Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ukimwi ni Noma

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Delegate, Jul 4, 2012.

  1. Delegate

    Delegate JF-Expert Member

    #1
    Jul 4, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 331
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 35
    Heshima mbele wakuu
    kuna habari mbaya kabisa hapa Botswana,serikali ya nchii hii imeamua kusimamisha kutoa ARV bure kwa raia zake,yaani inasikitisha mno kwa sababu serikali imesema wazi imezidiwa na gharama kubwa za ku provide ARV ambayo cost yake ni pula 1000 ambayo ni sawa na shilingi laki mbili kwa mwezi kwa mgojwa mmoja!nimeshtuka sana niliposikia hiyo gharama kubwa ya ARV kwa kweli waafrica tuna future mbaya sana ambayo haieleweki!sijui kwa nchi zingine itakuwaje kama Botswana inashindwa,kumbe gharama ya ARV ni kubwa kiasi hiki sielewi kama wanaotumia dawa wataweza kununua hizo dawa kila siku! sielewi!
     
  2. Rich Dad

    Rich Dad JF-Expert Member

    #2
    Jul 4, 2012
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 742
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Hatari kubwa hiyo mkuu!
     
  3. stroke

    stroke JF-Expert Member

    #3
    Jul 4, 2012
    Joined: Feb 17, 2012
    Messages: 9,218
    Likes Received: 2,357
    Trophy Points: 280
    hata bongo..muda si mrefu inakuja...tupunguze anasa..na kudandiana kama kuku...
     
  4. Gama

    Gama JF-Expert Member

    #4
    Jul 4, 2012
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 6,918
    Likes Received: 272
    Trophy Points: 180
    Ukweli ni kuwa ukimwi umeondolewa kwenye magonjwa ya kipaumbele. Hivyo donars hawatoi msaada kwa nchi zinazoendelea . Mpango ulikuwa by mwaka huu nchi masikini ziweze kutengeneza dawa zenyewe, nchi chache afrika zimeweza except TZ. Soon hata TZ itashindwa.
     
  5. v

    valid statement JF-Expert Member

    #5
    Jul 4, 2012
    Joined: Sep 18, 2011
    Messages: 2,730
    Likes Received: 160
    Trophy Points: 160
    dawa ni kuchunga usipate huo ugonjwa!
    tucheze salama au kuwa waaminifu kwa wenzi wetu.
     
  6. Preta

    Preta JF-Expert Member

    #6
    Jul 4, 2012
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 23,820
    Likes Received: 2,237
    Trophy Points: 280
    kudadadeki....huu msala....
     
  7. a

    abdalah Member

    #7
    Jul 4, 2012
    Joined: Oct 4, 2010
    Messages: 44
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    Ukweli ni kwamba nchi nyingi zinasaidiwa na wahisani ambao wananunua hizo ARVs.Huwa kuna mikataba na hizo serikali.Nadhani Botswana walikuwa wananunua wenyewe.Ni ghali sana.
     
  8. b

    bibi.com JF-Expert Member

    #8
    Jul 4, 2012
    Joined: Jul 8, 2011
    Messages: 1,155
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    ni heri maambukizi yatapungua sana maana tutaanza kuumwa ukimwi wa zamani wa kubaki mifupa na kila mtu atakujua kuwa wewe ni muathirika wakukimbie kuliko sasa ARV zinavyonenepesha watu na mambukizi kuongezeka
     
  9. Babuu blessed

    Babuu blessed JF-Expert Member

    #9
    Jul 4, 2012
    Joined: Oct 14, 2010
    Messages: 1,240
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    bora wasitoe kudadek watu wanazini kama mbuziiiiiii siku hizi isitoshe watu wameongezeka bora wapungue kwa ngoma,,,,katoto ka standard 5 kanauza mwili wanaume wanatindua EHEEEE MUNGU FUNGULIA MAGOJWA MENGI YA ZINAAA IKIBIDI YAUWE WATU KAMA KIDERI CHA KUKU asubuhi ukikoowa usiku unazima
     
  10. pius maige

    pius maige Member

    #10
    Jul 4, 2012
    Joined: Mar 2, 2012
    Messages: 59
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tz??wataandamana.,maana.,so many.
     
