Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

'Ukabila' nilioahidi kuuanza baada ya 9 Disemba 2011: Naanza kubeep!

Discussion in 'Jokes/Utani + Udaku/Gossips' started by ndyoko, Dec 8, 2011.

  1. ndyoko

    ndyoko JF-Expert Member

    #1
    Dec 8, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 4,701
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 145
    Sijui ni makusudi au bahati mbaya au coincidence. Ufukunyuku wa muda mfupi niloufanya nimegundua jambo hili limeanza kufanyika kwa kasi ya ajabu sana na baada ya muda kuna uwezekano yale majina ya familia yenye asili ya kibantu yatapotea kabisa na kubaki na yale ya kimagharibi mfano Stephen, McDonald, Clinton, Wycliff n.k.

    Jamii na koo nyingi sasa zimeanza kuachana kabisa na majina yao ya kiasili kama Jilala, Kifurugobe, Matata, Kasenene, Mkude. Mfutakamba. Bado sijajua sababu hasa ni nini watu wanaona kuendelea kutumia majina yao ya ukoo ya kiafrika na ya asili. Najua mko mtakao bisha lakini ukweli unabaki pale pale kwamba hili linatokea kwa kasi ktk jamii ya baadhi ya makabila hapa TZ.

    Majina ya watu tuliyoyazoea kama Janeth Kamugisha, Catherine Massawe, Juieth Munisi, James Hawala, Edson Karumekenge, Kelvin Limbwata yameanza kupotea na tunaanza kuona yanapotea kwa kasi sana, sasa watu wanajiita Janeth Clinton, Catherine McDonald, Eveline Stephen, Juieth Williams, yaani ki westeni zaidi kuliko kiafrika. Mbaya zaidi linapokuja suala la kuomba kazi maofisini hapo ndo utashangaa majina ya ukoo ya kibantu ndo hutayaona kabisaaaaaaa, ila mtu akipata kazi tu, ndo anaanza kulazimisha sasa ofisi ilitambue rasmi jina lake la ukoo lenye lafudhi ya kiafrika.

    Kama haujui basi nakupa 'hint' kwamba kwa sasa bogo kuna makabila mawili hapa Bongo ambayo kwayo tabia hii miongoni mwa watu wake yanaongoza kwa kuficha majina yao ya ukoo ya kiafrika, lakini huyafufua na kutaka yatumike rasmi pindi wanapopata ajira.

    Nakaribisha critics na maoni yenu!

    'Buriani'!
     
  2. libent

    libent JF-Expert Member

    #2
    Dec 8, 2011
    Joined: Oct 29, 2011
    Messages: 385
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    dunia imebadilika watu wamehamia mijini, watoto wanasoma shule za academy hatakubali kuitwa joseph mkosamali stanford atapenda kuitwa joseph m. Stanford, wanawake wanaolewa wanaitwa mrs john hataitwa tena kokushubirwa. Nashut down
     
  3. ndyoko

    ndyoko JF-Expert Member

    #3
    Dec 8, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 4,701
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 145
    kitu gani kinamfanya awe na hizo hisia za 'hatokubali' ndo shida yangu mie, what is the motivation behind such a behaviour? nielimishe please!
     
  4. rushanju

    rushanju JF-Expert Member

    #4
    Dec 8, 2011
    Joined: Nov 3, 2011
    Messages: 2,100
    Likes Received: 457
    Trophy Points: 180
    Ukabila unarudi kwa nguvu kubwa nchini. ni afadhali usiegemeze kwa jina la kabila yoyote ili hata kwenye interview huweze kupita. kama DG ni Mbonde Kamugisha hawezi kupata kazi. Ndio maana wapenda majina ambayo ni neutral kukwepa ubaguzi huo.
     
  5. Graph Theory

    Graph Theory JF-Expert Member

    #5
    Dec 8, 2011
    Joined: Jul 2, 2011
    Messages: 3,448
    Likes Received: 413
    Trophy Points: 180
    Nalipenda jina langu Kadakabikile ambalo ni la asili sio la kipumbavu kutoka ulaya.
     
