Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ukiondosha kuunganishwa kwa kiswahili na muungano; kuna jambo gani jengine ambalo watz tutajvunia?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Makame, Jul 6, 2011.

  1. Makame

    Makame JF-Expert Member

    #1
    Jul 6, 2011
    Joined: Jan 3, 2008
    Messages: 512
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Taifa linajiandaa kusheherekea miaka 50 ya uhuru, kilele chake ni tarehe 09/12/2011. Mimi binafsi kwa haraka naona mafanikio mawili tu

    1. Kiswahili kuwa lugha ya kutuunganisha.
    2. Muungano [Ambao wenyewe; kuna wasioutakia kheri].

    Mengine kusema ukweli imekuwa ni mtihani. Mfano

    1. TAZARA - Ni mafanikio, lakini imefisidiwa. Wachina wakituona tunavyohangaika na wametuwekea reli ya kiwango cha juu, wamepasua milima; wanasikitika mno. Ndio maana wanajenga Angola kwa kasi kubwa.

    2. Reli ya Kati na Kaskazini, tumeua.

    3. Elimu - Mtihani, mtu anamaliza chuo hawezi andika sentensi, wachilia mbali barua. Tumeshindwa kusomesha proportion ya watu wetu ukilinganisha na Nchi zilizokuwa katika mfululizo wa misukosuko.

    4. Azimio la Arusha - Failed. (Including nationalization)

    5. Denationalization - faile - ATC, TRL you name it!

    6. Kila kitu kina fail, mpaka multi party ina fail -----wana CDM kila wakizidiwa; wanatoka Ukumbini.

    Huyo mchawi aliyeiroga nchi hii atakuwa marehemu, amekufa bila ya kuondoa aliyotujaribia.

    Wana Forum; hayo ni mawazo yangu; sijui ya kwenu.

    Pengine mafanikio makubwa yapo; lakini sijayajua. Munielimishe.
     
  2. WISDOM SEEDS

    WISDOM SEEDS JF-Expert Member

    #2
    Jul 6, 2011
    Joined: Jun 1, 2011
    Messages: 780
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kiswahili mbona hata Warundi na Wakongomani wanaongea?
    Mimi sioni kinachoendelea kwenye muungano huu zaidi ya
    watu fulani kuwanyonya wengine.

    Shameless country!
     
  3. F

    Fuehrer Member

    #3
    Jul 6, 2011
    Joined: Jul 6, 2011
    Messages: 15
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tumefanikiwa kuwa na Demokrasia ya Vyama vingi na Utawala wa Sheria
    Tumefanikiwa kugomboa nchi za Afrika kutoka kwa wakolono
    Tumefanikiwa kutatua migogoro yetu ya ndani pasi na kuingiliwa.
    tumefanikiwa kutatua migogoro ya majirani zetu
    Tumefanikiwa kumtoa nduli amin
    Tumefanikiwa kuwa na taasisi zenye heshima
     
  4. Shomari

    Shomari JF-Expert Member

    #4
    Jul 6, 2011
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 1,104
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135

    Taasisi gani wewe, naomba uitaje.
     
  5. F

    Fuehrer Member

    #5
    Jul 7, 2011
    Joined: Jul 6, 2011
    Messages: 15
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    National Institute For Medical Research.
    Tanzania Persticides Research Institute.
    National Electoral Commission.
    Ile ya HOSEA siitaji; kwa sababu ina madudu yake. Inapaswa ifanyiwe ukarabati.
    MOI.
    Nk kwa upande wa Serikali

    Lakini pia kuna taasisi za sekta binafsi.

    Tumefanikiwa kuwa na Uhuru wa vyombo vya habari na wa kuabudu. Mzee Mwinyi alisema 'Hata kama mtu ataamua kula chura -RUKSA' ili watu wafanye watakacho kwa kuzingatia sheria ya Nchi.

    Tanzania ni NCHI huru
     
Loading...