Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

UK election results

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by RRONDO, May 7, 2010.

  1. RRONDO

    RRONDO JF-Expert Member

    #1
    May 7, 2010
    Joined: Jan 3, 2010
    Messages: 16,661
    Likes Received: 5,612
    Trophy Points: 280
    Exit polls:

    Conservatives 307 seats
    labour 255 seats
    lib dem 59 seats
    others 29 seats

    conservites 19 seats short of majority
     
  2. RRONDO

    RRONDO JF-Expert Member

    #2
    May 7, 2010
    Joined: Jan 3, 2010
    Messages: 16,661
    Likes Received: 5,612
    Trophy Points: 280
    wahamiaji wengi wangependa kuona LABOUR inashinda,lakini kwa dalili hii ya exit polls conservative wanaelekea kushinda.
     
  3. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #3
    May 7, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,401
    Likes Received: 2,470
    Trophy Points: 280
    halafu wanatucheka sisi tukivurunda uchaguzi.. na wakawacheka US walipovurunda sasa zamu yao!
     
  4. M

    Mbopo JF-Expert Member

    #4
    May 7, 2010
    Joined: Jan 29, 2008
    Messages: 2,532
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Kweli wenzetu wako makini. Upigaji kura ulikwisha saa 4 usiku lakini tayari matokeo yametoka. Afrika kwetu ingechukua mawiki kadhaa kama siyo mwezi. Hivi Tume zetu za uchaguzi zimewahi kujiuliza kwa nini wenzetu wako makini halafu wao wanaacha chaguzi zinaparaganyika na kuzua ghasia na vita vya wenyewe kwa wenyewe?
     
  5. Chapakazi

    Chapakazi JF-Expert Member

    #5
    May 7, 2010
    Joined: Apr 19, 2009
    Messages: 2,881
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    kazi kweli kweli! But at least hawakufisadi kura! Let the system do its work...
     
  6. M

    Mkorintho JF-Expert Member

    #6
    May 7, 2010
    Joined: Feb 17, 2009
    Messages: 348
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Kwa matokeo hayo, ndio kumaanisha kwamba ???? Mseto Uu njiani bila shaka ama
     
  7. Regia Mtema

    Regia Mtema R I P

    #7
    May 7, 2010
    Joined: Nov 21, 2009
    Messages: 2,975
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 0
    Da,safi sana.
     
  8. M

    Mzawa Halisi JF-Expert Member

    #8
    May 7, 2010
    Joined: Feb 25, 2009
    Messages: 495
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Wenzetu wako mbali kwenye suala la teknologia na miundombinu.
     
  9. MANI

    MANI Platinum Member

    #9
    May 7, 2010
    Joined: Feb 22, 2010
    Messages: 5,866
    Likes Received: 883
    Trophy Points: 280
    Mzawa sio kwamba hatuwezi hiyo teknolojia tunawez sana lakini haitatupa uwezo wa kuiba kura. Nakumbuka nchi za Scandanavia ziliwahi kushauri uwezekano wa kutumika teknologia hiyo ya kisasa kwa uchaguzi wa Zanzibar wakati wa Ben ili kuondokana na matatizo sugu ya hesabu za kura visiwani tena kwa gharama zao akawajibu usitupangie jinsi ya kupiga kura.
     
  10. Luteni

    Luteni JF-Expert Member

    #10
    May 7, 2010
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 2,275
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Ingawa predictions zinaonyesha Conservatives itapata viti vingi kama 310 lakini kutokana na sheria za Waingereza haitaweza kuunda serikali, kinatakiwa chama kipate at least viti 326+, itabidi kuongea na Liberal Dem. party chama cha tatu au vyama vingine vidogo, vinginevyo Labour nayo inaweza kuongea na Liberal kama inavyosemekana inataka kuipiku Conservatives ili ipate support ya Liberal hata hivyo inavyoonekana hata Labour na Liberal wakiungana hawawezi kuvifikia viti itakavyopata Conservative, kwa hiyo ngoma bado mbichi sana lakini mwamzi mkuu ni Liberal Dem. party.
     
  11. Kaa la Moto

    Kaa la Moto JF-Expert Member

    #11
    May 7, 2010
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 7,536
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145
    Siku zote wanafanya hivi kwa makusudi tu ili wavuruge matokeo.
    Jana nilimsikia huyu jamaa anitwa Masilingi akihojiwa BBC pamoja na mzanzibari mmoja ambao wamekwenda kujifunza kwa wenzetu hao jinsi wanavyopiga kura.
    Walikuwa wakishangaa kwamba Uingereza hawatumii teknohama yoyote katika mambo ya kura. Walidai hata sisi tunawazidi. Lakini mshangao ulikuwa jinsi walivyo accurate na walivyo faithful katika mambo yao.
    Fikilia wenzetu wanapiga kura mpaka saa 4 usiku. Maana yake ni mpaka wapiga kura waishe. Sisi hawa NEC wanatulazimisha tufunge saa 12 jioni.
    Kama kuna haja ya kuendelea mpaka apate amri toka kwa mgombea mmoja wapo.
    Wenzetu within few hours wana matokeo kamili. Kwetu mpaka atangaze mkurugenzi wa maendeleo wa wilaya tena kwa figures zake tofauti na za vituoni na tena baada ya siku mbili.
    Matokeo ya Urais bwana hayo ndio utachoka, kwani yanatangazwa baada ya wiki mbili kama vile yanakuwa processed kwenye sayari nyingine. Ni ajabu kweli.
    NEC ni tatizo kweli kwenye chaguzi zetu. Ndio maana yule jaji atafia pale NEC hakuna replacement, hakuna pia tija.

     
  12. Luteni

    Luteni JF-Expert Member

    #12
    May 7, 2010
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 2,275
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    BREAKING NEWS
    Lib Dem leader Nick Clegg says he sticks to his view that the party with most votes and seats - the Conservatives - should seek to form a government.

    Kwa taarifa hii ni wazi kuwa Conservatives na Liberal wata form government of coalition, ndiyo mwisho wa Gordon kwenye no 10. ikulu yao, watu wanasubiri MP atangaze kujiuzuru muda wowote kuanzia sasa.
    hadi wakati huu matokeo ni
    Conservatives viti...291
    Labour viti...251
    Liberal viti...52

    Kuna jumla ya viti 650 bungeni mshindi majority anatakiwa awe na viti 326 hakuna chama kinachoweza kufikia.
     
Loading...