Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ukiona mwanamke kanenepa, jua sababu ni hii…!

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Mtambuzi, Jul 4, 2012.

  1. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #1
    Jul 4, 2012
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 692
    Trophy Points: 280
    african_woman_eating_salad_in_cafe_dbc01670.jpg

    Hivi sasa wataalamu wamegundua kwamba wanawake walio kwenye kusongeka kiakili hula sana kuliko wanaume. Katika kula huko, hujikuta wakinenepa kupindukia.

    Mwanasaikolojia Robert Jeffery anasema, mwanaume akiwa kwenye msongo hakimbilii kula kama ilivyo kwa mwanamke. Wanawake wengi wakiwa na mawazo mengi yenye kuwasonga hujitafutia nafuu kwa kula sana. Wanawake ambao wamesongeka hushindwa kujizuia kula kila wakati hasa pale wanapoingia kwenye kuwaza sana au hata wanapoona chakula kwenye televisheni au wanapoona chakula ambacho wanaweza kukipata.

    Inaelezwa kwamba matatizo ya ndoa au mahusiano ya kimapenzi huwafanya wanawake wengi kuwaza kupita kiasi na kupelekea kupata msongo wa mawazo. Ingawa kazi hususan kwa walioajiriwa inatajwa kama chanzo kizuri kinachowasababishia wanawake msongo wa mawazo lakini matatizo ya ndoa au mahusiano ya kimapenzi hutajwa sana kama chanzo kizuri kinachowasababishia msongo wa mawazo. Tatizo linakuja kwamba wanaponenepa na kujichukia kwa unene wao huongeza kiwango chao cha sononi na hivyo, hula zaidi.

    Siyo kwamba hakuna wanaume wanaokula sana kwa sababu ya kusongeka, wapo. Lakini wanawake wenye tatizo hilo ni wengi mara mbili zaidi kuliko wanaume. Kwa hiyo ukikutana na mwanamke ambaye ni mnene kutokana na kula unapaswa kujua kwamba, huyo amesongeka kiakili. Kwa wale wanawake wanene, ambao wanakula sana na wanashindwa kabisa kujizuia kula sana, inabidi wajue kwamba, labda wamesongeka. Ili kujitoa kwenye mashaka hayo, inabidi wapate tiba ya kusongeka ambayo ni pamoja na ushauri na dawa.

    Sikuandiki utafiti huu ili kuwakera wanawake wanene, hapana. Lengo ni kuwasaidia kujua kinachowakabili ili waweze kujisaidia. Unene wa ziada ni hatari kwa maisha ya mhusika, bila kujali kama unene huo unakupendeza au unasifiwa kwamba, una fedha, jua tu kwamba, ni hatari tena hatari sana.
     
  2. Invisible

    Invisible Admin Staff Member

    #2
    Jul 4, 2012
    Joined: Feb 11, 2006
    Messages: 9,095
    Likes Received: 140
    Trophy Points: 160
    Sikubaliani na wewe katika hili, hata kidogo!
     
  3. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #3
    Jul 4, 2012
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 692
    Trophy Points: 280
    Mkuu Invisible kwanza heshima yako............
    Nakubali kutokubaliana lakini ukweli ndio huo, kwa mujibu wa tafiti mbalimbali zilizofanywa na wataalamu wa saikolojia....
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  4. cartura

    cartura JF-Expert Member

    #4
    Jul 4, 2012
    Joined: Aug 13, 2009
    Messages: 3,053
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    nilifikiri msongo wa mawazo unachangia mtu kupoteza appetite na possibly ku-lose weight...vipi mchango wa hormonal imbalance unaosababishwa na contraceptives, hii nadhani inachangia zaidi kwenye kunenepa bila mpango...
     
