Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ujumbe toka udsm

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Shy, Feb 1, 2009.

  1. Shy

    Shy JF-Expert Member

    #1
    Feb 1, 2009
    Joined: Nov 2, 2006
    Messages: 4,238
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    TUAMKE JAMANI TUSILALE, MAPAMBANO BADO........
    Napenda kwanza kutoa shukurani zangu za dhati kabisa kwenu ninyi wanachuo
    wenzangu kwa mshikamano mliouonyesha kipindi chote cha mapambano dhidi ya
    sera kandamizi na dhalimu ya uchangiaji wa elimu ya juu. Hii inadhihirisha
    wazi ni jinsi gani tulivyo wazalendo na kuonyesha ukomavu wa kifikra katika
    kuleta mabadiliko ya kweli ndani ya Taifa letu. Nawahakikishieni ndugu zangu
    anayedhania mabadiliko ya kweli yatatokea kwa kuibembeleza serikali ajue
    anakosea sana. Naimani wengi wetu tumerudi salama chuoni, poleni kwa
    matatizo yote yaliyotusibu kwa kipindi chote tulichokuwa uraiani naaimani
    kila mmoja wetu amekuwa barozi mzuri katika kuuelimisha uma wa watanzania
    kuelewa kiini hasa cha tatizo ni nini. Hatuna sababu yoyote ile ya msingi ya
    kujilaumu kwa mgomo wetu, kwani tulikuwa tunapigania mustakabari wa maisha
    ya watanzania masikini na mabadiliko kidogo tumeyaona ingawaje hatujafikia
    lengo letu. Cha kusikitisha labda ni wenzetu waliopoteza maisha katika ajali
    ya basi kule singida, ambapo baadhi yetu pia walipata majeraha. Mwenyezi
    mungu awarehemu na zawadi pekee tuliyonayo kwao ni kufanikisha vita hii
    tuliyoianza pamoja. Kilicho mbele yetu hivi sasa ni kuendeleza wimbi la
    mapambano tena safari hii ajenda zetu za msingi ni kuuondoa utawala wa
    kisiasa chuoni, kurejesha wenzetu chuoni, kupigania muhimiri wetu DARUSO
    pamoja na kuizika na kuitokomeza kabisa sera ya uchangiaji. Wakati huu ni wa
    pekee katika historia ya nchi yetu ambapo vijana hasa wasomi ni nguvu ya
    mabadiliko, tukikaa kimya historia hii ndugu zangu itatuhukumu. Najua wengi
    wetu sasa hivi tumejawa na roho za uoga wa kinafiki, lakini jua kabisa fika
    hiyo siyo sirika ya msomi tena wa chuo kikuu mlimani ambayo ni uwezo wa
    kuhoji yanayokubalika na kukataa vitu vya kishenzi vilivyozoeleka na
    visivokubalika mbele ya wapigania haki. Kwa sababu tunapokataa tunajenga
    hoja ya msingi kuonyesha jinsi gani hatukubaliani na maamuzi yanayofanywa
    kisiasa zaidi na kutukandamiza sie wanafunzi. Wote tunakumbuka fedha ya
    matibabu iliunganishwa kwenye ada ya mwanafunzi kwa mwaka wa masomo wa jana
    (2006/07) na tukatangaziwa na huyo Mkaliandara pale Nkrumah, na hata mwaka
    huu wa masomo kabla ya chuo hakijafungwa ilieleweka hivyo, lakini sasa
    tumelazimishwa kulipia gharama za ziada shilingi 50,000 eti za matibabu.
    Jamani hela zetu hizo ndizo zilikuwa zikitumika kujaza mafuta ya AURORA za
    Mkaliandara, kuwalipa wale washenzi FFU na kulipa allowances za kina BUSH
    pale getini geti maji. Leo ni wiki ya tatu tangu chuo kifunguliwe mpaka hivi
    sasa watu hatuna pesa sababu eti bado wanaendelea kuprocess kutokana na
    batch za malipo, tena wengine wanawekewa laki tatu, wengine laki nne na
    wengine laki sita au siku hizi kwenye bum kuna grade?. Huo ndiyo wizi
    tunaoukataa jamani tukigoma wanatuita wahuni, tusipokuwa makini fedha zetu
