Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ukimwi wamfikisha Mahakamani!!!

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by MaxShimba, Jan 15, 2009.

  1. MaxShimba

    MaxShimba JF-Expert Member

    #1
    Jan 15, 2009
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 35,808
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 145

    FAUDHIA WAZIRI [30] mkazi wa Magomeni Mapipa amefikishwa Mahakama ya Mwanzo ya Magomeni kwa kosa la kumwambia mwenzake ameathirika na gonjwa la ukimwi.

    Kauli hiyo ya kashfa aliitoa Desemba 23, mwaka jana, huko Magomeni Makuti, alimwambia Fatuma Said kuwa ameathirika kitendo ambacho ni kinyume na maadili ya Jamuhuri ya Muungano wa Tanzania.

    Karani Nicolaus Masakandika alidai mbele ya Hakimu Rukia Katembo kuwa, mshitakiwa aliongezea kwa kumkashifu mwenzake kuwa ana tabia ya kuchukua waume za watu.

    Hata hivyo mshitakiwa alikana shitaka hilo na kuweza kuwa nje kwa dhamana kwa kutimiza masharti, na kesi hiyo kuahirishwa hadi hapo Januari 20, mwaka huu, itakapotajwa tena.



     
  2. Opaque

    Opaque JF-Expert Member

    #2
    Jan 15, 2009
    Joined: Oct 24, 2008
    Messages: 1,138
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Hapa atashtakiwa kwa kosa gani? Naombeni msaada kwani nadhani kuna kitu cha kujifunza hapa.
     
  3. Outlier

    Outlier JF-Expert Member

    #3
    Jan 15, 2009
    Joined: Dec 28, 2008
    Messages: 325
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Kamtukana mwenzake. Ukimwi ni kama magonjwa mengine eg. ukichaa. Ukimwambia mtu ni kichaa ni sawa na umemtukana sio? Pia kumwambia achukua waume za watu ni kumchafulia mtu jina sio? Vichwa vya habari vinauza!
     
  4. MaxShimba

    MaxShimba JF-Expert Member

    #4
    Jan 19, 2009
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 35,808
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 145

    Sasa mtu mwenye ugonjwa huu, ukitaka kumwelezea kuwa ameathirika, utafanyaje?
     
  5. M

    Mfumwa JF-Expert Member

    #5
    Jan 19, 2009
    Joined: Aug 29, 2008
    Messages: 1,456
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 133
    Kwa ukimwi, tatizo ni jamii yetu inavyouchukuliwa huu ugonjwa, unaonekana kama mtu akiwa nao ni mzinzi, mzembe, hafai nk. Sasa kwa kuuona hivyo, kumwambia mtu ana ukimwi ni kumuonesha mabaya yote yanayoambatanishwa na ugonjwa wenyewe. Kumbe mtu anaweza kuupata bila kufanya ngono (lakini ngono ndio inachangia kwa asilimia kubwa sana). Sasa huyu itabidi akapimwe, kama anao ataambiwa alimnyanyapaa mgonjwa wa ukimwi, kama hana atashitakiwa na kosa la kumwambia ana ukimwi wakati hana, pia atashitakiwa kwa kosa la kumzushia kuwa anachukua wame za watu.
     
  6. G

    Gagnija JF-Expert Member

    #6
    Jan 19, 2009
    Joined: Apr 28, 2006
    Messages: 5,548
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    Opaque,
    Kama kweli Fatuma kaathithirika, anachotakiwa kufanya Faudhia ni kuthibitisha huo uathirika. Ugumu unaweza kuwa kwenye kuthibitisha hilo la kuchukua waume za watu. Akishindwa kutibitisha, kosa lake litakuwa kukashfu.
     
Loading...