Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ukisoma hapa hutaogopa kifo!

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Mtambuzi, Aug 11, 2011.

  1. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #1
    Aug 11, 2011
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 688
    Trophy Points: 280
    Kama ukisoma mafundisho ya dini nyingi hata yale ya asili utabaini kwamba mbinguni ni mahali ambapo panatakiwa kuogopwa na kukwepwa. Tunaambiwa kuwa kuna pepo lakini pia kuna moto.

    Hakuna hata mmoja ambaye amewahi kufa na kurejea na kutuambia kilichotokea baada ya kifo. Tunahofia kwa sababu hatuna uhakika na kitachotokea baada ya kifo na ndio maana tumebaki kutishwa na maandiko ya dini.


    Maandiko mengi ya dini yamejaa vitisho vingi ambavyo ukisoma utaogopa sana kifo, tumetishwa kuhusu kuchomwa moto, kuumwa na majoka, na kuishi kwenye giza milele na mateso mengine ya ajabu ajabu, ikiwa unajihisi una dhambi hofu ndio inazidi kuongezeka maana unajua kuwa hutakuwa salama.

    Hivi ni nani kati yetu ana uhakika kuwa akifa ataenda peponi? Naamini hilo ni swali gumu kwa kuwa hakuna hata mmoja kati yetu aliyewahi kujiuliza swali hilo.

    Kuna masharti magumu sana yanayosimuliwa katika dini zetu hizi ambayo inabidi yatimizwe ili mtu aweze kufika peponi, na kwa kuwa wengi wetu tunajua kwamba ni vigumu kuyatimiza masharti hayo tumejikuta tukihofia kifo, kwa sababu tunajua kwamba tukifa hatutakuwa salama.

    Hivi kama mafundisho ya dini yangesema kuwa huko mbinguni kuna pepo tu, ni nani angehofia kifo?

    Watu hawataki kuyaacha maisha hata kama ni mabaya naya kutisha kwa sababu hawana uhakika na maisha yao baada ya kifo, wanajiuliza je huko mbinguni maisha yatakuwaje? Kwa nini mtu afe, halafu akateseke zaidi? Huko hakuna mjadala kama mtu ni wa motoni ni wa motoni tu.

    Kama ukimwambia mtu asijali hata kama akifa, kwa sababu kifo kina maana ya kuuacha mwili na sio yeye kupotea, anaweza kukuuliza, "kama nitauacha mwili ina maana gani mimi kuendelea kuwepo? Sitakula, sitafanya mapenzi, sitaendesha gari, sasa ya nini kufa?"
    Ni kweli yuko sahihi kwa sababu kipimo chake ni mahitaji ya mwili, kwa kuwa ndiyo anayoyafahamu zaidi.

    Kwa bahati mbaya Dini zetu zinawatisha wengi badala ya kuwafundisha kuhusu baada ya kifo.

    Ukweli ni kwamba maisha baada ya kifo yapo, lakini hayatakuwa kama haya tunayoishi tukiwa na miili hii inayoonekana. Ni vigumu mtu kuamni kwa sababu tumekuwa tukiishi na miili hii tunayoiona tangu kuzaliwa kwetu na hivyo kukubali nadharia hii ni ngumu kidogo.

    Hebu nikuulize wewe unaesoma hapa, Hivi hujasikia watu wakisema "Bora mungu amchukue akapumzike" pale ambapo kuna mgonjwa anayeumwa na ugonjwa unaomtesa na kumpa maumivu makali? Au hujawahi kusikia watu wakisema " Bora kafa akapumzike kwa amani, ameteseka sana"
    Hivi kumbe watu wakifa wanapumzika! Ajabu eeh! Sasa huu moto wa milele na majoka, na mateso mengine tunayoambiwa yanatoka wapi? Je huko kupumzika kunakosemwa kunaweza kuwa ni mahali kwenye nafuu zaidi ya mateso anayoyapata huyo mgonjwa kwa wakati huo? Sidhani kama hilo lina ukweli.

    Labda nihitimishe kwa kusema kuwa kufa ni hatua muhimu ya mwanaadamu kutoka katika hatua moja kwenda hata nyingine, ambayo itakuwa ni tofauti na mwili huu tunao uona, mwili ambao hauwezi kujibainisha na mwili huu tulionao, kwa hiyo unapofiwa huna haja ya kuhofu kwani huyo aliyekufa hajapotea bali amechukua mwili mwingine na kuanza maisha mapya.


     
  2. KYALOSANGI

    KYALOSANGI JF-Expert Member

    #2
    Aug 11, 2011
    Joined: Jan 21, 2011
    Messages: 1,688
    Likes Received: 300
    Trophy Points: 180
    ni dini gani za asili zinazofundisha vitisho ,by the way unamaanisha nini unaposema dini za asili?
     
  3. Gurta

    Gurta JF-Expert Member

    #3
    Aug 11, 2011
    Joined: Sep 17, 2010
    Messages: 2,211
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Niseme tu, hujabadilisha mtazamo wangu kuhusu kifo.
     
  4. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #4
    Aug 11, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,602
    Likes Received: 2,799
    Trophy Points: 280
    Natafakari...
     
  5. m

    mamanalia JF-Expert Member

    #5
    Aug 11, 2011
    Joined: Nov 7, 2009
    Messages: 670
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Yohana wa ufunuo aliona watu wakienda motoni idadi yao kama mchanga wa bahari. Hawa ni wengi kutisha. Hivyo usiwe na wasi kama utaenda motoni utakuwa umetimiza neno la Mungu vilevile.
     