  6. ndyoko

    ndyoko JF-Expert Member

    #6
    Dec 8, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 4,701
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 145
    so unaniambia kuwa moja ya sababu watu kuficha majina ya asili ni ukabila. tuanenda wapi wabongo?
     
  7. Mikael P Aweda

    Mikael P Aweda JF Gold Member

    #7
    Dec 8, 2011
    Joined: Dec 17, 2010
    Messages: 2,934
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Pana ukweli humo, lakini hata hivyo nani anaweza kujua asili ya jina langu Aweda?
     
  8. ndyoko

    ndyoko JF-Expert Member

    #8
    Dec 8, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 4,701
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 145
    kusini hiyo aweda kamanda, mbona kitu iko open tu!
     
  9. Graph Theory

    Graph Theory JF-Expert Member

    #9
    Dec 8, 2011
    Joined: Jul 2, 2011
    Messages: 3,448
    Likes Received: 413
    Trophy Points: 180
    Halafu anzisha na ujoseph.
     
  10. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #10
    Dec 8, 2011
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,800
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    "MSOFFE" I am proud of it.
     
  11. T

    THK DJAYZZ JF-Expert Member

    #11
    Dec 9, 2011
    Joined: Sep 14, 2011
    Messages: 2,034
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    What western we must change from it.
     
  12. shizukan

    shizukan JF-Expert Member

    #12
    Dec 9, 2011
    Joined: Jan 16, 2011
    Messages: 1,159
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 0
    Bora na mtu kuwa na jina la kigeni kabisa kuliko yule anayelibadilisha la kwake kwa kulitia nakshi za kipuuzi. Hawa ndio vichefuchefu kabisa wasiojiamini na wamejidharau kwa kuwa sio wazungu:
    Moshi = Moshy (chaga)
    Kesi = Kessy (chaga)
    Urio = Urioh
    Kassim = Cassim
    Khamisi = Khammisy
    Amina = Amyna
    Mohammed = Mohamedy
    Khadija = Haddijah

    x*y.!,.*zq' zenu. Kama jina lako ni Mangesho andika tu Mangesho na sio Mangeshow, pambaf


    Siku moja nilikutana na mpambaf mmoja pale TTCL kapaka lip-stick ya silver kwenye mamidomo yake myeusi kama kunguru, basi kawa kama kituko. Namwambia jina langu Noremi, mwenyewe kwa ujuha wake akaandika Noremy, nikamwambia FUTA HARAKA!
     
  13. ndyoko

    ndyoko JF-Expert Member

    #13
    Dec 9, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 4,701
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 145
    mkuu ban inakunyemelea and very soon you will add to the list.
     
  14. Gurta

    Gurta JF-Expert Member

    #14
    Dec 9, 2011
    Joined: Sep 17, 2010
    Messages: 2,211
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Mbona izeee, mu-Iraqw. Sasa wapi ndo itakuwa tatizo(a/i)
     
  15. Gurta

    Gurta JF-Expert Member

    #15
    Dec 9, 2011
    Joined: Sep 17, 2010
    Messages: 2,211
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Sio lazima kuwa Chagga, wa-Mang'ati wengi tu wenye jina Moshi
     
  16. Given Edward

    Given Edward Verified User

    #16
    Dec 9, 2011
    Joined: Jan 11, 2011
    Messages: 852
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    John mshamber
     
  17. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #17
    Dec 10, 2011
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,800
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    John MSHAMBA
     
  18. IrDA

    IrDA JF-Expert Member

    #18
    Dec 10, 2011
    Joined: Aug 26, 2010
    Messages: 503
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 45
    Cheki watu wanavyopenda kubadilisha majina kufuata uzungu
    Chausiku-Chanight
    Jumanne-Tuesday
    Tumaini-Hope
    Furaha-Happyness
     
Loading...