Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ukimuamini mpenzi wako na kupuuza maneno ya watu, mtadumu milele!

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by eRRy, Nov 12, 2009.

  1. eRRy

    eRRy JF-Expert Member

    #1
    Nov 12, 2009
    Joined: Jun 12, 2009
    Messages: 1,064
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    [​IMG]


    Labda kwa wale wasiofahamu niwaambie tu kwamba dhana ya mapenzi ni dhana yenye wigo mpana sana na ndio maana hutasikia hata siku moja tumepumzika kulizungumzia. Hata hivyo, tunachofanya siku zote ni kukumbushana kwa yale tunayoyafahamu na kushauriana kwa pale tunapohisi wengi hufanya makosa. Kwenu ninyi mlio katika mapenzi, aidha ya ndoa au uchumba, kwanza yawapasa mfahamu kitu mapenzi ni tunu au zawadi, mimi niite maalum kutoka kwa mola wetu.

    Mungu ametuwekea mapenzi ili tupate raha na amani katika maisha yetu, hivyo kwa wale wanaoyachezea chezea na kuyavuruga mapenzi kwa makusudi kwa kuumiza hisia za wenzao na kuwasababishia vilio vya simanzi si watu wa kupendeza kabisa mbele ya macho ya wale wanaojua hasa nini maana ya mapenzi. Sasa nikirudi katika kile nilichodhamiria kukiandika wiki, nazungumzia mambo mawili yanayokwenda sambamba ambayo endapo utayazingatia, yanaweza kuwa ni yenye manufaa katika ndoa na hata uhusiano wako wa kimapenzi.

    Moja miongoni mwa hayo mawili ni hili la kutosikiliza maneno ya watu. Ukae ukijua kwamba, wapo watu wasiopenda kuwaona wenzao wakiwa katika ndoa au uhusiano wenye furaha na amani. Watu hawa ndio wanaosababisha kuvunjika kwa ndoa nyingi huku wapenzi wengine wakiachana wakiwa bado wanapendana. Maneno ya watu ndiyo yamekuwa yakijenga ama kubomoa ndoa nyingi hivyo basi sikushauri usiyasikilize kabisa ya watu, kuna mambo mengine ambayo unaweza ukaambiwa na watu yakakusaidia sana katika maisha yako.

    Wapo watu ambao wanaweza kukuhabarisha juu ya mambo mbalimbali, si vizuri ukawapuuza, wasikilize na pima maneno yao, angalia kama yanaweza kukusaidia ama laa. Ila sasa, kwa mfano anakuja mtu na kukuambia amemuona mumeo ama mpenzi wako na mtu mwingine, mtu huyu utamchukuliaje? Je anakuambia kwa nia njema au anafanya hivyo ili muachane afurahi? Endelea kujiuliza kwamba, endapo mkiachana yeye aliyekuletea taarifa hizo atafaidika na nini? Kwa kifupi hakuna.

    Ndio maana nasema, nayoambiwa na watu yachuje kwanza kabla ya kuyafanyia kazi sio kila unaloambiwa unakimbilia kuchukua uamuzi. Maneno ya watu mara nyingi sana yanasababisha kuvunja ndoa za watu wengi sana kama sio kusasabisha machafuko katika ndoa hivyo ni vyema ukaepukana nayo.

    Hata hivyo, utaweza kuepukana nayo kama tu utakuwa unamuamini mpenzi wako. Uaminifu ni kitu cha msingi sana kwani unaposhidwa kumuamini mwenza wako mara nyingi sana utakuwa ukidhani kwamba anakusaliti hata kama unavyodhani au kuambiwa na watu vinaweza vikakosa ukweli. Hali hiyo inaweza kukufanya ukakosa raha kila mwenza wako anapokuwa mbali na wewe. Si kukosa raha tu anapotoka ama anapokuwa mbali na upeo wa macho yako bali pia anaporudi unaweza kushindwa kuonesha upendo wako kwake na kuweza kujenga chuki dhidi yake.

    Ni wachache sana ambao ni waaminifu kwa wanandoa wenzao. Wengine wakipewa maneno ya uongo tu kwamba mwenza wake ana uhusiano na mtu mwingine anakubali mara moja hata kama habari hizo hazina ukweli wowote, matokeo yake unachukua hatua ambazo zinaweza kuteteresha penzi lenu.

    Amini kwamba mwenza wako ni mwaminifu kwako na jijengee mazingira ambayo na yeye ataamini kwamba wewe ni mwaminifu kwake. Muamini ili naye akuamini. Epuka sana kufanya mambo ambayo yanaweza kumsababishia mwenza wako akadhani una uhusiano wa kimpenzi na mtu mwingine. Waweza kufanya hivyo kwa kuwa makini na maneno yako pamoja na matendo yako ambayo kwa namna moja ama nyingine yanaweza kudhihirisha kwamba sio mwaminifu katika ndoa.

    Kitendo cha kuchelewa kurudi kazini kila siku bila kuwa na sababu za msingi, kulala nje, kuwa na uhusiano wa karibu na watu jinsia tofauti bila kuwepo na sababu za msingi, kupunguza mapenzi, kutokuwa na heshima ni baadhi ya matendo ambayo yanaweza kuonesha kwamba sio mwaminifu hivyo ni vyema ukaepukana navyo​
     
  2. Kaitaba

    Kaitaba JF-Expert Member

    #2
    Nov 12, 2009
    Joined: Jun 30, 2009
    Messages: 928
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Ni kweli mtadumu na kulea watoto wa wanaume wenzio,
     
  3. GP

    GP JF-Expert Member

    #3
    Nov 12, 2009
    Joined: Feb 5, 2009
    Messages: 2,076
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    nimeipenda hii post
     
  4. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #4
    Nov 12, 2009
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    yaani unataka watu waaminiane BLINDLY!
     
