Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ukisoma mpaka mwisho itakusaidia(kopi na kupesti)

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Von Mo, Oct 9, 2012.

  1. V

    Von Mo JF-Expert Member

    #1
    Oct 9, 2012
    Joined: May 7, 2012
    Messages: 1,671
    Likes Received: 550
    Trophy Points: 280
    [h=5]NDUGU MARAFIKI
    Inahuzunisha lakini kuna
    fundisho kuu kwetu
    sote. “Nilipofika nyumbani usiku
    ule, mke
    wangualiponitay arishia chakula,
    nilimshika
    mkono na kumwambia, Kuna kitu
    nataka
    nikwambie.Mke wangu alikaa
    chini na kula
    chakula kimya akiwa tayari
    kunisikiliza.
    Tenanikagundua macho yake
    yalionyesha
    anaumizwa. Nilishindwa hata
    namna ya
    kuanzakufumbua kinywa changu.
    Lakini
    ilibidi nimwambie ili ajue nilikuwa
    nikifikirinini juu yake.
    Nataka kukupa talaka. Nilianza
    kusema
    kwautulivu. Alionekana
    kutokereka na
    maneno yangu badala yake
    aliniuliza kwa
    sautiya upole ‘kwa nini?’
    Sikumjibu swali
    lake. Kutojibu kulimfanya
    akasirike.Akatu
    pa
    kijiko na akanikaripia, ‘wewe si
    mwanamume!’ Usiku ule,
    hakukuwa
    namaongezi kati yetu. Alikuwa
    akilia kwa
    kwikwi. Nilifahamu kwamba
    alitaka kujuani
    nini kimetokea kwenye ndoa yetu.
    Lakini
    kwa hakika nisingeweza kumpa
    jibuwala
    sababu ya kuridhisha; alionekana
    si mali kitu
    kwangu penzi langu lilihamiakwa
    Mary.
    Sikumpenda tena mke wangu
    mawazo yote
    yalikuwa kwa Mary. Kwa
    kwelinilimdhara u
    mke wangu!
    Huku moyo wangu ukijua wazi
    kwamba
    nafanyakosa, niliandika talaka
    ambayo
    ilionyesha kwamba yeye (mke
    wangu)
    angepatanyumba yetu, gari na
    atakuwa na
    hisa 30% ya kampuni yetu.
    Aliangalia talaka
    ilena kuichana vipande vipande.
    Mke ambaye tumeishi nami kwa
    miaka
    10alionekana mgeni machoni
    mwangu.
    Nilimuonea huruma kwa muda,
    rasilimali
    nanguvu alizopoteza lakini
    sikuweza kurudi
    nyuma kwa sababu Mary aliuteka
    moyowangu
    kisawasawa. Hatimaye mke
    wangu alilia kwa
    sauti mbele yangu, jambo
    ambalokwa hakika
    nilitarajia. Kwangu mimi kilio
    chake kilinipa
    nafuu.
    Wazo la kuachana na mke wangu
    limenisumbuakwa majuma
    kadhaa na sasa
    limeendelea kuimarika na kuwa
    jambo la
    hakika zaidi.
    Siku iliyofuata nilikuja nyumbani
    kwakuchelewa sana nikakuta mke
    wangu
    akiandika jambo mezani.
    Sikutamani hata
    kulachakula alichonipikia
    nilikwenda moja
    kwa moja chumbani na usingizi
    ulinichukuamara moja kwa
    sababu nilikuwa
    nimechoka baada ya kula raha za
    kufa mtu na
    Mary
    Usiku nilishtuka usingizini mke
    wangualikuwa bado akiandika.
    Sikujali kabisa
    nikajifunika vyema shuka na
    kulalatena.
    Asubuhi yake alinikabidhi
    masharti ya talaka
    yake: hakutaka kitu
    chochotekutoka kwangu
    lakini alihitaji apate angalau
    mwezi mmoja
    wa kujiandaa kablahajaachika .
    Akaomba
    kwamba katika kipindi hicho cha
    mwezi
    mmoja sote mimi nayeye tujitahidi
    kuishi
    maisha ya upendo au kawaida
    kwa kadiri
    itakavyowezekan a.Sababu yake
    ilikuwa
    ndogo lakini muhimu: mwanetu
    wa kiume
    alikuwa akikaribiakufan ya
    mtihani katika
    mwezi uliofuata kwa hiyo
    hakupenda mtoto
    aathirikekisaik olojia kwa sababu
    ya
    kuachana kwetu. Hili halikuwa
    tatizo
    kwangu,nilikuba li mpango wake.
    Lakini
    alikuwa na sharti la ziada,
    aliniomba
    nikumbukejinsi nilivyombeba siku
    za
    fungate yetu hasa siku ya harusi
    yetu.
    Akaniomba nakunisihi kwamba
    katika
    kipindi hicho cha mwezi mmoja
    niwe
    nambeba kutokakitandani kwetu
    mpaka
    mlango wa kutokea kila asubuhi.
    Nilidhani
    anakaribia kuwakichaa. Ili
    kufanya siku zetu
    za mwisho zisiwe na migogoro
    nilikubaliana
    namasharti yake ya ajabu.
    NilimsimuliaMar y kuhusu
    masharti
    yakuachana na mke wangu. Mary
    alicheka
    sana, aliona ni ujinga. ‘Hata
    akitumiaujanja
    wa namna gani talaka ni lazima’,
    alisema
    Mary tena kwa dharau. Mimi
    namke wangu
    hatukuwahi kugusana tangu
    nilipomweleza
    dhamira ya kumtaliki. Kwahiyo
    nilipombeba
    kwa mara ya kwanza sote
    tulinuniana.
    Mwanetu alifurahi sana nakupiga
    makofi
    nyuma yetu, ‘aah baba kambeba
    mama
    mikononi mwake’. Maneno
    yakeyalinichoma
    moyoni moja kwa moja. Kutoka
    chumbani
    kwetu hadi sebuleni, halafutena
    mpaka
    mlangoni, ni zaidi ya mita kumi
    nimembeba
    mke wangu. Alifumba machona
    kusema kwa
    sauti laini na ya upole;
    usimwambie mwanetu
    juu ya talaka.Nilikuba li kwa
    kichwa, ingawa
    nilijisikia vibaya. Nilimuweka chini
    nje
