Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ukarabati wa Ikulu kwa Mwaka-Ungejenga Nyumba za Walimu 611

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Regia Mtema, Jun 18, 2010.

  1. Regia Mtema

    Regia Mtema R I P

    #1
    Jun 18, 2010
    Joined: Nov 21, 2009
    Messages: 2,975
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 0
    Tatizo la Walimu wa Shule za Msingi na Sekondari limeendelea kuwa sugu siku kwa siku. Serikali imekuwa ikijatahidi kujitetea kwamba tatizo ni ufinyu wa bajeti na hivyo Walimu waendelee kuvumilia mpaka hapo hali ya kifedha itakapokuwa nzuri.

    Lakini cha kushangaza bajeti ya kukuarabati Ikulu kila mwaka huwa inapatikana bila matatizo yeoyote kwa kuwa Ikulu ni mahali patakatifu pa patakatifu.

    Kwa mfano tangu Serikali ya awamu yanne iingie madarakani takribani bilioni 17 zimetumika katika kukarabati Ikulu.

    Kwa mfano,tazama jedwali hili

    Mwaka na kiasi cha pesa
    2006-2007 - 6,114,562,685
    2007-2008 - 5,596,900,000
    2008-2009 - 5,712,000,000

    Pesa hizi kwa Mwaka zingejengwa Nyumba nzuri za Walimu 611 na chenji inarudi.

    Hivyo basi kwa kipindi chote cha miaka mitati jumla ya nyumba 1833 zingejengwa na wala tusingekuwa na tatizo kubwa la nyumba za walimu.

    Hoja zangu za msingi:

    • Hivi ni kwanini Ikulu ikarabatiwe kila Mwaka?
    • Ni kwanini ikarabatiwe kwa pesa yote hiyo?
     
  2. Ntemi Kazwile

    Ntemi Kazwile JF-Expert Member

    #2
    Jun 18, 2010
    Joined: May 14, 2010
    Messages: 2,144
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Mzee hii habari ni ya kweli????????? Ukarabati au matumizi ya Ikulu?

    Ingefaa sana tukapata matumizi yote ya Ikulu kuanzia gharama za safari za mzee, grocery and supplies, ukarabati halafu ndo tujadili, na tukajua pia kiasi gani kilitumika kwenye kila item kwa kipindi cha Mkapa kwa mfano (tuta-apply inflation factor ili ziwe comparable). Kama kweli hii pesa imetumika kwenye ukarabati tu basi haya ni matumizi mabaya sana ya kodi zetu ambazo sababu tosha ya kuwanyima CCM kura. Na walimu na askari wagome kwa kuonewa
     
  3. Regia Mtema

    Regia Mtema R I P

    #3
    Jun 18, 2010
    Joined: Nov 21, 2009
    Messages: 2,975
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 0
    Mkuu hizi ni za Ukarabati tu!bado mazagazaga mengine...
     
  4. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #4
    Jun 18, 2010
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,537
    Likes Received: 128
    Trophy Points: 160
    Where is the source of those data maana zinaogopesha.
     
  5. Regia Mtema

    Regia Mtema R I P

    #5
    Jun 19, 2010
    Joined: Nov 21, 2009
    Messages: 2,975
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 0
    From CAG reports na hata kwenye baadhi ya taarifa za Bunge.
     
Loading...