  5. Kimbweka

    Kimbweka JF-Expert Member

    #5
    Nov 12, 2009
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 8,610
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    UKIMWI je maana unaweza ukaambiwa tunda linamegwa ukapuuza kumbe ndo ushaingiziwa kimeo hapo utadumu au unaenda kufa na wewe
     
  6. Nduka

    Nduka JF-Expert Member

    #6
    Nov 12, 2009
    Joined: Dec 3, 2008
    Messages: 8,327
    Likes Received: 515
    Trophy Points: 280
    wewe jamaa unamiakili sana..kesho ukitoka kazini pitia baa yeyote iliyo karibu nawe mwambie mhudumu akupatie ndovu mpya tatu.
     
  7. Kimbweka

    Kimbweka JF-Expert Member

    #7
    Nov 12, 2009
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 8,610
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Na mie namuongezea serengeti tano
     
  8. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #8
    Nov 12, 2009
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    lakini na sisi wana ndoa kwa nini tusiwe waaminifu jamani

    Mtoa mada una ukweli hapo ila sasa ndo jamaa naona kina burn hawaamini kabisa
    Kuna mikasa ya ndoa
     
  9. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #9
    Nov 12, 2009
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    samahanini wanaume
    kuna baadhi ya wanaume wengine ni wazinzi sana ila wanona wivu hata wife akienda sokoni wanakuwa na mashaka kwanini??
    ama ukiwa mwizi na wewe masaa yote unaota unaibiwa
     
  10. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #10
    Nov 12, 2009
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Hahahaha hata kama akizaa mzungu ukadanganywa ni zeru zeru ndoa itadumu kikubwa ubwege wa mwanaume ndo unadumisha ndoa lakini mwanaume ukiwa .....
     
  11. Amoeba

    Amoeba JF-Expert Member

    #11
    Nov 12, 2009
    Joined: Aug 20, 2009
    Messages: 3,328
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 0
    Tusiongee nadharia Tu, lazima ufanyie kazi maneneo ya watu, ww unafikiri kama mkeo/mmeo anamegwa atakuja kukwambia kwamba amemegwa? watu wanaomuona mitaani ndy watasema, na wewe utafanyia uchunguzi kujua ukweli, SIYO UPUUZE TU, MTAKUFA WOTE!!!!! Mtoa mada hapo juu naona ana matatizo, huwezi kuambiwa kuwa mkeo anagongwa na baba ubaya gesti ya mchammbawima UKACHUNA NA KUCHEKELEA eti unadumisha mapenzi!! kama umeolewa na mkeo sawa
     
  12. Kimbweka

    Kimbweka JF-Expert Member

    #12
    Nov 12, 2009
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 8,610
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    FL1 na kuna baadhi ya wanawake wazinzi mno
     
  13. Z

    Zion Daughter JF-Expert Member

    #13
    Nov 12, 2009
    Joined: Jul 9, 2009
    Messages: 8,937
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Na ndio maana watu wanakufa kwa presha zisizo na msingi.kujipa wasiwasi usio na maana.Na watu wengi ambao hawawaamini wenzao ni grat cheaters,wanadhani wanayofanya wao na wenzao hivohivo.
     
  14. Nduka

    Nduka JF-Expert Member

    #14
    Nov 12, 2009
    Joined: Dec 3, 2008
    Messages: 8,327
    Likes Received: 515
    Trophy Points: 280
    Ni bora kufa kwa presha zisizo na msongi kuliko kufa kwa UKIMWI kwa uzembe.
     
  15. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #15
    Nov 12, 2009
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,608
    Likes Received: 2,800
    Trophy Points: 280
    Kupuuza maneno ya mtaani ni ujinga, inabidi kujiridhisha kama maneno hayo ni ya kweli au la, hapo nadhani mtaishi kwa upendo zaidi kuliko kupuuzia.
     
  16. Z

    Zion Daughter JF-Expert Member

    #16
    Nov 12, 2009
    Joined: Jul 9, 2009
    Messages: 8,937
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Hapana burn,unajua kuna mambo mengine yamezidi jamani,mtu unamchunga hadi ****** unaenda nae.Kumchunguza sawa ,lakini tumia hekima.
     
  17. Asprin

    Asprin JF-Expert Member

    #17
    Nov 12, 2009
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 42,172
    Likes Received: 4,717
    Trophy Points: 280
    Ndio mwendo wake huo mama. Kukabana mpaka kwenye penalti.
     
  18. Z

    Zion Daughter JF-Expert Member

    #18
    Nov 12, 2009
    Joined: Jul 9, 2009
    Messages: 8,937
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    na wewe hujiamini na mimi?
     
  19. NgomaNzito

    NgomaNzito JF-Expert Member

    #19
    Nov 12, 2009
    Joined: Jan 10, 2008
    Messages: 560
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Dunia ya leo ni tofauti unacheka nae moyoni anamwazia mwingine
     
  20. Kimbweka

    Kimbweka JF-Expert Member

    #20
    Nov 12, 2009
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 8,610
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Najua una machungu ya wako kumegewa na midume 2 si chanzo cha kugundua ni kupata information kutoka kwa watu!
     
Loading...