    yanyumba.
    Alienda kituoni kusubiri basi la
    kazinikwake
    nami nikaendesha gari kwenda
    ofisini
    kwangu. Siku ya pili, zoezi
    lilikuwarahisi
    kwetu sote. Aliegemea kifuani
    pangu.
    Nilisikia harufu nzuri ya
    uturialiofukiza
    kwenye blauzi yake. Nikagundua
    kwamba
    sijamuangalia kwa makini
    mkewangu kwa
    kipindi kirefu sana. Nikagundua
    hakuwa binti
    tena. Kulikuwa namikunjo usoni
    na nywele
    zake zilianza kuwa nyeupe! Ndoa
    yetu
    imekula urembowake. Kwa dakika
    moja
    nikafikiri kwa nini namfanyia hivi.
    Siku ya nne nilipombeba hisia za
    mapenzikati yetu zilirejea. Huyu ni
    mwanamke aliyejitoa kuishi nami
    na
    tumeishi kwamiaka kumi sasa.
    Siku ya tano
    na ya sita ilikuwa wazi kwamba
    mapenzi
    yetuyalikuwa yakimea upya.
    Sikumwambia
    Mary kuhusu jambo hili. Kadiri
    mweziulivyokari bia kwisha
    niliona raha
    kumbeba mke wangu na zoezi
    likawa
    rahisizaidi. Pengine kufanya kazi
    hii kila siku
    kuliniimarisha zaidi.
    Alikuwa akichagua nini cha kuvaa
    asubuhi.Alichag ua mavazi
    kadhaa hakupata
    linalomfaa. Kisha akaguna, ‘nguo
    zangu
    zotezimekuwa kubwa’.
    Nikagundua kwamba
    mke wangu amepungua sana,
    nadhani
    ndiyomaana niliweza kumbeba
    kirahisi.
    Ghafla jambo likanichoma... mke
    wangu
    anauchungu na maumivu makuu
    moyoni
    mwake. Bila kujitambua
    nikamgusa kichwa
    chake.Mara mtoto wetu akatokeza
    na kusema
    ‘baba ni wakati wa kumbeba
    mama
    muendekazini’. Kwake kumuona
    baba
    akimbeba mama likawa ni jambo
    la furaha
    sana. Mkewangu alimuonyesha
    ishara
    mwanetu asogee karibu na
    akamkumbatia
    kwa upendomkuu. Niligeuza uso
    wangu nisije
    nikabadili mawazo katika dakika
    ya
    mwisho.Kisha nikambeba
    mikononi mwangu
    kutoka chumbani, sebuleni halafu
    mpakamlangoni. Mkono wake
    laini ulikuwa
    umeizunguka shingo yangu kwa
    upendo.Nilimkum batia mwili
    wake; ilikuwa
    ni mithili ya siku ya ndoa yetu.
    Lakiniwepesi
    wake ulinitia mashaka.
    Siku ya mwisho nilipombeba
    nilipata
    shidahata kupiga hatua moja.
    Mtoto wetu
    alishakwenda shuleni. Nilimshika
    kwa
    karibuna kumwambia sikubaini
    kwamba
    maisha yetu yalikosa upendo.
    Nikaenda
    zanguofisini…. Nikashuka garini
    hata bila
    kufunga mlango. Maana nilihisi
    nikichelewatu ninaweza kubadili
    nilichoamua.... nikapand ngazi.
    Mary
    alifungua mlangonikamwamb ia,
    ‘Samahani,
    Mary, sihitaji tena kumtaliki mke
    wangu’.
    Akaniangaliakwa kustaajabu,
    halafu akagusa
    kichwa changu. Akaniuliza
    ‘Unaumwa?’
    Nikaondoamkono wake kichwani
    kwangu.
    ‘Samahani, Mary, nimesema sitaki
    kumtaliki
    mkewangu. Nadhani ndoa yangu
    haikuwa na
    furaha kwa sababu sikuthamini
    undani
    wamaisha yetu, mimi na mke
    wangu, si
    kwamba hatupendani.
    Nimetambua hilo
    tangunilipombeb a siku ya ndoa
    yetu
    nilitakiwa kumbeba siku zote za
    maisha
    yetu,nampenda mke wangu
    sitamuacha
    mpaka kifo kitakapotutenga
    nisha.’
    Ikawa kama Mary alizinduka
    usingizini.Akan
    izaba kibao cha nguvu,
    akajiegemeza
    mlangoni na kuanza kulia.
    Nikashukangazi na
    kuondoka zangu. Nikaingia
    kwenye duka la
    maua nikaagiza maua
    mengimazuri kwa ajili
    ya mke wangu. Muuzaji akaniuliza
    aandike
    nini kwenye kadi.Nikatabasa mu
    na kuandika
    “Nitakubeba kila asubuhi mke
    wangu mpaka
    kifokitakapotut enganisha”. Jioni
    ile nilifika
    nyumbani na maua mikononi
    mwangu,tabasamu kubwa usoni
    nikakimbia
    mpaka chumbani, nikapokelewa
    na maiti ya
    mkewangu kitandani.
    Kumbe mke wangu alikuwa
    akisumbuliwa
    nasaratani kwa miezi kadhaa
    nami
    nilishindwa kubaini kwa sababu
    nilihamishiaaki li yangu kwa
    Mary. Alijua
    kwamba angekufa karibuni na
    alitaka
    asiniingizekati ka chuki na
    mwanetu kama
    ningelazimisha talaka mapema.
    Angalau machoni mwa
    mwanangu naonekana
    nimume mwema….
    Jamani vitu vidogo vidogo vizuri
    ni
    vyamsingi sana katika mahusiano
    yetu... Siyo
    majumba au magari au fedha
    zilizokokwenye
    benki. Hivi vitakupa tu mazingira
    ya kufurahi
    lakini vyenyewe siyofuraha. Kwa
    hiyo jitahidi
    kuwa na muda mzuri na
    mazingira rafiki ya
    kuwa namwenzi wako, kuwa
    rafiki wa mwenzi
    wako. Fanya vitu mlivyofanya
    wakati
    wauchumba na wa ndoa yenue
    ambavyo
    vitawaweka karibu siku zote.
    Muwe na
    ndoayenye furaha. Mara nyingi
    watu
    hushindwa katika ndoa kwa
    kutotambua ni
    kwakiasi gani walikuwa karibu
    wakati wa
    kujenga uhusiano wao
    Mungu awabariki nyote mliosoma
    nakujifunza hapa[/h]
     
