Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ujue Ukweli na Uwongo kuhusu Ndoa ...........

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by MwanajamiiOne, Jun 16, 2009.

  1. MwanajamiiOne

    MwanajamiiOne Platinum Member

    #1
    Jun 16, 2009
    Joined: Jul 24, 2008
    Messages: 10,479
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    Ndugus
    FYI

    Ujue ukweli na uongo kuhusu ndoa zetu;

    Uongo
    Ndoa ni mkataba (contract) na kwa kuwa ni mkataba basi unaweza kuvunjwa.
    Ukweli:
    Ndoa ni agano (covenant) lililowekwa na Mungu. Ilikuwa ni mpango wa Mungu hata kabla ya binadamu kuweka mikataba ya kisheria kuhusu ndoa. Mungu ana define ndoa ni agano na agano halijajikita katka msingi ya kupokea zaidi ya unavyotoka (quid pro quo)

    Uwongo:
    Unaoa au kuolewa ni yeye tu hakuna uhusiano na familia yake
    Ukweli:
    unapooa au kuolewa si mwenzi tu bali ni pamoja na package ya familia yale.

    Uwongo:
    Naweza kumbadilisha mwenzi wangu:
    Ukweli:
    Huwezi kumbadilisha, unachoweza ni kumuathiri na tabia zako.
    Kama unaamini utaweza kumbadilisha mwenzi wako unanidanganya na zaidi utakuja kukatishwa tamaa kwa hali ya juu sana.

    Uwongo:
    Tupo tofauti sana ndoa haiwezi kufika popote
    Ukweli:
    Tofauti zinazokuwepo kati ya mke na mume haziwezi kuiua ndoa bali jinsi tofauti zinavyoshughulikiwa ndicho kitu kinachoweza kuleta maafa.
    Hakuna familia mbili ambazo hufanana kila kitu na hakuna watu wawili wanaweza kwenda sawa kwa kila kitu hivyo lazima kutakuwa na tofauti kati ya mke na mume. Kumbuka ukikutanisha vitu viwili katika mwendo (moving) lazima msuguano utatokea na mke na mume ni watu na watu ni moving object hivyo tofauti na kusuguana lazima.

    Uwongo:
    Nimepoteza zile hisia za kumpenda tena na zimepota kabisa, aitawezekana kumpenda tena.
    Ukweli:
    Hisia za kumpenda huweza kurejeshwa. Ukielekeza katika positive kuliko negative unaweza kurejesha mapenzi kama mwanzo. Kuwa na kiwango kikubwa cha negative kwa mwenzi wako hupelekea kujiweka mbali (emotional distance) na kupoteza upendo ingawa siri ni kuendelea kuangalia upande wa positive.

    Uwongo:
    Siwezi kubadilika hivyo nichukue kama nilivyo au niache.
    Ukweli:
    Unaweza kubadilika ingawa unahitaji hamu ya kutaka kubadilika, utiifu katika kutaka kubadilika na uwezo wa kutaka kubadilika. Kwako binafsi ni vigumu kubadilika ila kwa uwezo wa Mungu Inawezekana kubadilika

    Uwongo:
    Mwenzangu amenisaliti kwa kutoka nje ya ndoa hivyo jibu ni talaka
    Ukweli:
    kutoka nje ya ndoa huumiza na huangamiza lakini si zaidi ya kushindwa kufanya marekebisho na upatanisho. Ni jambo la msingi kujua sababu ya affair ilikuwa ni nini, then kwa msaada wa Mungu kusameheana, kutubu na kujitolea kuacha na kubadilika. Kumbuka katika Biblia hakuna sehemu inayoruhusu talaka bali kusameheana na upatanisho. Hii haina maana kwamba unaruhusiwa kuwa na affair kwa sababu kuna kusamehewa na kupatanishwa.

    Uwongo:
    Ndoa imefika mahali ambapo hatuwezi kuirejesha tena:
    Ukweli:
    Bado hamjachelewa, kwa Mungu hakuna lisilowezekana. Je, hata ndoa ambayo imekufa inaweza kufufuliwa? Ni kweli Inawezekana kwani Mungu wetu ni Mungu wa muujiza. Kama Mungu hawezi kufanya kile ametuahidi atakuwa Mungu gani? Mungu anaweza kubadilisha mioyo na kutoa njia na mwelekeo mpya kabisa katika ndoa na mahusiano.

    Source: The Hill Of Wealth
     
  2. 4

    4realy Member

    #2
    Mar 11, 2013
    Joined: Mar 1, 2013
    Messages: 78
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 13
    Dah!nimeipenda sana
     
  3. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #3
    Mar 11, 2013
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,065
    Likes Received: 14,308
    Trophy Points: 280
    Ulijificha wapi soulmate?
    where is Mbu now?
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  4. Ruttashobolwa

    Ruttashobolwa JF-Expert Member

    #4
    Mar 11, 2013
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 38,855
    Likes Received: 5,248
    Trophy Points: 280
    Hakuna uwongo, ukweli mtupu!
     
