Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ujumbe kwa wanandoa

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Pdidy, Nov 8, 2009.

  1. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #1
    Nov 8, 2009
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,516
    Likes Received: 1,598
    Trophy Points: 280
    Je, wanandoa wote tungekuwa tupo makini (maombi) mara zote kiasi hiki ingekuwaje?

    [​IMG]

    Mzuri kitandani?
    Tunapooana kama wanandoa tunakubaliana kwamba tutakuwa tunafanya tendo la ndoa sisi wawili tu maisha yetu yote (monopoly) haijalishi tunafanya kwa kufikiria, au kwa kutofikiria, au tunafanya bora liende au kwa ufanisi, tunfanya kwa kupenda au kulazimishwa, tunafanya kwa ubunifu au kwa uchoyo au kwa kubania au kwa hiari au vyovyote vile kitabu kimefungwa na lazima kila mmoja apate kile mwenzake anampa iwe nusu au kitu kizima au kunyimwa kabisa au kupewa kila ukihitaji.

    Hakuna kuangalia kushoto wala kulia ngoma ni ninyi wawili tu kuicheza hadi kifo kitakapowatenganisha.

    Ukweli wengi wetu huwa tunachukua kila kitu for granted, hakuna efforts zozote tunaweza kuziwekeza kuhakikisha mwenzako anapata the best kutoka kwako hasa linapokuja suala la tendo la ndoa kwani ni wewe tu ndiye mwanamke au mwanaume duniani ambaye amekubali kuishi na wewe na kushirikiana kupeana hiyo zawadi ya mwili ambayo ni mali ya ndoa yenu na sivinginevyo.

    Naomba ujiulize ndani ya moyo wako tena ukiwa na akili nzuri kabisa kama Mungu alivyokujalia kuoana na mwanaume au mwanamke special kama huyo uliyenaye.

    Je, ni kweli unataka leo kumbariki mke wako au mume wako kwa mwili wako kwa kuwa hakuna kwingine anaweza kupata hii huduma?
    Je, una hamu ya kumpa kitu cha uhakika (mapenzi, mahaba) kwa sababu ya jinsi anavyokupenda, anavyokujali na jinsi alivyoshirikiana na wewe hadi hapa mmefika?


    Au umefika mahali umechoka, huna hamu tena ya kuhakikisha mume wako anapata kila mlikubaliana wakati mnaoana?
    Au unasubiri hadi umpoteze ndipo ujue thamani yake?

    Je unajua huko nje ya ndoa yako kuna wanawake au wanaume wengi kiasi gani wanamtamani sana huyo mume wako au mke wako?

    Je, kwa nini huweki juhudi yoyote kuhakikisha kitanda chenu kinakuwa mahali bora kukimbilia kama mke na mume?

    Sex ni mali ya ndoa na ndivyo Mungu alivyo design, hivyo kama upo kwenye ndoa ina maana suala la tendo la ndo lisichukuliwa just for granted, panga, andaa na wekeza kwa uwezo wako wote kuhakikisha mke wako au mume wako anaridhika na wewe na utendaji wako.

    Kumbuka Bibilia inasema:
    “Ndoa na iheshimiwe na watu wote, nayo malazi yawe safi, kwa kuwa Mungu atawahukumu wazinzi na waasherati wote.
    Waebrania 13:4

     
  2. V

    Vumilia matola Member

    #2
    Nov 8, 2009
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 12
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mbona kichwa cha habari tofauti na habari yenyewe?
     
  3. Buchanan

    Buchanan JF Diamond Member

    #3
    Nov 8, 2009
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 13,088
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    Hii habari njema kabisa kwa kila mwanandoa! Ila sijajua ni kwa nini habari hii ni maalum kwa Sofia Simba!
     
  4. Andrew Nyerere

    Andrew Nyerere Verified User

    #4
    Nov 8, 2009
    Joined: Nov 10, 2008
    Messages: 2,866
    Likes Received: 810
    Trophy Points: 280
    Una maana kwamba Sophia Simba hajui masharti ya ndoa ni nini? Au amekiuka masharti ya ndoa,au ameolewa na mtu mmoja,lakini anafanya mambo ya kumpendeza mtu mwingine.?

    Basi,labda Sohia Simna atasoma haya halafu atafanya mambo ya kuimarisha ndoa yake,na kuacha kumtazama mwanaume mwingine zaidi ya mume wake wa ndoa. Kwani Sophia Simba ameolewa na nani? Kwa sababu huyu mume wake hatafurahi kuona Sophia Simba anakosa uaminifu,tena mbele ya kadamnasi.
     
  5. Andrew Nyerere

    Andrew Nyerere Verified User

    #5
    Nov 8, 2009
    Joined: Nov 10, 2008
    Messages: 2,866
    Likes Received: 810
    Trophy Points: 280
    Watu ni lazima waongee kwa uwazi zaidi,ama sivyo decisions are made before all the facts have been revealed.
     
  6. b

    bnhai JF-Expert Member

    #6
    Nov 8, 2009
    Joined: Jul 12, 2009
    Messages: 1,666
    Likes Received: 743
    Trophy Points: 280
    Hii ni post ya kwenye udaku au haina mahali kabisa. Hapa si mahali pake. Maana title na content havifanani. Unless title iwe edited
     
  7. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #7
    Nov 9, 2009
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    pdidy sofia simba na hii topic vip tena hahahahahahahh
     
  8. Kunta Kinte

    Kunta Kinte JF-Expert Member

    #8
    Nov 9, 2009
    Joined: May 18, 2009
    Messages: 3,550
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145

    Chenge!
     
  9. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #9
    Nov 9, 2009
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,516
    Likes Received: 1,598
    Trophy Points: 280
    tunamsihi mama yet atulie kwa mzee first lady 1
     
  10. GP

    GP JF-Expert Member

    #10
    Nov 9, 2009
    Joined: Feb 5, 2009
    Messages: 2,076
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    alikua anajaribu kuweka attention!, coz huyu mwanamama anauza sana magazeti within these two weeks
     
  11. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #11
    Nov 9, 2009
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,516
    Likes Received: 1,598
    Trophy Points: 280
    lazima uwe elia wewe
     
  12. GP

    GP JF-Expert Member

    #12
    Nov 9, 2009
    Joined: Feb 5, 2009
    Messages: 2,076
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    how?
     
  13. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #13
    Nov 9, 2009
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,516
    Likes Received: 1,598
    Trophy Points: 280
    mtabiri...elia alitabiri mengi sana...naona ulichoandika kama ulikuwepo na mimi...ubarikiwe g-porjie
     
  14. GP

    GP JF-Expert Member

    #14
    Nov 9, 2009
    Joined: Feb 5, 2009
    Messages: 2,076
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    hahaaaaaa, duh. ulinitisha mkuu!.
    anyways mwanamama kaboa sana utulivu wa nchi, imagine NDIO UTAWALA BORA kweli huo?, Loh.
     
  15. Sipo

    Sipo JF-Expert Member

    #15
    Nov 10, 2009
    Joined: Jul 25, 2008
    Messages: 2,155
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Kaolewa na Serikali ya Chama tawala lakini yeye anamsaliti kwa kwenda kugongwa pembeni-kambi ya Mafisadi
     
Loading...