  2. Mkirua

    Mkirua JF-Expert Member

    #2
    Oct 9, 2012
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 5,658
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Kwanini umeiandika hivyo (kwa marefu) bana?
     
  3. snowhite

    snowhite JF-Expert Member

    #3
    Oct 9, 2012
    Joined: Aug 2, 2012
    Messages: 13,125
    Likes Received: 396
    Trophy Points: 180
    yaah wala si utani!ndoa hujengwa na vitu vidogo sana lakini vya muhimu ajabu!ahsante kwa somo zuri!
    hata hili la kuiarrange hivi hii habari na kufanya watu tusome neno kwa neno aya hii ndefu nayo ni aina ya fundisho kuwa tunapaswa kuwa wavumilivu kwenye magumu!:A S 465:safi umetumia methodology nzuri!
     
  4. snowhite

    snowhite JF-Expert Member

    #4
    Oct 9, 2012
    Joined: Aug 2, 2012
    Messages: 13,125
    Likes Received: 396
    Trophy Points: 180
    ni aina ya somo shem wangu Mkirua
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  5. data

    data JF-Expert Member

    #5
    Oct 9, 2012
    Joined: Apr 9, 2011
    Messages: 11,604
    Likes Received: 1,512
    Trophy Points: 280
    aliyeisoma yote atusamaraizie jamani.... daaahhh!!!!!
     