  11. Dotworld

    Dotworld JF-Expert Member

    #11
    Jul 4, 2012
    Joined: Aug 10, 2011
    Messages: 3,900
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 145
    .
    Mmmh! ... kwani vipi tena! ....
    .
     
  12. rosemarie

    rosemarie JF-Expert Member

    #12
    Jul 4, 2012
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 6,679
    Likes Received: 277
    Trophy Points: 180
    omba radhi haraka sana mkuu,hayajakukuta wewe,yakikukuta haya huwezi kuongea hivyo,kumbuka kama wewe unajilinda hujui kuhusu wale wanaokuzunguka kama ndugu,wazazi,watoto,etc,,think twise guy!
     
  13. Mwali

    Mwali JF-Expert Member

    #13
    Jul 4, 2012
    Joined: Nov 9, 2011
    Messages: 7,032
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 0
    Tatizo ni kwamba hizo dawa zinaweza kushuka bei
    ikiwa USA itakubali tutengeneze ARV genetics.
    Kwa sasa only certain factories can produce them
    and the bulk of the cost is inttelectual property and shipping
    Ila ikiwa tutaruhusiwa kuzitengeneza nchini basi tutapona.

    Njia nyingine ni kuongea na viongozi wa dini huku kwetu
    Kama mnavo jua spirituality na udini in general (dini zote)
    ni sehem kubwa ya maisha ya waafrica. viongozi wa dini ni viongozi
    na baadhi ya dini zetu zina pinga kinga num 1 ya HIV: condom
    So long as hatujikingi ugonjwa unazidi kusambaa (geometric progression)
     
  14. Sikonge

    Sikonge JF-Expert Member

    #14
    Jul 4, 2012
    Joined: Jan 19, 2008
    Messages: 11,397
    Likes Received: 190
    Trophy Points: 160
    Ni ukweli unaouma Mkuu, hakuna haja ya kuomba radhi.

    Duniani kwa sasa tumekuwa wengi sana na kama idadi itazidi kuongezeka, basi kutatokea vita sasa hivi maana kuna watu lazima wafe na ni lazima wafe wengi ili DUNIA ianze kupumua tena.

    Ona tatizo la chakula limezidi kuwa kubwa. Samaki baharini na maziwani wanazidi kuisha. Ardhi imeanza kuwa tatizo hata kwa nchi kama Tanzania jambo ambalo miaka 20 iliyopita hakuna aliyetegemea. Tunakwenda wapi?

    Lazima wengine weeengi wafe ili watakaobaki pamoja na viumbe wengine na mimea, waanze kupumua.

    Ndiyo maana huwa nasema, usije kushangaa kuwakuta watu kama Idi Amini, Hitler nk wako peponi kwani inaweza kuwa ni mipango ya Mungu kuwapunguza Binadamu. Nafikiri haya ya kuleta Gharika na Moto kule Sodoma na Gomora bado yanaendelea ila kwa njia kidogo tofauti na wakati huo.
     
  15. Nivea

    Nivea JF-Expert Member

    #15
    Jul 4, 2012
    Joined: May 21, 2012
    Messages: 7,435
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Ukimwi nauogopa sana huwa namwomba sana mungu aepushe mbali na watu wanaonihusu /familia
     
  16. rosemarie

    rosemarie JF-Expert Member

    #16
    Jul 4, 2012
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 6,679
    Likes Received: 277
    Trophy Points: 180

    mkuu sikubaliani na wewe hata chembe,kama tumezidi na kama una imani kuwa watu wanatakiwa kupungua basi nakushauri anza wewe
    kuongezeka kwa idadi ya watu got nothing to do with HIV AIDS,angalia wachina wako wangapi??wahindi??kwa nini tuone kama HIV inaweza punguza idadi ya watu while ugojwa upo kwa wingi Africa?
    kama ni idadi wachina wapungue kwa sabbu hata ukijumlisha africa yote haifikii china
     