  5. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #5
    Jul 4, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 178
    Trophy Points: 145
    kuna ka ukweli
     
  6. roby2006

    roby2006 JF-Expert Member

    #6
    Jul 4, 2012
    Joined: Sep 30, 2011
    Messages: 399
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Kwa utafiti wangu binafsi kuna kaukweli ndani yake
     
  7. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #7
    Jul 4, 2012
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 692
    Trophy Points: 280
    [FONT=&amp]Depression Leads to Overeating for Women, But Not Men

    [/FONT]
    That is according to University of Minnesota psychologist Robert Jeffery. His year-long study of 1,800 obese men and women looked at gender differences in the eating behavior of overweight adults. "Moods don't seem to be driving men's eating, but depression is a key driver for women," said Jeffrey, speaking at the American Psychosomatic Society meeting in Barcelona.

    At the start, everyone rated how difficult they found it to resist food in varied situations -- at parties, when watching TV, etc. -- or while experiencing certain emotions. Participants also took a depression test and were asked about their medical histories. Women were nearly twice as likely as men to have a history of depression. "Body weight is not a big issue for men," Jeffery says, "but a lot of these women might be depressed because they're overweight, and the social consequences of this for women are much greater."

    Women's depression around weight apparently prompts even more weight gain. For women, depression was strongly tied to trouble controlling eating behavior. Depression correlated with the women's inability to resist foods even more than their body weight did. For men, the heavier they were, the less confident they felt about controlling their weight; depression had no bearing on that confidence.

    But could men just be denying that food is a crutch for them? Jeffery thinks not, because the relatively lighter men voiced more confidence about resisting food, and the heavier men said they had more trouble. A year later, after receiving counselling in a weight-loss program, women who weren't depressed lost more than twice as many pounds as the depressed women who said they had trouble resisting food. For men, neither mental health nor confidence about controlling eating predicted weight loss.

    Men usually have to be much more overweight than women before they'll enter weight-loss programs, Jeffery says. Women dominate group programs, "and programs with a lot of women ought to be addressing depression." Men, he says, "tend to be a lot more naive than women" about what puts on the pounds. "Eating is kind of a knee-jerk thing for them." An informational approach might work best for men, he says.


    Health News Special Edition on Depression
     
  8. sweetlady

    sweetlady JF-Expert Member

    #8
    Jul 4, 2012
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 16,980
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Sio kweli Mtambuzi , labda useme baadhi ya wanawake........uwe na msongo afu upate hamu ya kula mpaka unenepe?.....kama wako wa aina hiyo basi jua watu tunatofautiana sana.....nijuavyo mimi ugomvi haswa unaohusu mahusiano hufanya mtu kupoteza hamu ya kula kabisa.......misongo hukondesha bana!.....ila sijui labda wapo unaowasema wewe ila sio wanawake wote!
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  9. Asprin

    Asprin JF-Expert Member

    #9
    Jul 4, 2012
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 42,202
    Likes Received: 4,746
    Trophy Points: 280
    Kumbe.....kwa kauli hii leo nimethibitisha kumbe Invisible ni mwanamke! Mtambuzi, sweetlady, Kongosho cacico, gfsonwin, Kaizer na wote wenye mapenzi mema. Nikilambwa ban kwa kauli hii, msisite kuandamana mpaka kieleweke. Pipooooz....!
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  10. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #10
    Jul 4, 2012
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,048
    Likes Received: 1,254
    Trophy Points: 280
    Mie nakubaliana na wewe. Na kuna wanawake na wanaume ambao ni emotional eaters. These usually use food to drown their sorrows. Ofcoz wanaume wengi watatumia pombe.

    I for one, nikiwa stressed a nice yummy meal will make me feel better. I dress up well, feel good and eat out. Kama hujajijua ama u are in denial about this like most people, utashindwa kula healthy. So najua nikiwa stressed I hit the gym really hard, then eat later while being careful.

    Let's be frank ladies, ukiwa na a hard stressful day kazini ama nyumbani, kitimoto ama pizza won't soothe u and give u energy to kick the day?
     
  11. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #11
    Jul 4, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 178
    Trophy Points: 145
    King'asti, bora wee umekubali.

    Kuna ka ukweli sana hapa, na unahakikisha hukosi icecream and the like home.

    Tena siku kama hizo hata kupika hutaki apike dada unapika mwenyewe.

    Tena mtu akipitia depression ya muda mrefu anaweza hata kujikuta amepata eating disorder.

