Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ukabila waibuka Bungeni, wachaga wadaiwa kuididimiza Lindi na Mtwara

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by dosama, Jun 26, 2012.

  1. dosama

    dosama JF-Expert Member

    #1
    Jun 26, 2012
    Joined: Dec 25, 2010
    Messages: 786
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Ni mbunge wa viti maalum CCM kutoka Mkoani Lindi.

    Ametaja mtandao ambao umeonekana una majina ambayo yanaishia na rafudhi za kichaga kuwa ndio wameurudisha mikoa ya Lindi na Mtwara na wanahusisha mtanadao huo wa watendaji wa serikali walio na mafungamano na CHADEMA. Kawataja watendaji wezi ambao waneiba na kihamishwa ndani ya serikali. Kawataja wakuu wa wilaya na watendaji serikalini amewahusisha na ukabila na wote wakiiba wanahamishwa.

    Sasa mimi najiuliza wakuu wa mikoa na wilaya wanachaguliwa na kuteuliwa na nani? Chadema wanahusikaje kwenye uteuzi wa wezi? Chadema kwani ndio wanawahamisha hao watendaji? Chama gani kinaingoza nchi Chadema au CCM?
     
  2. Don Mangi

    Don Mangi JF-Expert Member

    #2
    Jun 26, 2012
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 2,198
    Likes Received: 71
    Trophy Points: 145
    Goddam Tribalists!!!!
     
  3. B

    Bobuk JF-Expert Member

    #3
    Jun 26, 2012
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 5,813
    Likes Received: 338
    Trophy Points: 180
    Ndiyo maana tunasena hivi viti maalumu viondolewe ni upuuzi mtupu. Tangu lini serikali ya CCM iliwapa madaraka WACHAGA PEKEE kukusanbya kodi na kutekeleza mipango ya maendeleo ya nchi hii?

    Ninaomba unitajie jina huyo mbunge mbumbumbu. Mikoa ya Lindi na Mtwara iko nyuma relatively kimaendeleo kwasababu ya sera mbovu za serikali ya CCM. Jana Mbowe alisema kwamba kama wananchi wa mikoa ya kusini wangefahamu kwamba korosho ni zao la tatu linaloliingizia nchi hii fedha za kigeni sidhani kama kuna mwana kusini angeipigia kura tena CCM kutokana na umasikini walionao watu wa kusini.

    Sasa huyo hivi VITU MAALUMU anasema umasikini wa Lindi na Mtwara umeletwa na wachanga!?
     
  4. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #4
    Jun 26, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,761
    Likes Received: 1,874
    Trophy Points: 280
    Amemtaja Mrs Anna Maro - Mkapa?
     
  5. Ileje

    Ileje JF-Expert Member

    #5
    Jun 26, 2012
    Joined: Dec 20, 2011
    Messages: 3,348
    Likes Received: 710
    Trophy Points: 280
    Mfa maji haachi kutapatapa na mbaazi ukikosa maua husingizia jua! Kazi kwenu wana wa Lindi na Mtwara!
     
  6. P

    Precise Pangolin JF-Expert Member

    #6
    Jun 26, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 11,318
    Likes Received: 417
    Trophy Points: 180
    Kwani Mkapa si alitokea mtwara kilocho mshinda kupeleka maendeleo kilikuwa nini?
     
  7. dosama

    dosama JF-Expert Member

    #7
    Jun 26, 2012
    Joined: Dec 25, 2010
    Messages: 786
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Kaongea kwa jazba kama vile katumwa vile
     
  8. Bishop Hiluka

    Bishop Hiluka Verified User

    #8
    Jun 26, 2012
    Joined: Aug 12, 2011
    Messages: 2,711
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    Duh, sikujua kumbe Nyerere, Mwinyi, Mkapa na Kikwete ni Wachaga wa Chadema?
    Maana ndiyo wenye dhamana ya kuwateua wakuu wa wilaya, na ndiyo wanaopaswa
    kulaumiwa kwa kuitelekeza mikoa ya kusini, Lindi ukiwemo...
     
  9. m

    mageuzi1992 JF-Expert Member

    #9
    Jun 26, 2012
    Joined: Apr 9, 2010
    Messages: 2,513
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Ndo shida ya vitu maalamu! hawajui wanachfanya Walah! Mchaga kafikaji huko Yakhe? Hivi Serikali yetu ina mawaziri wangapi wa kichaga waacheni wachaga tena nazani ktk tanzania ndio kabila linalosambaza maendeleo sana katika sehemu nyingi za nchi mfano kufanya biasha nk
     
  10. m

    mangikule JF-Expert Member

    #10
    Jun 26, 2012
    Joined: Jun 11, 2012
    Messages: 2,316
    Likes Received: 323
    Trophy Points: 180
    Safi sana huu ndio mtindio wa ubongo CCM iliotengeneza hata kwa viongozi wake. Ninajiuliza hivi spika alikuwa wapi kufanya upumbavu huu ukaenda kwenye Hansard? Ee mola utuhurumie siye wanao tunakuachia wewe tu. Wamekosa mashiko sasa hata UCHAWI watatumia hawa wajinga lakini Exodus 14:14 The lord will fight for us! Tanzanians. inatutia moyo
     
  11. Technician

    Technician JF-Expert Member

    #11
    Jun 26, 2012
    Joined: Mar 30, 2010
    Messages: 843
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wachaga wanaolewa sana na makabila mengine kuliko makabila mengine
    Tuangalie viongozi waliopata wanawake toka kishimundu pekee:

    Mh Benjamin Nkapa
    Mh Sumaye
    Mh Shein

    ..........
    ..........
    ..........
    ..........
    .........
    Kila kiongozi anayeingia madarakani ana mke wa kichaga.Sijui mke wa Edward Lowassa mama Regia sijui ni mchaga naye.Lol tunawaonea wivu tuu hawa wachaga.
     