  5. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #5
    Mar 11, 2013
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,065
    Likes Received: 14,308
    Trophy Points: 280
    uwongo- dini sio ishu watu mkipendana kweli
    ukweli--dini inaweza kuua ndoa so fast
     
  6. Kaizer

    Kaizer JF-Expert Member

    #6
    Mar 11, 2013
    Joined: Sep 16, 2008
    Messages: 23,950
    Likes Received: 524
    Trophy Points: 280
    hapa Mbu anahusika sana si ndo alikuwaga soulmate wa MwanajamiiOne?

    Asante kutukumbusha mambo ya msingi hasa kwenye usaliti..
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  7. Nazjaz

    Nazjaz JF-Expert Member

    #7
    Mar 11, 2013
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 4,750
    Likes Received: 344
    Trophy Points: 180
    The Boss dini ni utumwa mbaya zaidi wa fikra. Upenzi wa duni ni mzito kuliko upenzi wa yule uliyenaye
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  8. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #8
    Mar 11, 2013
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 160
    uwongo mwingine: kupunguza stress za ndoa ni kujipatia nyumba ndogo au buzi.
     
  9. kabanga

    kabanga JF-Expert Member

    #9
    Mar 11, 2013
    Joined: Dec 12, 2011
    Messages: 26,843
    Likes Received: 2,107
    Trophy Points: 280
    ukumbisho mzuri...
     
  10. MwanajamiiOne

    MwanajamiiOne Platinum Member

    #10
    Mar 21, 2013
    Joined: Jul 24, 2008
    Messages: 10,479
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    The Boss na Kaizer hii post ni ya zamani sana but ndiyo iliyonifanya nikauwin moyo wa Soulmate jamani LOL!!
    Nitamfikishia salamu zenu.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  11. Obama wa Bongo

    Obama wa Bongo JF-Expert Member

    #11
    Mar 22, 2013
    Joined: May 10, 2012
    Messages: 4,226
    Likes Received: 576
    Trophy Points: 280
    thread nzuri sana nimeipenda sana:A S-heart-2::A S-heart-2::A S-heart-2::A S-heart-2::A S-heart-2::A S-heart-2::A S-heart-2:
     
  12. snowhite

    snowhite JF-Expert Member

    #12
    Mar 22, 2013
    Joined: Aug 2, 2012
    Messages: 13,125
    Likes Received: 396
    Trophy Points: 180
    enzi hizo jf nahis ilikuwa kisima kwelickweli
    sijui niichelewa wapi ahsante MwanajamiiOne
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  13. cross road

    cross road Member

    #13
    Mar 22, 2013
    Joined: Mar 22, 2013
    Messages: 31
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    iko poa
     
  14. data

    data JF-Expert Member

    #14
    Mar 22, 2013
    Joined: Apr 9, 2011
    Messages: 11,636
    Likes Received: 1,524
    Trophy Points: 280
    .... huu uzi naupa division two...ya 2012 form 4.
     
  15. Mwali

    Mwali JF-Expert Member

    #15
    Mar 22, 2013
    Joined: Nov 9, 2011
    Messages: 7,032
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 0
    Asante kwa mada, I missed busara zako!
    Ila nina swali: kwanini mimi siwezi kumbadili ila unasema mimi naweza kubadilika?
    Uwongo:
    Naweza kumbadilisha mwenzi wangu:
    Ukweli:
    Huwezi kumbadilisha, unachoweza ni kumuathiri na tabia zako.
    Kama unaamini utaweza kumbadilisha mwenzi wako unanidanganya na zaidi utakuja kukatishwa tamaa kwa hali ya juu sana.

    Uwongo:
    Siwezi kubadilika hivyo nichukue kama nilivyo au niache.
    Ukweli:
    Unaweza kubadilika ingawa unahitaji hamu ya kutaka kubadilika, utiifu katika kutaka kubadilika na uwezo wa kutaka kubadilika. Kwako binafsi ni vigumu kubadilika ila kwa uwezo wa Mungu Inawezekana kubadilika
     
  16. Ibra Mo

    Ibra Mo JF-Expert Member

    #16
    Mar 23, 2013
    Joined: Oct 27, 2010
    Messages: 795
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    imekaa vyema natamani mods wangekuwa wanaturejeshea hizi thread za aina hii katika page ya kwanza coz siku hizi nikawaida kukuta thread zimejipanga ya kwanza mpaka ya 20 lakini ukisoma kilichomo ni upuuzi tu.
     
  17. christine ibrahim

    christine ibrahim JF-Expert Member

    #17
    Mar 23, 2013
    Joined: Feb 26, 2012
    Messages: 11,441
    Likes Received: 626
    Trophy Points: 280
    Ha haa haaa
     
  18. N

    NatJ JF-Expert Member

    #18
    Mar 23, 2013
    Joined: Mar 6, 2013
    Messages: 353
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    mwanajamiiOne... Nimekupenda bure ndugu yangu kwa thread yako hebu tuletee nyingine tena yenye adabu kama hii ili na sisi wagen tupate kunufaika
     
  19. Mwali

    Mwali JF-Expert Member

    #19
    Mar 25, 2013
    Joined: Nov 9, 2011
    Messages: 7,032
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 0
    Kwa kweli sijawahi kutana na thread ya kijinga toka kwa MJ1. Tafuta in archives uelimike.
     
Loading...