  6. LiverpoolFC

    LiverpoolFC JF-Expert Member

    #6
    Aug 11, 2011
    Joined: Apr 12, 2011
    Messages: 10,956
    Likes Received: 78
    Trophy Points: 145
    <br />
    <br />
    Hana jipya hata kidogo! Karibu A town leo! Kwn utakutana na makamanda wakiendeleza harakati ya Ukombozi leo.
     
  7. Likwanda

    Likwanda JF-Expert Member

    #7
    Aug 11, 2011
    Joined: Jun 16, 2011
    Messages: 3,839
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    AminI Mungu yupo na utalipwa kulingana na matendo yako hapo siku ya mwisho.
     
  8. sixgates

    sixgates JF-Expert Member

    #8
    Aug 11, 2011
    Joined: Mar 19, 2011
    Messages: 3,967
    Likes Received: 45
    Trophy Points: 145
    umetoa maoni yako,haikosi ni hisia zako. .si tunafata kile ambacho Mungu ametuambia kupitia vinywa vy manabii,haikutosha miaka elfu mbili iliyopita Yesu alikuja mwenyewe. . .wewe unachofanya ni kutuambia dini ina vitisho,siwez kukataa,ila neno la Mungu lina fact!. .n way nimependa jin mtazamo wako japo hauna logic.
     
  9. d

    davestro Senior Member

    #9
    Aug 11, 2011
    Joined: Apr 29, 2011
    Messages: 128
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kama nlivyokuwa sijijui kabla ya kuzaliwa ndivyo ntakavyokuwa nikifa.Thats what I Believe
     
  10. Bornvilla

    Bornvilla JF-Expert Member

    #10
    Aug 11, 2011
    Joined: Feb 17, 2011
    Messages: 915
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Kama huamini basi jibu maswali haya mawili 1.Kabla ya kuzaliwa ulikuwa wapi? 2. Ulalapo huoti ndoto nzuri na mbaya? 3. Kama no2 ni ndiyo je,uliyoyaota ulikuwa na uwezo wa akili na mwili? Hitimisho: Maandiko yanasema tutafufuliwa,hivyo tutarudi na miili yetu kama awali. Tafadhali epuka nadharia za Darwin.
     
  11. olele

    olele JF-Expert Member

    #11
    Aug 11, 2011
    Joined: Dec 2, 2010
    Messages: 688
    Likes Received: 163
    Trophy Points: 60
    Cheza kamari, ukiamini Mungu yupo na utende mema hautapoteza chochote kuliko usipomuamini halafu ukamkute, utafanyaje?
     
  12. K

    Karry JF-Expert Member

    #12
    Aug 11, 2011
    Joined: Mar 26, 2011
    Messages: 266
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    hakuna dini inayotoa vitisho
     
  13. A

    Aine JF-Expert Member

    #13
    Aug 11, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 1,615
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Ndg, ni afadhali uamini ukifika huko usimkute huyo Mungu, haitakucost chochote, KULIKO kutoamini halafu ukifika huko umkute amejaa tele utalia na kusaga meno na hayo uliyoyaandika hapo yatakufuata. Mungu yupo, kufa kupo, jehanam, ipo na MBINGU ipo, afadhali uamini leo kabla hasira ya Mungu haijawaka juu yako
     
  14. Guyton

    Guyton JF-Expert Member

    #14
    Aug 11, 2011
    Joined: Jan 15, 2011
    Messages: 252
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    unapinga nadharia kwa kutumia nadharia.
    Umejitahidi kuandika habari ndefu lakini haina hoja ya msingi.

    Kukusaidia ni kwamba swala la kuogopa kufa sio la imani ya kidini, by nature every living organism struggle for existance, ndomana sio wewe tu mwanadamu unayeogopa kufa hata kuku, bata, njiwa n.K isipokuwa ni kweli kuwa psychology can just modify, na hapo ndio habari za vitisho hivyo ulivyo visema vinachukua nafasi.
     
  15. NGUVUMOJA

    NGUVUMOJA JF-Expert Member

    #15
    Aug 11, 2011
    Joined: Jul 1, 2011
    Messages: 1,355
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Habari yako ndeeefu na haina hoja ya maana
     
  16. Mwanamayu

    Mwanamayu JF-Expert Member

    #16
    Aug 11, 2011
    Joined: May 7, 2010
    Messages: 5,724
    Likes Received: 421
    Trophy Points: 180
    Mimi nafikiri kabla ya kutafuta kama kuna maisha baada ya kifo tafuta kwanza mambo yote yaliyopo duniani ukiwemo wewe mwenyewe yamefanywa na nani? Halafu kama ni mkristo soma Bibilia vizuri. Soma Mathayo 17: 1 - 13 halafu utupe tafakari yako ndugu na link ya Bible naweka kabisa hapa The New American Bible - IntraText
     
  17. m

    mankind Senior Member

    #17
    Aug 11, 2011
    Joined: Jan 3, 2011
    Messages: 176
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    <br />
    <br />
    umeeleza vizuri sana mkuu UNA JIPYA.
     
  18. TANMO

    TANMO JF-Expert Member

    #18
    Aug 11, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 8,762
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 145
    Ina-cost Bana, manake itabidi uache dhambi zote kwa maana ya kukaa mbali na Starehe zote,, halafu ndiyo uende usimkute? Dah, nitachoka sana aisee......
     
  19. VoiceOfReason

    VoiceOfReason JF-Expert Member

    #19
    Aug 11, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 5,235
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Hapo kwenye Bold huo ufunuo umeutoa wapi?, in short umejuaje kwamba mtu akifa anachukua mwili mwingine na kuanza maisha mapya
     
Loading...