    Japo eating disoder kuna wengine wanakula sana, wengine wanashindwa kula au wanakula kidogo sana.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  12. sweetlady

    sweetlady JF-Expert Member

    #12
    Jul 4, 2012
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 16,980
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Aisee mke mwenza mie niko tofauti , nikiwa na stress ya ukweli siwezagi kula chochote !
    Afu umempeleka wapi wifi kipenzi?.....umeona mpaka gfsonwin kamuopoa Kaizer mbele ya macho yetu?....akija wifi tutamjibu nini?
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  13. sweetlady

    sweetlady JF-Expert Member

    #13
    Jul 4, 2012
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 16,980
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Hapo red nimetabasamu manake nikicheka ntalambwa ban..... we we we na athubutu huyo asiyejipenda kumlamba ban.... babu kipenzi cha wajukuu wote wa kike jf aka ODM aka Asprin ...
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  14. HAZOLE

    HAZOLE JF-Expert Member

    #14
    Jul 4, 2012
    Joined: Feb 25, 2011
    Messages: 1,314
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    mtambuzi acha kutoa povu, weka source ya huo utafiti tujue then tukusifie kwa kujisomea. leta source kaka vinginevyo sema kazi yako imepitia kwa academician/wataalamu gani
     
  15. nyumba kubwa

    nyumba kubwa JF-Expert Member

    #15
    Jul 4, 2012
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 9,683
    Likes Received: 995
    Trophy Points: 280
    Hiyo ina ukweli asilimia 150 hasa kwa watu ambao chakula kwao si tatizo.
    Nina hakika huo utafiti ni wa kimagharibi ambako umasikini unaendana na vyakula vya hovyo kama machips na frozen food, na cookies.

    Kwa hapa Tz watu wananenepa kwa kuwa bado kuna baadhi ya watu hawajagundua kuwa unene ni ugonjwa regardless mtu anaonekana ana mvuto au hapana. Kwa hiyo inaweza isiwe sababu ya stress ila sababu ya ignorance na bado kuendelea kuamini kuwa na uwezo wa kupata chakula ni utajiri hivyo mkeo akinenepa basi unauwezo wa kulisha. Lol.

    Lakini kwa sasa wengi wamekuwa wahelewa na wanapima uzito na urefu wao kujihepusha na magonjwa ya kisukari na moyo.

    Juzi kati nilikuwa na shangazi wa rafiki yangu ambaye ni std seven nilishangaa ananambia siku hizi unene siyo dili na ametokea kijijini. Anajua akinenepa sana ana chance ya kupata magonjwa na hali vyakula vyenye mafuta.

    Kuna watu sababu ya umasiki wakipata chakula wanakula in advance na cha akiba, cha jana leo na kesho kwa sababu hana hakika kama kesho atakula.
     
  16. petrinamwana

    petrinamwana JF-Expert Member

    #16
    Jul 4, 2012
    Joined: Dec 9, 2011
    Messages: 714
    Likes Received: 124
    Trophy Points: 60
    Mhhh ya kweli haya??
     
  17. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #17
    Jul 4, 2012
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 692
    Trophy Points: 280
    Mkuu HAZOLE haya kwa mara nyingine source hii hapa mkuu.....................
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  18. Kaunga

    Kaunga JF-Expert Member

    #18
    Jul 4, 2012
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 12,582
    Likes Received: 710
    Trophy Points: 280
    Nafikiri utafiti ni wa kimagharibi zaidi, nenda vijijini kama utawaona hao wanawake wanene, labda vibibi. Ina maana huko hakuna stress?

    Mimi nikiwa depressed hata hamu ya kula sina!
     
  19. UmkhontoweSizwe

    UmkhontoweSizwe JF-Expert Member

    #19
    Jul 4, 2012
    Joined: Dec 19, 2008
    Messages: 2,619
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Mkuu, hii nayo kali. Pipoooooz............ na maandamano mpaka kwenye unene wa wanawake?!
     
  20. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #20
    Jul 4, 2012
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 692
    Trophy Points: 280
    Kaunga nawewe umezidi sasa, ilimradi ubishe tu...............LOL
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
Loading...