Jan 27, 2011
    Joined: Oct 1, 2010
    Messages: 1,224
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    hii ya ukwel yan kwa lugha nyngne marufuku mgen kama mackin kuoa yan dah safi
     
  4. Inkoskaz

    Inkoskaz JF-Expert Member

    #4
    Jan 27, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 6,214
    Likes Received: 253
    Trophy Points: 180
    kwa bonngo vin'gast wote watataka kuolewa na foreigners tu hata kama vibabubabu
     
  5. tzjamani

    tzjamani JF-Expert Member

    #5
    Jan 27, 2011
    Joined: Oct 9, 2010
    Messages: 997
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Duh hii kali.

    Wachina nasikia huko singida na tabora amefanya mambo. Serikali ichangamkie dili ili watoto wapate matunzo.
     
  6. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #6
    Jan 28, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,595
    Likes Received: 2,776
    Trophy Points: 280
    Hii imetulia!
     
  7. Ehud

    Ehud JF-Expert Member

    #7
    Jan 28, 2011
    Joined: Feb 12, 2008
    Messages: 2,697
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Hata hapa tz hii sheria ipo ila kwa kificho. Dada zetu wajanja wanaitumia sana!
     
  8. kilimasera

    kilimasera JF-Expert Member

    #8
    Jan 28, 2011
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 3,072
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    wanaangalia mawe kama huna mawe unakosa mke!
     
  9. B'REAL

    B'REAL JF-Expert Member

    #9
    Jan 28, 2011
    Joined: Oct 20, 2010
    Messages: 3,039
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    hii ingekuwaa bongo ingekuwaa poaa sanaa,tushaa chokaa kulea ma uncle ma point 5 banaaa
     
Loading...