Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ukisomea Computer Science ni rahisi kupata ajira?

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by kejof2, Jan 4, 2012.

  1. kejof2

    kejof2 JF-Expert Member

    #1
    Jan 4, 2012
    Joined: Oct 20, 2011
    Messages: 1,474
    Likes Received: 204
    Trophy Points: 160
    Samahani nilitaka kujua kwa hapa bongo hv ukisomea computer science ni rahisi kutoka(kupata ajira) au ndo vile bado tupo nyuma na kama zipo ni zipi?
     
  2. Chipukizi

    Chipukizi JF-Expert Member

    #2
    Jan 4, 2012
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 1,766
    Likes Received: 88
    Trophy Points: 145
    Kwa sasa computer science waitimu ni wengi.Kama una weza kaza msuli chukua electronics/telecom au computer Engineering
     
  3. kejof2

    kejof2 JF-Expert Member

    #3
    Jan 4, 2012
    Joined: Oct 20, 2011
    Messages: 1,474
    Likes Received: 204
    Trophy Points: 160
    poa poa
     
  4. KXY

    KXY JF-Expert Member

    #4
    Jan 4, 2012
    Joined: Dec 31, 2011
    Messages: 863
    Likes Received: 171
    Trophy Points: 60
    Unapozungumzia sasa kumbuka kama ukianza mwaka huu kusoma hadi umalize hali ya sasa haitakuwa na influence kwa mwaka utakaomaliza chuo.

    Ushauri wangu, soma kitu kilicho moyoni maana swala la kutoka factors ziko nyingi sana, just enjoy life usiwaze saana mambo yatakaa sawa as time goes..

    Jibu: Kwa kulinganisha fani sio rahisi kupata ajira kama ualimu, udaktari na jeshi lakini inalipa kama utatoka(utapata ajira)
     
  5. KXY

    KXY JF-Expert Member

    #5
    Jan 4, 2012
    Joined: Dec 31, 2011
    Messages: 863
    Likes Received: 171
    Trophy Points: 60
    Kazi za Computer Science


    1. Database Administrator


    2. System Analyst/ IT Business Analyst


    3. Programmer


    4. Webmaster


    5. IT Specialist


    6. Lecturer


    7. Network System Analyst

    etc
     
  6. Zasasule

    Zasasule JF-Expert Member

    #6
    Jan 4, 2012
    Joined: Aug 12, 2009
    Messages: 1,008
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    very hard course!!!! inatakiwa ajipange kweli kweli ndiyo asome hii
     
  7. Einstein

    Einstein Senior Member

    #7
    Jan 5, 2012
    Joined: Dec 5, 2009
    Messages: 122
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Swala la urahisi kutoka inategemea na wewe mwenyewe tu... I don't think kwamba ukisoma Bongo huwezi toka ila tu tofauti iliyopo ni mazingira ya usomaji.. Ila ukiwa dedicated unatoka tu ndugu yangu.. Nothing impossible...

    Ofcourse kuna changamoto za hapa na pale kwa mazingira ya Bongo.. Nchi za nje for instance unakuta kuna exposure kubwa ya mambo ya Computer science.. Ila as long as kuna mtandao sa iv, itakusaidia sana kufahamu mambo mengi..

    So, we komaa hata Bongo utatoka tu, ila kama ukipata chance pia kwenda nje ya nchi ni nzuri pia..
     
  8. KIBURUDISHO

    KIBURUDISHO JF-Expert Member

    #8
    Jan 5, 2012
    Joined: Mar 28, 2011
    Messages: 902
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 45
    Kazi ya electronics/Telecom ni nini? kwa wenzetu Kenya wanavyo vyuo vizuri? Vya kozi hizo?
     
  9. Codezilla

    Codezilla Member

    #9
    Jan 5, 2012
    Joined: Sep 11, 2011
    Messages: 54
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Njoo Kenya,kuna vyuo poa....Strathmore,JKUAT na Kenyatta Uni.
     
  10. HT

    HT JF-Expert Member

    #10
    Jan 5, 2012
    Joined: Jul 29, 2011
    Messages: 1,899
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Codezilla hata hapa vimejaa sana IFM, St. Joseph CE, DIT, UDSM, na hapo sijataja vyuo vya mitaani. Tanzania tumo
     
  11. KXY

    KXY JF-Expert Member

    #11
    Jan 5, 2012
    Joined: Dec 31, 2011
    Messages: 863
    Likes Received: 171
    Trophy Points: 60
    Syllabus za Electronics/Tele, Comp Sc/IT zinafana kwa % kadhaa tofauti ni nani anabobea wapi. Kazi zao nyingi ni katika kampuni za mawasiliano japo zipo ambazo hao wote wanne wanaweza fanya. Kuhusu vyuo labda waliopo Kenya watusaidie mi naamini hata vyetu vipo sawa
     
  12. Nyaluhusa87

    Nyaluhusa87 JF-Expert Member

    #12
    Jan 5, 2012
    Joined: Oct 14, 2011
    Messages: 1,238
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    umesahau UDOM...
     
  13. Skillseeker

    Skillseeker JF-Expert Member

    #13
    Jan 30, 2012
    Joined: Jan 30, 2012
    Messages: 230
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    kenya wameendelea kidogo...nenda hapo au india kama utaweza
     
  14. Z

    Ze Bingwa Member

    #14
    Jan 31, 2012
    Joined: Sep 27, 2011
    Messages: 73
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    kama una mkwanja waweza enda indi and malasyia wako fresh kwenye mambo ya it and maelectronics
     
  15. C

    C programming JF-Expert Member

    #15
    Jan 31, 2012
    Joined: Nov 11, 2011
    Messages: 1,429
    Likes Received: 230
    Trophy Points: 160
    Ukisoma computer science........unakuja kuwa mtu anaitwa programmer...........na kiukweli na ma programmer wa bongo au tanzania hawana inshu na kwani watu wengi hununua software kutoka nje na kazi hizi hufanywa na wazungu.........computer engineering haina soko kwani utaishia kuformat computer mitaani.......kwani maofisni computer zikihalibika wananunua mpya............ukisoma telecom ajira ni ngumu kwani makampuni ya simu ni machache na baada ya mkongo wa taifa kumalizika hawatakua tena soko kwenye ajira.........ni heri ukasomeee u pilot chuo cha civil aviation cha airport.......hapo utatoka
     
  16. KXY

    KXY JF-Expert Member

    #16
    Jan 31, 2012
    Joined: Dec 31, 2011
    Messages: 863
    Likes Received: 171
    Trophy Points: 60
    Kumbe!!!!
    Nilikuwa sijui, natamani kufahamu kuhusu huyo mtu anaitwa programmer....
     
Loading...