Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ukali wa Nyerere, Upole wa Mwinyi, Ubabe wa Mkapa na...

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Companero, Nov 7, 2009.

  1. Companero

    Companero Platinum Member

    #1
    Nov 7, 2009
    Joined: Jul 12, 2008
    Messages: 5,392
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    "Rais Mwinyi ni mtu mwema na mpole, lakini ni kiongozi dhaifu; na upole wake na udhaifu wake unatumiwa na watu ambao wala si wema wala wapole kuhatarisha umoja na amani ya nchi yetu" - Uongozi Wetu na Hatma ya Tanzania, Uk. 50-51

    "Wengi wanamfahamu Mkapa kama kiongozi aliyekuwa mbabe, asiyekuwa na subira, ilikuwa ni rahisi sana kwake kufoka, kukemea na hata kutumia lugha mbaya dhidi ya wale wenye msimamo tofauti na wa kwake" - Fikra Yakinifu, http://www.freemedia.co.tz/daima/2007/10/24/makala8.php

    "Sina kawaida ya kulizwa na mambo ya siasa, lakini katika kikao chicho nilishindwa kujizuia kulia. Sikupata maelezo ya maana ya kuwafanya watu wazima wafanye walivyofanya ... Huu ni uongozi wa ajabu kabisa!" - Mwalimu Nyerere, Uongozi Wetu na Hatma ya Tanzania, Uk. 20
     
  2. Zed

    Zed JF-Expert Member

    #2
    Nov 7, 2009
    Joined: Mar 28, 2009
    Messages: 355
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Nawakumbuka katika hotuba hizi...

    Rais Nyerere: Hawa ni wahuni tu hawafai kuongoza nchi... (akimaanisha Kolimba Malecela...na Genge la Wabunge 55 )

    Rais Mwinyi: Ukitaka kula panya rhuksa... (baada ya vurugu za kuvunjwa kwa maduka yanayouza nyama ya nguruwe!

    Rais Mkapa: Mimi sijali rangi ya paka najali kama anakamata panya au la...! (Mei Mosi akinukuu methali ya kichina akitetea Network Solution na alipokataa kulinda ajira za wazalendo dhidi ya waajiriwa kutoka nje)

    Rais Kikwete: Isijekuwa tukalaumina mbele ya safari... (Hutoba yake ya kwanza kama Rais akionya mafisadi) Ni kwa kiwango gani anatimiza hili?
     
  3. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #3
    Nov 7, 2009
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,128
    Likes Received: 5,684
    Trophy Points: 280
    hapa alikuwa akiwatahadharisha wadanganyiika kuwa wasije kumlaumu manake washkaji wake ndio wameshika mpini na hawezi kuwasaliti
     
  4. Mwana va Mutwa

    Mwana va Mutwa JF-Expert Member

    #4
    Nov 7, 2009
    Joined: Jun 9, 2009
    Messages: 428
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    Ukali wa Nyerere, Upole wa Mwinyi, Ubabe wa Mkapa na... UCHESHI WA JK na ........wa watanzania
     
  5. N

    Nsololi JF-Expert Member

    #5
    Nov 7, 2009
    Joined: Mar 8, 2007
    Messages: 251
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Ni kweli twaweza kumuelezea Nyerere kama kiongozi aliyekuwa mkali, thabiti/serious, aliyemaanisha alichokisema na pia mcheshi.

    Mwinyi ...mpole, mtu wa watu.

    Mkapa...mbabe, asiyeshaulika, muumini wa wazungu na mdharau wa watu weusi

    Kikwete...Kiogozi dhaifu, asiye na vision, mcheshi, nonserious, mtu wa watu, asiye na uwezo wa kufanya mamuuzi mazito, mtafutaji wa simple popularity kutoka kwa wananchi wake.
     
  6. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #6
    Nov 7, 2009
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 145
    Nimefurahia sana hapo kwenye red, NA NIMEONGEZEA KIDOGO..LOL!
     
Loading...