Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ukistaajabu ya Mussa..... Umewahi kusikia hii?

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by GAZETI, Sep 17, 2011.

  1. GAZETI

    GAZETI JF-Expert Member

    #1
    Sep 17, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 2,906
    Likes Received: 244
    Trophy Points: 160
    Nilikuwa mpambe wa bw. Harusi, Tulienda kijiji fulani ( ..) Baada ya kukamilika taratibu
    zote ukafika muda wa unyumba ambao bwana Harusi alitakiwa kukutana na mkewe
    Kwanza kikatandikwa kitambaa cheupe na mabibi pale kitandani, baada ya hapo akaitwa
    mpambe wa Bi Harusi eti nae awepo wakati wa uzinduzi.

    Kilichonichosha na kunishangaza zaidi ni kuwa kama binti ni bikra bwana Harusi akishaiondoa
    tu hatakiwi kuendelea kwa muda mrefu badala yake atamalizia kwa mpambe wa bibi Harusi
    Bila kujali ni mke wa mtu au la!

    Nilipojaribu kuhoji nikaambiwa hii ni mila ya watu hao ilikuwepo toka zamani ni siku hizi tu ndo
    inapuuzwa.

    Umeshawahi kusikia mila kama hizi katika ndoa?
     
  2. Preta

    Preta JF-Expert Member

    #2
    Sep 17, 2011
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 23,780
    Likes Received: 2,176
    Trophy Points: 280
    mmh.....hapana sijawahi kusikia
     
  3. M

    Museven JF-Expert Member

    #3
    Sep 17, 2011
    Joined: Aug 22, 2011
    Messages: 400
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 35
    balaa tupu haki ya mama! Ukisikia mila chafu zilizopitwa na wakati ndio hizi! Duh...!
     
  4. Mtalingolo

    Mtalingolo JF-Expert Member

    #4
    Sep 17, 2011
    Joined: Aug 4, 2011
    Messages: 2,168
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Sijui kama unacho sema kinaukweli au umetunga mkuu.
     
  5. OTIS

    OTIS JF-Expert Member

    #5
    Sep 17, 2011
    Joined: Sep 7, 2011
    Messages: 2,150
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Tumetoka gizani...
     
  6. KABAVAKO

    KABAVAKO JF-Expert Member

    #6
    Sep 17, 2011
    Joined: Apr 5, 2011
    Messages: 207
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hiyo ni laana kwa Mungu, haikubaliki
     
  7. Sizinga

    Sizinga JF-Expert Member

    #7
    Sep 17, 2011
    Joined: Oct 30, 2007
    Messages: 7,789
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    Labda utujuze ni mila za watu wa pande zipi tuanze kuchunguza misaafu yet hapa!! Bt it looks like kidding for this age!!
     
  8. J

    JO MAIKO Member

    #8
    Sep 17, 2011
    Joined: Sep 4, 2011
    Messages: 22
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Yalikukuta nin? Kuwa mwazi basi
     
  9. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #9
    Sep 17, 2011
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 688
    Trophy Points: 280
    Usibishe ndugu yangu, kuna mila za ajabu we acha tu.........

    Hebu soma kuhusu mila hii.............. "Kule wilayani Ukerewe kuna mila inajulikana kama ‘Kusomboka' ambapo mwanamke aliyefiwa na mume hutakiwa kuingiliwa kimwili na mwanaume mwingine ili kuondoa mkosi wa vifo kijijini, na pale mume anapofiwa na mke naye hutakiwa kumwingilia mwanamke ambaye hutumika kwa kazi hiyo ya kuondoa mikosi na kwa kawaida shughuli hiyo hufanywa na mwanamume au mwanamke maalum wa anayetambulika rasmi kimila kwa kufanya shughuli hiyo."
     
  10. Mwendabure

    Mwendabure JF-Expert Member

    #10
    Sep 17, 2011
    Joined: Mar 10, 2011
    Messages: 1,892
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    Mkuu, Kama hujatuambia ni wapi au mkoa gani hii itabaki kuwa hadithi ya kubuni na kukosa mashiko.
     