  6. Mr Rocky

    Mr Rocky JF-Expert Member

    #6
    Oct 9, 2012
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 15,056
    Likes Received: 324
    Trophy Points: 180
    Mkirua we isome hibyo hivyo bana mpaka hawa jamaa waweze kuiedit au mweka thread aiedit

    Nzuri sana na yafaa sana kwa mafundisho
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  7. Mkirua

    Mkirua JF-Expert Member

    #7
    Oct 9, 2012
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 5,658
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Pouwa ngoja ngoja niifanyie kazi then nitarudi shemejiiiiii.....
     
  8. Mkirua

    Mkirua JF-Expert Member

    #8
    Oct 9, 2012
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 5,658
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Pouwa Mkuu Rocky ngoja nitiririke nayo maana utadhani ni mbezi kwenda gongo la mboto mwisho wa lami..
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  9. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #9
    Oct 9, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,303
    Likes Received: 3,091
    Trophy Points: 280
    ilishaletwa humu kitaaaaaaaaaaaambo na binadamu mmoja anaitwa Mtambuzi.... Nyie mmemodify majina tu
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  10. Chelian

    Chelian Senior Member

    #10
    Oct 9, 2012
    Joined: Oct 1, 2012
    Messages: 107
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    duuuuuuh!
    snowhite nisumerizie shost wangu
    au nihadithie,nimeishia nusu.....

    bora angeweka kwa upana!

    ntarudi badae...........
     
  11. Chelian

    Chelian Senior Member

    #11
    Oct 9, 2012
    Joined: Oct 1, 2012
    Messages: 107
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kaka Jambaazii!

    eti na ww umeisoma iyo?

    umeimaliza?
     
  12. Joseph

    Joseph JF-Expert Member

    #12
    Oct 9, 2012
    Joined: Aug 3, 2007
    Messages: 3,477
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Nimeisoma yote na kuelewa vema,ina mafunzo kwa wanaume wote wanaodhani wake zao hawana maana baada ya kuwa nao kwa muda mrefu na kufanikiwa kimaisha.
     
  13. Nivea

    Nivea JF-Expert Member

    #13
    Oct 9, 2012
    Joined: May 21, 2012
    Messages: 7,434
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    hii thread ni mara ya nne huku dublicate
     
  14. shimwemwe

    shimwemwe Member

    #14
    Oct 9, 2012
    Joined: Aug 7, 2012
    Messages: 65
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    kweli hii ni nzuri, somo limeeleweka kwa watu, hongera kwa kuelimisha jamii, mara nyingi upendo wa uchumba unaishia siku ya kufunga ndoa kwa pande zote mbili, siku ya siku unaanza kutafuta pengine na yanayokukuta mabaya kuliko maelezo Jinsi zote tuwe makini kbs.
     
  15. MASELE

    MASELE JF-Expert Member

    #15
    Oct 9, 2012
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 638
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    kipya kinyemi ingawa kidonda, na usisahau uu .....nini kweli , kwa msala upitao
     
  16. A

    Anthony Lawrence JF-Expert Member

    #16
    Oct 9, 2012
    Joined: Jan 5, 2011
    Messages: 1,423
    Likes Received: 225
    Trophy Points: 160
    Hata kama itarudiwa mara nyingi ni faida kwa wengine ambao hawakusoma, hasa kwa wanachama wapya.
     
  17. olele

    olele JF-Expert Member

    #17
    Oct 9, 2012
    Joined: Dec 2, 2010
    Messages: 688
    Likes Received: 162
    Trophy Points: 60
    Wa2 wengi hawapnd kusma sijui kwa nini kuna hekima nyngi sana kwenye maandsh. stori ni nzuri sana ubarikiwe ulyeilta, 2na mambo mengi ya kujfnza
     
  18. S

    Simolunda JF-Expert Member

    #18
    Oct 9, 2012
    Joined: Sep 9, 2011
    Messages: 443
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Mh inaumaa
     
  19. ENZO

    ENZO JF-Expert Member

    #19
    Oct 9, 2012
    Joined: Sep 30, 2010
    Messages: 3,892
    Likes Received: 274
    Trophy Points: 180
    Bora angeigawanya PART I na PART II kama cd za kibongo.
     
  20. Shadow

    Shadow JF-Expert Member

    #20
    Oct 9, 2012
    Joined: May 19, 2008
    Messages: 2,888
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    Asante kwa tafsiri ya hii stori ya kizungu!!@voni mo
     
Loading...