Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ujumbe ni mzito kwa wale wenye fikra

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Babylon, Dec 22, 2009.

  1. Babylon

    Babylon JF-Expert Member

    #1
    Dec 22, 2009
    Joined: Feb 5, 2009
    Messages: 1,341
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Nini mtazamo wenu ?click hiyo pic ya Dada usome kilichokuwemo.
     

    Attached Files:

  2. Pape

    Pape JF-Expert Member

    #2
    Dec 22, 2009
    Joined: Dec 11, 2008
    Messages: 5,536
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    unaweza kutuwekea hiyo picha ktk size kubwa? haisomeki...
     
  3. MaxShimba

    MaxShimba JF-Expert Member

    #3
    Dec 22, 2009
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 35,808
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 145
    That is something!! lol.

    Sasa wao wanaoitwa Greenwood, Smith, albion, Atwater, Water, Baline, blair, Rice, Culver, Dove, hivi haya nayo ni majina ya kujisifia!

    Pole Dada Asi Munisi
     
  4. Serendipity

    Serendipity JF-Expert Member

    #4
    Dec 23, 2009
    Joined: Jan 24, 2009
    Messages: 475
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    No, ilo jina lake kwa mazingira au mtizamo wa western language, ina maana ambayo ni insulting kidogo!
    Asi kama jina, ukilipronounce haina tofauti na unavyo pronounce Ass!
     
  5. Kichuguu

    Kichuguu Platinum Member

    #5
    Dec 23, 2009
    Joined: Oct 11, 2006
    Messages: 6,943
    Likes Received: 278
    Trophy Points: 180
    Uko right, ni vizuri kukubaliana na ukweli huo. Dada Munisi angebadilisha jina ili kuepukana na kero ya jina lake kutafsiriwa vibaya. Hata kwetu kuna majina mengine ya nje tutashindwa kukubaliana nayo na tutawaomba wayabadiluishe, kwa mfano:

    (a) Kuna majina kama Kumamoto, Kumagawa, Takauchi ambayo ni ya kijapani; ni dhahiri tusingeyapenda yatumike nchini kwetu.

    (b) Albert Tom ba ni jina la bingwa wa zamani wa skiing huko Italy. Binafsi sikuwa napata amani kusikia jina hili kwenye TV mbele ya familia yangu.

    (c) Majina kama Kissme, Mborro, Pumbhu, Gono na kadhalika ambayo ni ya kawaida sehemu nyingine za Afrika yanaweza kutustusha
     
  6. Sikonge

    Sikonge JF-Expert Member

    #6
    Dec 23, 2009
    Joined: Jan 19, 2008
    Messages: 11,397
    Likes Received: 186
    Trophy Points: 160
    Hii hapa chini:

    [​IMG]
     
  7. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #7
    Dec 23, 2009
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,042
    Likes Received: 15,958
    Trophy Points: 280
    Wee Kichuguu, haya majina umetunga bana...hayawezekani yakawa ya kweli...Lol

    Hivi kwa mfano unafundisha chuoni (UDSM), halafu unapata mgeni toka Benin au Guinea Bissau aitwaye Dr. Mborro Pumbhu. Idara yako inamuandalia sherehe ya kumkaribisha halafu wewe mwenyeji wake mkuu ndio unatakiwa useme mawili matatu ya kumtambulisha na kumkaribisha rasmi. How would you do it with a straight face without cracking and start laughing?
     
  8. Triplets

    Triplets JF-Expert Member

    #8
    Dec 23, 2009
    Joined: Sep 27, 2007
    Messages: 1,014
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    mbona mdada wa watu jina lake poa tu ukilitamka vizuri yaani a -s -i na sio a-s -s,

    huyu basi tu wanamwonea tofauti na wale wanaojitafutiaga matatizo wenyewe ati mtu jina lake Dickson halafu akiulizwa anajitambulisha kama Dick which can have a vulgar meaning
     
  9. Companero

    Companero Platinum Member

    #9
    Dec 23, 2009
    Joined: Jul 12, 2008
    Messages: 5,392
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    Kuna mwaka timu ya taifa ya Ghana, Black Stars, ilikuja Tanzania kucheza na Taifa Stars kule nyumbani kwa kina Julius (alipokukimbia ili akabebe maboksi) basi mtangazaji, nadhani (forgive my impreciseness) mtangazaji alikuwa Charles Hilary, akawa anashindwa kutamka jina zima la mchezaji wao mmoja akabaki anasema 'anakwenda na mpira pale anakwenda aah jina lake ni tusi kwetu siwezi kulitamka!' Yule mchezaji alikuwa anaitwa Ablade K...
     
  10. Kichuguu

    Kichuguu Platinum Member

    #10
    Dec 23, 2009
    Joined: Oct 11, 2006
    Messages: 6,943
    Likes Received: 278
    Trophy Points: 180
    Google Majina yafuatayo:


    Georges Mborro
    Kismi Antini
    Christian M'Pumbu
    Gideon Gono


    Kuna Rais wa Nigeria alikuwa akiitwa Babangida, watu wakamkaribisa etu tutashukuru kumwona Babangida, lakini haijulikani kwa nini hakumleta Mamangida pia?
     
  11. N

    NasDaz JF-Expert Member

    #11
    Dec 23, 2009
    Joined: May 6, 2009
    Messages: 11,339
    Likes Received: 1,567
    Trophy Points: 280
    Shiiiiiiii!!!!! basi bana, mbona mifano ya juu tu ilishatosha?!! Jamaa nahisi wana ka-point hivi, nilizani hawalitaki jina la munis!!! let's not always caught ourselves in the TUNADHALILISHWA na KUBAGULIWA target!!!
     
Loading...