  11. Bishanga

    Bishanga JF-Expert Member

    #11
    Sep 17, 2011
    Joined: Jun 29, 2008
    Messages: 15,349
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 0
    <br />
    <br />
    Kabavako wala huna haja ya kuhukumu,mathalani wanyasa siku ya kwanza traditionaly mashangazi walikuwa wanalala pembeni mwa kitanda wakati shughuli inaendelea.Kwetu kuna kitu kinaitwa okwebohora ambapo mme anamwingilia mkewe kwa mara ya kwanza ,na ili kuonyesha mke kalelewa vizuri alikuwa anaresist na inabidi nguvu itumike,wakati mwingine jamaa kama kaoa bonge la mama ilikuwa inabidi kaka mtu waingilie kuongeza nguvu za ziada kumsaidia mdogo wao.Kuna 'kuleihya' pia ambako mwanamke aliolewa kwa njia ya kubebwa juu juu na vijana hadi kwa mme,kuna 'chagulaga' kwa wasukuma n.k. yote mambo ya mila na kumbuka enzi hizo hakukuwa na HIV.
     
  12. MESTOD

    MESTOD JF-Expert Member

    #12
    Sep 17, 2011
    Joined: Nov 12, 2010
    Messages: 4,585
    Likes Received: 58
    Trophy Points: 145
    Dah, hapana kwa kweli. Kama ipo nambie ili isijetokea ni kabila la rafiki yangu akaniomba niwe mpambe halafu ampambe mke wangu.
     
  13. Somoche

    Somoche JF-Expert Member

    #13
    Sep 17, 2011
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 3,221
    Likes Received: 359
    Trophy Points: 180
    kwani preta mimi na wewe si walitufanyia hivo kule Nsangalufugise kijiji cha Ujamaa au umesahau?!
     
  14. Mtalingolo

    Mtalingolo JF-Expert Member

    #14
    Sep 17, 2011
    Joined: Aug 4, 2011
    Messages: 2,168
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    <br />
    <br />
    Duuh sa katika hyo shughuli ya kutoa mikosi wanatumia kinga au mila hairuhusu kinga?? Kwa staili hyo UKIMWI sijui kama utatuacha...
     
  15. GAZETI

    GAZETI JF-Expert Member

    #15
    Sep 17, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 2,906
    Likes Received: 244
    Trophy Points: 160
    Wengi wanataka kujua ni wapi, Kuna kijiji kimoja katika vijiji
    vya Pwani Mtwara kinaitwa MSIJUTE, zaidi ya huko sijawahi
    kusikia kijiji kingine kwa tabia au mila kama hiyo!
     
  16. GAZETI

    GAZETI JF-Expert Member

    #16
    Sep 17, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 2,906
    Likes Received: 244
    Trophy Points: 160
    Ni ukweli kuu!
     
  17. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #17
    Sep 17, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,065
    Likes Received: 14,298
    Trophy Points: 280
    ngoja nikaoe huko....lol
     
  18. H

    Hute JF-Expert Member

    #18
    Sep 17, 2011
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 3,485
    Likes Received: 376
    Trophy Points: 180
    kama mke mwenyewe ni bikira, nitapiga, nitatoa damu, nikienda kwa mpambe ambaye ni mzoefu anajua vizuri kuzungusha gurudumu na mtundu, mbona nitamwacha bibi harusi nikihamia kwa yule anayejua mautundu vizuri?....sote tunajua mabikira hawajui mapenzi ile kinoma....unaaza moja kuwafundisha aeiou....
     
  19. pomo

    pomo JF-Expert Member

    #19
    Sep 17, 2011
    Joined: Jun 26, 2011
    Messages: 265
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    sasa kama ndo hivyo huyo mpambe analazimishwa kuwa mpambe au ni ujiko kuwa mpambe!
     
  20. M

    Mocrana JF-Expert Member

    #20
    Sep 17, 2011
    Joined: Sep 10, 2011
    Messages: 529
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    hiyo ya kutandika kitambaa niliwahi ishuhudia ingawa si kwa macho mana tulikuwa kwenye harusi then mtu mzima mmoja akatutonya kinachoendelea ila ya kuhamia kwa mpambe mmh sijawahi sikia very new to me
     
Loading...