Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

ujuzi katika ndoa

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Pdidy, Sep 20, 2011.

  1. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #1
    Sep 20, 2011
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,605
    Likes Received: 1,639
    Trophy Points: 280
    [​IMG]
    Kama wewe ni kizazi cha Adam na Hawa basi suala la ndoa linakuhusu sana na ndoa ni kitu beautiful, Kwani huleta mahusiano ya kutosheleza yanayowaunganisha watu wawili mke na mume.
    Inapendeza kwamba Mungu amemuumba mtu maalumu kwa ajili yako.
    10. UJUZI WA KUTATUA MATATIZO
    Kama wanandoa hawana ujuzi wa kutatua matatizo inaweza kusababisha ndoa kuwa ngumu sana hasa miaka 2 ya kwanza katika ndoa.
    Kuwa na ujuzi namna ya kutatua matatizo katika ndoa ni kufahamu namna ya kuzozana kwa kuelezana ukweli kwa upendo, kufahamu ni wakati gani wa kukaa kimya au kuzungumza.
    9. UJUZI WA KUMWEKA MWENZI WAKO NAMBA MOJA
    Kumbuka katika ndoa kuna wewe, mwenzi wako na Mungu.
    Jambo la msingi ni uhusiano wako na Mungu wako (siyo kazi ya Mungu, au kwenda kanisani bali uhusiano wako na Mungu, then mwenzi wako (mume au mke) ndipo wanakuja watoto na mwisho kazi.
    Kama mke wako anafuata baada ya watoto, mama yako au baba yako au ndugu zako au rafiki zako au TV au Manchester United au chochote kile basi ndoa yako haina jipya na ipo siku mwenzi wako ataona hana maana katika ndoa yenu.
    8. UJUZI WA KIMAISHA
    Ni muhimu sana kila mwanandoa kufanya vitu ambacho vitakuwa msingi wa maisha ya baadae (future) pia kila mwanandoa analo jukumu la kujiuliza ni namna gani anaweza kuwa mwanandoa mwema miaka 10 au 20 ijayo.
    Kila mwanandoa analojukumu la kujiuliza nifanye vitu gani ili niwe mwenye mvuto hata miaka 10 ijayo.
    Je, niende shule?
    Je, nianzishe biashara?
    Je, nifanyeje kumpa support mwenzi wangu katika kazi zake au taaluma yake?
     
