Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ukinyimwa bonus kazini unaichukuliaje hali hiyo?

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Malila, Jun 25, 2011.

  1. M

    Malila JF-Expert Member

    #1
    Jun 25, 2011
    Joined: Dec 22, 2007
    Messages: 4,204
    Likes Received: 320
    Trophy Points: 180
    Ukinyimwa bonus au ukipewa bonus kidogo kazini kwenu (kama umeajiriwa), au kama iliwahi kukutokea uliichukuliaje hali hiyo? La pili, siku nilipolipa kodi ya pango pale Kibangu Dsm ya mwaka mzima ndio siku niliyokwenda kutafuta kiwanja ili nijenge kibanda. Ilikuwa hivi, nilimpa baba mwenye nyumba kodi ile halafu nikasema asante kwa kupokea malipo yangu kwake. Nikaingia ktk chumba kile nikakiangalia na kufikiri sana. Dawa ikawa ni kutafuta kiwanja na kujenga room moja nihamie kiugumu.

    Nipeni uzoefu wenu ktk haya mambo mawili kama yamewahi kukutokea, na nini ulijifunza kwa matukio hayo kama mjasiriamali?
     
  2. Rich Dad

    Rich Dad JF-Expert Member

    #2
    Jun 25, 2011
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 742
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0

    mimi nilianza kufikiria kuacha kazi pale nilipopewa bonasi kidogo! na naamini kwa hatua nilizoanza kuchukua Mungu atanisaidia nitaachana na hizi shughuli za kukadiriwa nipewe ngapi bila hata ya kutumia formula ambayo ipo based on performance of somebody.
     
  3. Anfaal

    Anfaal JF-Expert Member

    #3
    Jun 26, 2011
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 1,157
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Inamaana mnaopewa bonus hao wanaowapa huwa hakuna target zozote? Na bonus zinatolewa bila evaluation? Huwa hamuambiwi umefanyaje kipindi cha mwaka mzima? Halafu ukisema ndogo unamaanisha na nini? Maana kuna rafiki yangu mmoja aliwahi kulalamika yeye anapewa mshahara mdogo lakini anafanya kazi kuliko Mkurugenzi. Pia nafasi zenu kazini zikoje? Yaani vyeo?
     
Loading...