    hizi zitakuwa zinafisadiwa, kuna umuhimu wa kuipigania DARUSO yetu. Leo hii
    tumerudi chuoni mtu ulikuwa na chumba awali na ulikilipia semistor nzima,
    lakini sasa hivi unanyang'anywa tena bila kulipwa hata fidia anapewa mtu
    mwingine ambaye alikuwa hana chumba kisa umechelewa kulipa, kweli hiyo ni
    haki?. Sisemi mliopata mnyang'anywe ila tulipwe tulionyang'anywa. Bei ya
    vitu zimepanda maradufu si cafteria wala stationary tena hawana huruma
    kabisa wanadai mambo yamebadilika, je hayo mambo mbona hayakubadilika awali
    yabadilike leo hii kisa hatuna uongozi wa DARUSO? Tunakatazwa tusibebane
    tena kwa kukaguliwa kwa usumbufu mkubwa na wafanyakazi wa ofisi ya dean of
    students usiku wa manane, kweli hiyo ndiyo kazi ya mlezi na bila kubebana
    tutaweza kuishi ndugu zangu? Tujiulize kwa nini cafteria ya DARUSO
    imevunjwa? Eti kwa sababu mapato yake yanaingia DARUSO ndiyo yanatupa kiburi
    sie wanafunzi kugoma tena huyo ni proffesor mzima ndiyo anachangia hoja hiyo
    kwenye panel badala ya kuainisha kiini cha tatizo. Kweli huku ni kufirisika
    kimawazo kwa uongozi wetu wa chuo na kuzidi kutawaliwa na fikra za kisiasa.
    Ndugu zangu kisheria udahili wetu haukufutwa sie bado ni wanafunzi halali wa
    chuo kiku cha Tanzania, registration number zetu ni zile zile, matokeo yetu
    ni yaleyale yanaendelea kutumika, iweje leo sasa uniambie eti viongozi wetu
    wamepoteza sifa za kuwa viongozi kisa tumedahiriwa upya. Huu ni wizi mtupu
    na propaganda za kisiasa za ndugu yetu Mkaliandara, suala la kutengenezewa
    vitambulisho vipya lilikuwa ni la lazima ili kurekebisha expiring date na
    ndiyo maana tarehe ya kuexpire ni sawa kwa wanafunzi wote, na mtakaobakia
    chuoni mtarudishiwa vitambulisho vyenu vya zamani. Ndugu zangu wasomi haya
    yote yanafanyika kwa sababu hatuna chombo chetu cha kututetea, huu tena siyo
    wakati wa kuogopa ni kusimama imara na kupigania kuirudisha madarakani
    serikali yetu ya DARUSO. Tukulifanikisha hilo wale wenzangu na mimi
    tuliyonyang'anywa vyumba tutalipwa peza zetu pamoja na fidia juu kwa sababu
    wametusitishia mkataba ghafla bila kupewa notes, fedha za matibabu
    zitaeleweka tulizichangia kwa msingi ipi? Na hizo cafteria na stationary
    ambao wamiliki wake ni wao wenyewe watatueleza ni kwa nini wamepandisha bei
    ya vitu hovyo? Na itawezesha pia wenzetu walioko nje kwa ajili ya umasikini
    wetu wanarudi chuoni haraka iwezekanavyo pamoja na mwanaharakati,
    mpambanaji, ndugu yetu mpendwa na mtetezi wa haki za masikini raia wa Uganda
    Silas Kefar Odong Odwar ambaye alifutiwa kibali cha kuishi nchini kwa
    propaganda za kisiasa na kuondolewa nchini mara moja anaungana nasi.
    Tusipokaa chini na kubadili mwelekeo wa fikra zetu hivi sasa, tutajikuta
    tumepelekwa tusikotaka kwenda na tusijue tumefikaje huko, kwa pamoja
    tunaweza "The greatness of our survival here at the hill is not a given we
    must fight for it and solidarity will be only our truly mace" Aluta continua
    vita bado inaendelea tusiogope tuimarishe ushirikiano wetu tukutane
    REVOLUTIONARY SQUARE kwa mikakati zaidi nchi hii ni yetu lazima
    tuipiganie.Ni mimi mtoto wa masikini tuwasiliane kupitia
    masikin...@yahoo.com
     