  2. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #2
    Sep 20, 2011
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,605
    Likes Received: 1,639
    Trophy Points: 280
    7. UJUZI WA KUSAMEHEANA
    Unapokuwa kwenye uchumba, mchumba akifanya kitu cha ajabu unaweza ukaachana naye na kumsahau kabisa, hata hivyo kwenye ndoa unatakiwa kusamehe na kusahau sasa hivi.
    Mwenzi wako anapofanya kitu na kujiona amekosea, atakuomba msamaha Kwani ni kweli yeye ni binadamu na ana mapungufu na hayupo sahihi mara zote.
    Muda ule ambao unakuwa hutaki kusamehe mahusiano huacha kukua na hudumaa.
    Kama huna uwezo/moyo wa kusamehe basi kwenye ndoa usiingie; jibakie single milele.
    6. UJUZI WA KUWA MBUNIFU
    Kwenye ndoa tunaishi pamoja na kuonana kila siku, tunalala pamoja, kula pamoja, oga pamoja nk.
    Bila kuwa mbunifu kuwa na "fun stuff" ndoa huzoeleka na kuchosha.
    Tafuta vitu ambavyo mkifanya pamoja vitawafanya kuwa na kitu kipya.
    Wapo wanandoa ambao akioa au kuolewa basi Hakuna jipya, Hakuna ubunifu kila mwaka vitu ni vilevile, badilika fanya vitu Tofauti kama hujawahi kwenda sehemu fulani nenda na mkeo au mumeo, have fun!
    5. UJUZI WA MTAZAMO CHANYA
    Jifunze kuwa na mitazamo chanya kwenye tabia za mwenzi wako. Ni kweli kuna vitu unavipenda kuhusu yeye na kuna vitu ambavyo unavichukia kuhusu yeye, hata hivyo ukweli ni kwamba vitu vizuri unavyovipenda kuhusu yeye ndivyo vimekufanya uoane naye na kwamba vina nguvu kuliko vile ambavyo huvipendi kuhusu yeye.
    Weka mtazamo (focus) kwenye vile vitu ambavyo vinawafanya ninyi wawili kuwa kitu kimoja.
    Ukimnyoshea kidole kimoja mwenzi wako, basi unatakiwa kujinyoshea vidole 5 wewe mwenyewe.
    4. UJUZI WA KUJIAMINI
    Lazima uamini kwamba ndoa yenu itadumu na Hakuna kitu kinaitwa talaka na talaka haitakubalika.
    Ni muhimu sana ujiamini kwamba mwenzi wako ( mume wako au mke wako) anakipenda sana kama wewe unavyompenda yeye hata kama haoneshi kwamba anakipenda.
    Fahamu hivyo na amini hivyo.
    Kwa njia hii huwezi kuyumbishwa na upepo wa mashaka na hofu wakati kunajitokeza kutoelewana.
    Kwa njia hii itakuwa rahisi kuirudisha ndoa kwenye mstari.
    3. UJUZI WA KUJIFUNZA
    Wakati mwingine katika ndoa huwa tunajidanganya sana kwamba tunawafahamu vizuri wenzi wetu hata hivyo baada ya muda tunaanza kushangaa na kujiona tumeoana na mtu ambaye amebadilika sana na Tofauti na wakati ule mnaoana.
    Hata hivyo kujisikia mume wako au mke wako amebadilia na kuwa binadamua mwingine si Sababu ya kuachana au kupeana talaka.
    Kama huna ujuzi wa kumsoma au kujifunza kuhusu mwenzi wako basi hukutakiwa kuoa au kuolewa au hukustahili kuoa au kuolewa naye.
    2. UJUZI WA KUJUA NAMNA WENGINE WANAWAONA/WANAJIFUNZA
    Kama umeoa au kuolewa na unajifanya hujaoa au kuolewa ni kweli dunia na viumbe wake wanakuona ni kweli hujaoa au kuolewa pamoja na umri wako kwenda.
    Unatakiwa kuonekana wewe na mwenzi wako ni watu wenye furaha na amani na kweli iwe furaha na amani ya kweli siyo fake.
    Mnatakiwa kuwa na smile la kweli na liwe na kweli si fake.
    Lazima uwe makini na kufahamu wengine wanawaonaje kama wanandoa na hiyo itakusaidia kujiweka sawa kuhakikisha kunakuwa na kicheko katika ndoa yenu.
    <!--[if !supportLists]-->1. <!--[endif]-->UJUZI WA NAMNA YA KUGOMBANA
    Hakuna ndoa ambayo wanandoa hawajawahi kupishana au kupingana au kutoelewana au kutokukubaliana katika jambo fulani au tabia fulani.
    Pia ni muhimu sana kufahamu kila mnagombana au Sababu ya kitu kinafanya kuwe na msuguano.
    Unatakiwa kuwa na ujuzi wa kufahamu kwamba kugombana kokote kusiwe kwa masaa kadhaa, au siku kadhaa au miezi kadhaa.
    Pia ni muhimu sana kuangalia namna unabishana au unaongea wakati wa kutokukubaliana na jambo lolote.
    Pia focus katika kulishambulia Tatizo lenyewe na siyo mwenzi wako
     
  3. M

    Mwanaweja JF-Expert Member

    #3
    Sep 21, 2011
    Joined: Feb 8, 2011
    Messages: 3,577
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    tunashukru kwa darasa la leo maana ni elimu tosha kabisa kwa mwenye hekima na busara ndani ya ndoa
     
Loading...