  12. Lawrence Luanda

    Lawrence Luanda JF-Expert Member

    #12
    Jun 26, 2012
    Joined: Nov 19, 2011
    Messages: 707
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Haya mambo yanachosha.....mm natokea wilaya ya mvomero kule morogoro maeneo ya mgeta........ukweli hamna umeme hadi leo na chama kimeshika hatamu uko balaa....ninachoamini wanaokwamisha maendeleo kule ni sie wenyewe...

    Nilienda Himo Moshi nkakaa one week nligundua kinachowasaidia ni mentality yao....kwao ukiwa mbunge unapewa target na kama hujafikisha hizo wanakupiga chini bila kujali chama chako....

    Mikoa mingine hasa kusini wanatakiwa kufikiri kwa mtazamo huo na kuachana na dhana ya kulipa fadhira kwa chama kilichowalea....... ila ipo siku mana wameshaanza kuzinduka......... ipo siku watakuwa na uhamuzi wa busara
     
  13. SALOK

    SALOK JF-Expert Member

    #13
    Jun 26, 2012
    Joined: Sep 20, 2011
    Messages: 1,951
    Likes Received: 305
    Trophy Points: 180
    Amefuta kauli jamani, msameheni bure!
     
  14. F

    FJM JF-Expert Member

    #14
    Jun 26, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Huyo Mbunge wa Lindi bado anakwepa ukweli kwa 'cover' ya ukabila. Hao watendaji wamewekwa na serikali ya ccm, wanasimamiwa na seriali ya ccm. Sasa kama wameiba lakini serikali ya ccm ikawahamisha badala ya kuwachukulia hatua za kinidhani maana yake serikali ya CCM imeshindwa kazi.

    Kuhusu mtando wa hawa watendaji kuhujumu serikali, mbunge anataka watanzania waamini kuwa CCM inajihujumu chenyewe? Maana kama nilivyosema hawa watendaji wamewekwa na serikali ya ccm na ni hao wa hao hao CCM ndio wanatakiwa kuwachukulia hatua. Hoja dhaifu!
     
  15. Mabuzuki

    Mabuzuki Member

    #15
    Jun 26, 2012
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 47
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    It was a complete and total nonsense kuhusianisha UCHAGGA au CHADEMA na mikoa ya kusini kuwa nyuma kimaendeleo.
     
  16. m

    mamajack JF-Expert Member

    #16
    Jun 26, 2012
    Joined: May 21, 2012
    Messages: 1,163
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    mbunge dhaifu.kiukweli hawana sera yoyote ya kuwazima wanachadema na harakati za ukombozi wa taifa letu hili.labda wahamishie kampeni zao misikitini.
     
  17. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #17
    Jun 26, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,761
    Likes Received: 1,874
    Trophy Points: 280
    Huyu hapana......mkewe MBONDEI
     
  18. F

    Froida JF-Expert Member

    #18
    Jun 26, 2012
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 6,995
    Likes Received: 600
    Trophy Points: 280
    Riziki lulida mbunge viti maalumu lindi kamtaja ndoskoi,Macha na wengine ambao sikumbuki kwamba wana mtandao wa wezi wa wachaga ambao wameeibia Lindi,Mtwara ,lakini hawa viongozi wa hiyo mikoa wameamua kupambana na wachaga leo Membe asubuhi alikuwa power breakfast kwenye kituo cha clouds alitumia neno kwamba nilienda mtama kufukia mashimo na niliwaambia wananchi kwamba hawa watu wa kaskazini walikuwa wanapangiwa kuja huku na wakakataa kufanya kazi huku kwa hiyo wamechelewesha maendeleo haya maneno ya wana CCM ya kibaguzi sio nzuri kwa ustawi wa nchi yetu
     
  19. 1

    19don JF-Expert Member

    #19
    Jun 26, 2012
    Joined: May 13, 2011
    Messages: 572
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    wadau kanuni za bunge si zinakataza kutaja jina la mtu ambaye hawezi kuja kujitetea mbele ya bunge , sasa huyu mama hawa watu aliowataja kanuni zinasemaje sijaona mmbunge yoyote kuomba muongozo,
     
  20. Ralphryder

    Ralphryder JF-Expert Member

    #20
    Jun 26, 2012
    Joined: Nov 16, 2011
    Messages: 4,589
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Anaitwa nani? si tuko hukuhuku tumjue!
     
Loading...