  2. Shalom

    Shalom JF-Expert Member

    #2
    Feb 1, 2009
    Joined: Jun 17, 2007
    Messages: 1,315
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Walikubali tshirt za kijani na njano, wakapikiwa pilau na wakapelekewa mabasi wakajiona wajanja sana. Sisi tuliumia sana kwa usaliti wenu wakati ule kuona jamii ya kisomi ikifanya mambo ya kihuni kabisa lakini tulikuwa hatuna cha kufanya uchaguzi ulikuwa wenu. sasa mnaona nyota nyota mnaanza kulialia. Mimi nawaambia na bado usaliti wenu kwa nchi utawatokea puani kwani hili ni part gazeti tu. mafisadi wamehiaribu nchi hata mtakao maliza chuo kwa uchungu ( kama Hawa alivyoambia baada ya dhabi yake kuwa utazaa kwa uchungu) kazi hakuna kwa hiyo mtaendelea kula pilau ya pale diamond na kuvaa Tshirt a kijani na njano nyie watoto wa wakulima na wafanyakazi shame on you!

    Na hii ni zawadi yenu wote mliofanya ule usaliti ili muweze kutubu kwa nchi na kwa wote waliowategemea muwatetee Mithali 1: 8-19
    8 Mwanangu, yasikilize mafundisho ya baba yako, wala usiache sheria ya mama yako
    9 Kwa maana hayo yatakuwa kilemba cha neema kichwani pako, na mkufu shingoni mwako.
    10 Mwanangu, wenye dhambi wakikushawishi wewe usikubali
    11. Wakisema "haya! njoo pamoja nasi na tuvizie ili kumwaga damu tumwotee asiye na hatia, bila sababu
    12 tuwameze hai kama kuzimu na wazima , kama wao washukao shimoni
    13 Tutapata mali yote ya thamani tutazijaza nyumba zetu mateka
    14 Wewe utashirikiana nasi tutakuwa na vitu vyote shirika
    15 Mwanangu, usiende njiani pamoja nao uzuie mguu wako usiende katika mapito yao
    16 Maana miguu yao huenda mbio maovuni, nao hufanya haraka ili kumwaga damu
    17 Kwa kuwa mtego hutegwa bure, mbele ya macho ya ndege yeyote
    18 Na hao hujitolea damu yao wenyewe hujinyemelea nafsi zao wenyewe
    19 Ndivyo zilivyo njia za kila mwenye tamaa ya mali huuondoa uhai wao walio nayo
     
    Last edited: Feb 1, 2009
  3. Mwiba

    Mwiba JF-Expert Member

    #3
    Feb 1, 2009
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 7,604
    Likes Received: 188
    Trophy Points: 160
    Ndio hivyo wote utawaona mstari wa mbele kuipigia debe CCM na wache huwepo katika upinzani na sasa nasikia au wameshafungua Tawi la CCM na wamejiunga eti ni wakereketwa wakuu.
     
  4. Exaud J. Makyao

    Exaud J. Makyao JF-Expert Member

    #4
    Feb 1, 2009
    Joined: Nov 30, 2008
    Messages: 1,523
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
     
  5. Waga

    Waga JF-Expert Member

    #5
    Feb 1, 2009
    Joined: Feb 6, 2008
    Messages: 321
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
     
  6. Exaud J. Makyao

    Exaud J. Makyao JF-Expert Member

    #6
    Feb 1, 2009
    Joined: Nov 30, 2008
    Messages: 1,523
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
     
Loading...