  17. Babuu blessed

    Babuu blessed JF-Expert Member

    #17
    Jul 4, 2012
    Joined: Oct 14, 2010
    Messages: 1,240
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    radhi ya nini mkuu wacha watu wafe kizazi cha zinaa hiki hakuna kuoneana huruma wanaume wanavyotinduana unaona poa ehee malesbian kila kona .....chek macasino yalivyo jaaaa kila kona ya miji duniani ...imefikia sehemu kufanya ngono nayo inaonekaana kama umaarufu .....MUNGU FUNGULIA UKIMWI KAMA MVUAAA ILE YA WAKATI ULE WA NUHU ,,KUMBUKA SODOMA NA GOMORA INARUDI KUZINI imekuwa fashion
     
  18. Sikonge

    Sikonge JF-Expert Member

    #18
    Jul 4, 2012
    Joined: Jan 19, 2008
    Messages: 11,397
    Likes Received: 190
    Trophy Points: 160
    Dunia sasa ni KIJIJI Mkuu (Glob Village)

    Unapojadiliana katika maswala kama haya, unaangalia DUNIA na si BARA au NCHI.

    Nategemea una akili na uwezo wa kuangalia haya katika 3D na siyo 2D (Nchi au BARA).

    Siyo lazima ukubaliane na mimi. Pia usifikiri nikifiwa leo na mtu nitachekelea au mie mwenyewe wakiniambia nitakufa hivi karibuni basi nitafurahia. Ndiyo maana nikasema "NI UKWELI UNAOUMA."

    Zamani kulikuwa na magonjwa yaliyouwa Mamilioni ya watu. Kulikuwa na watu kama Hitler na Stalin waliouwa Mamilioni ya watu. Sasa hivi hakuna vita na magonjwa yametibiwa mengi. Sasa lazima yaje madudu kama AIDS na mengine mengi ili TUFE. Huko India ona kumezuka ugonjwa wa watu KUKATAA watoto wa Kike na sasa matokeo yake unakuta karibu kijiji kizima kimejaa mitoto ya kiume. Umeanza USHOGA wa nguvu na idadi ya watu inaanza kushuka.

    Nchi za CHINA na INDIA kwa sasa kumezuka hiki kizazi cha Dot Com na unakuta hawataki shida watoto wa kike. Hata hapa Tanzania imeanza kuwa kawaida na haswa kwa akina dada wanaofanya kazi kama Bank, TRA nk wana hela nzuri, wanajenga mahekalu yao pembezoni mwa miji, wanaendesha magari mazuri ila wanafanya kazi karibu siku nzima. Hawana muda wa MUME na WATOTO ndiyo wala usiwaambie. Hawana muda hata na ndugu zao yaani wanaishi maisha yao na mara moja moja ndiyo wanakumbuka ndugu na wazazi. Hawapiki nyumbani wala kufanya nini maana kila kitu ni MJINI.

    Hao nao watapunguza sana idadi ya watu duniani. Hapo sasa angalia USHOGA unavyoongezeka. Usifikiri hao mataifa makubwa hawalioni hili la watu kuongezeka. Ila amini nakuambia, ikitokea siku moja watu wengi sana wamekufa, hata nchi kama UK wakikuona wewe SHOGA, watakuchoma moto maana watataka IDADI ya watu iongezeke.

    UONGOZI WA NCHI NI KAZI Mkuu.
     
  19. Money Stunna

    Money Stunna JF-Expert Member

    #19
    Jul 4, 2012
    Joined: Aug 9, 2011
    Messages: 13,083
    Likes Received: 89
    Trophy Points: 145
    waje kwa babu wa loliondo
     
  20. PhD

    PhD JF-Expert Member

    #20
    Jul 4, 2012
    Joined: Jul 15, 2009
    Messages: 3,798
    Likes Received: 746
    Trophy Points: 280
    Ukimwi sio ugonjwa ni mbwembwe za wazungu tu
     
Loading...